Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Sony Xperia iOn

link_one
24/9/2012 13:11Phản hồi: 12.262
12.262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lỗi này là sao vậy mọi người
@tungmaster122 cái nay là đang khởi động lại máy mà bạn.. chung nao để finish ùi contiunue mới xong
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@nhoxbj810 Trả lời bừa. Bạn ý tắt nguồn điện thoại nên runme ko nhận ea thiết bị, ko tìm thấy driver.
máy mình ở bản 4.0.4.root trực tiếp theo cách của bạn xong ko có biểu tượng super user.như vậy làm gì đã root dc đâu đúng ko
@tungmaster122 cái này sau khi root sẽ xuất hiện SuperSU nhé. ko phải superuser đâu, bạn kiểm tra lại xem 😃
chém gió chém gió vù vù 😆
tình hình máy của e chém hoa quả lúc combo x3 hoặc 4 là bị giật giật. có bác nào bị giống e ko nhỉ
@el_kul Đừng wá bận tâm, bạn lên mạng kiếm bản 1.7.6 Hd có trái lựu về cài chém thử thì biết bạn ah, mình chơi bản này từ khá lâu rồi và chém dc rất tốt trên các dòng 2011 nữa 😃 Nếu ko tìm dc thì nói mình sẽ up lên đây cho anh em!
@link_one kiểm tra ram như nào vậy bác
@skudo101 bác tải bản đó ở đâu vậy máy e ko có lựu chỉ có quả thăng long
@skudo101 bác post lên đi, dùng bản của bác cho chuẩn 😁 gửi vào inbox của e cũng đc :D
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn nào up bản rom Skudo V1 rồi, review chi tiết chút đi để Skudo nắm được tình trạng còn fix và cũng để anh em nào chưa up biết với nhé!
canpl
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuyển sang nhà mới để tập trung, đánh dấu nghiên cứu dần
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
Ae cho hỏi app nào khóa màn hình bằng cảm biến ngon nhất nhỉ. Định mua cái case rock big city
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
anh em ion dạo này trầm lắng thế nhỉ, đi đâu hết rồi...

các bác làm sao mà các cái biểu tượng wifi vs Blue rồi độ sáng hiện trên đỉnh máy vậy
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@tuyen902001 Root Máy và cài recovery nhe. Chịu khó đọc bài hướng dẫn ở bài 1 nhé
@link_one thanh bác. 😆 cái vụ rốt vs gì gì đó thì e chịu thua ạ . cái máy này e còn chưa bik sử dụng huống chi mấy ngôn ngữ đó e đọc cả chục lần mà chẳng hiểu gì . mà cái vụ mở khóa = nút cho to là để ko hỏng nút nguồn hả bác. liệu có ai bị hỏng như vậy chưa ak. và phải cài như nào
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@tuyen902001 Cái này là đề phòng thôi
Bản Fruit Ninja 1.7.6 HD có trái lựu cho anh em chém khỏi lag đây
Link down: http://www.mediafire.com/?wxe89vqbgjndy11 (Pass: skudo)
@skudo101 thank bác nhiều lắm . chém cái này phê thiệt ko giật tí nào mượt dã man @@ chả bù cả tuần nay e chơi cái bản hd thì giật mà bản free cũng ko mượt như bản này.
@skudo101 tình hình là em down cái này về được ái file txt rùi làm sao để mở chạy được đây các bác???
@dongtam1203 down lại đi bạn mình vừa down vẫn là file apk đấy !!!
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
Chuẩn men bác. Mình đang dùng bản này
Banj chém hoa quả trên ip chưa. Nó có quả lựu chém combo x30 trở lên đó
Ăn tham thế, cứ phải inbox làm j hả. Thử bản này xem nhé. Có online nữa
https://m.box.com/view_shared/b46ec406037f5cd99bea
sao mình thây chém hoa quå có bj jh dau...vân mượt mà

