Tổng hợp Xperia Z Ultra: Giao lưu, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

tonnie
2/8/2013 11:0Phản hồi: 1.120
1.120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chán quá . e dùng nửa tháng rồi , lỗi 2 con . cùng bị tình trạng không sáng màn hình .mua con mới vẫn bị tình trạng đó. chắc do lô đầu . Sony làm ăn mất khách quá :mad:
huytruong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới ra mua liền, có trước cũng khổ
Mình nghe nói up fw475 là khắc phục đc tình trạng trên
@vuongchihieu có nhiều trường hợp lên rồi vẫn bị bác ạ . điên thật
Chưa thấy phản hồi nào từ Sony, nếu mua máy mới thì khi bị lỗi này không biết có được đổi mới không hay lại bảo hành cù nhầy như kiểu HTC?
Video bên dưới cho thấy nhấn nút mấy chục lần, tắt máy mở lại vẫn bị lỗi, ghê quá. Đang muốn mua mà phân vân ghê..
http://vnreview.vn/anh-video/-/view_content/content/668085/xperia-zu-mac-loi-man-hinh-cam-ung
lam_xman
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Happy car N7000 bac a

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
lam_xman
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kg biet bay gio ban dc bao nhieu nhi? Bac cho em loi khuyen....

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
Đã root xong em C6802
@hoaianh2007 bằng phương pháp 58 bước ha bạn?
@nnq_mm đã review 1 bài rồi : http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-root-sony-xperia-z-ultra-c6802-fw-14-1-b-0-475.2160432/#post-39180057
@hoaianh2007 Mình đang kẹt ở bước 7, vẫn chưa thành công, bạn qua bên topic gốc xem gíup có miss chỗ nào không nhé

cuongking
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nnq_mm chưa cài đc driver, cài driver đầy đủ bằng hướng dẫn unlock blooloader trên trang SOny nhé
@cuongking Mình có tải cái này
http://developer.sonymobile.com/downloads/drivers/xperia-z-ultra-driver/
khi zu off cắm thành đèn xanh dương, vào device manager rồi browse đến driver nhưng nó ko nhận (mình xài win8) trong khi dùng Sony PC companion để up lên 475 thì vẫn bình thường
Phiền bạn cụ thể hơn xíu nữa

hôm nay mình bị lỗi này lạ, FW 475 nhé
máy dùng hôm qua đến giờ còn dưới 20% pin, để stamina, đang dùng bình thường, cắm sạc vào thì đèn xanh sáng và báo pin 100% luôn????

mình rút sạc ra cắm lại thì còn 99%, sau đó tuột từ từ xuống 95-92-78...

Mình rút ra cắm lại lần nữa thì tụt từ 75 xuống 65

Nghĩ chắc lỗi phần mạch đo dòng pin, mình khởi động lại, máy báo 17%, báo đèn đỏ sạc bình thường

Tất cả diễn ra trong khoảng 2 phút, dùng sạc zin. Anh em nếu bị thì ko nên để sạc mà khởi động lại nhé, lỡ chết luôn mạch pin thì khổ
tea1981
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nnq_mm
minh cung vua bi nhu vay fw 0.461.pin dung nhanh het ...hang ban la xach hay cty...​
@tea1981 hàng HK

up lên 510 ngon hết rồi
Suong roi.
update driver ở chế độ fastboot

tải fastboot + driver (http://d-h.st/BQI) sau khi tải về giải nén nó ra ta để ngoài màn hình. Tiếp theo chúng ta update driver cho máy điện thoại ở chế độ fastboot có thể nhận ra được máy. Ta tiến hành như sau: Nhấn Volume Up (Tăng âm thanh) + Cắm cáp vào máy tính sẽ nhận ra thiết bị bạn vào Device Manager,bạn sẽ thấy 1 thiết bị tên là S1Boot Fastboot trong phần Others.

Mọi người cho mình hỏi thời gian sử dụng pin của em này như thế nào nếu mà lướt web mà sử dụng wifi thì được tầm bao nhiêu lâu
1 ngày phải xạc, đợi FW chính thức xem thế nào
@hoaianh2007 k biết ngày chính thức là hôm nào bác nhỉ
thấy bảo khoảng 9.9.2013 cũng có thể không đến
@hoaianh2007 hôm nay thấy trên xda có người nhận bản mới nhất menu trắng và có x-reality rồi đó, đợi file ftf thôi
Tin
tin zui tin zui
chỉ đài loan TQ mới có thôi việt nam wait...
Mình yêu nhất cái menu trắg thôi. Menu đen và bảng thông báo đen là cái mình ko thik trên android

Sent from my C6802 using Tapatalk HD
@nnq_mm Minh thi nguoc b
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2422521
đây là file ftf các bác nhé, mình chưa thử, mình đang update trực tiếp qua sony 😁
@ghost_recon_xxx của bạn là bản taiwan à? bản TW có nhiều đồ chơi lắm
TW có up đc cho HK ko vậy
@nnq_mm máy mình bản HK, mình vào file build.prop chỉnh lại CDA 😁
nếu thích thì up đc đó chỉnh lại trong build.prop những chỗ khoanh tròn thành 1274-8738, trước khi up date bác nhớ re-lock bootloader. làm như này thì giữ đc data
@ghost_recon_xxx mình ko làm gì hết, up luôn, nghe gọi phà phà, giờ đang test
thích cái giao diện trắng
khác nhau máy hk và tw chắc chỉ là app cài thêm thôi, mình thấy có vài cái tiếng tàu xóa ngay và luôn ^^

