Tổng hợp: Root ,Recovery, Rom cho Lenovo A706!!

Trí Thông
23/7/2013 14:5Phản hồi: 2.533
2.533 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái CWM toàn tiếng nga, click vào đâu để down vậy?
@dolphin18102008 bạn dùng chrome chuyển thành english đi bạn
hoac nếu hog có chrome thì
Скачать: CWMRecovery_LenovoA706.zip 6,35МБ 114 Количество загрузо
chọn cái màu xanh
@Trí Thông Đã down được CWM bên trang của xda.
tks bạn
hiện tại máy tính ko nhận dc dt qua cáp usb, đem đi bảo hành ko biết nó sửa dc ko hay phải thay main nữa, e này ít thông tin root nguy hiểm wá
@samuric đó là do bạn flash nhầm file .img chứ cách xài CWM root rất dễ và là cách có tỉ lệ brick thấp nhất
h bạn tắt máy giữ nút nguồn + giảm âm, nó vào fastboot, cắm vào mấy tính nhận dc fastboot rùi kím file boot.img của bạn tblong flash bạn nhé
@Trí Thông lúc chưa bị treo ở CWM mình vào fastboot dc nhưng bây giờ mình đã thử mọi cách kể cả cách của bạn (giữ nút nguồn + giảm âm) mà nó mở máy lên là hiện LENOVO sau đó nhảy ngay vào CWM based recovery à, mình gửi đi sửa rồi nó nói hư phần cứng ngộ thật, mình chỉ chọt chẹt mấy cái vụ root thôi ko có làm rớt hay đụng tới phần cứng gì mà nó phán như vậy, hix ko biết chịu bảo hành ko nữa. Cảm ơn Trí Thông nhiều nhe!!!
@samuric tụi bảo hành xạo đó, cái đó là mất boot.img tức 1 phần của ROM..thui kệ chịu qua đi cho xong ^^
Đã có trang bên xda cho e A706 đây ,tương lai nó sẽ lớn mạnh hơn nhiều nhé ^^
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?p=44335472
Minh
Mình Yêu cầu đem đi công ty kiểm tra kết quả là chạy lại phần mềm rồi thôi
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
Tình hình là: Mình sợ cài CWM rùi up ota k dc nên mình đã up trước, up lên s118 rồi mih bắt tay vào CWM + root, làm dc như hướng dẫn rùi 2 chữ Okay + finish rồi mà k có CWM ( vẫn là android recovery v3 gì đó....) nên mình làm lại 3 lần nữa mà vẫn thế!😔 Có ai bị giống mình không giúp với😕
Đã làm theo và đã root và recovery được 😁 Thanks bác chủ thớt nhé :D
ủa mua ở chỗ khác mà có tem fpt vậy có dc fpt bảo hành ko mấy bạn
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
Có ai rãnh Kót giúp mih vs mih làm dc mà k có CWM

Sent from my Lenovo A706_ROW using Tinhte.vn
@Mri_Invisible Recovery đó chắc chưa hộ trợ 118 đâu bác à 😁 , root cũng tùy rom bác :D
chúc mừng các bạn :D
tblong01
ĐẠI BÀNG
11 năm
BH mà có file boot.img của rom ROW thì làm gì cũng tự tin,lần đầu tiên thấy up rom = cái sdfuse,rõ là khó nhằn o_O
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
@tblong01 Cái này là s112 hả bạn? Bạn up dc rùi thì chỉ mih vs từ trước tớ h chưa nghe nói tới sdfuse😁 xài android mà k root dc chán quá😔

dochoididong thông báo cuối tháng có màu đen.
hèn chi mình s118 ko root dc là phải topic dành cho s112 😔😃(
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
@samuric k bây h là minh k cài cwm k dc (2 ok finish rui ma cwm nó k vào:( nên nhờ bác backup = sp flash tool có luôn caái cwm luôn đo😁

@Mri_Invisible ủa hình như CWM đó có hỗ trợ 118 luôn..mới xem topic chỉ root mới tạo bên xda , có mừ :(
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
Bạn Thông rãnh k dùng SP flash tool backup cái rom của bạn up lên cho mọi người flash vào khỏi phải cài CWM hay rôt vất vả😔. Mình down cái rom trên need rom k dc vì tạo acc k dc nó bảo send pass vào Email mà kt email k có:(. Hay bạn nào có tài khoản need rom cho mình mượn vào down cái trả:p
@Mri_Invisible rom máy nặng lắm bác ạ >< 1.7gb trở lên mà backup vô dc cái bộ nhớ ít xiu à @ , mình có up cái system app đó ,quốc thử xem sao
@Trí Thông à có rom cook nửa đó bác lên trang xda của e nó xem , rom flash qua CWM nhá , cài đi cài rom đó xài cho mát
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhờ kinh nghiệm vọc phá mà đã root thành công trong 1 lần duy nhất .. thank chủ thớt ... AE cho e hỏi sao e UP OTA rom Stock k được toàn là báo lỗi SD ~~!
@cht0910 bác chuyển bộ nhớ data thành bộ nhớ hiện hành đi...( trong dung lượng )
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có ai biết cách Unroot k vậy T_T e root xong rồi giờ , cập nhật room stock k được T_T download về xong chạy ở phần khởi động thì lên chương trình recovery rồi đứng luôn T_T ... Mà mấy bác cho e hỏi S112 với s118 có gì khác nhau k vậy ?
Tình hình là update hoài k được tức quá dùng Recovery chạy file " update.zip " dow bằng OTA về cuối cùng cũng k được ... ngâm cứu típ .............
@cht0910
Khi mình chưa root cũng v đó bạn, lúc đó mình chưa root, cài recovey tàu của bác silut, update ota cụng bị đứng, nhưng thực ra do đang sử dụng sdcard thành bộ nhớ data 😁
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
@Trí Thông
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
k dc rùi thông ơi mih đã tìm đủ mọi cách nhưng đều không được chắc là do lỗi của máy mình. ngay cả cách của bác luận cũng không được luôn. 😔 bây giờ chỉ còn cách là có sẵn rom có CWM mà flash vào thui:( bác làm ơn backup dùng mình một bản bằng Sp flashtool nha:( mình biết ơn bạn nhiều lắm 😁 máy của bạn bây giờ còn trông chờ vào bạn thui. hic..:(