Sent from my LT28i using Tinhte.vn
bạn ơi sao lúc mình cài bản rom Kudo v1 thì khi vào app facebook lại bị lỗi không load được text nhỉ 😕

một cái nữa là máy mình là lt28h sau khi cài xong bản này thì model máy lại đổi thành lt28i.thế sau này khi m muốn flash rom stock thì m cũng lấy rom của lt28i để dùng hở bạn 🤔?
@el_kul lấy rom lt28h up len mới vào fb được hả ban
@nhoxbj810 vấn đề fb thì mình ko biết. ko hiểu sao vào bằng wifi của cơ quan lại vào đc ầm ầm 😁
@el_kul sao bạn vào fb được hay nhỉ.. bản V1 kiếm dự báo thời tiết ko có trời... lt28h dau ngon bằng bản LT28i E.6.1.299 đâu bạn..
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@nhoxbj810 như nhau cả, khác cái 1 thằng có LTE 1 thằng ko có thôi
ok thanks các b nhé 😃 m mới dùng android nên vẫn còn gà mờ lắm 😁
@lhta8cvp b yên tâm, bjio gà rồi mấy hôm nữa thành cáo ngay ý mà :D
Hiện tại mình sẽ bắt tay vào Fix và cải thiện 1 số thứ ở bản v1, hy vọng anh em tiếp tục ủng hộ mình nhé

Và anh em lên đầu topic bình chọn Launcher nào mà anh em muốn dùng nhé, mình sẽ lấy theo số đông: http://www.tinhte.vn/threads/1556090/#post-24962631
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@skudo101 Chưa up lại link hả bác. Sao vẫn thế ghi v1
@link_one Chỉnh sửa hết rồi mà ta?
các bác có game gì hay hay post e với. e lên ch play down mà game linh tinh quá . game giải trí càng tốt ạ
vudaucua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn ơi, bạn có cái systemui.apk nào mà chỉ mod số % pin ko ? Mình không thích mấy cái quick panel đấy lắm.
mấy bác cho e hỏi làm sao để tắt các ứng dụng chạy ngầm. chứ ko hiểu sao con ion của e ít vọc mà hao pin dã man luôn
@tuyen902001 càng tắt thì càng tốn pin bạn ah. tốt nhất cái nào ko dùng thì xóa.
@el_kul e ko bik cái nào hữu dụng cái nào ko xóa bừa sợ bị làm sao . có 1 số cái ko xóa được
@tuyen902001 bạn lên đầu topic này nhé, mình nhớ có 1 đoạn danh sách có thể xóa đc đấy, để mình xem lại nếu xóa đc gì thêm mình sẽ bảo bạn ;). 2 nữa là nếu bạn dùng 3G liên tục thì tốn pin là việc ko tránh khỏi nhé, còn nếu ko dùng thì chỉnh mạng về GSM only là đỡ đc khá khá khoản pin rồi 😁
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@el_kul ở bài số 3 bác ah, bác xem bổ xung thêm đc phát nào nữa ko:p
@link_one Ông em nổ lung tung gớm thật đâu đâu cũng thấy mặt.
Optom:
Đã có Room cook từ FreeXperia Project CM9 XDA nhé
CM10 hiện tại chưa có.
phair unlockbootloader
Nhìn đẹp nhưng vẫn có lỗi
1. 3G - kho chiu day
2. HDMI - chua can thiet lam
3. Đèn cảm ứng ko sáng. - (>_0)

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1929629

Bản room khác nữa cho ion
yêu cầu chạy stock 6.1.E.2.29
cài qua CWM
Khong can unlockbootloader
Miui 2.9.28 (ICS) chạy pin ổn định
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?s=ae789d89b485af06442bc1ba6f582239&t=1931200

Đề nghị AE ai đã root + CWM
mod thêm cái [Sound MOD] AC!D Audio Technology | v3.0 (11.10.12)
đúng như quảng cáo Feel the music!
Nghe phê phê
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1883725
@link_one app tap tap nhe.
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@muaxuantht cái bản miui kia ngôn ngữ hỗn độn quá a nhỉ
@link_one binh thuong ma e. vi no la rom cua may androi china ma. nhung no la rom dc danh gia cao ve tg sd pin day.
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
@muaxuantht vâng e vừa test cả buổi sáng nay, nó tàu khựa nhiều quá và ram còn có 60mb free
link_one
TÍCH CỰC
11 năm
Đang test bản MIUI.
Cảm nhận đầu tiên là pin đã được cải thiện rất nhiều
Giao diện MIUI thì ko phải bàn rồi vì nó rất đẹp
Market tàu khựa
Clock Việt-Tàu
Ngôn ngữ thì nửa nọ nửa kia(Eng, Vie, China)...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019