Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TỔNG HỢP] ROOT, ROM, Nâng cấp, chia sẻ GALAXY NOTE Phiên bản Hàn Quốc

dragon259
11/2/2012 5:45Phản hồi: 6.835
6.835 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
😃 đợi bác dragon lâu quá nên mình up qua kies rồi, cũng hơi bị lâu 😔 nhưng bây giờ xong rồi ;)
Tí root thử xem nó như thế nào, hi vọng ổn
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Ố ồ, nó up xong và khởi động lại nhưng chỉ dừng lại ở biểu tượng LTE the Ultimate 😔
Làm sao bây giờ bác dragon259 ơi
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm

Đã xong phần up rom, up qua Kies 😃
Chuẩn bị tiến hành root đây
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Đã root xong, bây giờ chuẩn bị các bước cài đặt ;)
(Cứ như tường thuật trực tiếp ;), chắc mình là 1 trong những người lên bản UG19 và root kernel UG19 đấy nhỉ :p )
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
xin cho hỏi, mình đang ở bản 4.0.3 h muốn về bản thấp hơn thì làm thế nào các bạn
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Up như bình thường bạn nhé, có thể từ 4.0.3 về 2.3.6 luôn không hề phức tạp j ;)
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
bạn ơi cho mình qua hướng dẫn và đường linh tải os nhé ,tk ban
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Xong! Bây giờ đến phần chia sẻ up và root nha:

Rom 4.0.3 - Kernel UG19 (Bản mới nhất cho SS Note Hàn Quốc hiện nay)

1. Up rom 4.0.3:
- Cách 1: Up qua Kies: Cắm kết nối điện thoại với máy tính, bất Kies, nó sẽ hỏi có update ko? ta chọn có và làm theo hướng dẫn (Cách này hơi bị lâu vì nó phải tải rom về qua Kies rồi up).
- Cách 2: Cái này nhờ bác dragon259 thôi 😃, bác ý đã dow qua 115 về và đang up lên MF cho ae dow về máy ;)

2. Tải Kernel:
Tải tại địa chỉ link sau: http://pspmaster.tistory.com/181

Nhớ chọn đúng model của mình nhé, có thể là S, là K, là L, cái này phải chính xác mới root được.

Bạn sẽ tải được 2 file về có tên:
Tegrak-Kernel-Build-39-for-SHV-E160L-UG19.recovery
Tegrak-Kernel-Build-39-for-SHV-E160L-UG19
(Cái này mình tải cho model E160L nhé)
Copy file Tegrak-Kernel-Build-39-for-SHV-E160L-UG19 vào bộ nhớ máy.

3. Root:
Tắt điện thoại, đưa về chế độ dowload mode (Vl -, Home, Power, màn hình hiện ra dấu chấm tham, bấm tiếp VL + là vào được DM).

Kết nối điện thoại với máy tính, bật Odin, chọn PDA và hướng đến file Tegrak-Kernel-Build-39-for-SHV-E160L-UG19.recovery vừa dowload về lúc nãy, bấm Start, khi nó chạy xong máy sẽ khởi động lại.

Sau khi khởi động lại máy chúng ta tiếp tục tắt máy để vào chế độ Recovery Mode bằng cách bấm VL +, VL -, Power. Khi màn hình hiện chữa Samsung bỏ cả 3 nút ra.

Máy sẽ vào chế độ Recovery Mode bạn chọn Install zip from SD card và hướng đến file Tegrak-Kernel-Build-39-for-SHV-E160L-UG19 đã copy vào bộ nhớ máy. Xong thì reboot máy.

Sau khi khởi động xong thì vào Bạn vào Play Store tải Tegrak KernelEnable Rooting khi báo Success là OK.

-----------------
Bản rom này dù đã có số trung tâm tin nhắn và số điện thoại của mình đã là +849...... nhưng vẫn ko gửi tin nhắn được bằng trình mặc định 😔, chưa biết khắc phục ra sao :(

Về phần máy mình thì mình cài Handcent SMS dùng ok luôn ko bàn cãi j cả ;).

Các bạn có thể xóa trình sms mặc định đi bằng cách Cài đặt phần mềm Root Explorer rồi xóa tất cả các file có tên đầu là SEC_MMS_... trong system/app.

Các file khác cần xóa bớt cho gọn máy thì tham khảo của bạn dragon259 và bạn NguyenDangKy là ok.

Chúc các bạn thành công và có nhiều đóng góp cho hội Samsung galaxy note phiên bản Hàn Quốc.

Chú ý: Đọc và tìm hiểu trước khi hỏi, tránh hỏi lại những câu người khác đã hỏi và được trả lời nhiều lần gây ra sự ức chế cho những người trả lời.

Cảm ơn các bạn 😃
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
@___GD___ cảm ơn bạn nhiều, nhưng mình muồn về 2.3.6 tk bạn
___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
Về 2.3.6 thì vẫn làm như up rom thôi chứ có khác j đâu.
Bài của mình là mình chia sẻ với ae về bản rom mới nhất dành cho SS Note phiên bản Hàn Quốc thôi mà ;)
Ban oi test rom thay the nao co on ko.minh dang o 4.0.3 cu de nguyen va up len la ok ah.co can ve 2.3.6 ko.nho ban chi gium thanks

Sent from my SHV-E160K using Tinhte.vn
Ban oi cua minh la e160k.phai dow tat ca 6 phai do ve ah

Ban oi vay la ban chi huong dan cho e160l ah.chan nhi.nho ban giup cho e160k minh cung moi dung chua biet lam

Ah em hieu roi.bay h chi con thac mac la cu de nguyen 4.0.3 roi up hay la cho ve 2.3.6 ban oi.thanks thanks

Aloalo giup em voi.co can quay ve 2.3.6 ko ah

___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
làm theo hướng dẫn đi bạn, quan trọng là bạn phải dow đúng với model mình đang sử dụng là được
Co can quay ve rom goc ko ban.hay up thang luon

___GD___
TÍCH CỰC
12 năm
không phải gốc gác j hết, cứ up tẹt ga đi

note Hàn Quốc khó chết lắm
Hii vay ah.the ban up len tu rom nao thia.thanks nha

___GD___
TÍCH CỰC
12 năm