[Tổng hợp] Thảo luận về HTC Sensation & HTC Sensation XE

dkchoi
20/6/2011 4:48Phản hồi: 9.479
9.479 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cập nhật phần mềm mới( Up Rom) bằng PC khó hiểu mất nhiều công đoạn quá lại còn sợ nếu sai thì die máy nữa, vậy mình cập nhật phần mềm mới bằng điện thoại trong phần Menu/ Settings/ Systems update/ HTC software update có khác gì nhau không các bạn ?
comet
TÍCH CỰC
12 năm
cập nhật bằng pc là để đưa về rom ship, còn up bằng đt như bạn nói ấy (còn gọi là up qua OTA) là để up các bản vá của hãng hoặc rom khi nhà sản xuất phát hành mới.
tóm lại up qua pc để đưa về bản rom nguyên bản của nhà sản xuất đưa ra, còn 1 cái kia là cập nhật cái j mới thì up.
e mới mua con XE xài tầm 1 tuần mà sao mỗi lần sạc pin 10 tiếng vẫn chưa đầy, ko biết là do đâu nữa... e xài tầm 10% là đi sạc...canh mấy lần rồi mà vẫn vậy.. mong các bác chỉ giáo với
comet
TÍCH CỰC
12 năm
bạn vào recovery wipe battery phát xem,( làm thế để máy hiển thị pin chính xác hơn.)
1 cách tương tự mà nhanh hơn ko cần vào recovery là bác cài battery calibration trên market về rồi calib là xong
TuanHung1
TÍCH CỰC
12 năm
Chết main bị khi up room ship mà mất điện khi đang up. Hoặc gỏ nhầm lệnh trên cmd( cái này ít). Hay bị nhất là dùng máy tính gỏ lệnh cmd để khởi động lại máy. Máy chưa khởi động song mà rút cáp cou như toi 2m8. Con up rom cook rhi ko sao. Em nghich nhìu
ngon quá nhỉ :x, cũng đang muốn đổi từ HTC IS sang em này :x
E khuyên bác hàng này nếu mua thì mua ở store. K thì mua hàng cắp nách bác ạ.

Gửi từ HTC Sensation Z710e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinhte.vn
Máy e như này thì pin như nào ạ. Tinh từ lúc rút sạc

Hi, các bạn, cho mình hỏi với, từ hôm qua tới giờ tự nhiên con sen XE của mình hao pin rất nhanh khi để stand by,vừa sạc xong để 3,4 tiếng đã báo pin yếu rồi, trong khi nếu sử dụng máy thì pin có vẻ vẫn bt. 😔
-- Mình thấy hao pin chủ yếu do để kết nối WIFI, Bluetooth, 3G, GPS tự động. Tắt nó đi thì mất rất ít pin, thậm chí chẳng mất % nào
comet
TÍCH CỰC
12 năm
theo như kinh nghiệm mình dùng thì thấy máy ngốn pin nhất khi tìm mạng, nếu kết nối ngon lành rồi thì ko sao (cả wifi và 3G) nếu sóng wifi hay 3G chập chờn nên máy liên tục dò sóng do đó ngốn pin rất ác, còn GPS thì khi cần máy mới bật, nếu bạn để bản đồ hay facebook thì máy cũng sẽ dùng GPS liên tục => tốn pin, lý do khác là màn hình và các app chạy ngầm. bạn kiểm tra lại xem nhé. thi thoảng mình cũng gặp trường hợp máy ko làm j, trước khi ngủ là 100% mà sáng dậy đã báo pin yếu, và nguyên nhân sóng yếu mình đã kiểm nghiệm, mình đi tàu để máy trong phòng, trên đường chạy biển ko có sóng nên khi đi làm về đã thấy pin yếu rồi mà có 5 tiếng đồng hồ, chuyển sang chế độ máy bay để máy đỡ dò sóng thì pin dùng đc 2 ngày dùng nhiều, còn chờ thì 5 ngày luôn.

