Tổng hợp thay đổi Vendor ID và logo mạng cho blackberry

thanhlinh87
7/1/2009 2:14Phản hồi: 169
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngày trươc của tui cũng -1 đó thôi, giờ làm như hướng dẫn là được 132 rồi này!
htn86
ĐẠI BÀNG
15 năm
Sao mình chạy thì ra thế này

Máy mình là 7100v

Ai giúp minh với
Cái này là do bạn chưa giải nén và copy đè bản patch vào thư mục cài đặt MML rồi
htn86
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cho mình bản patch với, mình kô có
bạn có thể download file patch ở đây nha http://tinhte.com/forum/showthread.php?t=131849. Bạn cài đặt MMLSetup trước tiên, sau đó
Bỏ chung các file MML Patch vào cùng 1 folder , bạn ấn chuột phải vào file patch download về chọn Extract here nó sẽ tự bung nén ra 1 folder MML 1,4gb rồi chép toàn bộ nội dung của folder MML này vào thư mục đã cài MMLSetup (Nếu khi Setup MMLSetup không thay đổi gì, thì thư mục ta cần copy phần Patch vào sẽ là C:\MML). Cuối cùng thì các bác chạy file MML update lên bản mới nhất 2.0.1.3 thì mới dùng được.Để bản 1.8 thì lúc vào load VSM sẽ không hiện lên chữ connect usb.
Để thay đổi vendo id và logo mạng thì khi bạn bật chương trình ấn luôn Alt+Ctrl+Shift+F12 sẽ hiện lên giao diện ẩn của MML rồi mới cắm cáp nối BB với PC.
cho em hỏi con BB 8320 của em khi load tói phần trắng tinh như các bác nói em chẳng thấy chữ nào cả nên cung ko load dc VSM thế là tại sao ạ, có ai biết ko giúp em với, bản MML của em dơn về có hơn 5Mb thôi, ver 2.0.1.3 có đúng ko ạ, giúp em nhé
Cái này là file cài thôi bạn ạ. Bạn phải down cả patch về rồi bung nén vào C:\MML nữa.
cám ơn bác chủ, em sẽ thử làm xe thế nào, vọc hỏng thì thôi
troi ui patch nang qua , hon 700mb lan , down sao day
anhtuan03k3
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em làm thấy báo lỗi này là sao các bác! không load được!Các bác giúp e với nhé!
anhtuan03k3
ĐẠI BÀNG
15 năm
Không có bác nào giúp e vấn đề này a.! hịc!Các bác hộ e với!.......................
các bro cho em hoi em cũng làm thử rồi nhưng toàn báo lỗi
máy em đang dùng đang bật tắt không có logo muốn có cái logo cho đẹp mà không làm được ah

máy em vỏ có logo rongers nên em muốn khởi động có logo của rongers ạ

máy hiện lỗi
GSM radio exception :VSM parsing error : not a VSM file ( error #01 ) cant not load VSM file
anhtuan03k3
ĐẠI BÀNG
15 năm
Oke! Làm được rồi....................................
berri
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác làm thế nào vậy em bị lỗi y hệt mà không làm thế nao được
mấy bác cho em xin link down tôl MML với
ĐÂY, vô mục BB ROM nha bác
thanhtv1505
ĐẠI BÀNG
15 năm
Các bác cho hỏi: có phải MML hình như không có tác dụng với con 8900 thì phải ?
E bật lên không có chữ Start, còn nhấn Connect USB thì nó tắt chương trình luôn.
thx nhiều !
chiều hôm qua 1 nhát mình change pin,imei,vendorid va logo mạng cho 8100 xong lun,down MML 1.8 ve xài ngon lành không cần update lên 2.3,thank bác chủ thớt
các bro cho em hoi em cũng làm thử rồi nhưng toàn báo lỗi
máy em đang dùng đang bật tắt không có logo muốn có cái logo cho đẹp mà không làm được ah

máy em vỏ có logo rongers nên em muốn khởi động có logo của rongers ạ

máy hiện lỗi
GSM radio exception :VSM parsing error : not a VSM file ( error #01 ) cant not load VSM file
anh em dùng bản thấp 1.8.1.3 cũng được nhé. khi trên bb hiện màn hình trắng xóa va máy dòng chữ thì rut cáp ra. tắt mml xong lại bat mml lên bấm alt+shift+ctrl+F12 xong cắm bb vào bấm vào load vsm tìm đến vsm cần đổi mml báo load vsm ok . tắt hết đi và up lại rom la xong.
Đúng rồi . Cái này ko cần thiết phải up lên 2.0 nhiều khi up lên 2.0 cũng bị lỗi sẽ ko chạy được . Mình dùng bản gốc 1.8 làm chưa lần nào ko thành công cả . Thank anh em nhé !
de_xom
ĐẠI BÀNG
15 năm
tình hình là loay hoay cả buổi ko được,
lúc mình load vsm toàn báo lỗi 63544 can't load vsm thôi. chán quá
de_xom
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đây là dòng chữ cuối cùng sau khi em thưc hiện mà ko được, bác nào giúp dùm (em đã làm đến bước cuối cùng màn hình trắng xóa và có mấy dòng chữ nhỏ hiện lên rôi)

Sau khi ấn "load vsm" hiện ra dòng chữ: command unsupported 65344 can't get confirmation cant' query if feature is supported can't set branding infor, can't load vsm file.

Giúp em vụ này cái con em vendor -1 ức chế lắm...
bác chỉ làm đến hiện chữ nhỏ thôi là sao,có phải hiện mấy cái dòng ấn "s,t,a,r,t" không?phải chờ đến khi MML báo PASS và bb chỉ hiện số 1,rổi mới load VSM vào
de_xom
ĐẠI BÀNG
15 năm
Như vậy khi bb hiện chữ "s" "t" "a" "r" t"" thì cứ để nguyên chờ hiện chữ pass trên MMl hả? sau khi hiện số 1 thì chỉ việc load VSM và cài lại OS la okie phai ko?
Trước khi hiện chữ start, bb của mình nó hiện hinh dau X đen ngòm trên màn hinh sợ quá
Em thay sang logo AT&T rồi nhưng vendor vẫn là 102, như thế có đúng không các bác? em thấy 1 số bác bảo là AT&T vendor là 101 mà.
Đánh dấu cái nào,bài viết hay quá trời
Bác xem lại bảng vendor t1 đi nhé! AT&T 102 là chuẩn rùi đó!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019