Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp root, chia sẻ kinh nghiệm về Q smart S15.

Solo man
8/9/2012 22:38Phản hồi: 3.130
3.130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mai mình mới đụng vào máy tính.😃 để mình thử xem.
cảm ơn
Cảm ơn bạn rất nhiều vì bài viết này, mình chờ mọi người mua trước để đánh giá bữa h luôn đó 😁.
mình rất muốn mua, sao thấy lổi không ớn nhì vậy mua FPT P8 tốt không.
http://www.tinmoi.vn/fpt-f8-smartphone-3g-gia-tot-nhat-thi-truong-091031369.html
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dilinhqldt Nhìn cấu hình thì trước mắt có vẻ ngon đấy, đáng mua, nhưng k thấy độ phân giải, bộ nhớ trong, GPU nhỉ.
Ai đánh giá FPT F8 giùm đi chắc mua em này nè.
GPU adreno 200,có 3G ,độ phân giải ngang em S11
http://www.tinhte.vn/threads/1486525/ hướng dẫn root
http://dochoididong.com/forum/forumdisplay.php?fid=10 rom cho FPT F8
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Adreno 200 thì thua PowerVR 531 rồi. nhưng ram lại hơn, chip qualcom thì tiết kiệm pin hơn nhưng pin lại 1450, còn S15 là 1600. 🆒
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tình hình là mình k cài đc driver cho em nó, ban đầu chạy win xp thì nó đòi CDC serial và Q smart S15, nhưng dùng driver của S11 k đc, lên mạng down mấy cái driver khác về cài cũng k đc, sau đó mình ghost lại bằng win 7, cắm vào thậm chí nó còn k đòi cài driver luôn, k hiện cài gì hết, chạy superoneclick và unlock root cũng k đc vì thiếu driver, có lẽ vấn đề bây giờ là tìm đc cái driver phù hợp cho em nó thì mọi chuyện sẽ giải quyết đc. Nhưng mà kiếm đâu ra bây giờ.:rolleyes::rolleyes::rolleyes:
hungbot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Solo man bạn làm theo hướng dẫn ở đây là cài được driver cho em nó nhé!!!mình đã làm đc rồi! riêng Root em nó thì làm mọi cách theo hướng dẫn vẫn chưa đc, đành fải chờ 1 thời gian nữa xem sao! link cho bạn nghiên cứu đây: www.tinhte.vn/threads/1385167/
congpho
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Solo man mình dùng win 7 cài driver của S11 dc mà
@Solo man @@! khó vậy hã bác
trình độ tin học của em chỉ dừng ở mức down nhạc ==> convert mấy phim hài cho vào điện thoại thì lần này chắc phải học nhiều đây
nhà không có máy tính nên cũng chẳng biết cài win nữa em toàn ra hàng net thôi bác cố root cho em nó nhé để em còn học hỏi
😃​
à mà trong trường hợp nào thì phải cài driver thế bác:p
@Solo man cái S1 của mình cũng đang gặp tình trạng tương tự như thế......các bạn root đc S15 thì chỉ mình làm S1 với nhé 😃, tuy cùi nhất trong dòng Smart nhưng mình cũng muốn root, hiện đang thiếu driver 😔
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cài driver thì mới root, quản lý đt qua máy tính đc.
Nếu các bác root bằng nhiều tool mà vẫn k đc có lẽ là k tìm đúng driver cho em nó rồi, các bác thử lên mạng tìm driver cho MTK6575 rồi cài thử xem đc k.
hungbot
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Solo man không đúng driver thì kết nối thế nào được với máy tính hả bạn?chắc chưa có bản root thôi!máy cũng mới ra mà!!!
review cais chuẩn cho a e tham khảo nào đang định sut con này mà thấy mấy bác nói vậy nên đang suy nghĩ lại tại thấy nó cung chả hơn s11 là mấy
henes
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái màn 4 inch nhưng 320x480 thì nó có bị rỗ ko nhỉ?
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trong forum mới có bài hướng dẫn root các dòng máy mới ra đấy, các bác thử xem, mình hm nay k có máy tính nên k làm đc.
@Solo man forum nao the bac ??
vua doc 1 forum root cac dong may moi. ma thay chu topic bo forum roj hay sao i
toan comment hoi ma ko thay tra loi
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy hm nay bận quá, chả có thời gian, bác nào rỗi thì mò mẫm giúp ae cái.

Facebook chả liên quan gì đến root hết nhá, còn vào facebook mà nó hiện cài cho motorola là nó đoán lung tung đấy, dùng một thời gian lại thấy nó hiện Samsung vs Sony cho mà xem. 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019