Tổng hợp thông tin về cuốn tiểu sử "Steve Jobs" sắp sửa phát hành

babybungbu
23/10/2011 2:44Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất bổ ích , nhưng bỏ chữ sửa trong tựa đề thì hay hơn.
Nghe nói trong buổi tiệc của Obama, Steve Jobs nói thẳng với Obama rằng "Ngài chỉ được 1 nhiệm kỳ thôi, không có nhiệm kỳ 2 đâu..." Nếu quả thực như thế thì đúng là "lập dị và kỳ quặc" (như lời Bill Gates nhận xét), không biết Obama lúc đó phản ứng như thế nào nhỉ?
Không thik Apple nhưng hâm một SJ.Khâm phục những gì SJ làm được nhưng cách ông bình luận về các đối thủ như thế thì không chấp nhận được.Nó có thể tạo nên một liên minh công nghệ chống phá Apple đấy.Trong số những người mà SJ phê bình,tât cả đều là những con người thông minh,hoặc có thể nói là thiên tài.Vì nếu không như thế thì họ sẽ chẳng bao giờ ngôi được ở vị trí đó đâu.SJ đã ra đi,và để lại một cuộc khẩu chiến chắc sẽ chẳng bao giờ đến hồi kết,và thế giới sẽ còn nhắc nhiều đến ông ...
Quan điểm đã vậy thì mình không còn ý kiến. Thanks bạn 😁

Bạn đang học/ làm nghề gì vậy, nếu thật sự thích công nghệ thì bạn sẽ có tư tưởng khác :D

1. Bạn biết Unix do ai làm không ? rồi chiếc máy đầu tiên có giao diện GUI là cái nào không? :D
2. Cái này mình có phần đồng ý. Nhưng nếu nói phục vụ đa số ng dùng có thu nhập khá hay gì đó thì bạn đang hơi chủ quan ở VN rồi :D
3. Cái này mình chứng kiến rồi nói :D
4. Có lẽ là bạn chưa hiểu tại sao hai người này tự bạn thân lại mỗi người một ngã. Không phải do kinh doanh. Hi vọng có chủ đề khác bàn về vấn đề này :D
5. Tại sao bạn lại nghĩ vậy? Có thể chia sẻ với mọi người không ?

Chuẩn không cần chỉnh ........

Thì đó chính là tài năng của BG mà :D, biến những thứ đang có trở nên gần gũi hơn thế nữa :D

Đúng là nói xấu nhau là không tốt, nhưng những câu trích dẫn của SJ điều là lời của SJ nói với bạn bè hoặc thân cận, cánh truyền thông cứ chộp được là đăng lên... bạn thấy việc này thế nào?

Với lại, idea của bạn nó hơi khập khiễng vì nếu các chính trị gia nói xấu nhau thì nghe có thể còn vô lý chứ còn người tài nói với nhau thì dĩ nhiên sẽ nặng ký hơn cánh dân đen tụi mình rồi :D

Chuẩn không cần chỉnh. Đó là lý do mình muốn vào topic này comment. Người VN mình vẫn còn bị những hobby đó ảnh hưởng. Cần phải có cái nhìn lạc quan và thật sự hiểu biết để nói về một vấn đề.

bạn nghiên cứu thử coi cái Unix do ai làm, rồi cái máy đầu tiên từ command line sang GUI do ai làm, với thời gian đầu SJ và BG tại sao lại thân nhau nhé :D

Thích ý kiến này :D

vậy bạn liệt kê thử thiên tài việt đáng ngưỡng mộ là ai ? mà với suy nghĩ vậy thì tinhte cũng chính là vũ khí lớn nhất của nước ngoài đó =))

thích những ý kiến có bằng chứng. Nói có sách mách có chứng. :D
no comment :p

mình cũng rất thú vị về ý kiến này, không biết có phải lời đùa hay từ cái nhìn của SJ mà thấy điều đó. :D

P/s: ý kiến mình đến đây là kết thúc, lâu lâu mới vào tinhte nói nhiều vậy. Thích thật. Thanks mọi người :D
knightmn
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này là nói ý kiến cá nhân, cái gì sai thì mình học tập. mình không có ý tranh cãi đâu nên anh em cứ nói để hiểu biết thêm lol
1. mình chỉ biết là ATT phát triển unix đầu tiên (không hứng thú lắm nên cũng không đọc nhiều về nó), nếu sai bạn cứ nói, học tập từ bạn bè mà, ra đường nói bậy người ta cười mới xấu hổ.
2. cái GUI thì mình không chắc vì không đọc về nó, bạn nói ra cho mọi người biết thêm đi. hơn nữa mình đọc về windows nhiều hơn và cái mình đọc là win 3x trở về sau.
3. bạn chứng kiến bao nhiêu lần? mình không có ý chất vấn, muốn biết để kết luận cho chính xác thôi. học kinh tế nên cái gì cũng đa nghi lol và luôn có statistic & posibility (ghét kinh khủng)
4. bạn tạo luôn 1 topic cho mọi người học hỏi.
5. mình research, đọc articles và nói chuyện với 1 vài thầy giáo của mình. mình đi tới kết luận google có môi trường làm việc rất tốt, nhưng đó là bề nổi. nếu nhìn sâu hơn thì sẽ thấy google tận dụng 100% (có thể hơn nữa) chất xám của nhân viên thông qua môi trường làm việc này.
Thế từ trước tới giờ trong cuộc sống bác chưa động đến các thành quả, kinh nghiệm sống mà những người đi trước để lại à? Nếu bỏ qua tất cả và bắt đầu lại từ đầu thì có thể bạn còn bị bỏ lại phía sau nền văn minh này mấy nghìn năm, việc tất yếu chúng ta phải làm là cải tiến cái sẳn có thôi, đồng ý là thế giới luôn cần ý tưởng mới nhưng mình nghĩ không thể bỏ hết cái cũ được, mà song song đấy là phát triển cho nó tốt hơn.
NhocMobile
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đó là do Dennis Ritchie tạo ra, ông này cũng vừa ra đi (Xem thêm tại đây). Và Unix là cái nền của 2 HĐH đình đám Windows và Mac hiện nay.

