[Tổng hợp] Theme cho iPhone 4

LIENHUONG
17/10/2010 4:22Phản hồi: 983
983 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vừa rồi mình có tải theme LUCID DREAM trong topic của LIENHUONG về xài. Theme này xài thích lắm. Nhưng ở ngoài màn hình lock có 2 cái wallpaper. 1 là ảnh trong Folder có thể thay được. Còn 1 cái bên canh là Weather.. Nhưng sao mình cài đặt thì cái Weather không hiện ra. Chỉ hiện mỗi dấu hỏi.... có cách nào fix lại không?
Đây là theme của mình, không có hình Weather kế bên:
cái hình weather hình như khi bạn dùng wifi hay GPRS thì lúc đó mới cập nhật thời tiết và sẽ hiện hình lên đúng ko các pác...
Hãi! Mình kết nối 3G và Wifi là 24/24. Có thấy gì đâu, nên mới hỏi.
Không có cao thủ nào làm được à? Thôi vậy. Nói chung là hiện tại download cái theme LUCID DREAM vẫn còn linh tinh quá, có 1 số folder không có tác dụng gì vậy mà cũng có mặt trong đấy. Khi nào rãnh để chỉnh sửa làm lại cho LUCID hoàn chỉnh hơn đã.
thanks you nhìu nhìu
Sao theme Lucie Dream tớ cài vào máy ko hiển thị được 2 hàng có 5 icon bên trên như hình minh họa vậy các bác....? nó chỉ hiện icon và sắp xếp như bình thường thôi: 5 hàng, mỗi hàng 4 icon....? Anh em nào biết chỉ giáo với:hot:
Tớ dùng IP4 - iOS 4.1 và đã Jailbreak
Các bác cho em hỏi em xài 3gs os 4.0.1 có xài được những themes đã up trong topic này không ạ? Em mới dùng ip nên còn nhìu chỗ còn mơ hồ quá 😁
Bạn phải vào Cydia search Five Column icon & Five Rows nhé :p

Ko bạn à, Theme này chỉ dành cho iPhone 4 MH 960*640 thôi 😃 Còn 3GS/3G/2G MH HVGA 320*480 thì loại khác, còn nhiều hơn ý chứ :p
Théme đẹp quá, thank Mod😁
theme file có đuôi deb thì chép vào đâu vậy bác Liên Hương ?
cho em hỏi tí, làm saio để kết nối máy iphone với máy vi tính thế, em dùng mac. không biết kết nối kiểu gì ạ.
Fiel .deb thì chép vào iPhone sau đó dùng ifile trên iPhone để cài nó.
Thì gắn cáp vào là kết nối rồi.
Còn dùng soft chép vào thì bác có thể tham khảo diskaid.
ý em là soft chép vào iphone ý, thấy theme đẹp quá. mà không biết cách kết nối. bác cho em 1 bài hướng dẫn kết nối với mac chép soft được không? thanks bác nhiều
Bác lên google để kiếm được diskaid đã thuốc sau đó dùng nó kết nối, em nghĩ cũng đơn giản như các soft dùng trên win thôi.
cái theme LUCID DREAM sao cái icon game center của mình không đổi nhỉ? ai biết làm sao không>
Bạn xem tên của icon đó trong Theme có trùng hay giống với trên máy bạn hay ko thì nó mới đổi tên :p
em muốn cái thành slide to unlock mà nó đang to to ấy ( cái khung ạ ) thành 1 cái thanh bé như que tăm, ko hiện cả cái icon mũi tên mà em thấy 1 số theme hay sử dụng ấy ạ, thì làm cách nào ạ
Vậy bạn đi xin cái Lock screen về, nhét vô WinterBoard rồi sắp xếp nó trên cái Theme bạn đang sử dụng là xong :p
tuantq1911
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chị Hương cho em hỏi những theme đó dùng được cho 3gs fw 4.0.1 không ạ?
Ko ban à, mình nói ở Tiêu ề rồi - dành cho iPhone 4 với MH 640*960 pixel 😃 3GS/3G/2G MH HVGA 320*480 ko cài được đâu mà Theme cho MH HVGA đâu có thiếu :p
milanetto
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác LH chỉ mình nhét hình vào cái hình slideshow lockscreen của theme LucCid Dream với,hix đã chép hình vào widget/wallpaper sao no ko ra vậy T_T
/[MENTION=90879]DaoMingSi[/MENTION] : chỉ chon 4 cái thôi bạn : Lucid images icons,lucid dream,loaders va LD LS(SCW),chọn mấy cái kia nó ko ra thời tiết đâu bạn
cvvn1
ĐẠI BÀNG
13 năm
mình có tải cái lockscreen bên modmyi.com ,nhưng mình ko tài nào làm mất duoc cái đồng hồ cũ ,nó cứ đè lên cái chữ Elite cua theme Elite pro ,có ai giúp mình làm mất clock ngoai lockscreen duoc ko [​IMG]
còn đây là file theme lockscreen elite pro http://www.mediafire.com/?m7f1h6s4isgfai0

và có ai biết font chữ của giống của Elite pro ko ,hay đó là do ngta vẽ ,máy itouch 3rd os4.1. co gi giúp mình cái, thanks
Bác vào cydia cài lockscreen lock hide rồi vào settings enable nó là được.
Ai có theme trong suốt kô cho mình xin vài cái với.Làm thì kô biết cách vì mù PTS, tìm thì hôk ra.Máy mình 3Gs 4.0.Thnk mọi người nhì nhìu :eek:
Theme trong suốt như G.O.C ý hả ... Bạn search bên ngoài vậy chứ đây là cho iPhone 4 mà :p
Không nó giống kiểu như vầy nè LH ơi, G.O.C mình có rồi:
cái này mình chỉ sắp xếp lại icon thôi, máy mình 3Gs 4.0
theme này là kiểu theme Glasklart HD 😁, bạn có thể vào cydia tìm và cài, hoặc hỏi anh gu gờ :D
Mình dùng theme NineHD, tuy vậy, cái hình nền trong folder không thể nào thay được, không hiểu nó nằm ở đâu mà set theme không được, không set cũng không được, đã thử dùng mấy thứ trên cydia nhưng vẫn không được. Nó cứ hiện cái hình nền đen default. Ai có cách gì không, chỉ mình với.
Nó nằm ngửa ở đây nèBundles\com.apple.springboard 😁, FolderIconBG@2x.pngFolderSwitcherBG@2x.png
cvvn1
ĐẠI BÀNG
13 năm
FolderSitcherBG@2x.png có phai là file chưa BG của folder lúc mình nhấn vào ko, mình transparent lúc folder nhìn ngoài thì dc ,còn bên trong (nhấn vào folder rồi) thì cũng làm nhu ban mà ko dc . Lúc trước thấy có bác làm duoc rồi, nhưng giờ tim lai tìm ko ra
Mình đã thay đổi, đã set tùm lum hết cả mà vẫn không thay được cái BG của folder. Không hiểu sao nữa, chán thật
các bác giúp e với ! sao mà e download them ở trên về máy rồi copy vào winterboard nhưng lúc kích hoạt nó lại ko được
có bác nào chỉ jum e với
Tùy từng theme mà nó chạy đc luôn bạn à.Có những theme rất phức tạp nên phải cài rất mệt
Rất hâm mộ theme của bác
Mong bác sẽ đóng góp thêm nhiều theme cho mọi người nữa 😃
milanetto
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mod sao ko up cai IPro HD lun vậy,đang chờ ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095