Tổng hợp thay đổi Vendor ID và logo mạng cho blackberry

thanhlinh87
7/1/2009 2:14Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoangesc
TÍCH CỰC
15 năm
Các bác cho em hỏi, lỗi này là lỗi gì ạ?
Cannot create CFP instance. Please ensure the BBCFPCOM driver is registered.
Kèm theo hình này

Em làm đúng y như hướng dẫn,nhưng khi load VSP thì nó nhảy ra lỗi này. Em ko thể nào load logo của nhà cung cấp mạng dc 😔

Nó cứ ra thông báo

"Retrieving the COM class factory for component with CLSID {6EDE3FE5-676E-440B-9C3F-37FAFE8AD799} failed due to the following error 80040154"

Các bác giúp em với. Em mới chế dc 1 logo BB dùng cho máy worldwide mà không làm thế nào up vào BB dc. bùn quá
dangdhd
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không có bác nào giúp bác này sao?
Tui cũng bị như vầy, giúp với!
hoangesc
TÍCH CỰC
15 năm
mình sửa dc lỗi này rồi, bạn nên vào bài hướng dẫn gốc để xem cách làm nhé. Bài ở đây bị sửa đổi nội dung nên làm theo chẳng thành công đâu.
Ngoài ra, bạn nhớ cài đặt MML theo các bước sau: cài đặt bản MML đã unlock (tìm trên diễn đàn) sau đó nâng cấp bản đó lên phiên bản mới nhất rồi đổi VSM như hướng dẫn
Cho mình cái link gốc được ko, mình làm theo bài này ko thành công!!!
lethang121
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mình đang bị y chang như bạn nhưng không biết bạn fix lỗi này như thế nào vậy?Bạn chỉ giúp mình với.Thanks bạn
Máy của em là 8800 Vodafone, bác nào có cái VSP có logo chữ BB hoặc "not for sale" thì share cho em với.
Thanks.
trung3t
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác chủ topic cho em hỏi muốn biết file vsm dùng cho laọi màn hình nào thì xem ở byte nào
không xem được cỡ màn hình trong bằng hex đâu, tốt nhất bạn sử dụng bộ tách png của bác anworm mà chọn loại màn hình và logo cho lành

Do bạn chưa cài bộ MML thui (khỏng 800Mb), có thể search trên diền đàn để down về

Chúc vui
hoangesc
TÍCH CỰC
15 năm
Bác chủ thớt này trích dẫn của người khác nhưng lại sửa đổi nội dung khiến cho em làm theo hướng dẫn ở đây mãi mà ko cài dc. Quay lại bài gốc và làm theo bài ở đó thì ăn ngay. RÕ chán bác. Nếu bác trích lại bài của ng khác thì nên trích nguyên văn nhé. hiz hiz
mình thay đổi logo và vendor xong, sao mỗi khi tháo pin ra lắp lại máy khởi động lại có 1 tiếng bíp nhỉ, có ai bị thế không? cả 3 con em làm đều rất ngon chỉ bị mỗi vậy
hoangesc
TÍCH CỰC
15 năm
chắc ko sao đâu bạn ạ. kệ đi. Máy mình thì chẳng có tiếng bip đó
Tiếng kêu "pib" mình thấy ở những con xài mạng CDMA Verizon
(8130,8330,8830)
Cho nên mình đoán là bạn đã load cái logo của nhà mạng cung cấp CDMA rồi.
hehe, đã thấy link, hướng dẫn hơi bị khác nhau, bác chủ bên này trích bài mà sửa nội dung hơi bị nhiều, vi phạm luật bản quyền
http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=144904&highlight=logo+m%E1%BA%A1ng
bác náo có file VSM vendor 179 cho dòng 8700 share em với
thank
chết em rồi bác thanhlinh87 ơi! Em tính đổi vendor mà quên bỏ chọn autoload nên nó wipe BB của em luôn rồi. Bây giờ màn hình trắng ngè ah! Chắc em nó die rồi quá! Bác giúp em với!
- ko làm sao đâu bạn , bạn cứ change vsm xong xuôi đi, up rom lại là ok
cho em mạo mụi hỏi là mún splashsreen của 8820 về hinh lá cờ ßß <original> thì phải đổi vendor id là nhiu nhỉ ??? 😁
hoangesc
TÍCH CỰC
15 năm
Trong bộ tổng hợp các file VSM thì đi cạnh mỗi file VSM đều có 1 file png để cho bạn kiểm tra trước logo của file VSM đó. bạn chỉ cần tìm đến file png có logo BB original rồi chọn file VSM tương ứng (trùng tên với file png) là đc. Vendor ID của nó thì chẳng cần quan tâm đâu. ID gì mà chẳng dc.

