Tổng hợp rom gốc của LG VU F100 và F200

hsrose
1/2/2013 17:13Phản hồi: 36
Tổng hợp rom gốc của LG VU F100 và F200
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rom gốc của F200 là 4.0.4 mà ta? Sao lại là 4.1.2 Mà dạng KDZ là dạng gì vậy bác
Ai có Rom gốc LG Vu2 F200K V10e share cho mình với, đang cần lắm ah.
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@bazooka2006 Update OTA qua 3G bạn ơi!
Vu co jb chua cac bac

Sent from Sky no.8 android 4.2.2 phone
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@ZACKYLEE F100l/s hiện đang ở bản v29l bạn ơi
tin vui wa cơ vu2 bản L đã chính thức lên 4.1 qua OTA.mình vừa thấy bản cập nhật và đang tải
ecuoiboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hsrose Máy tôi là bản f200l. Chạy khá ổn định, sau khi lên 4.12 vọc suốt không có hiện tượng treo hay reboot máy. Chưa sửa được nt 80kí tự, chọn roaming khi gọi, tôi đã xóa tất cả app hàn bằng titanium backup. Sóng 3g lúc nào cũng full, tôi bật 3g và wifi suốt, pin chạy được từ 6h sáng đến 6 giờ chiều. Tôi đang tìm mua pin dự phòng nhưng mắc quá 350k một viên, cốc xạc 150k. Qremote sử dụng rất nhạy, khoảng cách khoảng 7-8m ok, Qslide chỉ dùng được khi xem video thôi.
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@ecuoiboss Tin nhắn vào system/etc/feature.xml kiếm số nào là 80 thành 160 là ok, copy thẳng ra máy tính sửa xong chép ngược trở lại,!Kiếm pin zin của lte2 là ok
ecuoiboss
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hsrose Pin zin của LG rất dỡ do nó đặt mấy nhà máy sản xuất pin kém chất lượng của TQ, dung lượng cao, sạc nhanh nhưng rất mau tuột pin, xài lâu bị nóng. Mua pin của hãng SCUD xài rất tốt, cùng dung lượng nhưng xài hơn 30 - 50%, ít nóng. Tuy nhiên nó chưa sản xuất lại pin cho LTe2, L9, Vu2 ...(xài chung).
Cám ơn bạn về fix 160 kí tự, xài rất tốt ;), tôi dùng esexploer sửa trực tiếp trên phone luôn, không copy lằng nhằng 😃.
@ecuoiboss
Bạn ơi, không có hướng dẫn up rom ạ? mình đang dùng Vu 1 bản L đang chạy rom 2.3 mà chưa biết làm thế nào lên 4.0. Có ai giúp mình với
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@Donganh_Vu Mình chỉ tổng hợp rom cho các bạn cần thôi!
Bản f100l thì hiện tại có 4.0.4 tiếng việt hoàn chỉnh rồi
Gin-Tonic
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác cho mình hỏi
Mình root F200S làm như sau mà làm hoài vẫn k dc.
+bật USB debugging, Unknown sources sau đó cắm cáp chọn "only charge"
+chạy file root.exe --> rút cáp --> tắt USB debugging --> bật USB debugging --> cắm cáp lại, chờ máy nhận driver xong hết rồi mới enter.
Nhưng vẫn k root dc.
Không biết mình làm vậy đúng chưa?
Bác nào đã root rồi xin chỉ giáo.
Thanks​
bunokuzi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Khi nào Vu F100 mới có 4.1 nhỉ. Hay ko có luôn 😕
mrnva104295
ĐẠI BÀNG
11 năm
b ơi. có rom tiếng việt cho F100s không ??
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
Cập nhập bản leak 4.1.2 cho LG F200 - Cân nhắc trước khi up vì rất ngốn pin!
Điểm mới :
- Hiệu năng cải thiện và tính quốc tế hóa tốt hơn rất nhiều so với bản 4.0.4
- Ram Free 1.26gb
- Nâng cấp phiên bản mới rất nhiều phần mềm trong máy
- Màn hình chủ mới với K-weather
- Mượt hơn, giảm độ trễ rất nhiều so với ICS
- Hiệu ứng đẹp hơn
Thanh0409
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi chút được không ạ. Con f100s có lên đc android 4. Không ạ. Các bác có thể cho e link tải và hướng dẫn e up đc không ạ. Em cảm ơn các bác
@Thanh0409 Lên 4.1.2 tiếng việt luôn bác ạ http://choimobile.vn/threads/f100l-rom-4-1-2-tieng-viet-fix-loi.4367/
bác nào có link rom stock V29l_00.kdz cho F100S cho em xin link với. mấy link cũ die hết rùi
buitoantam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cóa bác nào lên 4.1,2 mà mất gps chưa ạ, máy em chả bắt dc cái vệ tinh nào. trời đầy sao mà ko bắt dc cái nào là sao. bác nào bik thì chỉ em với em gà mờ chả biết j. làm theo hướng dẫn trên mạng thay cái file gps.conf ma van ko dc...
xuanan11
ĐẠI BÀNG
11 năm
vu1 dùng tốt ko các bác
buitoantam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tốt bác ạ, em dùng mấy con con này thấy pin khá nhất, mỗi tội pin liền ko tháo ra dc. em fix dc roài, file gps tren mang ko dùng dc, về sau up rom khác thấy dùng ngon nên copy lại xong up lại rom cũ dán vào dùng ngon
daikimgia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ơi em tính mua con VU2 mà sao thấy con này ít được support trên diễn đàn quá ah.
Với lại có máy bản F200L và F200S khác nhau thế nào ạ?
hsrose
TÍCH CỰC
11 năm
@daikimgia Mua f200s nếu có thể, rom thì rất nhiều chịu khó search gg
daikimgia
ĐẠI BÀNG
11 năm
suy nghĩ mãi mà em vẫn chưa quyết định được, Ko chắc là có nên bỏ Xperia S để chuyển sang xài VU2 ko nữa, sợ em nó hay lỗi lặt vặt (tin nhắn, 3G, Pin, ...), xài vài bữa lại nản thì mệt.
Bác nào có VU2 cho em mượn cầm thử, hj hj.
letien292
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác chủ thớt cho em hỏi, giờ đang ở rom 4.1.2 của vu 2 muốn quay về up bản 4.0.4 thì làm tn vậy a?
chính xác là vu 2 lên 4.1.2 rất tốn pin nhé vì vậy bạn nào mà muốn up vu 2 lên thì pải suy nghĩ thật kĩ. tụt pin nhanh lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019