[TỔNG HỢP] ROOT, ROM, Nâng cấp, chia sẻ GALAXY NOTE Phiên bản Hàn Quốc

dragon259
11/2/2012 5:45Phản hồi: 6.835
6.835 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trung135
ĐẠI BÀNG
11 năm

Đây là thông tin máy mình.
Giờ mình muốn root máy thì phải dùng kernel nào để root ?

Và sau khi root xong, mình có thể up lên thẳng rom E160L-UH24-V3.zip ở topic http://www.tinhte.vn/threads/1624382/#post-26580641 này không ?
___GD___
TÍCH CỰC
11 năm
DÙng odin up lên bản 3.0 sẽ có root luôn
Bjo ai dùng 2.3.6 nữa hii
các bro cho em hỏi . sao con NOTE E160k của em lại không thể khóa màn hình bằng mật khẩu đc nhi. bấm nút khóa rùi. nó tắt màn hình rùi. nhưng khi bấm HOME hay nút mở khóa màn hình thì nó hiện y nguyên lúc mình tắt bằng nút khóa mà không phải la hiện mã khóa mặc dù mình đã cài mã khóa màn hình rùi. máy mình bản K.(đang chạy rom EROM-E160S.[eRuiZhi.com].[Sdhjt.ORG].[V3] ) ai biết tư vấn giùm vs, tóm lại là không thể khóa máy bằng mật khẩu hay j đó tương tự trong mục BẢO MẬT. thank nhieu ạ
các bro cho em hỏi . sao con NOTE E160k của em lại không thể khóa màn hình bằng mật khẩu đc nhi. bấm nút khóa rùi. nó tắt màn hình rùi. nhưng khi bấm HOME hay nút mở khóa màn hình thì nó hiện y nguyên lúc mình tắt bằng nút khóa mà không phải la hiện mã khóa mặc dù mình đã cài mã khóa màn hình rùi. máy mình bản K.(đang chạy rom EROM-E160S.[eRuiZhi.com].[Sdhjt.ORG].[V3] ) ai biết tư vấn giùm vs, tóm lại là không thể khóa máy bằng mật khẩu hay j đó tương tự trong mục BẢO MẬT. thank nhieu ạ
hóng bản mới mà chưa có chờ 4.11 để mod mutiwindows như note2 cho đã nào n7000 đã có rùi mà nhà ta chưa có hic hic
trung135
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có kernel cho bản rom E160L-UH24-V3 : Baseband E160L.FH02.1442.LT không nhỉ ?
160l 4.0.4 v3.0.8 bị lỗi Bluetooth nhờ a e giúp
bạn nào có rom cho SHV-160S k cho mình với
Qua nhà S,K trang1 đấy bạn

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
Mình có 1 cây E160K...Cứ vào camera là bị văng ra kèm thông báo: "Chính sách bảo mật hạn chế việc sử dụng camera"...Ai bít khắc phục giúp mình với..đã úp lại rom vẫn ko hết !
@tanvuongquoc CÁI NÀY GIỐNG M110S CA NÀY HƠI KHÓ S1 M110S MÌNH ĐÃ LÀM DC KO BIẾT EM NÀY NTN
@HUAHIEUPHONG Bác làm ntn vậy ? hướng dẫn e với...
@HUAHIEUPHONG Up bản này rùi vẫn ko thay đổi gì cả?
hlacom
ĐẠI BÀNG
11 năm
BỊ LỔI NGHE GỌI LIÊN TỤC, BỰC MÌNH GHÊ!
@hlacom Bản Rom nào vậy bạn
@hlacom Up rom mới nè bạn,
Tinh Mừng cho anh em đây
[ROM] 12/23 Cập nhật: Ngày Giáng sinh và năm mới hai món quà cập nhật nó! ~ ~ Dựa trên bản gốc UH24 giả cao S3 phong cách

