Tổng hợp root, chia sẻ kinh nghiệm về Q smart S15.

Solo man
8/9/2012 22:38Phản hồi: 3.130
3.130 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kamikazeq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gàcon có thể cho mình cái nick yahoo để liên lạc ko.
vâng mình thấy topic sôi nổi quá mình cũng xin đóng góp 😁 mình cũng xài QMOBILES15 mới mua 5 ngày mình cũng bị lỗi com.glimon.ows và rất là ức chế cái này 😔( ai biết thì chỉ dùm mình xóa cái app đó mình cũng theo dõi topic và đã thử root nhưng vẫn ko đc chắc phải nhờ cao nhân nào giúp đỡ ai trao đổi gì về dt thì giúp mình nhé :D
yh: handsome_shaman
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao máy mình ko bị cái lỗi com.glimon.ows nhỉ. Mình thấy cái danh bạ của máy này ngu ngu kiểu j ý. Ko làm sao copy từ sim vào dc.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có nên chuyển thành topic thành chia sẻ kinh nghiệm k nhỉ????? 😃
@Solo man Còn chờ gì nữa , ngay và luôn đi bác , có kinh nghiệm , thủ thuật , cách fix lỗi bác cứ update hết lên post 1 , không bao giờ thừa 😃.
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
2 bác bị lỗi tin nhắn thử khôi phục cài đặt gốc cho tin nhắn xem.
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
12 năm
😁 trong thời gian chờ bạn kia xác nhận lại, sẵn chia sẻ luôn í mà.

Ý của bạn là hiển thị danh bạ từ đthoại/sim hay là thao tác Copy danh bạ wa lại giữa Sim và đthoại?
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình muốn copy từ Sim qua máy và chỉ để hiển thị danh bạ trên máy.
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kakavn119 Hôm nay kiểm tra mới biết nó cùi thiệt 😁

Copy từ đt wa sim thì ngon nhưng sim wa đt thì ko đc cái nào dù chọn copy hơn 100 contacts và đc báo thành công.

Contacts lưu ở ĐT thì đc điền đầy đủ thông tin ( có add cả avatar), còn lưu ở sim thì chỉ có mỗi số đthoại.

Ko lẽ phải dùng soft quản lý contacts khác sao ta.

PS: bạn chinhminh đâu mất tiêu cả ngày nay :D
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kamikazeq Điên với cai danh baj ghê. Mà sao con S15 3G của em test bằng antutu nó hiện ra CPU MT6575 (1998,84 MHz) là sao?
Total score: 4230
CPU: 1312 RAM: 440
GPU: 1864 I/O: 614
@kamikazeq Do tui chuyển danh bạ từ nokia qua nên rất đơn giản, dùng phần mềm pc suite của nokia nối cáp với điện thoại, trong pc suite có mục danh bạ, mở lên rồi copy toàn bộ danh bạ vào 1 folder trên máy tính. Bạn sẽ thấy toàn bộ tên người trong danh bạ có đuôi là vcf.Xong copy nguyên cái folder vào thẻ nhớ của Qmobile. Bật danh bạ của Qmobile lên, bấm vào nút import/export, chọn từ thẻ nhớ, nó sẽ tự động update toàn bộ danh bạ vào bộ nhớ máy.
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@gacon120 Ừ, đúng thế, sao bản 3 g cái điểm GPU lại. ao thế nhỉ? Hay là tại bản rom khác nhau. ????
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào vào Dịch vụ SMS(Tin nhắn->Menu->Dịch vụ SMS)nó có 2 mục
- Kiểm tra thiết bị chính hãng
- Kiểm tra thời hạn bảo hành
Nó bắt gửi tin nhắn. Ai đã gửi cái này chưa?
@kakavn119 gửi 1 cái rồi
kiểm tra thời hạn bảo hành . hệ thống nhắn tin tự động trả lời xem máy đượcbảo hành từ ngày nào cho đến ngày nào
còn cái kiểm tra thiết bị chính hãng là kiểm tra imei hoặc seeereerri máy cũng thông qua tin nhắn . nhái nhái mấy hãng lớn cho nó pro i mà !
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao cái GPU sao tận 1800 vậy. @@ mình có 1050 thôi.
copy danh bạ từ sim sang máy
danh bạ > cài đặt ( 4 hình vuông nhỏ ) > mục khác > nhập xuất > chọn sim mình muốn copy sang máy> kế tiếp > muốn copy sang dt thì tích vào ô so dt
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alo.86 Ko thể cóp dbạ từ Sim wa Đthoại. Bạn có thử Cóp chưa nè?

