Tổng hợp về mobistar s01

lutienphong2012
26/7/2012 7:2Phản hồi: 299
299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lutienphong giúp mình cài thêm soft quay 1024 với
@congnghexityn Bạn cho gmail đi mình gởi vào cho.
Hãy like khi thấy bài có ích

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
gửi cho mình vào : congnghexityn@gmail.com
@congnghexityn Đã gửi rồi nhận được reply nhé !

cảm ơn bạn. Tớ cài rồi nhưng ko thu được tiếng, ko hiểu sao ?
@congnghexityn Mình vừa cài lại để test xem lại có tiếng hay ko như bạn phản ánh thì thấy thu tiếng rất bình thường.
Mình chỉ lưu ý bạn hãy xem có phần mềm nào đang hoạt động trong máy bạn ở thời điểm đó mà chiếm dụng mất micro hay ko. Ví dụ như phần mềm ghi âm, ghi âm cuộc gọi... đang hoạt động. Bạn hãy kill tất cả phần mềm nghj ngờ đã chiếm mất micro của hệ thống
. Chúc bạn tìm ra thủ phạm
các bác giúp em với. cái s01 của em bị lỗi thế này: em bỏ sim vào thì hiện lỗi sim tắt.bỏ vào khay sim 2 thì ok, em đã thử bật chế độ máy bay,ha restore lại may nhưng vẵn thế.tks nhiều
ai muon mua lai ko, jinnguyen114@gmail.com
tớ cài lại và thu được tiếng rồi 😁. Vụ sim sóng nhiều bạn kêu nhỉ, tớ chưa bị lỗi nghiêm trọng mất sóng, nhưng tối qua có việc đi chơi, khi ngồi trà đá rút đt ra thấy mất sóng vài giây, đang thắc mắc có phải cho túi quần sóng nó kém đi ko, hay đi xe nhanh quá sóng ko theo kịp :D. Cũng khá lo vì hôm mới mua máy, có một lần người nhà gọi ko liên lạc được, mặc dù máy để ngay trên bàn, sóng Viettel khỏe 5 vạch.
Các bạn có để ý 2 cột sóng hay chuyển màu xanh lá cây Green và màu trắng. Tớ ko hiểu đổi màu như vậy là nó có ý gì :D
- Vụ quay video thêm chi tiết nữa là máy tớ chỉ lên được 864x480 (16/9) chứ ko được 1024x480 như máy của lutienphong ???
- Dùng GO Launcher EX khi khóa màn hình, đợi tầm 1 phút, mở ra sẽ bị giật khá nặng, mất tầm 3-5 giây mới mượt trở lại bình thường. Chỉ bị giật trong trường hợp này thôi, có bạn nào dính lỗi này ko, cách khắc phục ra sao nhỉ ...
@congnghexityn Khi bạn xem trên đt thì độ phân giải là 852 x 480. Khi bạn test detail trên computer thì độ phân giải 1024 x 480. Đó mới đúng là của video bạn quay. Khi up lên youtube thì web báo 1024 x 480. Bạn tin ai? Tôi thì vẫn tin tưởng vào thông tin mà Window cung cấp. Android chỉ là đàn em của Window về nhiều phương diện

