Tổng hợp Xperia Z Ultra: Giao lưu, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

tonnie
2/8/2013 11:0Phản hồi: 1.120
1.120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thấy stock áp gơ ra đuợc nhiều mà. Ko thì vào app manâger đóg băg nó lại là xong
co' ai root dc em nay chua.
thay tren xda root dc roi, co bai huong dan va link down lun. ko co time nghien cuu nen chua root dc.
ko biet ae tinhte ai chuot bach chua vay
Kiểm tra bằng antutu benhmark sao chỉ có được 31486 thôi nhỉ thua cả galaxy S4 bản HQ.
Còn ai muốn Root : Vào đây
@hoaianh2007 Cách này mình thử từ tuần trước rồi, hiện tại chưa root được

Còn 1 bác bên XDA đã nói là tự root thành công nhưng ko cung cấp file cần thiết để root, đưa ra hướng dẫn root vô cùng lằng nhằng và... chưa có ai xác nhận đã làm được

Mình cũng cố nhưng gần đến công đoạn cuối thì phải bỏ cuộc vì ko thể đi tiếp đến bước cuối
@nnq_mm bác xem các links này thử xem sao, có đầy đủ tool, system rooted file, nhiu bác confirm là root thành công và chạy mượt lắm.
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2405318
http://forum.xda-developers.com/showpost.php?p=44612882&postcount=15
@cuong44
Bạn cuong44 đưa cái link mà đã có từ trang truớc. Một cách root cổ xưa và gần như là lý thuyết để root mọi máy android với 58 buớc. Quá khùng
Haizzzz. Cái tôi nói phải bỏ cuộc vì ko thành công chính là nó đấy. Một huớg dẫn gần như dành cho lập trình viên, cần quá nhiều điều kiện kỹ thuật và phần lớn phải cãi nhau về lý tuởng. Đã thấy ai là đuợc chưa????

Sent from my C6802 using Tapatalk 4
@nnq_mm
Link bản đưa sao nhiều mục qua, em đọc ma ko thay root dau.
Mà bác root chưa vậy

Sent from my C6802 using Tinhte.vn
có chữ down load đấy
Có ai thấy ZU bị lỗi bàn phím tiếng việt, không thể gõ vần Ỡ (Chữ ơ có dấu ngã)
Có cung cấp file root ma, nhiều bác xac nhan la root dc va chay smooth hon do. Em dang on bang phone, toi ve em gui link len

Thực ra trên có người bán roi.
Nhưng không biết phải chínhhãng không nên em không dámmua, khoảng $25 đó

@cuong44 cái dây đó bán đâu hả bạn? mình thấy cái dock dk30 hôm qua tháo ra thấy hoá ra là các cáp nam châm lồng bên trong 😆
@ghost_recon_xxx link nè bác : http://dx-box.com/magnetic-charging-cable-for-xperia-z-ultra-xl39h.html
thực ra em nghĩ cái này mình tự chế cũng dc.
bác kiếm thỏi nam châm rồi canh mài sao cho vừa charging slot.
xong kiếm usb cable, mổ ra lấy 2 dây power, lấy mỏ hàng chấm thành 2 đầu tròn tròn nhỏ nhỏ vừa với 2 chân tiếp xúc ở charging slot của phone.
sau đó kiếm 1 miếng nhựa hay cái gì đó, dùng keo dán sắt dán thanh nam châm và 2 đầu dây này vào miếng nhựa nhỏ để cố định lại.
cái này tùy vào khéo tay của mỗi người thôi chứ ko khó lắm đâu, tại vì khi đưa vào là nam châm nó tự hít với nhau, chỉ cần 2 chân tiếp xúc khớp với 2 dây power của usb cable là dc.
sợi này chính hãng cũng 500k là ít. nếu chế dc thì khoảng 10k thôi.
em đang ở nước ngoài nên hơi bận tí. nếu ở vn thì sẽ tự chết rồi làm tutorial cho các bác.
kietbull
TÍCH CỰC
11 năm
Tình hình là phải nhanh chóng root được em Z Utra này để cài Titanium xóa bớt mấy cái linh tinh, Pin tụt nhanh quá mạng, để sạc 100% tới đêm rút ra bật Stamina, bật Airplane mode sáng ra còn 95%.
Cái dock sạc + khuyến mại = 1tr2 đc ko bác? Với cả bác cho cái địa chỉ đi a e còn biết. Bao da thì có màu trắng không e dùng ZU trắng
Bạn cuong44 mẫn cảm vậy à. 58 bước và đòi hỏi một lốc phải thao tác trên máy ảo hoặc linux... là quá KHỦNG, không phải KHÙNG, là do đánh máy trên bàn phím 1080 6.4" nên gây nhầm lẫn
Cái quan trọng là chỉ thấy mọi người xác nhận (trên lý thuyết) là đúng, còn thực tế thì ko thấy root được
Chẳng đâu liên quan bạn quay ta chỉ trích người Việt hay chỉ trích, ít chia sẻ làm gì, đọc xong mà chẳng buồn sửa lại
End all nhé
Mình ở ngoài bắc , chán thật
ZU đã được chứng nhận firmware mới (14.1.B.1.510) rồi nha các bác 😁
J
B ui sao minh chua thay trog may minh.hoi sang n chi thong bao la da co fw 475 cho zu thoy
@vuongchihieu Mới chứng nhận thoi bác. Còn phát hành thì phải đợi ít thời gian nữa. Cũng nhanh thôi.

@viettien_milo San cho minh hoi luon.ban 475 co it hao pin k b.ma sao minh update wa ota k dc
@vuongchihieu Mình thấy cũng bình thường. Mình update qua PC companion.

Cố gắng tập trung Root cho ZU, hy vọng là được
Nghe đồn z ultra bị lỗi màn hình trắng khi tắt mở màn hình....đang muốn mua mà nghe vậy nản luôn, không biết tỷ lệ bị có nhiều không?
@Happy car Nếu bác mua chính hãng thì ko lo, đc đổi máy khác.

huytruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@viettien_milo Z ultra chính hãng mới 100% BH12 tháng 15t600 sách tay 13t500
có nhu cầu alo mình, khuyến khích chính hãng
@huytruong Chính hãng thì được bác đảm bảo như thế nào, có hoá đơn công ty & giấy bảo hành chính hãng hay sao vậy bác?
huytruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Happy car Máy mới nguyên seal, BH chinh hãng , bạn vào hãng ktra chính hãng là được
May cua minh tu luc mua den gio khog co bi
Cho minh hoi may minh tu luc moi mua den gio chua update firmware.hien la fw461 ma minh thay hao pin wa..cqi stamina hinh nhu n k hoat dog.khong biet la ban 475 so voi 461 co tot hon khong
@vuongchihieu không khác j lắm mà có fw mới thì cứ up đi dùng bản cũ làm j có j mà phân vân đâu. với lại viết có dấu đi bạn.
lam_xman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuongchihieu Kg biet ban duoc bao nhieu nhi? Bac cho em loi khuyen....

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@lam_xman bác bán cái gì? Z hay N7000
lam_xman
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thay them qua. Co ai giao luu voi note 1 kg? Hang chinh hang. Vua het bao hanh. Du phu kien them 1 dock sac va pin 3500mah. Minh bu tien.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
@lam_xman bác bán đi mà mua 😆 giờ khó có ai xuống lắm, z ultra đang dùng phê 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019