2012/12/23 18:53 1.165.120

E160S / K vẫn là một [thẻ bàn chải】 quà tặng phiên bản dựa trên UH24 gốc rom giả phong độ cao S3, Giáng sinh và ngày đầu năm mới hai quả trứng! Đầu tiên, cảm ơn bạn rất nhiều hỗ trợ của tất cả mọi người và mối quan tâm của tất cả mọi người mong đợi cũng cao, công suất nhỏ được cũng hạn chế, nhưng có thể làm được cố gắng để đáp ứng, vì anh em, mà còn cho riêng của họ, nhờ một lần nữa, trước Chúc mừng Giáng sinh và thời gian Năm mới, 2 quả trứng hạnh phúc ! Kết thúc của thời gian là một chút rom, chặt chẽ vẫn còn một chút thô, vội vã hoàn thành một bài kiểm tra đơn giản, nhưng cũng hy vọng rằng phần lớn của người sử dụng để thử nghiệm thêm, thông tin phản hồi BUG! ado! Trực tiếp hướng dẫn đầu tiên, giống như bàn chải không thích để mở cánh cửa và rẽ trái đi trước. Trên cơ sở của các phiên bản trước không hoàn thành phần kết thúc, thường được sử dụng chức năng về cơ bản đã hoàn thành quản lý wifi vào một phiên bản chưa hoàn tất, 2 đi Hàn Quốc bàn phím. Quay số lỗi trong phiên bản trước vẫn còn tồn tại (có lẽ bạn không tìm thấy, lỗi không thể một tay chế độ, nếu không chuỗi quay số bit, bởi vì đây là một S3 giả không phải là một cấy ghép, do đó, hiện chỉ làm điều này mức độ) . tham gia công cụ điều khiển hiển thị Sony. Hiển thị được cho là đã cải thiện đáng kể, và kinh nghiệm của riêng mình! Thêm mặc định hình nền bồ công anh tĩnh, nhóm người dùng để cung cấp một thay đổi đơn giản, độ phân giải hình ảnh ban đầu không phải là đủ tốt, nhưng nó làm việc khá tốt. 5 hoàn toàn minh bạch thanh trạng thái, sử dụng mặc định hiệu ứng hình nền tuyệt vời. Hình ảnh! 6 - Tham gia chức năng SVoice, mặc dù không phải là rất tốt, nhưng nó cũng được nạp B vũ khí. 7. Trước phiên bản tích hợp phương pháp đầu vào Baidu để di chuyển vào vùng dữ liệu, để tạo điều kiện nâng cấp trong tương lai. (Brush lau, Baidu đầu vào phương pháp, mịn màng không dây, quản lý lại sẽ bị mất) 8 sửa chữa tin nhắn SMS thông tin liên lạc các nhà khai thác có thể không hoàn hảo! 9 Sửa chữa trên một phiên bản của "PHS". Trở thành một phần của Jiajia Cọ máy Xin lỗi! Hãy để đau khổ của bạn trong một thời gian dài! 10 sửa chữa để mở các dữ liệu điện thoại di động wifi giảm mạnh trong tiêu thụ điện.11, và tiếp tục tối ưu hóa sức mạnh. 12. Quảng cáo được bảo vệ bản vá 13 thay thế dựa trên các hạt nhân chính thức tối ưu hóa.

Tối ưu hóa một phần hạt nhân để cân bằng hiệu quả tính toán và tiêu thụ điện năng 2D tần số GPU 200MHz điều chỉnh để điều chỉnh tần số CPU và điện áp, gia súc lớn nhiều quyền lực hơn, giảm nhiệt.Ép xung GPU 2D: 200 3D: 320, trò chơi chất lỏng hơn. IO để bổ sung SIO, VR, BFQ thêm init.d hỗ trợ, cần gỡ lỗi của riêng mình!

14 Sửa chữa các Brush sau khi mạng dữ liệu E mất BUG 15 sửa chữa không thể cập nhật baseband! Bạn có thể đánh phiên bản tương ứng của baseband! 16. Sửa đổi rất nhiều khoảnh khắc không thể nghĩ ra một tư tưởng và sau đó bổ sung trên hình

