Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[TỔNG HỢP] Theme, Wallpaper, và Mod cho Galaxy S3(Big update 22/10/2012)Jelly Bean 4.1.1

ksr007
3/8/2012 5:6Phản hồi: 316
316 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chivung
TÍCH CỰC
12 năm
các bác ời theme wall blue ở trang 1 có dùng cho omega 16 được không?
@chivung ko được !
chivung
TÍCH CỰC
12 năm
hix, nhìn màu cái theme này thấy thích thích mà lại ônng được. vậy có cái nào gần giống như vậy mà dùng cho omega 16 đc không bạn?
vậy omega13 thì có dùng được không bạn ơi?
Máy của mình Rom Stock chính hãng, đã root. Mình đổi theme Anatasia thì bị mất thanh bar rồi, quên mất chưa back up nữa, hichic. Phải làm như nào bjo các bạn chỉ giúp với
@Thucbik flash một cái theme khác phù hợp hoặc flash cái theme advin 15tg mod ở trang 1 !
@ksr007 Cám ơn bạn nhé (anw, không thấy nút thanks ở đâu)
Mình vừa mới Reset Flash Counter bằng Triangle có ảnh hưởng j ko nhỉ, nếu quay về room gốc của hãng thì có restore lại theme gốc không bạn
@Thucbik Flash đè cái advin 15tg mod ở trang 1 bjo không khởi động đc máy rùi, hichic
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác ksr007 cho e hỏi cái.... E dùng Wanam 2.2 LG9-LH1 mà sao flash theme JB domination v1.2 bản cho LG9-LH1 mà nó không đươc. trước khi flash e còn cẩn thận full wipe như hướng dẫn >"<. Bác chỉ dẫn hộ e với ^^
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoang10dia bác nào giúp e với >"<
😔:(:(:(
@hoang10dia ko được là lỗi ở đâu ? lỗi thế nào ?
hoang10dia
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ksr007 thì e vẫn tải về như thường, full wipe cho chắc ăn, sau đó flash qua CWM 6.0 nhưng vẫn k thấy thay đổi gì =))
@hoang10dia không cần wipe !
thứ 2 là quay về CWM 5 !
topic hay , đang quan tâm tới dòng S3 này
anhbboy
TÍCH CỰC
12 năm
Cài themes xong muốn quay lại giao diện cũ thì như nào hả các bác?
@anhbboy Up lại rom cũ và không cần wipe, chỉ 5 phút là xong.
nttungtq
ĐẠI BÀNG
12 năm
ksr007 cho anh hỏi tí? Lúc trước anh có down bản them Blue về flash nhưng bị lỗi kick vào tin nhắn nó ko hoạt động gì cả cứ như là ko có cảm ứng ấy, có cách khắc phục không?
@nttungtq kéo nó ở ngoài màn hình chính cho vào thùng rác rồi kéo icon tinh nhắn trong mục ứng dụng ra ngoài màn hình chính thay cho cái vừa bỏ đi .
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
Có bác nào có cái widget thời tiết trong suốt hem @@! cho mình xin với 😁
vuson1501
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babo119us Cài này cài cả 3 app vào rồi lôi nó ra từ Wiget hả bác. Thanks
vuson1501
ĐẠI BÀNG
11 năm
@babo119us sao mình run 3 app trên. Nó báo là thay thế ứng dụng hệ thống. nhưng khi ấn cài đặt thì nó đều báo là ứng dụng không cài đặt được bác nhỉ. Máy mình đã root rồi, không hiểu sao. Bác giúp mình với. Thanks bác
babo119us
TÍCH CỰC
11 năm
@vuson1501 dùng root explorer chép 3 file đó vào system/app ,chứ ko phải cài đặt như file apk đâu bạn
@babo119us Bổ sung thêm là phải set permisson nữa đấy.

√ Gửi từ quán nhậu gần nhà
hien301
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mấy bác cho em hỏi ngu tý, tại đó giờ mua đt toàn vào market down ứng dụng chứ chưa từng root hay nghịch máy bao giờ, em vừa mới hiểu khái niệm recovery là gì rồi, giờ cho em hỏi như thế này: máy mình chưa root và trạng thái máy là để y chang từ lúc mới mua vậy em có thể mod mấy cái theme này = recovery của máy đc ko ạh và có tỉ lệ bị lổi gì ko ở quá trình mode ạh.
hungboss1
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hien301 muốn mod phải root máy, sau khi root mới có CWM. Nói chung vẫn có lỗi vì không phải rom nào cũng tương thích với các theme này nên cần backup lại.
