Tổng hợp : Root, Stock room, Custom rom cho Galaxy Note Nhật Sc05D (Update Jelly bean 4.1.2)

fan_ryu
26/11/2012 7:45Phản hồi: 407
407 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
Dùng cái titan cũng được hoặc cái Root Exploer
@fan_ryu Cái root Explore phai mua mới được. Do chưa biết cài phần mềm ..... nen tai cai titan trên play store về sử dụng. Bản pro có gì khác không bạn

Sent from my SC-05D using Tinhte.vn
fan_ryu
TÍCH CỰC
11 năm
@congbang72 titan free cũng đủ dùng rồi bạn
@fan_ryu Đúng thế rúi. Với mình như vậy là đủ. Giờ chỉ xài và đợi bản 4.1.2 chính thức ra thui. ;)

bác up thử 4.1 chưa.e thấy hao pin quá nên ko up lên nữa.để 4.0 chậm tí nhưng pin tốt.;)
@khanghmu Chưa bạn ơi, moi lay con này chưadduwcocj nữa tháng nữa, chưa biết gì nhiều về cái máy này. cứ để 4.0 xài thử thế nào, chứ giờ mà up thì pin thế nào cũng chả rõ nữa. vậy bạn đã up rùi ah. có gì khác không ngoài vấn đề pin ra thì thế nào.
máy chạy nhanh và mượt.3g tốt hơn 4.0.nhưng pin máy trôi theo phút anh ah.được mỗi cái hiệu năng còn pin thì quá là chán
khoa_ha
TÍCH CỰC
11 năm
mình đã uploaded ROM việt hoá cho SC-05D các bạn tham khảo và cài đặt tại đây http://www.tinhte.vn/threads/1709778/
Docomo không có đất trên 4r. Nên có thắc mắc thui cứ hỏi đây vậy. Mình thấy note quốc tế hay ở Viet nam đeừu có ram là 1gb. Còn con SC-05 thì mình thấy có750 MB ram thì phải. Các bạn xài thấy phải không

ko phải đâu a ơi.vẫn 1 gb đấy
@khanghmu Sao a xài mấy app để coi rùi. Với lại app mặc định cũng vậy ah.e xem coi. A có kèm ảnh đó uploadfromtaptalk1355487234075.jpg

tùy rom chiếm mà a.a muốn máy nhanh pin hơn 1ngày 4.1 ko e gửi cho bản romcook cho.ram len cao hơn.giống như con s2 lte e dùng cũng chỉ có gần 700mb để dùng thôi
Nếu e có thời gian thì gửi lên đây. Để anh em có thêm lựa chọn. Topic mình nghèo nàng quá ah. Mà em nói tuỳ rom là sao há. A thì nghĩ rom nào thì rom nhung dung lượng ram là cố định chứ. Chỉ khác nhau ở chổ khi sử dụng nó load bao nhiêu ram thui chứ. Nghỉ vậy không biết đúng không nữa
a vẫn dùng gapp với flash ở trên.phần 4.1 ấy.còn a dùng cái này thay cho cái của bác chủ nhé.
http://www.mediafire.com/?0np80c2cl48cobq
e dùng thấy tạm ổn
Để tối làm về a lên thử coi được hok. Bản này có đầy đủ các tính năng của 4.1.1 gốc không em. Như multi. Các tính năng của note 2 không

có anh.pin tốt hớn bản 4.1 trên kia
@khanghmu A cài được rùi. hơi bở ngỡ với cái này, và chưa thấy S-note , đang tìm kiếm. Cảm nhận ban đầu bản này chạy ít ngốn ram, chắc do chưa cài gì nhiều, Cám ơn em đã share nha, có gì thắc mắc sẽ báo e tiếp
S note khong thấy Khanghmu ah.các ứng dụng đặc trưng của samsung cung hok, chac phai về lai stock thui. bản này chạy lẹ ghê. uổn quá.
vâng.bản này ổn nhưng bỏ mất phần note anh.pin cũng tốt và có vẻ chụp hình và video tốt hơn 4.0
anh đang về lại rom stock. Bị đứng tại màng hình chữ S rùi, không vào trong được rùi. Giúp anh với
đã vào được bằng cách Full wipe, khởi động lại là vào đc
wipe cả davik nữa anh.😆.r giờ mới lên nên ko biết
uhm, a vo lai được rùi em. cám ơn em
Hôm nay mới coi cái note 2. lấy cái s-pen của note 1 sử dụng bình thường như cây pen Note 2 tính năng multi view, cắt ảnh trực tiếp trên màng hình luôn, Vậy là do phần mềm thui chứ đâu liên quan gì cây S-pen đâu hén Kanghmu. N2 no chạy nhanh thật, Ráng đợi bản chinh thức xem thế nào chứ 4.0.4 này rùa so với con Note 2 4.1 quá

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019