Bàn chải 1, trước tiên hãy chắc chắn rằng điện thoại của bạn được chải vào phiên bản 6.0 của CWM phục hồi. Nếu bạn không cần phải chải. Phục hồi Địa chỉ: rom địa chỉ kết nối có 2 Brush Tool Pack sao chép vào thư mục gốc thẻ nhớ điện thoại. Điện thoại tắt, bấm và giữ khối lượng cộng với khối lượng xuống, nút nguồn, khởi động điện thoại màn hình cho phép đi, chờ đợi thời điểm một chiếc điện thoại vào phục hồi . Nếu không, lặp lại các bước trên. 4 Chọn lau ngày / nhà máy sản xuất các thiết lập lại 5 chọn có dalete tất cả các dữ liệu người dùng 6, chọn lau phân vùng bộ nhớ cache 7, chọn có lau bộ nhớ cache 8, chọn các zip cài đặt từ sdcard 9, Chọn chọn zip từ sdcard (nếu bạn bàn chải máy gói bên ngoài thiết lập thẻ nhớ, bước này là cần thiết để lựa chọn chọn zip từ sdcard bên ngoài) 10, chọn Brush Pack 11, chọn yes. Chiếc điện thoại này bắt đầu Brush. 12, sau khi đánh răng, chọn khởi động lại hệ thống, và khởi động lại điện thoại. Tải về

http://pan.baidu.com/share/link?shareid=148046&uk=4077164451&third=0

cwm.tar_免费高速下载|百度网盘-分享无限制

百度网盘为您提供文件的网络备份、同步和分享服务。空间大、速度快、安全稳固,支持教育网加速,支持手机端。注册使用百度网盘即可享受免费存储空间
pan.baidu.com

Sửa lần cuối bởi longvu842001, Hôm qua lúc 19:40
luuhai159
ĐẠI BÀNG
11 năm
@longvu842001 Đã ai thử bản này chưa?????????????????????
@luuhai159 Quá tuyệt vác ạ.
@luuhai159 tham khảo bên này http://www.tinhte.vn/threads/1694603/
Cac pac cho e hoi. Up ROOM may S cho may K dc hok ?
@dinhngocan S K úp chung rom mà bạn. cứ úp vô tư bạn ak. mình đã từng úp rom S cho con K đó. sài ngon.
Up up up để nghiên cứu nào
Các Mod ơi: Galaxy Note đời đầu sắp có các tính năng độc quyền của Note II, http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/san-pham/dien-thoai/galaxy-note-doi-dau-sap-co-cac-tinh-nang-doc-quyen-cua-note-ii-2407461.html. vậy các pro nghiên cứu dần đi để cho ae còn đc nhờ. TKS!
http://oo.startpda.kr:88/ShareGalax....1912_CL966809_REV02_user_low_ship_rooted.tar
cả nhà cho mình hỏi room trên có cài được trên máy:
tên điện thoại:shv-e160s
phiên bản androi:4.0.3
phiên bản kenel: 3.0.8-perf-e160s.UG06.1737-CL703272
mình còn gà mấy cái vụ ụp room nên mong mọi người giúp đỡ
@tuoitre_ky0 cài được nhé
@tuoitre_ky0 tham khảo bên này :http://www.tinhte.vn/threads/1694603/
chatgame
ĐẠI BÀNG
11 năm
tình hinh là mới lấy em e160l dùng up rom 3.1 giờ thì ko *#06# ko hien imei ko vào 3g đc, hjx hjx. ae nào giúp mình đc ko, hoặc có bản rom nào tốt thi chi cái, mình nay đi lại nê 3g tôt là hay nhất có bản rom nào 3g tốt chi mình nhé​
các bac ơi giúp e cái . em cài APN rùi mà ko hiện 3g giờ làm sao đây chỉ dùm e cái nha
@nh0kn3w ban cai ntn? mạng là gì? post lên cho ae biết còn giúp chứ ko biết ban cài APN ntn làm sao giúp được
lofrlancer
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi. máy em có thông tin như thế này thì nên sử dụng file recovery và kernel nào để root ạ?

View attachment 870111
E160L của e ko gửi đc tin nhắn mới ngớ ngẩn chứ..bác nào chỉ e cách Fixx đy ợ 😔E cài đủ thứ Go sms, với han hiếc mà ko đc..chỉ nhận đc, còn gửi thỳ chịu
Đang ở bản Rom ICS4.0.4
@kimtrungxdkny Hjx ,pác vào topic về e160 ,mà lại hỏi cách fjx e120L ạk 😕
@kenny8228 Hỳ e nhầm. E160L.ai khắc phục giúp e với..ức chế thật
Bản của mình E160L.FH02.1442.LT
Các bạn cho mình hỏi bây giờ mình root phiên bản nào ah. cho minh xin link luôn nha.
Thanks nhiều
chatgame
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranloc1985 bản này có root săn mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119