[Tổng hợp] Sony Xperia iOn

link_one
24/9/2012 13:11Phản hồi: 12.262
12.262 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

link_one
TÍCH CỰC
12 năm
cái này phải mua code bạn nhé
dùng app sao lưu và phục ồi có sẵn của room bạn nhé
@link_one ac.
nguoi ta hoi backup rom theo may ma
ban backup rom theo may bang cach cai CWM recovery de backup va restor nhe.
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@muaxuantht vãi a chả đọc kỹ bài trc j cả, ngta hỏi AT&T mún unlock mở mạng thì làm tn thì chả phải mua code ah a.
Còn cái kia người ta hỏi backup room gốc mà ko có root thì làm tn a ơi😔
Các bạn ơi cho mình hỏi chút. Tại sao máy mình dùng bị tình trạng này. Máy hiện thị full sóng nhưng người khác gọi toàn ko liên lạc dc...mình gọi cho người ta cũng ko dc. Hix hok biết là do sim hay do máy nữa... minh đang dung bản stock .29 lt28i
Các bạn ơi cho mình hỏi chút. Tại sao máy mình dùng bị tình trạng này. Máy hiện thị full sóng nhưng người khác gọi toàn ko liên lạc dc...mình gọi cho người ta cũng ko dc. Hix hok biết là do sim hay do máy nữa... minh đang dung bản stock .29 lt28i
@Angels and Demons Mình củng giống bạn này đôi khi full sóng mà ngừ ta gọi cho mình thì thuê bao...còn mình gọi lại thì ok...trong cài đặt chon chỉ GMS thì bị như vậy còn CDMA thì ko bị
@xperia ion cac ban thu khoi dong lai may, hay de che do off roi lai on song xem sao. co the app nao do bi xoa. minh dung chuyen Gms va Cdma suot co sao dau Vietel binh thuong.
codered8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình thấy app đó cho tick các app, tức chỉ sao lưu các phần mềm và sms, danh bạ, log call,... thôi mà. Có sao lưu cả bản Room ko vậy ? ví dụ sau này mình muốn đưa máy về trạng thái như lúc bây giờ ý.
- Bản update 6.1.e.1.20 có gì mới ?
@codered8x dung CWM recovery
gbmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình đang chạy 4.0.4 rooted, ko hiểu sao 2 ngày nay bị hiện tượng pin còn 27% thì bị tut 1 phát còn 1% rồi tắt máy. Cám sạc vô thì lên lại 27%...đã kt bằng *#*#7378423#*#* thì pin vẫn good. Nhờ a e tư vấn giúp...😔
codered8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế túm lại là có backup room với app có sẵn trên máy đc ko vậy các bạn. Dùng CWM thì phải root máy mà. Mình dùng LT28h .
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
đã bảo dùng app sao lưu trong room rồi, còn tin hay ko tùy bạn
bạn reset lại pin là đc thôi
gbmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Reset pin ntn chi minh voi
@gbmc bạn thử vào CWM wipe cái battery xem
có aj biết nhắn tin MMShem vậy...người ta nhắn qua hình ảnh ko nhận dược...minh xài vietel...ai biết chỉ dùm với....

Sent from my LT28i using Tinhte.vn
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@nhoxbj810 Nhận bt như sms mà bạn. Có tin thì nó hiện hình ảnh luôn. Có tin nó cho mk truy cập, bạn vào đg link đính kèm acc chih là sdt ò bạn nhé
gbmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang chạy lại mod rom v2 của Skudo mình cũng wipe những thứ cần wipe rồi, ko bt còn bị tình trạng này ko nữa
@gbmc cũng 1 vài bạn bị như vậy rồi mà. dần dần chắc ko sao đâu 😃
gbmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@el_kul Vẫn bị nữa chán ơi là chán...có ai bị giống mình ko zậy ( bị sập nguồn khi pin ở khoảng 27%)
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
12 năm
MIU có version mới rồi anh em!
Miui 2.10.12 fixed:http://pan.baidu.com/share/link?shar...&uk=4027411158 OR http://ul.to/9q3xuw8w
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@anhtuan4779 dành cho lt28h thì phải
@link_one h nhưng i vẫn dùng đc 😁
vinh le
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhtuan4779 Qủa rom này xấu không tưỡng mới cài xong chưa đầy 5 phút lại về rom gốc vãi. A em nào có kinh nghiệm mở khóa màn hình ko cần dùng phím nguồn không có thể chia sẽ cho mình với vì mới chuyển qua xài anroi nên không rành ba vụ này lắm.
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
anh em xem cái phần mềm chợ đen nào tốt như Applanet hồi nào ko
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không biết có nhầm lẫn gì không nhưng thấy có 1 mem bên XDA comment là đã chạy được LTE mà! 28h sao mà chạy LTE!?
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhìn cái speed test mà choáng! VN bao giờ mới có LTE mà xài nhỉ!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1931200&page=10
@anhtuan4779 mình cũng vừa đọc cái này 😁 có LTE xài thì giá nó cũng sẽ cao lắm :D
bạn linkone có thể sửa giúp mình những cái hình ở page1, phần hướng dẫn nhiều hình die quá, bi h mới lọ mọ rút 😔
If all is successful i will tell you, if not this shell will run forever.
Running ......

mình chạy runme cứ đến chỗ này là RUN 4EVER. Có bác nào chỉ mình với 😔
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenngochuy Bạn chạy cái restore trên điện thoại chưa?
@anhtuan4779 hic, mình chạy rồi, restore xong vẫn cứ thấy runing....run đến 4ever luôn.hic
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@nguyenngochuy khi chạy đến runing...
vào backup & restore chọn restore chạy xong máy khởi động lại...
@link_one mình restore xong máy nó vẫn bth, chả thấy khởi động lại rì cả 😔
gbmc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenngochuy Mình lần đầu root cũng bị y chang bạn. Cần xác định là bạn đã tích vào nguồn ko xác định và gỡ rối USB, với lại khi chạy restore bạn xem phần restore bản cần hồi phục có phải là folder root hay ko, rồi restore là máy sẽ tự restart là đã root xong. Good luck!
codered8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Các bạn ơi phần mềm nào gõ tiếng việt tốt nhất trên android vậy.
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
12 năm
@codered8x Gõ tiếng Việt mà quất thôi!
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng screen off đi! đang dùng thấy khá ổn
vinh le
ĐẠI BÀNG
12 năm
@anhtuan4779 Đây là pm khóa màn hình mà bạn còn có soft nào mở màn hình mà ko cần dùng đến phím nguồn ko. Chứ bấm phím nguồn hoài thì đc mấy bữa cho e này.
@vinh le
Tap tap nhé.
Mở bằng cảm ứng tiệm cận
12 năm
@huuhiep175 Cái này thì lúc đc lúc ko sao nó ko nhạy như mấy cái look cho sym s60 vậy nhĩ.
link_one
TÍCH CỰC
12 năm
@huuhiep175 tap tap app nghe ko đc nhạy lắm
codered8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hwa mới cài cái Tap tap tap nhưng mở khoá bằng cảm biến gần chả nhạy gì cả.
anhtuan4779
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình ko dùng phần mềm này chỉ xài cái khóa màn hình thôi. bớt được 50% lượng sử dụng phím nguồn rồi. Kiếm mấy cái dùng volume + / - hay phím camera đi bạn!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019