hôm qua mài mò vô tình thấy cái nova theme trên CH play, và cái theme jelly bean, tải về cài thấy cũng đẹp, bro nào ko root máy có thử xài thử
trở lại theme mặc định như ban đầu ntn thế? dùng theme này tốn pin quá
mấy cái themes này nhìn cứ điêu điêu thế nào ý có ai có cái giao diện mở khoá trên HTC sense 4.0 [/url][/IMG] với cá cái giao diện thời tiết như trên HTC thì Cho em Với
Cho em hỏi, có cách nào để dùng dc wallpaper cỡ lớn k nhỉ, khi mình lật trang thì cũng wallpaper cũng đi theo ấy, chứ ko cố định như NSX 😁
@Itachi Kanade Dùng Các launcher như Apex, nova có hỗ trợ cái này hoặc dùng Touchwiz mod đã enable scrolling wallapaper !
babo119us
TÍCH CỰC
12 năm
@ksr007 mấy cái touchwiz mình dùng stock rom LH1 cài ko đc,cài phát nào lỗi luôn phát đó @@! cho mình hỏi cái theme JELLY BEAN DOMINATION v1.2 có dùng đc cho stock LH1 ko?
yeuquahoaro
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ksr007 Mod giúp mình với.vào phần theme của s3 box của mod down cái theme anastasia về cài vào máy mà quên làm sao lưu.cài xong reboot máy nó cứ báo tiến trình UI đã dừng.giờ nó cứ vậy hoài tắt máy cắm sạc nhờ cao nhân giúp 😔
@yeuquahoaro Up lại bản rom đang dùng ( không cần wipe) là trở về như ban đầu !
đấy là app hay ROM hay gì thế bác 😁 em mới dùng Android thôi, ko rành lắm :D
Cho em hỏi ngoài lề tí, wipe để làm gì và khi nào cần wipe và khi nào không vậy mod?
@Nobia_iu_Xuk4 Wipe là xóa cơ sở dữ liệu hoặc các file hệ thống của một rom hay các file liên quan đến các app trong rom.
Khi up rom hoặc kernel hoặc một số app cụ thể sẽ yêu cầu wipe để làm sạch và tránh lỗi cho bản mới cài lên .
Cái này phải đọc và xem ở những thứ mình chuẩn bị flash thì bo giờ cũng có hướng dẫn wipe hay không.
Một số thứ có thể không cần wipe khi flash qua CWM như : themes, apps, mod ...
7470350
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi mấy bạn up theme trên Room Nào vậy sao mình up trên stock và Wanam Lite 3.5 đều Không khởi động được bạn nào up Được theme thì chỉ minh với. Thanks mọi người
namanh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
ksr007: dear mod, sao mình cài cái theme anastalia ko được nhỉ? khi reboot lại thì nó bị lỗi touch wiz has stopped. Máy mình là baseband version: xxlh1, build number là: xxblg8. Có cần phải dùng kenerl phù hợp với cái theme trên thì mới dùng đc với nó ko hả mod? Thanks
@namanh1208 anastasia có 2 bản, một cho rom ICS và một Cho JB . down đúng phiên bản để up.
2 là có thể theme này không tương thích với rom XXBLG8 do rom này khá cũ, bạn thử lên rom XXBLH1 hoặc LH3 xem sao !
namanh1208
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ksr007 Thanks bạn, mình làm được rồi. Sau khi up lên room Omega v13.1 thì cài tốt. Nhưng bạn cho mình hỏi làm sao tắt được cái scrolling wallpaper được nhỉ Mình tìm mãi trong setting mà ko thấy.. Thanks bạn
@namanh1208 cái đấy là do touchwiz, không thể chỉnh sửa được, xài launcher khác như Nova, APex có thể chỉnh đc.
7470350
TÍCH CỰC
12 năm
[THEME][VRT][12/8/12] "BLACKBEAN" v2 supports checkrom wanamlite *NEW* *added MODS*
cho mình hỏi muốn dùng theme này phải dùng room nào cho mình xin nhe.
mình dung wanamlite 3.6 mà không được thanks mọi người
@7470350 theme đấy chỉ dành cho các rom ICS 4.0.4 !
7470350
TÍCH CỰC
12 năm
@ksr007 vậy mình dùng room stock duoc ko bạn
trviet1991
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào có theme trắng đen như em LG Prada ko chỉ cần là trắng đen thui cho mình xin đi
@trviet1991 http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1805013
các bác pro cho em xin hướng dẫn làm thanh status bar trong suốt với và cách add luôn một bức vào trong đó với em mù tịt quá mới tậu máy ga quá cảm ơn các huynh và cho em xin luôn cái hiệu ứng tắt màn hình kiểu tivi luôn vơi
daqauto
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuongtuthaudem931 Mình cũng có thắc mắc ntn, bạn nào biết chỉ giúp với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019