Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tổng hợp] Thảo luận về HTC Sensation & HTC Sensation XE

dkchoi
20/6/2011 4:48Phản hồi: 9.479
9.479 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản nâng cấp mới của Power Amp có ghi là kích hoạt Beats nhưng thực tế chưa đc nhỉ
mrlink
TÍCH CỰC
12 năm
anh em nào bán tai nghe hem :[ mua cho thằng em làm quà sn TT
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Của bác đây:

http://thegioiphukien.com.vn/index.php/dpro/4135/Tai-nghe-HTC-Sensation-XE---G18-Cong-ty.htm
s9615
ĐẠI BÀNG
12 năm
minh định mua cái màn cảm ứng cua Sen thường ở đây,ko biết chỗ này có uy tín,đúng hàng chính hãng ko.Bác nào đã mua gì ở đay đánh giá phát xem
các bác có biết đổi tên của thằng XE ko, khi mà kết nối vào mạng ấy, e muốn đổi tên mà tìm miết ko ra... dạng dạng của nó như là Computer Name ak, mong bác nào biết thì giúp đỡ e nha....
Bạn vào setting->about->identity->phone name
mình vào Setting sau đó vào phần About Phone thì chỉ thấy Software Update,Tell HTC,Network ,Phone Identity,batery,hardware infomation,software infomation,Legal infomation....các thông số trong phần Phone Identity không thể nào thay đổi được bạn ah...bạn chỉ lại dùm mình được không
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root máy, search và sửa file hệ thống. Vậy là có tên mới. Trên lý thuyết thì là vậy 😁
SilverChick
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bác cho em hỏi mã pin của Sensation XE là mã nào
trên máy có 3 cái mã
  1. IMEI
  2. S/N: serial number
  3. P/N: PIN number.
cái P/N có phải PIN number ko mà sao em đăng ký cái KM của mobifone toàn báo sai mã 😔
Tieu Minly
ĐẠI BÀNG
12 năm
em có con Sen chính hãng cần bán, còn bảo hành chính hãng 6 tháng kèm case và đầy đủ phụ kiện. gía: 8tr. Bác nào thích alo em: 093.8668.365 TP.HCM nha
hung_kazan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào có need4speed shift cho SXE ko,cho em xin file apk và data với.Em cảm ơn nhiều,up link mediafire cho em thì quý hóa quá ạ.
Mấy bác ơi không biết sao em htc sensaion xe của em sạc lâu quá 8 tiếng mới đầy pin.chờ mõi mòn luôn
viso
TÍCH CỰC
12 năm
Sạc 8 tiếng là sạc bằng cổng USB của máy tính hay qua bộ sạc của máy.
Bác thử kiểm tra lại dây USB xem sao, nhiều người đã bị như thế này rồi, thay cáp USB là ngon.
Còn nếu sạc bằng bộ sạc của máy mà chậm thì có thể do pin hoặc do bộ sạc. Bác cứ từng bước kiểm tra hoặc đem đi bảo hành nhé.
Máy bác có vấn đề rồi đem đi kt lại đi, máy mình sạc tầm 3h-3h30 là đầy rồi
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy bác sao rùi. Mang di bảo hành đi. Hoặc thử rêst xem sao.

Gửi từ HTC Sensation XE with Beats Audio Z715e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
các bác cho em hỏi. bao da tai nghe của em nó lại thế này
không may bằng chỉ đỏ, không có chữ ibeat đằng sau. bố cục chữ xếp khác nhau
tùy từng con bác ạ, có con thì túi y sì như ảnh bác post, có con thì có 1 loạt chữ urbeat ở mặt sau nữa.
cái túi này là của con htc xe trắng. có khi cửa hàng bỏ nhầm :cold:
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác mua XE trắng phải không? Nếu là XE trắng thì bao nó như thế bác ợ.
thì đó nó là của con trắng. nhưng mình mua màu đen, hóa ra là cửa hàng khi kiểm tra máy bỏ nhầm 2 con nên mới thế
về cứ sợ là hàng fake nhưng chất lượng tai nghe đã lắm. nhiều bác phán ngay câu fake làm sợ hốt hết cả hồn
hoangsangvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Potay mấy bác cửa hàng. Máy đen mà bác lại nhét cho cái tai nghe trắng.

Qua một thời gian xài mình thấy chất lượng tai nghe tuy hay nhưng mà chất lượng nước sơn trên nó kém quá. Rất dễ bị tróc sơn, cứ lấy tay cào cào là nó tróc ra ngay ah, nhất là chỗ mấy cái chữ đó. Mình dùng tai nghe nhiều nên giờ các chữ in trên tai nghe bị phai hết rồi.

Chỗ sơn màu đỏ trên loa phía trước máy cũng kém, dễ bị tróc ra lắm. Các bác dùng cẩn thận không bị tróc ra như chơi. Của mình nó hơi tróc một chút, mình thử lấy móng tay cào thử nó lột ra thêm miếng nữa luôn 😁
Các bác cho e tham gia với e cũng vừa tậu 1 e xe xong đang nghịch.hi
pikeman39
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người cho mình hỏi cái mục Unknown Source nằm ở đâu ko vậy? Mình cài apk thì bị báo Install blocked hoài. Mình đang dùng phone XE - rom Android Revolution HD™ 6.1.0 - firmware 4.0.3

Các bác cho e hỏi chút.hiện nay e XE nay chạy bản rom nào là ổn định nhất vậy.e vẫn đang dùng rom gốc.
Chò mình hỏi, có ai biết sửa được lỗi dt nó ko vào menu chính ko. Sau khi restart máy, tự nhei6n giờ nó cứ hiện HTC QUIET BRILLIANT [rồi lặp lại liên tục] 😔
Mọi người cho e hỏi, e có tải mấy cái wallpaper từ app Zedge và chọn 1 hình trong đó làm hình nền của máy, nhưng cứ 1 ngày nó lại tự đổi sang hình khác, cũng trong thư mục mấy cái hình mà e đã tải luôn. Dù là e ko chọn hình nền động. Cái này là chức năng có sẵn của máy hay là nó đang bị điên thế mọi người? :-s
Mọi người giải đáp giúp e vớiiiiiiiiiiii 😔
Up cho hội XE......................
Các bác cho e hỏi.là.e sen XE giờ dùng rom nào là ổn định nhất ạ.máy e vẫn dùng rom gốc.e cảm ơn
huysi
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế room gốc không ổn định à.sắp có ice cream rùi.cố chờ đi

Gửi từ HTC Sensation Z710e của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
O thì vẫn ổn.e thư hỏi xem có cái nào tốt hơn ko.Ice cream là gi hả bác.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019