Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp : Root, Stock room, Custom rom cho Galaxy Note Nhật Sc05D (Update Jelly bean 4.1.2)

fan_ryu
26/11/2012 7:45Phản hồi: 407
407 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy của em đang là android 4.0, thấy kêu update lên 4.1 hao pin hả bác? e mún update lên quá mà k hiểu giá cả ở ngoài thế nào:-s ngại tự làm lắm

die là sao? máy em dùng bình thường😆 cơ mà em thấy cảm ứng ko đc mượt lắm:-s
k hiểu update lên 4.1 có mượt hơn k

giống em, em cũng bị chậm ấy, nó ko vào 1 phát đc luôn mà phải mất tầm 5s

ôi vậy sao😔(( bình thường máy em 4.0 là ngày nào cũng phải sạc r, có hôm dùng nhiều thì 1 ngày sạc 2 lần @_@
[Hỏi ngu] Cửa hang bác con bán ốp trắng e này k?
có 4.2 rồi đấy.có ai cần ko nhỉ?
@khanghmu Em up lên chưa. Cho nhận xét a em biết với

Sent from my SC-05D using Tinhte.vn
@congbang72 e dùng đc 2 tuần rồi,fix đc lỗi tự reset.pin chờ tốt nhưng khi dùng 3g thì ko tôt bằng rom 4.0.mượt hơn
voromo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@khanghmu bạn có bản 4.2 nào dùng spen và các pmem snote smemo ko?
chippro 2.0
ĐẠI BÀNG
11 năm
các pác giúp mình gấp với mình cài cwm không dc mình làm đi làm lại cả chục lần rồi vẩn ko dc,mình làm cũng bình thường odin cũng báo pass khởi động lại bình thường nhưng vào lại cwm ko có thay đổi gì hết vẫn là mặc dịnh của máy em cung từng cài cwm cho máy em ss chua bi lần nào như con sc-05d này hết các bác giúp với
micno
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình có 1 em Note 1 đang chạy 2.3.6, đã unlock bằng Octopus nhưng cứ up lên 4.0.4 là teo`, lại bị lock lại. Các bro toàn chạy 4.x cho giải pháp cái nhỉ.
imcuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
chưa có bạn nào gỡ đc vụ vào danh bạ chậm ah
mà sao máy mình khi gọi điện nó toàn bắt chọn số:1số là đầu 81 gọi sang nhật,1số là đầu 09 .Có ai biết cách bỏ cái này ko?
nvn1781
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy của mình cũng bị danh bạ chậm mà không biết khắc phục bằng cách nào, mỗi lần phải chờ khoảng 4-5s. Mong các ACE chỉ giáo giúp.
Bạn imcuong có thể thử set lại thế này, mình cũng đã làm:
Vào setting - call - - roaming setting - international dial assist - chọn lại country code +84
imcuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvn1781 hehe mình tự mò được rồi, phải bỏ cái tick ở ô đầu tiền đi mới đc
nvn1781
ĐẠI BÀNG
11 năm
@imcuong Uh`m, đúng rồi, phải bỏ tick cái đó nữa, hôm trước mình post thiếu, hehe
Cảm ơn chủ thớt đã hướng dẫn chi tiết cho SC-05D của DOCOMO
Ưu điểm: mình đồng ý với những tính năng ưu việt như các bạn đã nói ở trên.
Nhược điểm: sau khi up len bản Jelly bean 4.1.2 máy của mình bị lỗi như sau:

1. Bluetooth không vào được
2. Chụp màn hình bằng S Pen không được

Không biết bạn nào có gặp trường hợp này chưa, cách khắc phục như thế nào làm ơn chỉ giúp.

Cảm ơn.
Bác chủ cho em hỏi nếu đang ở V2.3.6 thì làm theo cách nào được bác?? hay lại up room lên cao rồi mới Root được?>
micno
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HQN_Apple Bác có thể lam theo cái này. Nhớ nhờ Dr.Google translate từ JPese ra Vnese nhe. Cũng không phức tạp lắm đâu. Cơ bản vẫn như chủ thớt làm, thay mỗi cái superuser dùng cho 2.3.6 thôi.
http://win-droid.blogspot.jp/2012/06/galaxy-note-sc-05d-root_21.html
bác chủ check lại link em
- Phần mềm gốc của JB : gapps-jb-20121011-signed.zip
Hình như link die
micno
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào unlock từ 2.3.6, khi up lên 4.0.4 hay 4.1.2 mà bị lock lại như em không??????????????????????.
micno
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác ai đang ở 2.3.6 có thể upgrade qua OTA lên 4.0.4 mà không bị lock trở lại (kể cả unlock băng code hay phần mềm Optomus). Từ đó có thể root theo bài của chủ thớt.
Tuy nhiên em có 1 câu hỏi cần các bac chỉ giáo:
Root có ảnh hưởng gì đến việc lọck máy không? Cụ thể là sau khi Odin file SC05D-ICS-KBC-CWM-V6.0.1.2_r12-recovery-odin.tar.md5 máy có khả năng bị lock lại hay không. EM không unlock bằng code nên hơi run.
nvn1781
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã up từ 2.3.6 lên 4.0.4 qua OTA vẫn bình thường, có bị lock gì đâu.
Chỉ có bị lỗi và danh bạ hay gọi điện chậm thôi.
micno
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvn1781 Bạn đã root sau khi up lên 4.0.4 chưa?
hm nay đi unlock thì bị bác chủ quán làm cho 1 phát đáp em nó xuống bàn. Sứt 1 góc. Mình thì k sao nhưng mà k thấy bác XIN LỖi lấy 1 câu. Buồn
link gapps-jb-20121011-signed.zip die rồi bác ơi.up lại dùm em
nvn1781
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác giúp với, không biết mình chọt trúng chỗ nào mà bây giờ chế độ Screen rotation không hoạt động nữa, quay ngang quay ngửa gì màn hình cũng cứ trơ ra.
nvn1781
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hì hì, chỉnh lại được rồi, sory đã làm phiền các bác
mình cũng mới lên 4.1 nhưng hao pin quá.không biết bác nào có rom gốc không up lên cho ae trải nghiệm với..
Nhà mình có root của 2.3.5 sc05d không ? Cho mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019