[Tổng hợp] Toàn cảnh về hệ điều hành Windows Phone 7

bk9sw
12/10/2010 12:32Phản hồi: 153
153 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hiego
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật sự thấy phần mềm WM7 rất khó hiểu, khá rối rắm. Có lẽ do quen với BB và Android nên có cảm giác như vậy.
Cảm ơn bài viết rất hay!;) Một cái nhìn rất tổng quát.
Nhưng qua đây cũng có thể thấy được trước mắt thì WP7 vẫn còn quá nhiều hạn chế, ví dụ như Giao Diện. WM có thể nói để trở thành một huyền thoại cũng nhờ một phần vào Giao Diện TouchFLO/Sense của HTC hoặc các Giao Diện của các hãng khác.
Hy vọng đây chỉ là cái trước mắt, vì dù sao HTC cũng đã hứa hẹn sẽ có giao diện Sence cho WP7.
Còn về PM hoặc các tùy biến khác... cũng chỉ có thể nói một câu là Hy vọng MS sẽ mở rộng vấn đề này cho người dùng WP!
Hy vọng và chúc MS thành công! ( một tín đồ MW...... )
lâu rồi mới thấy 1 bài viết chuẩn mực như vậy, cái này mới là tinhte của tôi đây, thanks nhìu nhìu
hiego
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thật sự thấy phần mềm WM7 rất khó hiểu, khá rối rắm. Có lẽ do quen với BB và Android nên có cảm giác như vậy.
phải kím một em để cảm nhận mới dc!đẹp và mới lạ thật sự
tho nau
TÍCH CỰC
14 năm
wm7 quả thực là một đứa trẻ lớn tuổi! những hồi ức về kỷ niệm với o2 vẫn còn ngọt ngào. chừng nào bác bill mới thực sự trở lại? bao giờ hay là không còn có thể trở lại như xưa? lời xin tha thứ ư?
Meo_beo_123
ĐẠI BÀNG
14 năm
bác Bill Gates về hưu rồi mà😁, còn anh Bellmer nữa thôi, dù sao mình vẫn thích Microsoft nên sẽ ủng hộ WP7 hết mình:inlove:
dale8914
TÍCH CỰC
14 năm
vẫn còn hi vọng cho HD2
Một hệ điều hành khá hấp dẫn đây!
demonvn
TÍCH CỰC
14 năm
nhiều người chê giao diện WP7 nhưng minh thực sự rất thích, đơn giản mà đẹp. simply is the best !
huyxom
TÍCH CỰC
14 năm
Dùng thử cái simulator thấy nó rườm rà quá, mình không biết mình đang ở đâu để vuốt sang trái hay sang phải đáng ra phải có một biểu tượng hay cái gì đó để báo hiệu chứ nhỉ..
bạn để ý kỹ thì thấy ở mép màn hình bên phải sẽ có một tí xíu nội dung của trang kế bên ló ra. nhìn vào sẽ biết có còn trang kế bên để kéo nữa qua hay ko :p
helpmelove
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bài viết tuyệt vời.Thanks bác chủ thớt nhiều 😃
diablogt
ĐẠI BÀNG
14 năm
Giang hồ sắp dậy sóng rồi.

Android, Symbian, Ios, Windows phone 7,...

Có vẻ như Nokia và apple đang hơi đuối rồi. Windows phone 7 em nghĩ là một hdh rất hay, rất giống một cuốn sổ tay nho nhỏ. Khác hoàn toàn so với các hdh khác. Hi vọng là không phức tạp quá.
Phài nói là mới thoạt đầu nhìn cái UI của Windows Phone 7 rất xấu và nhưng khi xem kỹ lại thói quen người sử dụng thì thấy MS đã làm rất tốt :

1 - Những chức năng chính của một chiếc điện thoại thể hiện một cách trực quan. Người dùng có thể cảm nhận thay đổi thời gian thực của các ứng dụng khác một cách nhanh chóng.
2 - Giao điện chi tiết bên trong rất tùy biến và tạo cho người dùng biết mình đang làm gì và trình tự tới đâu.
Realman225
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy là chỉ có symbian với bb os là đa nhiệm thật sự thôi sao ? Do em thiếu hiểu biết hỏi ngu một chút xin mấy bác đừng chém
Mỗi hđh đa nhiệm khác nhau bác à
Bác có thẻ tìm hiểu thêm thêm tin tại đây:
http://www.tinhte.vn/tin-tuc-su-kien-10/cach-thuc-hoat-dong-da-nhiem-cua-4-he-dieu-hanh-di-dong-hien-dai-405274/
Android thấy vẫn đa nhiệm ầm ầm mà bạn 😆

iOS cũng thế 😃)
hay thì có hay... nhưng nhìn lại thì giao diện RỐI MẮT quá... vẫn thix Android hơn 😁 iphone 4 muôn năm....!
Cảm ơn bài viết khá hữu ích
Thật tuyệt vời...chỉ có thể nói như vậy, bài viết rất chi tiết, thanks chủ top nhiều;)
^^! kết WP7 wá roài bán iphone + android mua mới dc ^^!Giao diện tiện thế còn gì! MS chả dại gì mà kô ngiên cứu cách sử dụng ng dùng cho nên họ quyết định tạo UI ấy
nếu chơi dc như xbox thì chỉ cần chuyển sang minihdmi giống N8 thì khỏi mua xBox nhỉ 😁
còn App thì kô cần nhiều chỉ cần hữu ích
Apple tự hào có 250k ứng dụng nhưng có bao 1h 1 iphone cài dc 500 ứng dụng đâu ^^! android ứng dụng miễn phí nhiều mà chơi hay bị quảng cáo nhìn gét sao sao ý
theo mình thì MS nên cần chất lượng hơn số lượng 1k app hay hưu ích là đủ
quy211
ĐẠI BÀNG
14 năm
Nhìn cái giao diện này thì e nghĩ là nó tốn pin lắm đây, nhất là mấy cái animation để lật trang này trang kia đó.
Nếu mà giao diện đẹp, mà không có ứng dụng nhiều như Android thì cũng chán, giờ lên cái Market place của MS chả có gì
mà cái nào cũng đắt tiền, hic. Chả biết bao giờ nó mới có nhiều ứng dụng như App store và Market của Android, hy vọng thôi.
nhutung
ĐẠI BÀNG
14 năm
thx bác chủ thớt 😃 thế này trên marketplace là phải mua ứng dụng rồi...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019