@Mri_Invisible rùi rùi mình kết luận luôn là 118 chưa cài CWM dc ^^ sory mọi ng , vừa tìm hỉu bên xda về, rom 118 dc điều chỉnh lại file system ui, chỉnh permission khác 1 số cái gì đấy ^^ và có thằng bên xda đã bị brick do vọc ngu 118 = superoneclick 😆
Note : sp flash tool theo mình biết là phần mềm cho mtk thì fai, e lenovo này là snap s4 mừ :D
với nếu sp flash tool có hỗ trợ cho snap thì e lenovo này chưa có thì phải? searching ^^ à bạn tham khảo page này cũng dc nè http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2400173
bạn đó đang xài rom 116, na ná e 118, root hog cần CWM nhé
@Trí Thông hix sao bác ko báo cái tin này sớm làm máy mình phải ra đi sửa cả tuần rồi chưa thấy hồi âm 😔
@samuric h mình mới phát hiện ra mà :( à có cái topic root k cần CWM những vẫn có những bước cơ bản như của mình , chỉ khác là quất = stock recovery 😆
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2400173
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
@Trí Thông thanks bác thông nhá. mình mần ngày cn đây😁

cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có cách nào chép lại rom stock k ta ? Đang muốn vọc rom cook mà k biết làm sao để lưu rom stock đây ~~! ... À pác nào giao lưu tốt hỏi mấy a Nga cách unroot về zin luôn nhé 😁 , có unroot về zin thì tha hồ mà sướng tay :D
@cht0910 cái vụ root 118 vs 116 xem thử topic này bác nhé..
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2400173
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
À pác nào giao lưu tốt hỏi mấy a Nga cách unroot về zin luôn nhé 😁 , có unroot về zin thì tha hồ mà sướng tay :D
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2400173 cái này hình như là về recovery gốc ~~ đúng thứ tui cần ...k biết cài recovy lại xong có giử được root rồi Up stock s118 không nữa ~~
@cht0910 à mình có cái rom này cho bạn , tìm hỉu và up nhé, rom zin hog qua sửa chỉnh http://www.needrom.com/mobile/lenovo-a706/
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
@Trí Thông download sao h mih tạo acc k dc😔
@Mri_Invisible mình cũng chưa tạo , đợi tí để tạo rùi nói bạn
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mri_Invisible Đăng ký rồi vào mail kích hoạt trong mail có cái pass copy cái pass đó rồi vào web dán bình thường là xong à ... Rom này có vẻ từ thời tiền sử .. kkkkk
@cht0910 rom 116 mà cũng mới chứ hog hẳn tiền sử cho lắm 😆
mình vẫn xài 112 đây :p
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
>>Step 4: SHIFT + Right click on "platform-tools" folder and then select "Open command window here".

>>Step 5: In command window, type adb reboot bootloader then your phone will reboot into fastboot mode.

>>Step 6: type fastboot devices. You can see your device in cmd "MSMXXXXXX fastboot mode" or whatever.

>>Step 7: type fastboot boot recovery.img. You can see that your phone is rebooted into CWM Chinese recovery.

Cái bước thứ 6 em mò mãi chẳng ra T_T dịch nôm na là ( bạn có thể thấy thiết bị của bạn trong cmd " MSMXXXXXX fastboot mode " or what ever ) , làm đến bước đấy cửa sổ cmd của mình chẳng có gì cả ~~
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
@cht0910 cái đó là kt máy có ở flashboot mode k. k làm bước đó kũng k sao😁 à mà dùng cái này up rom cook dc k up xog rùi flash cái cwm luôn:D

@Mri_Invisible lúc đó là trọng fastboot , nên cmd sẽ hiện ra hình chíp xử lí , cpu nói chung của máy, mã máy này nọ
cái gõ fastboot boot recovery.img là khởi động vào recovery sẵn trong máy ..=)) giống như cách kia thui , nhưng tức là vô cái recovery tàu, và phải tìm cách mò từ từ bạn nhé
à recovery gốc up rom cook = file zip hog dc ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019