Tổng hợp về mobistar s01

lutienphong2012
26/7/2012 7:2Phản hồi: 299
299 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc có lẽ tại vì cái máy đó mình xóa giao diện máy launcher nên nó không lên luôn, phải không bạn, đổi máy mới root nhưng ko dám xoa luancher của máy nữa nhưng giờ máy bị lỗi muốn đặt lại nhưng ko dám 😔 ,
@ilusphuong Tuyệt đối ko được xóa Laucher của máy nhé. Có 2 cái Laucher: Laucher Ex hay bị lỗi. Nên dung Laucher + ổn định hơn. Máy bạn đã root thì nên unroot trước khi restory Factory nhe

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
Máy mình đã xoay đc rồi , từ dòng install zip from SDcard trở xuống máy mình không có, chỉ có 4 dòng đầu trong recovery thì làm sao 😔
làm sao để unRoot hả bạn ?
@congnghexityn Trước khi root bạn backup cái rom cũ lại, rồi khi nào không muốn root nữa thì up lại cái rom đó vào máy là coi như chưa root mà.
Bạn có tắt chế độ xoay màn hình đi không vậy, nếu tắt rồi thì bật nó lên.
Hình như cái máy này thỉnh thoảng nó bị đơ đơ phần cảm biến xoay đấy, bạn à. Hôm trước mình cũng bị như thế, đang định mang ra bảo hảnh thì tự nhiên được, hoặc là tắt máy đi, rồi bật lên lại là okie đấy bạn.
Backup o dau z p oi.chi mjh vs.sao mjh root hoai may k dc.cai river k nhan j het.lam du moi cach lun r.hjx.co pro nao jup e k
em dang xai con s01 nghe noi s01 co the quay fim do fan giai cao, bac nao biet chi e dc khong a.
minh cug bj giong ban nhung minh dac lai du lieu goc thi het bi.
Máy mình xài moi dc hơn 1 tháng, nói chung rất okie. Các ứng dụng rất mượt. Thỉnh thoảng hay bị lỗi (chac do minh hay vao lauxxx) nhưng remove rồi cài lại là xong. Mình choi game contra4 3 tuần nay, nhưng cảm ứng vẫn rất mượt tại 2 điểm mình tiếp xúc thường xuyên, Máy không bị nóng như các dòng HK phone.
Các bro có ai biết cách bật lại cái Cảm biến tiệm cận để nó tắt màn hình khi áp đt vào tai không, máy của Gấu nhà mình lúc đầu thì tự tắt như thế nhưng mình reset factory nó lại không tự tắt nữa, làm Gấu kêu là toàn bị ngắt cuộc gọi do chạm má vào màn hình thôi. Thanks các bro trước
k tat dc dau bak oi
sao topic nay vang the nhi?
Mình mới mua máy được 2 ngày, sử dụng gói 3G MIU của mobifone ở Sim 1 nhưng chỉ sử dụng được mạng ở tốc độ thấp mặc dù ở trung tâm HN (toàn chỉ hiện chữ E không hiện chữ H), ai giúp mình được không?
@hehe_vl Bạn vào phần Cài Đặt>> Mạng Di động>>chọn sim kết nối 3G>>chế độ mạng>> chọn WCDMA(ưu tiên)/ GSM hoặc chỉ WCDMA
Mình mới dùng máy được 1 tháng, nói chung khá ổn. Tuy nhiên gần đây bị hiện tượng khi vào ứng dụng nghe nhạc và xem hình ảnh - ứng dụng có sẵn của máy- thì bị lỗi như sau:
-Với ứng dụng "Thư viện'' thì không thể đọc được các file ảnh chụp camera từ trước. Mình chỉ mở được một vài ảnh chụp gần đây. Khi mở foder chứa ảnh trong thẻ nhớ thì cũng chỉ đọc được một số ảnh gần đây. Các file cũ hơn thì mở không lên. Mình xoá các ảnh này đi thì sau một thời gian lại bị như cũ
-Với ứng dụng nghe nhạc cũng không thể quét các file nhạc trong máy. Mở ứng dụng lên báo không có file nào trong khi trước đó mình vẫn nghe nhạc bình thường. Vào folder chứa nhạc trong thẻ nhớ thì có thể mở file nhạc nhưng chỉ mở đc từng bài theo kiểu chọn nhạc chuông.
Có bác nào bị hiện tượng giống mình ko? Hiện nay chưa tìm đc cách khắc phục - hix. Lười đem bảo hành quá
Đang xài rất chi là ngon lành. Duy chỉ có Ram 512 quá yếu ^^
mình cũng đang sài em nay. cong nhận em no trâu thiêt, hôm trước giận bạn gai đập em no vao tường bin năp văn tum lum , cứ tưỡng em no ra di , ai lắp vao vẫn chày phà phà,
nktien90
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình mới mua em này được mấy ngày, đang loay hoay vọc phần mềm. Các bạn ai đang xài app gì hay chia xẻ cho mình với, trên Tinh tướng nhìu app quá, làm mình hoa cả mắt. Có mấy phần mềm mặc định như cafe, yahoo ménger... không gỡ được, bạn nào chỉ dùm mình với. 😔
ae nào lăn tăn thì nên mua nha giá rẻ nhưng xài good ... mình mới mua lại 1 e giá 1tr4 xài cực ổn hơn hẳn LG L3 ô bô đang dùng ... mình cũng xài qua nhìu dòn anroid cao cấp rùi nhưng xài e nì lại thấy rất hay tốt và hiệu năng cũng good so với giá tìn bỏ ra kaaa
bác chủ thớt cho em hỏi 1 tý ah. em cũng mới mua con mobistar s01 .theo cảm nhận của em thì mọi thứ về con này ổn cả chỉ duy nhất 1 điều con này kén chọn wifi quá? em dùng win 7 phát wifi mà dùng điện thoại serch không đươc? chỉ có ra quán coffe gần đó mới đc thôi (máy em chưa root) em ko dám root vì nó đang trong thời gian bảo hành. root rồi không bảo hành đc nữa thì chắc em chết mất @@!
@dancehh Mình cũng từng mày mò giống bạn, sau nửa buổi cài đi cài lại, thì vào rất ok. Bạn làm như sau:
1, nếu bạn làm theo cách chia sẻ wifi trong win 7 không dùng phần mềm (theo cách hướng dẫn của bác nào đó trên mạng) thì vào lại vào del nó đi.
2, Tải phần mềm ConnectifyInstaller1.2 về cài vào máy (tìm trên gl). (Mình dùng tốt ở bản 1.2, các bản khác không connec được).
3, chạy phần mề, cài đặt tên, mật khẩu, chạy....
4, bật wifi điện thoại, vào phần cài đặt wifi chọn thêm, điền tên và mật khẩu mạng wifi của máy tính vào. xong.
Mjh xaj dc gan 1thag ruoi r.faj noi la cuc tot vs cai gia bo ra.may chay muot.choi dc rat nhju e djh.may k ken game.tai game nao zja choi cug oke hjet.co 1so game cao cap thj e noi trag man hjh.nhug rat it xay ra.thay moi toi bo nho trog it wa.co 191mb xaj k da.chua dam root vj hoi pi yeu tim

Gửi từ Mobiistar Touch S01 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019