Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tổng hợp thông tin về cuốn tiểu sử "Steve Jobs" sắp sửa phát hành

babybungbu
23/10/2011 2:44Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chuteo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật sự, BG có sáng tạo cho riêng mình một thứ mà có lẽ ít ai làm được: trở thành thần tượng của khá nhiều bạn trẻ, phấn đấu vươn lên trong cuộc sống và hơn hết là vị cứu tinh của hàng triệu trẻ em nghèo đói, bệnh tật. Chỉ có một điều mình cứ mãi thắc mắc: thật sự BG
Cảm ơn vì tất cả những gì Ngài đã cống hiến cho nhân loại...
hamyty
CAO CẤP
12 năm
giờ thì đã hiểu, steve ko muốn mạo hiểm ,nếu ko phẩu thuật ông có thể sống thêm vài năm nữa,còn nếu phẩu thuật di căn, hay triệu chứng phụ, ông sẻ chết ngay sau đó, và chúng ta sẻ ko có ipod nano, iphone, ipad, icloud. . . . sự thật mất lòng ,ai ko thích nghe cũng chịu vì đó là sự thật, ,chủ tịch micro và gu gồ đều có thời gian làm việc cùng jobs ,sau này họ lại quay lại giết chết apple bởi những cái học được,như window ,androi, chrome, tablet ,họ vẩn bị ám ảnh bởi steve và muốn vượt qua ông, nhưng đâu phải dể gì ,thiên tài thì có nhiều nhưng xuất chúng như steve thì chắc còn lâu lắm thế giới mới có lại ,nghe nói trươc khi chết ông đã soạn sẳn kế hoạch chi tiết sản phẩm và phương hướng của 4 năm sau, bái phục bái phuc :eek:
S.Jobs là 1 thiên tài về công nghệ khỏi bàn cãi.Tuy nhiên nhận thấy có 1 vài bạn đã thần thánh hóa ông ấy 😁.
chuteo007
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thật ra, BG đã tạo riêng cho mình một thứ: sự mến mộ của đa số các bạn trẻ, luôn lấy ông làm tấm gương phấn đấu và sự biết ơn của hàng triệu trẻ em nghèo đói, bệnh tật tại những nước nghèo, và hơn hết BG cũng tạo cho mình một sức khoẻ đủ tốt để có thể tiếp tục làm việc và giúp đỡ người khác. Công việc, tiền bạc có thể sẻ chia, nhưng sức khoẻ thì chỉ mình bạn gánh mà thôi.
Alent2002
ĐẠI BÀNG
12 năm
iDevice có dc free sách này ko ta !?
Thì đúng là MS có sáng tạo nên cái gì để thành công rạng rỡ như hôm nay đâu! Thật sự những gì mà chúng ta hay sử dụng hàng ngày (win, office...) là những thứ mà MS xào nấu lại, phân phối dưới dạng độc quyền giả rẻ, sau đó thì thị phần ổn định và cao nên mọi người mới sử dụng một cách rộng rãi. Mua lại và phát triển, đó là công thức tạo nên thành công của MS, cộng với năng kinh doanh của Bill!
Mình thích Steve ở chỗ nó làm người ta móc hầu bao nhiều hơn bình thường mà vẫn cảm thấy toả mãn, đó mới là nghệ thuật kiếm tiền từ người tiêu dùng, thiên tài về sáng tạo và chiến lược!
Thật ra các bạn Việt Nam đa số(kể cả các lập trình viên) thần tượng bác Bill ở chỗ là giàu nhất thế giới mà thôi. Nhưng nếu đọc tiểu sử và cuộc đời BG thì không biết họ học được điều gì?
hy vọng có bản dịch tiếng Việt và xuất bản ở VN. mình sẽ mua 1 cuốn 😃
clarkht
TÍCH CỰC
12 năm
Hình như là vụ lùm xùm của 2 ng bạn thân...SJ cho BG mượn xem và thế là BG có fix chút ít cái hdh ấy và rồi chúng ta đã thấy 1 tỉ phú 😆
hcuaphuc
ĐẠI BÀNG
12 năm
sao SJ kêu androi là của táo và google là kẻ ăn cắp hệ điều hàng androi vậy ?
không biết khi nào thì có tiếng Việt dzậy ta, chờ mong từng ngày. Oh my Idol
Kiểu từ thiện của Gate là cho người ta con cá, còn Steve là cho người ta cần câu bác ah. Sự thành công của Apple đã đem lại cơm no áo ấm cho hàng triệu người đấy bác ah, trong đó có gian thương ở VN 😆
Oxi
CAO CẤP
12 năm
Mong là sắp tới sẽ đọc được cuốn sách này.
dht7479
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khi nào ebook thì các cụ cho em xin 1 bản với nhé :p
peoiumap
TÍCH CỰC
12 năm
cuốn này có đc phát hành ỡ vn hem 😁
tất cả đều thua leonardo da vinci hết ;)
xkhoax
TÍCH CỰC
12 năm
Thích nhất câu: "Steve chưa bao giờ thật sự hiểu nhiều về công nghệ, nhưng ông lại có một tài năng thiên phú để làm những việc đó"
tốt nhất là đừng nên chê bai Bill Gates vì mình sẽ không ưa kẻ đó
bebe2009
TÍCH CỰC
12 năm
mình đã order amazon zoi`, đợi sách về VN thôi
Apple sản xuất tivi thì sẽ có thêm nhiều người biết đến apple nữa.
Chắc là Steve cũng đã lên lịch sẵn cho tivi apple rồi
tonydo126
ĐẠI BÀNG
12 năm
"thông tin thú vụ" .....Chưa bao giờ đọc một tin mà mình quan tâm lại không có ít nhất một lỗi chính tả.... Mà hình như Mod cũng không quan tâm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019