----------

Mình mới cài GO Contacts EX. Copy từ Sim wa Đthoại ngon lành.

Có điều tool này khi chọn "chỉ hiển thị danh bạ từ Sim" (mà máy mình 2 sim, 1 sim đang có 100 contacts, còn sim kia rỗng), nó ko thèm hiện luôn. Còn khi chọn "chỉ hiển thị danh bạ từ Máy", nó hiện gấp đôi số lượng contacts (là 200) (mà mình đoán là nó hiện ngầm luôn 100 contacts của Sim kia)

Vì nó hơi nặng (run lên tốn gần 40M Ram) nên có lẽ mình chỉ mượn nó Copy danh bạ thôi. 😁
@kamikazeq
kamikazeq
ĐẠI BÀNG
12 năm
Haha, thì đúng Root s15 là chính. Mà chờ hoài chưa thấy nhân vật chủ chốt lộ diện.

Bạn Reply vào trong cái Quote luôn hả, nhìn ngộ ngộ 😁
@kamikazeq ừ hè hè . mình thích chơi game là chính .mà kô cài đc cài chain3d thì game nặng ko chơi đc . xem quảng cáo cái game n.o.v.a.3. trên cái galaxy s3 phê lòi mắt
cài n.o.v.a.1 chơi cho đỡ vật mà kô vào nổi
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sau khi root đc thì k cần chainfire làm gì, chỉ cần chạy swap là chiến đc thôi.
@Solo man nhà có cái s11 của đứa chị .mượn nó để root máy nghịch laasyc chút kinh nghiệm mà nó ko cho mượn mới đau
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
@alo.86 Hô hô, bác phải khoe là "cho e mượn máy, rồi e cài mấy cái game chém hoa quả. game nấu ăn, phần mềm đọc truyện cho........" thế là kiểu gì cũng cho thôi. 😁
@Solo man :D chót dại nói là hack fone rồi . thế là nó sợ hỏng nó ko cho mượn . game thì nó toàn tự tải trên googplay rồi . nó không cần mình chọc ngoáy nữa hix !
Solo man
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái vụ hiển thì 2ghz đó là p mềm hiển thị sai đấy, cái chip mtk6575 chạy android 2.3 đều bị thế.
cái ô tạm dừng ( hình cái bóng đèn và cái đồng hồ nhỏ) ở giữa ô chỉnh độ sáng và xoay tự động . trên thanh toolbar để chỉnh cái gỉ thế nhỉ
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái ô tạm dừng đấy là thời gian chờ tắt màn hình bác ạ. Có bác nào dùng bản 3g thử antutu xem co giống em ko. Mong tin các bác. Chứ ko em nhìn máy e cpu khủng vậy em hãi.hii

Sent from my S153G using Tinhte.vn
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Miếng dán màn hình bị sước. Ko biết mya ngoài đã có chưa nhỉ? Cả ốp lưng nũa,em định mua ốp màu khác,chứ để màu trắng,đàn bà lắm.
Em thấy cảm ứng ngon chứ. Bàn phím gõ chuẩn luôn.

kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy các bác có thời hạn bảo hành như nào? Của em là từ 8/9/2012 đến 23/10/2013.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019