Tui thấy sáng tạo dựa trên cái khác là chuyện bình thường, vì làm j cũng cần có cái nền trước chứ, hơi đâu ngồi làm lại n~ cái người khác đã làm. Jobs nói hơi quá về BG và Google đó thôi (tính cách ông là vậy).
VN 1 thời đóng cửa tự sáng tạo đó, đâu có phát triển j đâu. Còn Nhật Bản bỏ tiền mua phát minh và sáng tạo thêm đã thành 1 cướng quốc. (Ko có ý phản động j, nhưng sáng tạo dựa trên 1 cái đã có là khôn ngoan, thế thôi).
windows sao lại dựa trên nền Unix , cái này mới nghe .

Dennis Ritchie tạo ra C chứ có phải Unix đâu , Unix là thành quả của 1 nhóm , gồm cả Dennis .
chuteo007
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có một câu nói vui: Không ai được quyền chọn giới tính khi mình sinh ra, nhưng có quyền chọn... thần tượng để mình tôn vinh (vui thôi nhe, vì mới đi xem Hotboy nổi loạn).
Andy_Trinh
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bill Gates không giỏi thì lấy đâu ra phần đông người dùng Windows ? Thử làm phép so sánh xem bao nhiêu ng dùng Windows & bao nhiêu ng dùng iOS. Bác Steve này ngông quá rồi. Nhưng thế nào thì vẫn thích bộ óc của bác ấy.
Bạn làm ơn dùng tiếng Việt cho mọi người hiểu bạn nói cái gì. Sau khi ném cái đống bạn viết vào Google dịch thì tôi đưa ra kết luận là bạn chả hiểu tôi nói cái quái gì. Reply chả liên quan tới nội dung.

---------- Post added at 04:59 PM ---------- Previous post was at 04:52 PM ----------

từ "sáng lập' nghĩa nó mơ hồ lắm bạn ạ, đâu nhất thiết phải tự sáng tạo ra phần mềm đó thì mới được bán.

---------- Post added at 05:05 PM ---------- Previous post was at 04:59 PM ----------

bạn nghiên cứu thêm về khoản giao diện người dùng cùng lịch sử của nó đi.
taomini
ĐẠI BÀNG
13 năm
i love Steve Jobs
hi vọng sớm có để còn xem cuộc đời của vĩ nhân này để học hỏi
Emerald214
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đâu phải chỉ sáng tạo cái mới mới gọi là giỏi. Duy trì cái cũ hoặc khơi gợi niềm đam mê của người khác cũng là giỏi vậy. Dù gì cũng SJ ko nên ngạo mạn như thế. Cái gì cũng vừa phải thôi.
vtq0384
ĐẠI BÀNG
13 năm
Con gà gắt nhau tiếng gáy ấy mà
Thằng làm vua thua làm giặt thế thôi.
Mỗi người một cách nhìn.
kelangwen
ĐẠI BÀNG
13 năm
thằng kasaudepyai này thì lúc nào cũng tỏ ra mình nguy hiểm, sợ vãi hàng quá. miễn bình luận những bài của chú cmt, và đừng trích dẫn gì của mình nữa.
Ngưỡng mộ thiên tài S.Jobs.

Đến cả cuốn sách cũng mang hơi hướm thiết kế của Apple. Có lẽ sau M.Jackson, thì S.Jobs là người kiếm tiền giỏi nhất sau khi chết.
đã mua. cảm giác rất tuyệt. Steve Jobs luôn tuyệt vời như thế. cảm ơn Steve Jobs
Chính vì biết mình sắp chết nên Job mới làm việc một cách hăng say như thế, sống như thể hôm nay là ngày cuối cùng của cuộc đời. Hình như iphone, ipad xuất hiện sau khi ông bị bệnh.

Hỏi liệu ông không bị bệnh thì các sản phẩm này bao giờ mới xuất hiện?
big people talk abt idea
average ppl talk abt things
small ppl talk abt other ppl
=P
curiosity03
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao ko thấy nhà xuất bản nào của VN hợp tác mua bản quỳên về dịch hết vậy ta , mà sách đó ở nước ngoài mà bán trong Apple Store chắc dân chúng xếp hàng dài đi mua
Ko biết cuốn sách này về việt nam giá bao nhiu nhi?

Ps : nãy h đọc hết tất cả mấy dòng cm ai cũng phán như thần .... Tất cả chỉ biết steve qua mạng . Báo chí . Các phương tiện truyền thông . Còn những gì mà steve nói đáng để ta phải nhìn nhận và ngẫm nghĩ . Đừng nên kết luận vội rồi mấy đứa ẩu đả lẫn nhau .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019