---------- Post added at 12:57 PM ---------- Previous post was at 12:56 PM ----------

pin thế là bt mà bạn, có lẽ bạn để độ sáng màn hình hơi cao nên nó ngốn hơn nhiều pin, máy mình có lần thử dùng để chế độ sáng tự động nó chơi cho 90% luôn, pin dùng đc tầm 22 tiếng thì báo hết pin.
độ sáng để đủ xài là 30% ,đủ để nhìn thấy mọi thứ rồi ,pin hao hay không phần lớn ở cái màn hình to ,chứ mấy cái wifi 3G gì ko cài thì cũng chẳng cách gì hao pin được ,phần mềm chạy ngầm thì tài advance task killer ,mỗi khi tắt máy là nó clear hết mấy cái soft chạy ẩn
comet
TÍCH CỰC
12 năm
ý mình k phải là phần mềm j liên quan đến wifi hay 3G mà là đôi lúc sóng yếu máy phải liên tục dò sóng và kết nối nên tốn pin lắm, như ví dụ mình nói khi mình đi làm trên tàu ấy. chứ màn hình thì đúng rồi, để sáng quá là tốn pin thì chắc chắn rồi.
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Như thế này thì biết còn bao nhiêu % pin mà nhận xét chứ

Gửi từ HTC Sensation Z710e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Mr.Coffee
TÍCH CỰC
12 năm
Gần đây máy mình có vấn đề về cảm ứng, lệch và đơ cảm ứng, bấm nút nguồn rồi bật lại thì bình thường: Cài rom mới khoảng mấy ngày bình thường sau đó lại bị, đã dùng đủ loại rom cook từ stock, ASOP, MIUI. Đang test hướng khác là uninstall hết các ứng dụng 3rd để xem có phải đụng phần mềm. Nếu vẫn bị thì là nguyên nhân phần cứng. Lúc này thì đành quay về bàn phím QWERTY của BB thân yêu thôi (trước giờ vốn ko thích cảm ứng).

Còn vấn đề như bạn comet nói ở trên mình cũng bị. Thỉnh thoảng tối mình sạc đầy 100% (mình ít sạc qua đêm), rút ra, để đến sáng pin cạn sạch. Ko thấy phần mềm hay process nào khả nghi cả. Đành sống chung với lũ.

Từ 2 bệnh trên thì mình lại nghĩ ra 1 nguyên nhân: PIN có vấn đề. PIN có vấn đề nên hay bị sụt bất tử, PIN có vấn đề nên dòng ra ko ổn định làm ảnh hưởng tới cảm ứng. Sắp tới mình sẽ lên Ebay mua vài cục pin linh kiện về xài (thấy giá trên ebay khá rẻ), PIN tốt mình sẽ review sau.
zangkoi8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng rất ngon là dùng rất ngon.Mình thấy pin pủng cũng ổn.nghe gọi thường cũng đc 2 ngày.mà chơi game lướt web đâu có bị nóng j đâu nhỉ.

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
các bác cho hỏi chỗ mua htc xe uy tín ở hà nội , giá và mua xách tay cho rẻ hay chính hãng
các bác ấn trích dẫn dùm để em tiện xem , thank!
do may mắn và mình phải chú ý kiểm tra kỹ thôi bạn ạ, mà lúc ấy cái máy nó làm mình mờ mắt rồi, còn bây giờ người ta chỉ tính lợi nhuận thôi chả biết đâu mà lần...mình mua em này còn gặp tình trạng giá trên site 1 kiểu, khi đến mua lại 1 kiểu khác.
Thì e dùng được hơn 13 tiếng mà máy còn vạch vàng kìa.

---------- Post added at 01:11 AM ---------- Previous post was at 01:09 AM ----------

Ra hoàng hà mobile ở thái hà. E thấy hàng đấy chất lượng. Giả cả phải chăng. Vocher theo máy(k pải của vn đâu nhé).

huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Dùng thì dùng như thế nào.có lướt web liên tục hay bao nhiêu.nghe gọi bao nhiêu chứ.cứ nhìn thế này thì hóa ra phán bừa à.😔(

Gửi từ HTC Sensation Z710e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
con Sen XE của em, dùng rom ARHD 3.6.7 by mike1986, em tắt Data, tắt wifi, tắt Auto Sync, không dùng Task Killer nào hết, nghe gọi trung bình, tin nhắn 15 cái, sau 36 tiếng rút sạc thì còn 40% 😁
đêm các bác đi ngủ nên tắt mấy cái Data, Wifi, Auto sync đi thì sáng hôm sau cũng chỉ hết 1-2% là căng.
Sen mjnh dùng dc 3 tháng rồi lướt wed nhe tầm 3h nghe goi nt thì hon 2 ngày a mjnh ko co choi game vay là ổn roi

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
SRManh
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình nạp 2h30phút là đầy, dùng liên tục hơn 3h lướt wed, nghe nhạc ,chơi game là hết sạch, để chế độ chờ khoang 2 ngày pin vẫn còn, thế là oke rồi
con arc của mình ngốn cũng kinh tởm lắm. Chat yahoo 10' mất 10%

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019