Tip: bạn không cần chọn file VSM có logo với độ phân giải chuẩn với màn hình của BB (ví dụ BB 8320 có độ phân giải 320x240). Bạn chỉ cần chọn file VSM có logo với độ phân giải nhỏ hơn 2 cạnh của màn hình BB là dc (mình tìm logo BB original cho 8320 nhưng ko có loại 320x240 nên mình chọn loại 280x120 và thấy vẫn hiện logo khi khởi động bình thường)
Hay quá các bác à h ko gi là ko có thể cả hic hic ghê quá
Có bác nào có file VSM của Testra vendorID 122 (Bold 9000) ko,share cho em với,e đang cần cái này...!😃
thanks......................................................
rất bổ ích và lại có nhiều thứ để nghịch nữa roài
8820 có phần không bạn ơi,cho mình với.thank bạn nhiều

Em làm theo như các bác hướng dẫn và nó thông báo lỗi thế đấy.
Đồng thời trong BB nó báo là
"No Java Loaded
Please reload your device
Dec 10 2004 1.80.0.9 scm_epryhodko "
Và phải up lại ROM mới được còn không nó vẫn hiện cái dòng chữ chết chóc đó. Mong các bác chỉ giáo
e cũng bị thế này nhưng e kô thể up lại rom đc nữa. có ai giúp em với
Tình hình mình đã làm thành công trên BB 8100, và những bạn nào chưa làm thi nhớ khi LOAD VSM xong thì change lại imel luôn vì khi load VSM imel cũng thay đổi luôn. Mình không biết nên phải uprom 2 lần. 1 lần thay đổi vendor và một lần chỉnh lại imel.

Topic này cắt mất khúc sau của bác
life2good2live nên với những người chưa tứng xài MML như mình có chút khó khăn ban đầu. 1 lần nữa cám ơn bác life2good2live .

- Bật MML, bỏ dấu tích AUTOSTART, tắt MML
- Kết nối BB với PC (lưu ý tắt mọi kết nối internet trên PC hoặc tham khảo MML patch), bật MML
- Bỏ hết dấu tích AUTOSELECT, NUKE, WIPE chỉ để lại LOAD
- Bấm start, cho MML chạy cho đến khi thấy trên BB chỉ còn nền màu trắng và dòng chữ:
No application linked
Factory OS
Không quan tâm trên MML báo FAIL hay PASS
- Sau đó bấm alt+shift+ctrl+F12 để ra bảng chọn
Em làn theo như chỉ dẫn trên Diễn Đàn nhưng vẫn không được. Nó hiện ra cái hình như em đã Post Thì không thể nào ...+F12 hay 13 gì được hết. Cả ngày quần quật với nó Up rom mấy lần luôn cũng đành bó tay.
Vedol 137 là Vodafone cúa nước nào vậy các bác?
Làm dễ thui ,à , các bạn cứ từ từ làm theo HD là ok 😁
anmay102
TÍCH CỰC
15 năm
Hay,tối sẽ châm cứu cái này...................
sao mà mình an start thi no cu bao loi loi khong tim thay file o tren may tinh, chang the nao lam duoc
Cố gắng đọc kỹ hướng dẫn và không làm sai bước nào là oke mà rất dễ mình đã làm ngon lành rồi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019