Tổng hợp: Root ,Recovery, Rom cho Lenovo A706!!

Trí Thông
23/7/2013 14:5Phản hồi: 2.533
2.533 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trí Thông ở HCM hã có nhận root máy hok root dùm mjnh đi, mù mấy cái zụ này lắm
@thanh vinh 1992 Mình hog nhan root bạn ak :p

Send from EVIL DEVIL A706 of Tri Thong
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
Tình hình là ngày nào cũng lên google lục nát rom cook lenovo a706 nhà mình mà k có😔 k biết bao h mới có đây :(

Sent from my Lenovo A706_ROW using Tinhte.vn
@Mri_Invisible quốc cái này vô rùi tweak rom đi bạn hiền ^^ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1933849
( active init.d )
hoặc cài rom cook này https://disk.yandex.com/public/?hash=W8t49NE4lgttU0MSnJIawCgFYwRTDlyu7UcgUUu/JhM=&locale=ru ;)
mình bản 112, root xóa app hệ thống , chơi em init.d , cài seeder xong h máy mượt vãi tè ^^
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
@Trí Thông OK bạn hiền Mih active cái init.d rùi bây h làm j nữa đây bạn hiền😁
@Mri_Invisible chơi seeder or crossbreeder đi bạn hiền :D , mình test thử 2 cái đều thấy rất ngon và mượt máy cài >70app mà hog lag tí nào ;)
crossbreeder xài bản flash zip , còn seeder thì bỏ em rngd vào trong init.d set permission chứ cài apk thấy pin bị tưng tưng đấy ;) , kím cái tweak nào ngon ngon là lên báo a e nhá
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
init.d là gì nhỉ ?
@cht0910 init.d là 1 công cụ ng ta cài sẵn trong system / ect ( đi theo kernel ) muốn tweak rom , vd như chèn 1 dòng code chạy ngầm tối ưu hóa, set cpu máy, điều khiển entropy,v..v..v sẽ cần đến em init.d ;) trc h xài rom cho máy samsung cũ dó là cái quan trọng nhất với mình ^^ vì rom mượt hay hog , không phải do số ứng dụng , chạy ngầm mà đa số là nhờ cái init.d mà ra
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
sẽ cố tìm hiểu .... nge khó quá . 😃
@cht0910 haha nói đơn giản hơn là 1 thư mục trong system/ect có khả năng cho 1 dòng lệnh chạy ngầm với mọi permission, đó là cái duy nhất có thể add thêm 1 thứ vào mặc định của rom ngoài system / app ;)
Ua ban cht oi! Cai wifix minh cai xong titanium freeze het thay van v mk ban>< 3 cho ket noi hog dc><

cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đóng băng xong vẫn vào wifi bình thường mà ta ... Mình cài đặt xong là khởi động lại vào wifi xong rồi đóng băng .
-Bấm tổ hợp phím chuột phải với Shift ngay trong folder này----> chọn open prompt here.
sao e bấm tổ hợp phím chuột phải với Shift ngay trong folder này nó không có dòng open prompt here.
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lenovo A706 tán cái chết bây giờ . tìm dòng open prompt here k đc thì tìm dòng ( Open command window here. ) ....... xong rồi sẽ thấy cái bảng đen xuất hiện , nhập lệnh adb reboot bootloader và rồi làm tiếp theo hướng dẫn đã pm inbox
@cht0910 cũng không có luôn '@@ shift+ chuột phải mà cũng giống chuột phải chả khác gì cả hjx là sao vậy?
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lenovo A706 các bước trên của bác Thông bác làm rồi hết chưa ?
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
rảnh k có gì làm post khoe hàng con vợ lớn dual core 1Ghz ép xung 1,7Ghz 😁 ... Nhân tiện cho hỏi có cách nào ép xung Lenovo A706 k ta ......
@cht0910 Set cpu di ban

cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trí Thông k biết kernel có up đc k nữa thử cái kkkkk
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cht0910 đã có câu trả lời ... max 1209Mhz ... tóm lại la kernel k hỗ trợ cho việc ép xung chip lên cao nữa .
@cht0910 Mình đang chờ cái màu đen. khi nào có máy bạn hổ trợ mình root nha.
@dolphin18102008 okay bạn , công đồng lenovo a706 của ta ngày càng đông nhỉ 😃
Cuối cùng đã root thành công Lenovo A706 s118 tks Bác cht0910. Root xog rùi thì làm sao để cho máy chạy hơn, ram tốn ít vậy?
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lenovo A706 xóa hết những ứng dụng k cần thiết bằng titanium backup , đóng băng ứng dụng hệ thống k cần dùng đến .
@Lenovo A706 Chúc mừng bạn.
@cht0910 cài seeder 2.0.0 apk ! nếu bạn active dc cái init.d như mình rùi thì bỏ luôn rngd vào init.d set permission lại!! với nữa là cài ram manager pro , về chỉnh more multitiasking là mượt khó tả!! thêm greenify về liệt hết danh sách ứng dụng vào!
mình dag xài 3 e nó thì thấy máy nhanh và mượt lắm ;)
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
sẵn sàng
Huhu e vừa nghịch cái titanium backup lỡ xóa mất cái launcher mặc định của máy rồi bây giờ không làm được gì hít ai chỉ em cách khôi phục lại với huhu
@Lenovo A706 bác có cài thêm cái launcher nào khác hog ??
không huhu có mỗi cái đó mặc định của máy tự nhiên vọc vọc xóa mất tiu huhu
@Lenovo A706 Bác khởi động lai may rùi cắm cáp vô máy tính bỡ rom qeon vao thẽ nhớ trong rui flash dii!!

cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
cái launcher apk bằng titanium backup dc. k ta ?
@cht0910 Hog ban ak><

cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
backup copy hết dât của launcher luôn mà sao kỳ vậy
Bác khởi động lai may rùi cắm cáp vô máy tính bỡ rom qeon vao thẽ nhớ trong rui flash dii!! là sao a hướng dẫn cụ thể hộ e chứ e k hỉu a nói gì hjx. bh không có máy để dùng luôn huhu
@Lenovo A706 là khi mở máy sẽ báo fc liên tục fk? hay là bootlop! nếu còn mở lên, bạn chép file zip của rom QNeon vào thẻ nhớ trong, rùi vô CWM flashhttps://disk.yandex.com/public/?hash=W8t49NE4lgttU0MSnJIawCgFYwRTDlyu7UcgUUu/JhM=&locale=ru
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác root rồi nhưng vẫn giữ recovery zin , muốn vào cwm recovery để flash rom thì phải download rom qneon về , copy vào bộ nhớ máy . rồi làm từ bước mở của sổ cmd nhập lệnh adb reboot bootloader rồi típ tục cho đến khi mở đc recovery cwm rồi install file zip từ bộ nhớ máy như lúc bác root nhưng thay file root...zip bằng file rom qneon.zip
leeri
TÍCH CỰC
11 năm
bận quá k onl thớt thường dc😔

Sent from my Lenovo A706_ROW using Tinhte.vn
a e này, nếu lỡ tay xóa cái data / local thì có sao hog nhỉ ?? nãy tính xóa rngd.pid trog ấy mà xóa lộn local, khởi động lại thì có lại nhưng h thấy pin nó kì kì, sợ xóa nhầm file nào đó khác local hog nữa, bác nào rảnh vô root ẽplorer / data chụp cái screenshot lại giùm mình ;(
hjx vẫn không được, làm sao để máy nó có laucher như lúc ban đầu vậy, e đến cái phần mở khoá vào máy thì không cảm ứng gì cả các nút bấm k có tác dụng đèn màn hình thì cứ sáng mãi không tắt. hjx là sao đây
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Lenovo A706 tóm lại là làm như t mở máy cắm cáp . làm từ bước adb rebooolt bootloader đến lúc install zip from sdcard thì chọn file rom qneon. k hỉu phone cho t .
@Lenovo A706 bác để yên cái màn hình sáng đó cắm cáp vào, sẽ nhận dc bo nhớ của bác! vì cài dặt hog liên quan đến launcher, nó là 1 ứng dụng, lúc này thì bỏ rom qneon vào thẻ nhớ trong !!! rùi reboot vào CWM up lại rom là dược , hoặc vẫn áp dụng cách đó, bác hog muốn up rom thì lên xda kiếm cái zip launcher nào thích flash qua là dc ! Honami chẳng hạn
@cht0910 bạn chỉ mình lại cái vụ wifixmanager đi , các bước bạn làm đó, tuần tự nhé, tính cả bước titanium nha, đang cần ^^ thks bạn
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Trí Thông ảnh này là đóng băng trong titanium k hỉu sao nó lại ra 2 cái phiên bản.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019