Tổng hợp sự kiện giới thiệu iPhone 5 của Apple

Didu
13/9/2012 7:24Phản hồi: 627
627 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sản phầm mình cho là nhạt nhất dòng iphone.

(dù vẫn đẹp)
Note 1 - 146.9 x 83 x 9.7 mm 178 g
Note 2 - 151.1 x 80.5 x 9.4 mm 180 g

Cài nào dài hơn , cái nào nặng hơn : Note 2 dài hơn , ốm hơn nặng hơn , coi chừng tương lai nó cũng càng ngày càng ốm lại và dài ra như remote

ip4s 115.2 x 58.6 x 9.3 mm 140 g
Ip5 123.8 x 58.6 x 7.6 mm 112 g

Cài nào dài hơn , cái nào nặng hơn , ip5 chỉ dài hơn thôi , tương lai cũng giống remote

Nói chung 2 cái tương lai toàn là remote
@phuctutin86 Bạn ko hiểu vấn đề mình nói à 😃 Mình có xét số đo 3 vòng đâu mà mắc công search làm gì cho khổ thế. Mình chỉ nói con note 2 nó có thiết kế khác note 1. Còn iphone 5 có thiết kế của iphone 4 kéo dài chứ ai đi đo số đo của nó đâu mà bạn dẫn chứng làm gì cho mỏi mắt 😁
iphone5 sẽ giúp apple bước thêm 1 bậc cao nữa trước khi rơi xuống vực thẳm , như nokia đã từng với n97 bán tốt đấy nhưng đó là 1 thật bại mất lòng tin khách hàng rùi từ đó tuột k phanh.
có thịnh có suy thôi.
Dao nay tinhte toan la mem coi tren k ah. Noi chuyen ma cu nhu thanh phan.
Nen moi lan buon buon lai vo doc may cai cmt. Co khi sau nay 1ai do se tro thanh tha'nh cua tinhte. Giong kieu kieu nhu. Tien tri vanga ay.
Vui vi mem tinhte.
Tk cac ban rat nhieu.
Minh rat thick chuong trinh" hoi than dap tha'nh " cua tinhte

By VF Anbi
dmanh89
ĐẠI BÀNG
12 năm
iPhone 4 đẹp nhưng iPhone 5 còn đẹp hơn, đó là một điều khá đúng, nhưng quan trọng là chúng ta mong chờ quá nhiều vào một điều gì đó để rồi sự thay đổi không được như ta thoả mãn, điều đó khiến cho ta mất ấn tượng về iPhone 5 như hồi iPhone 4 mới ra mắt...tất cả đều do cảm nhận chủ quan về thế giới khách quan. Mọi vật đều có cái xấu và tốt, nếu nhìn tích cực thì sẽ thấy nó tốt, còn không thì ngược lại...
@dmanh89 Minh thay ban nay noi rat dung ^^, cac ban dang tuong tuong va hi vog qa nhieu cai sieu tuog ve ip5, moi ng tim moi cach moi moc de xem iphone 5 ntnao` va khi no ra dung nthe moi ng lai that vong. Khong hieu cac ban dang muon gi nua 😆. Ca nhan minh thi mih thay no la mot thiet ke kha hoan hao dag duoc duy tri , va cau hih cung co nhieu diem noi bat va vuot troi.
stainless
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn thíc nhé, ngoại hình ưa nhìn quá ! 1 like nhé Táo Ông;)
Chuc mung apple!
numita
TÍCH CỰC
12 năm
Hôm qua cậu e trai đổi ip4s 16gb sang ip5 16gb gsm tại sing, nằm trong 100 chiếc đầu tiên của singtel dành cho những khách hàng muốn thử máy. vì là hàng thử nên được bảo hành tới 2 năm 6 tháng. Tới giờ chưa thấy fb lại. Có lẽ là ngon hoặc chưa gặp lỗi lầm gì. Đành chờ tới 21 này vậy.
chết ông lumia rồi :eek:
river_9x
TÍCH CỰC
12 năm
Đùa chứ, mình thấy nhiều bạn ifan cuồng quá cơ. Bản thân mình trước đây đánh giá iPhone rất cao về cả thiết kế và đặc biệt là hđh ios. Mỗi một lần Apple ra sp trước đây luôn là một sự bất ngờ nhưng iPhone 5 thực sự là một bước lùi của Apple. Ngoài việc nâng cấp về phần cứng như mấy hãng Android ra chả có cải tiến gì về công nghệ cả. Riêng cái khoản màn hình, mình thấy thà giữ như cũ còn hơn kéo dài @@ ko NFC, ko sạc ko dây như nhiều người mong đợi. iPhone 5 khiến nhiều người mừng hụt. Giờ có lẽ hứng thú chỉ còn dành cho iOS. Quả thật khoảng trống của Steve Jobs để lại quá lớn.
ra hết đi các smartphone.ra mà làm nền cho lumia 920
johnyndc
ĐẠI BÀNG
12 năm
xách tay về VN 25 củ, đéo xài dc vì chưa có Nano-sim, mua về nge nhạc nhé rùi đợi xách tay nano-sim về xong đổi sdt. Nói chung là đợi 4S xuống giá, xong! (k phải fan Ap)
Mình nghĩ Ip5 sẽ vẫn nhiều ng mua . vì sản phẩm của Ap có rất ít . mà ng mua thì lun tìm đến cái xịn nhất . ngày xưa cũng vs cái giá đó mua đc 4s giò vẫn giá đó mua đc ip5 . Mà k mua i5 thì làm gì có gì mà mua nữa . Thế nên i5 chỉ đắt hàng vì thương hiệu thôi . Chứ theo mình mua về để nghịch ngợm thì chẳng có gì hay ho hơn 4 s cả
Vẫn ko thấy ipad mini đâu. Cái mình cần là con này. Iphone 5 thì ko hào hứng lắm
viettnct
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tiachopnhietdoi_vq bác nói chuẩn!