Screenshot_2013-08-28-02-31-49.jpg Screenshot_2013-08-28-02-43-35.jpg Screenshot_2013-08-28-02-45-05.jpg Screenshot_2013-08-28-02-49-39.jpg Screenshot_2013-08-28-02-38-17.jpg Screenshot_2013-08-28-02-41-58.jpg
à nhớ re-lock bootloader nhé
Bản mới này lúc khởi động lại khá lâu mỗi lần mở máy mất hơn 2 đến 3 phút.
đc cái menu trắng có x-reality và chạy khá mượt. Lỗi tắt bật máy vẫn chưa được fix, bản trước 475 ko bị đến bản này 510 lại bị
@ghost_recon_xxx máy mình khóa sẵn rồi 😁 nói cho vuông là chưa biết cách mở

mình ko chọn wipe nên mọi data còn nguyên, up xong lên luôn ko chờ đợi

lỗi bật máy có thể do widget trên màn hình khóa bị lỗi (khi mở nhạc thì hay chớp và lâu lên hơn khi ko mở nhạc walkman)
Đã update lên FW510 của đài loan :
Root dc chưa bác @
@nnq_mm root qua cái 360 của tàu đc bác ạ, hơi sợ nhưng vẫn ok
@ghost_recon_xxx 360 của em nó báo thế này (nhấn vào nút root nó hiện lên cái bảng màu xanh nhỏ đó), bó chiếu với tiếng tàu

cái này có cần unlock bootloader ko và nhờ bác cho link hướng dẫn unlock bootloader cho sony ZU

Xưa nay toàn ios với htc, ss.
chưa xài qua sony nên ngu quá
@nnq_mm 1. Bước chuẩn bị:
Kiểm tra máy chúng ta có unlock bootloader được không ta nhấn: *#*#7378423#*#*
Chọn Service info>Configuration>Rooting Status:
Nếu máy ghi
Bootloader unlock Allowed: YES (Máy chưa unlock bootloader và có thể tiến hành unlock bootloader được)
Unlocked bootloader: YES (Máy đã được unlock bootloader)
Bootloader unlock Allowed: NO (Máy chưa unlock bootloader, muốn unlock được phải mua code để mở sau đó nó sẽ hiện là YES)
Chúng ta tiến hành tải fastboot + driver sau khi tải về giải nén nó ra ta để ngoài màn hình. Tiếp theo chúng ta update driver cho máy điện thoại ở chế độ fastboot có thể nhận ra được máy. Ta tiến hành như sau: Nhấn Volume Up (Tăng âm thanh) + Cắm cáp vào máy tính sẽ nhận ra thiết bị bạn vào Device Manager,bạn sẽ thấy 1 thiết bị tên là S1Boot Fastboot trong phần Others.

Nhấp đúp vào S1Boot, chọn Update Driver

Chọn Browse my Computer for Driver Software

2. Tiến hành
2.1 Lấy key unlock: Nhấn vào fim điện thoại *#06# để lấy số IM (ghi ra giấy nha)
Ta vào trang web của Sony tại đây
35765605111279http://unlockbootloader.sonymobile.com/
Ta tiến hành như hình:

Kick vào Start unlocking the boot loader

Tiếp đến chọn Continue

Chắc chắn là "Vâng, tôi chắc chắn"

Chú ý là tick vào 2 ô trên khi đó I accept mới được

Viết số IM đã ghi ra giấy vào đây (vứt đi số cuối cùng nha các bạn)

Lại một lần nữa ghi ra giấy nha Dãy chữ + số ở trên
2.2 Unlock bootloader
Ta mở fastboot lên bằng cách nhấn Shift + Kick phải vào trong thư mục giải nén fashboot
Chọn "'Open command window here"
Cắm cáp điện thoại (tắt máy rồi nha) + Nhấn phím Volume Up
Đánh dòng này fastboot.exe -i 0x0fce getvar version (0x0 2 số không, chứ không phải chữ O đã có rất nhiền bạn nhầm cái này)
nó hiện lên dòng này thì điện đã kết nối được với fastboot (it will return 0.5)
Ta đánh vào fastboot lệnh này: fastboot.exe -i 0x0fce oem unlock 0xKEY
KEY: Là dòng chữ số tôi bắt bạn chép khi lấy được từ trang web Sony
Chúng ta nhấn Enter (hồi hộp vì quyết định của mình) đợi cho nó xong thì máy bạn đã được unlock bootloader rồi đó, nhớ là trong quá trình nó unlock thì không được rút cáp nha, không được làm gì hết. Đợi nó báo là đã xong và xuất hiện một dòng đường dẫn yêu cầu dòng lệnh khác thì mới được thao cáp ra.
@nnq_mm bạn chình proxy sang ip Trung Quốc chưa,phải chỉnh mới root đc
@nnq_mm Ko cầ unlock bootloader nhé. Như bác kia bảo thì bác chỉnh proxy sang trung quốc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019