Lỗi 3g là bệnh kinh niên. Đừng mong sửa chữa. Hãy biết sống chung với bệnh tật

hoangnamqua
ĐẠI BÀNG
12 năm
bAN AK GUI CHO MINH PHAN MEM QUAY PHIM DO VOI EMAIL NAK
hoangnamqua@gmail.com
- minh xem trên Media Player Cinema thì báo 864x480 bạn ạ ???
- 3G đến hôm nay dùng mình thấy có hiện tượng báo ở thanh công cụ là "No Service" ở sim 1 (Viettel) sim 2 vẫn là Mobile, cột sóng màu trắng cả 2 sim. Nhưng mình vẫn nghe gọi nhắn tin OK, nhưng dùng Data được, Restart lại máy thì hết, 3G lại ngon, cột sóng màu xanh. Vẫn trong quá trình mới dùng nên chưa khẳng định chắc chắn, có thể do máy mình dùng nhiều, data 3G update cho Game liên tục, 3,4 ngày chưa restart lại, cài đặt, xóa v.v... nhiều nên cần Refresh cho nó 😁 ... Tự động viên là thế, hy vọng nó ko sao.
Vụ 3G thì nhiều cái để nói, nhưng nếu tắt sim 2 đi, chạy 3G sim 1 thì thoải mái, chẳng lỗi gì cả. Nếu mà để 2 sim online cùng lúc thì vào mạng tốc độ chỉ như 2G thôi, load mãi cái video ở youtude mà chẳng xong.
Với lại hôm qua máy mình tự nhiên đơ cái cảm biến tự xoay. Restart lại máy cũng không được. Mình shut down sau đó bật lại thì mới ok.
Nói chung là made in China + tiêu chuẩn China thì mình đành sống chung với lũ thôi, nhà nghèo mà, dù có mua IP, SS, ... thì cũng dùng 2 năm là chán.
Mình dùng con này vì nó 2 sim 2 sóng cho tiện. Nếu bác nào không có nhu cầu dùng 2 sim 2 sóng thì nên mua SS, hay HTC tầm 3-4 triệu là tương đương con này rồi, mà chất lượng thì tốt hơn.
- nghe một số bạn dính lỗi mà thấy lo, nhưng thôi cứ giữ gìn cẩn thận, ko rơi, ko va đập, up 1 ROM chuẩn thôi ... xem thế nào 😁
- sáng nay cài Asphalt 7, Fifa 12 mà ông bạn Desire HD lác mắt, ko nghĩ nó chơi mượt. WiFi + Bluetooth bật hết công suất, khè khè :D
@congnghexityn Bác cài mấy cái này có cần root máy không vậy?
nếu bạn cần một số Game đòi hỏi Remove bản quyền, thì phải Root mới chơi được. Máy mình đã ROOT rồi
Bác nào biết cách tắt cuộc gọi bằng phím nguồn không nhỉ?
@green1711 Em biết nè...

s01 có ghi cuộc gọi được ko các bạn nhỉ ?
@congnghexityn Có, được, ok

à, mình cũng mới tìm ra rồi 😆
Tình hình là khi mình xem clip trên web ví dụ như eva.vn hay các web khác màng hình clip đứng thảng chứ không xoay ngang như các máy android khác mình đã dùng .... có ai bị giống mình không? xin cách khắc phục , Coi clip thẳng đứng nhỏ xíu ah... chán 😔
@ilusphuong Bạn mở chức năng tự xoay màn hình bằng cách kéo thanh thông báo ( notification) ở phía trên cùng màn hình ---> bỏ chọn tắt xoay ở đó. Bạn vào web xoay ngang đt thì sẽ xem được ngang nhé

@ilusphuong Máy này chạy nhiều app ngầm nên hay bị như vậy. Bạn chịu khó vào Running rùi quét qua qua mấy cái về vạch xanh là dc.

Cảm thấy ko ổn thì nên đi bảo hành lại
Mình đã bỏ chọn và thữ chọn xoay cũng ko quay ngang, ko biết máy có bị lỗi, bạn thữ vào web eva.vn xem clip trên đó xoay xem có ngang đc ko, mình đã mò đủ cách hixx, xem youtube thì nó xoay ...
Thôi tiêu rùi , mình phát hiện máy mình ko xoay , ko biết bị gì nữa, giờ ra màng hình mở xoay ko xoay luôn , chứ ko phải rieng xem clip 😔( sao bây giờ
@ilusphuong Ko sao đâu. Tại bạn tắt xoay lâu quá nên nó tạm thời bị đơ. Bạn nên mở xoay để một thời gian, chạy một vài ứng dụng hỗ trợ xoay, ứng dụng sẽ kích hoạt lại xoay cho đt của bạn.
Hãy biết Like, thank khi tham gia tinh tế

Bạn có thể giúp mình phần mềm nào hổ trợ xoay nêu như nó bị hư , minh mơi mua hôm qua 😔
@ilusphuong Máy tôi đã từng bị vậy. Tôi khởi động lại máy, sau đó mở opera mini thì xoay lại bình thường

Có ai đã thữ đặt lại dữ liệu gốc của nha sx chưa? hôm qua mình đặt lại dữ liệu gốc , rút cuộc là khởi động máy không lên, dừng lại ở màng hình mobistar, may là con trong thởi gian 3 ngày nên đổi đc máy mới.
@ilusphuong Tôi đã đặt lại dữ liệu gốc 3 lần. 2 lần đầu bình thường. Lần thứ 3 tôi nhấn phím nguồn và volume - và kết quả là ko lên luôn. Tôi tháo pin khởi động lại. Lên rất lâu nhưng vẫn thành công. Bộ nhớ máy tăng lên 112 mb. Trong khi đó khi mới mua bộ nhớ có khoảng 50 mb thôi. Sướng ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019