[Tổng hợp] Thảo luận về HTC Sensation & HTC Sensation XE

dkchoi
20/6/2011 4:48Phản hồi: 9.479
9.479 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cho mình hỏi mình vừa mua cái HTC XE này nhưng k biết down game ở đâu nữa 😔
Down trong Market toàn bị nhòe vs xấu lắm T_T
Mong mọi ng giúp đỡ nhé
Mình cũng k phải là dân công nghệ gì :(
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác tìm trên 4rum có mấy topic game dành cho HTC Sensation mà, đây có 2 topic bác vào xem.
http://www.tinhte.vn/f467/game-cho-htc-sensation-727729/
http://www.tinhte.vn/f467/sensation-evo-3d-game-hd-data-game-update-game-9mm-1058065/
Ô cám ơn bác nhá 😁
Tại chẳng biết cái nào với cái nào nữa ...
Anh em ai biet tra loi dum minh...minh dang dung sen t.mobile.. Vao wifi bat song tot ma ko vao web dc..co ai bi nhu minh ko ? Xin giup do~.............
bạn tự tắt đi bật lại cái phát xem hoặc kiểm tra nếu có nối cùng dây mạng với win 7 thì phải làm đi làm lại mấy lần thì mới bắt được

p/s: anh em cho hỏi cái túi đựng tai nghe của thằng xe nó như nào mà sao của em nó trông khác quá. chỉ khâu màu xám ,mặt đằng sau không có in chữ dập nổi .trên đầu ghi mỗi chứ monster chứ không như thằng này

mua ở 9b hàng lược
vậy bạn nên nghĩ tới khả năng hàng fake rồi. hihi. nhưng nói thế chứ nên nghe thử tai nghe xem chất lượng thế nào đã
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của bác mà nó không giống thế này thì đảm bảo hàng fake chắc luôn. Không tin bác cứ lấy móng tay bác cạo cạo lớp sơn trên cái tai nghe xem có ra không? Nhất là chỗ ghi chữ R và chữ L.

Còn bác muốn nghe thử thì phải nghe nhạc lossless mới bít chất lượng được. Chứ nghe MP3 thì tai nghe nào cũng tựa tựa nhau mà thôi. Con XE của mình đút con tai nghe của em E63 vào nghe vẫn bật âm thanh Beat, chất lượng cũng mượt mà 😁 (đối với MP3)
tai nghe hay. mà dùng cái đệm tai vừa với tai mình nhét vào
âm thanh nổi gần như con solo hd mình đang dùng
Chụp mấy cái hình macro cái tai nghe lên đây mình phân biệt cho fake hay không fake. Muốn nhận biết âm thanh thực sự hay không thì nên nghe nhạc dance dạng lossless đĩa gốc xịn (đuôi WAV), chứ nghe mp3 mặc dù là 320kbps thì cũng chả ra gì, phí cái tai nghe.
Máy em sạc pin lâu phết, khi pin còn tầm 30-40%, mình sạc thì mất khoảng 3-4 tiếng pin mới đầy. Chẳng bik thế nào, em đang lo máy em có vấn đề về pin hoặc nguồn hoặc sạc. Ai bik chỉ mình với. Thanks!
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác cứ bảo tự nhiên nó bị như thế. Cứng với nó vào, đảm bảo đc free. Còn nếu mua màn hình thì cứ mua của hãng, xem còn chỗ bảo hành khác không? Mua ở ngoài lớ ngớ là mua hàng face đó. Thằng bạn mình còn được đổi hẳn con máy khác vì lỗi kỹ thuật mà (thực ra là tại nó nhưng máy chả có tý trầy xước nào nên tụi hãng chịu 😁 )

---------- Post added at 11:36 AM ---------- Previous post was at 11:34 AM ----------

Xài như bạn mau hư pin lắm. Để nó còn tầm từ 8 -> 10% rùi sạc khoảng 4h đến 4h30 là okie. Giả sử mới sạc đc khoảng hơn 2h nó đã báo đầy thì cũng đừng rút ra, thông báo đó không chính xác :D.
s9615
ĐẠI BÀNG
12 năm
2nd
TÍCH CỰC
12 năm
Mình vừa mua lại 1 em sen, tmobilemáy đang chạy rom evolution hd 6.2.1
Gps của mình toàn chỉ bên tq k à,làm cách nào để khắc phục nhỉ
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn xóa thư mục .Data trong thẻ nhớ đi (nếu sợ thì backup ra ngoài một cái 😁 ). Sau đó bạn vào lại bản đồ, nó sẽ yêu cầu bạn tải lại. Chấp nhận để nó tải lại nha (nhớ kết nối internet). Sau đó bạn vào Menu -> Tải thêm -> Menu -> Chọn Đồng bộ bản quyền.