Sent from my U8800
viettnct
ĐẠI BÀNG
12 năm
các ifan đang tự an ủi mình😁

Sent from my U8800
gooner
TÍCH CỰC
12 năm
4s làm phiên bản giá rẻ vậy giá cho mỗi bản 4s 16GB quốc tế có giảm = 3gs đợt vừa rồi ko ? ko rẻ bằng thì đừng bảo là giá rẻ nhé 😁
Oh My God , vẫn cứ nói ip5 là iphone 4 kéo dài . Tôi dám cả là "đôi mắt mà hàng triệu người trên thế gian này" ai cũng nói nó giống ip4s kéo dài hơn là ip4 . Bạn nên tìm hiểu ip4s và ip4 khác nhau về ngoại hình thế nào rồi đem so sánh ip5 nhé . Xem xong thì nói tôi biết là cái nào kéo dài nhé . Dùng não 1 chút nhé

Xét về tổng thể thiết kế , khá giống nhau

Hình ảnh lấy từ note2
note 1
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@crabs thiếu rồi thiếu rồi : về toán học nhé A>B , A>C vậy A sao với C ?
mình ngu dốt nên đọc mãi ko hiểu đc ý câu này là gì,mệt rồi 😁 thôi ngủ đây,G9 cả nhà 😃
@phuctutin86 bạn nói note 2 giống note 1 , Cu hiep nói note 2 giống S3 phóng to ( tức là giống hệt ) vậy theo tính chất bắc cầu học hồi cấp 2 thì note 1 giống S3 hả 😃 khi nhìn vào cái đt để đánh giá độ giống và khac nhau đa phần ngta nhìn mặt trc thôi , mặt trc note 1 và 2 khác nhau nhiều , mặt trc ip 4s 4 và 5 giống nhau trên 90% , khác nhau đc cái vị trí đặt loa thôi
@madeinvn2011 Lại đem tính chất băc cầu trong toán học áp dụng vào thực tế nữa hả ? Cai đó là sai nha bạn

Con nếu nhìn mặt trước thôi thi xin cho mình hỏi 1 câu , cái màn hình chiếm bao nhiêu % mặt trước ?
@phuctutin86 tính chất bắc cầu luon đúng mà bạn , bạn thử lấy 1 ví dụ tính chất bắc cầu sai trong thực tế đi 😁 mình biết bạn nói đúng , note 2 cũng có phần giống note 1 ( ae của nhau tất nhiên là phải hơi giống rồi ) nhưng Cu Hiep đã nói note 2 chỉ là con S3 phóng to ra nên mình mới hỏi cho rõ ^^
Mặt trc cái đt màn hình chiếm khoảng 80% nhưng con note 1 tỉ lệ màn hình to và ngắn , note 2 chiều ngang ko = nhưng lại dài hơn , khác nhau nhé , màn hình ip 4s và ip4 chỉ cần kéo dài thêm tí là ra ip 5 luôn rồi , bề ngang cũng bằng nhau luôn , nhớ ngày xưa ss ra đt màn to hơn 3,5inc thì i fan nói là 3,5 là tỉ lệ vàng ko cần thay đổi , ip sẽ mãi bá đạo với màn 3,5 , bây giờ ra 4inc cũng nói như thế , bó tay ^^
Trước tiên mình cảm ơn bạn Didu đã viết bài này. Thực sự mình đọc rất nhiều phản hồi từ rất nhiều bạn. Chê cũng có, khen cũng có nhưng theo mình mỗi một sản phẩm đều có một cái riêng của nó, sự so sánh sản phẩm này với sản phẩm kia thật ra rất khập khiễng vì trong mỗi một sản phẩm đều có cái hay riêng của nó và tất cả các sản phẩm không thể thành công 100 % nếu người dùng đánh giá tổng thể và ngay cả trên iPhone 5 cũng vậy. Quay lại với cái Iphone 5 ra mắt tối qua, theo cảm nhận của mình đó là 1 chiếc smart phone đáng để mua cho những ai yêu thích công nghệ và cho các Fan táo đã chờ đợi quá lâu nhưng với mình có lẽ là không bời vì nếu chọn mình sẽ chọn 4s. Xét cho cùng Iphone 5 ra mắt tối qua cũng là một điểm nhấn cho Apple bởi lẽ nếu Apple không ra Iphone 5 và 1 số sản phẩm tối 12-9 vừa qua mà để một thời gian nữa chắc chắn theo mình nghĩ sẽ có không ít các fan sẽ chán nản và không mong chờ Iphone 5 từ Apple nữa bởi lẽ mọi người đã chờ đợi giây phút ra mắt Iphone 5 đã quá lâu rồi kể từ lúc bắt đầu ra Iphone 4s.Cũng có thể Iphone 5 dài, iphone 5s sẽ rộng và biết đâu thế hệ Iphone 6 sẽ là một cái mới chăng?
Trên đây là một vài cảm nghĩ của mình. Rất mong kết bạn với các anh em trong tinh tế
thanks.
Công nhận đẹp nhưng vẫn ko thích hàng app....đam mê sony mất rồi

Sent from my MT15i using Tinhte.vn
do có thiết kế giống iphone 4 nên mình nghĩ sẽ có ít ifan bán iphone 4 để nâng cấp lên mà thay vào đó, người mua iphone 5 sẽ là người dùng đầu tiên or đang dùng android hay WinPhone

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019