Vậy là có bản đồ của VN, còn muốn có điều hướng thì phải có $ :D

Trước mình cũng bị như bạn (hồi mới mua về)
2nd
TÍCH CỰC
12 năm
chỉ có thư mục data thôi bác,ko có .data
còn phần in đậm bác nói tiếng anh đi,máy mình k có tv
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác hỏi gps ở trong googlemaps à.

Gửi từ HTC Sensation Z710e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
2nd
TÍCH CỰC
12 năm
mình hỏi ở phần thời tiết ấy,nó cứ hiện tên tp nào đó ở tq,còn trong googlemap vẫn hoạt động bt bạn à
lang186
TÍCH CỰC
12 năm
May ko co tieng viet . Ban vao makert tim phan mem . morelocale2 . Ve cai dat ra la co tieng viet
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn mở thư mục data đó ra xem bên trong có bản đồ không? Nếu có thì đúng nó rùi đấy, xóa các file bản đồ trong đó đi. Máy mình có cả thư mục data và .data. Còn muốn có tiếng Việt thì bạn là như bạn lang186 chỉ đi

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
tình hình là ko biết bao giờ Sensation XE đc up 4.0 nhỉ bà con , đang xài DHD xài Rom Rmix3D Runny 4.0 xài sen 3.5 đang quen , mới mua cái Sensation XE bên Mai Nguyên thích nghe nhạc kết cái tai nghe quá,xài cái sense 3.0 chán thật mà nghe đồn sắp có 4.0 thành ra ko mún root máy
hellmen
TÍCH CỰC
12 năm
Mình theo dõi bên Xda thì dòng Sensation lên 4.0 vào cuối tháng 3 đó bạn.
Từ hum wa đến giờ, máy em tự động tắt máy phải đến 3-4 lần. Đang nghe nhạc thì máy tự tắt, sau đó mở lại thì ko vấn đề j cả. Pin vẫn còn hơn 1 nửa.
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thỉnh thoảng mình cũng bị. Nhưng chả sao cả, chấp nhận sống chung với lũ thui. Nhiều hôm vừa mở màn hình lên cái bị restart luôn. 😁
Chắc là do cài rom chưa hoàn chỉnh nên vậy
Chưa chắc là fake đâu nhé, bác xem clip này :

Đọc thêm bài này thì rõ luôn: http://blog.htcsmartphone.com.vn/?p=3559
sensation của mình mấy nay ko bắt đc wifi của nhà trong khi vẫn bắt đc wifi của nhà bên mình đã dò rất nhiều lần cả reset lại máy rồi mà vẫn ko đc, mọi ng giúp với. cám ơn mọi người nhiều 😔
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bắt được của nhà bạn nhưng nó không xin được IP đó thôi. Cách giải quyết:

Rút điện con router wifi để khoảng 1 phút rùi cắm điện lại. Ngay lúc đó bạn bật wifi của con Sen để nó xin IP luôn 😁
Anh em cho hỏi cái.
Mình vào cập nhật phần mềm của em XE thì có phiên bản mới.Dowload về và cài đặt nhưng máy khởi động lại và chỉ hiện hình tam giác và dấu chấm than ở giữa?
Mình đã Unlock bằng web của HTC nhưng chưa ROot.
Vậy có phải Lock lại để cập nhật không anh em nhỉ?
Có ai cho mình hỏi tí được không 😔
Chuyện là cái HTC XE của mình chẳng hiểu tại sao không vào được mạng mặc dù đã kết nối đc với wifi
Trong khi cái máy tính mình thì vào đc ngon :sluggish:
Có ai chỉ cho mình biết với TT.TT
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đã unlock rùi thì cập nhật qua OTA bằng niềm tin.

Gửi từ HTC Sensation Z710e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
Híc vậy Lock lại thì cập nhật bt đúng không?
Ai biết lock bằng trang web HTC hd hộ mình với
nhtlquan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh dag dung Rom 4.0 nhung Sao may cai den phia duoi khong sang nhi?
Sao máy mình hay bị rớt mang 3g qua.toàn fải tắt 3g rồi mở lại. Có ai bị giống mình không giúp mình với. Đợt trước xài htc wilfire đâu có tình trang này. Co ai bit giúp mình với. Cảm ơn trước nhé !

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019