Tổng hợp Xperia Z Ultra: Giao lưu, hỏi đáp, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng

tonnie
2/8/2013 11:0Phản hồi: 1.120
1.120 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dock hàng phụ kiện chắc cỡ 200k thôi, dây sạc chắc cỡ 100k, cứ từ từ chắc có thôi. cái dock chỉ sạc mà hơn 1000k thiệt là vô lý
@nnq_mm Em hoàn toàn đồng ý với bác. Nếu cái dock này ngoài sạc nó kiêm luôn USB mở rộng và làm adaptor đổi MHL sang HDMI để truyền sang TV hoặc monitor có HDMI thì với giá 1tr2 em quất ngay ko cần suy nghĩ 😁
gamap
ĐẠI BÀNG
11 năm
con Z Ultra này có sẵn miếng dán màn hình k các, mình có cần dán thêm miếng dán màn hình k, Mặt sau nó cung bằng kính, không biết có dễ trầy k hén, có cần dán luôn mặt sau k
@gamap Dán hết đi bác. Có 150k 2 miếng (k002), dán cho yên tâm. Xài chừng vài tháng nếu trầy quá thì lột ra dán miếng khác vào, bảo đảm như mới luôn. 😃

Sent from my C6802 using Tinhte.vn
Đến hôm nay máy mình vẫn chưa nhận đc bản cập nhật. Trong khi mấy câu bạn sài hàng chính hãng đã có từ lâu r. Sôt ruột quá, có bác nào sài Z hong kong nhận đc chưa?
@o0Bạch_Long0o ZU HK vẫn chưa có update đâu bác à.

@o0Bạch_Long0o Chan ghe zay.minh cug dag doi dai xo luon
Tình hình là bác nào root dc chua vậy.
Con này to qua. Khong xai dc gdm gesture nên dùng 1tay khó quá các bác.

Root ngon nhưng gmd ko chạy. Mình chưa biết cách
@nnq_mm gmd là gì vậy bác ?
@ghost_recon_xxx "điều khiển tác vụ bằng cử chỉ" gmd gesture
@nnq_mm bác giải thích rõ quá 😆 cái này giờ mới biết
@ghost_recon_xxx http://www.tinhte.vn/threads/gmd-gesture-control-sai-full-man-hinh-cho-de-cung-phim-ao.2051587/
have fun
tonnie
TÍCH CỰC
11 năm
Comeback voi ae
maxneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em dang xai hang chinh hang update dc khoang 3 hom roi. Nhan xet qua thi kha la ngon nhung bi loi thinh thoang go phim ko co rung khoa may vao lai thi lai rung nhu thuong. Van de nua la ko go dc tieng viet cac bac a. Hixxxx. Ma mai chua thay tin tuc j cua em day sac nam cham nhi 😔
maxneo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dc cai bat stamina len pin trau vai
Ngay 9\9 rồi. Có firmware chính thuc thức chưa các bác.
Còn vụ root thì sao. Công nhận lúc trước xài samsung dc cộng đồng hỗ trợ nhanh. Sony bên xda có vẻ ko sôm tụ bằng. Ko lẽ sang note 3 sao

@cuong44 .510 là chính thức rồi mà bác?

tmn
TÍCH CỰC
11 năm
Sony nó tính theo giờ Mỹ nên phải 24h mới có FW mới
Máy em HK version nên vẫn chưa up chính thức. Chỉ up qua pc thôi. Tức là xài 510 bản taiwan ay.
Bản này lỗi quá trời. Bấm nút power để mở máy thì có khi nó đơ ra. Có khi chớp 1 cái rồi tắt xong 5s sau moi lên. Đôi khi cần gì gấp mà mở máy gặp lỗi này khó chịu lắm

@cuong44 k biết đến hôm nào bản HK mới có update chính thức vậy? em nản quá rồi .chờ mút chỉ:mad:
tmn
TÍCH CỰC
11 năm
Đang flash bản Stock 14.1.B.1.510 Taiwan rom. It is Deodexed and rooted:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2436604
Hỳ hục mãi mới install đc CWM
tmn
TÍCH CỰC
11 năm
Đã xong, fullroot luôn, hehe

@tmn Làm thế nào bác. Cho link va có gì khó khăn ko

tmn
TÍCH CỰC
11 năm
@cuong44 Thì cứ theo các bước của bác hoaianh2007 post ở đây: http://www.tinhte.vn/threads/root-cwm-twrp-recovery-unlock-relock-bootloader-sony-xperia-z-ultra-c6802-fw-14-1-b-0-510.2160432/#post-39180057
Sau đó boot vào CWM mà flash file rom zip thui
hqviet
CAO CẤP
11 năm
@tmn Bác up bản của Đài Loan ah. Bác có bản của VN ko?
tmn
TÍCH CỰC
11 năm
@hqviet Hiện mới chỉ có rom cook đã fullroot của ĐL thôi, 510 vietnam thì bác sửa file build.prop rồi cắm vào PC up qua Sony PCC là đc
Các bạn ở TP.HCM thu xếp thời gian tham gia offline Ultra nhé.
Free nước uống 100%, tham gia trả lời câu hỏi có quà.
Đăng ký qua email: traobaohuyentran@vienthonga.com

Sent from Sony Xperia Z®
Hiện tại là máy em root dc và chạy GMD ngon lành. Sử dụng 1tay ngon rồi, không cần phải với tới phím back xa xôi nữa.

:mad: có bác nào biết vì sao đến giờ ZU HKong vẫn chưa có bản update k?
@o0Bạch_Long0o Minh k biet up.cho hoai k thay co ota.buc boi wa minh cam may vao laptop.ai ngo up de et.b thu up wa companion di.de lam.doi ota bit bao gio
Ở Tp.HCM thì mua ở cửa hàng nào uy tín vậy các bạn (hàng xách tay nghen) và khi mua máy cần kiểm tra những j? Tại vì trước giờ mình chưa xài Android.
Của mình là bản nào vậy các bác. Các bác xem hình dùm xem có vấn đề gì không ạ. Với lại Pin các bác on màn được báo lâu vậy? Với độ sáng thế nào ạ
@ivan_n8 phien ban nam ơ dưới cùng đó bạn 14.1.4.b.510 do .
@dân cay nghe an Vậy máy mình bản hk hay TW vậy bạn, xem ở đâu để biết vậy
tmn
TÍCH CỰC
11 năm
Đã bác nào kết nối ngon lành tay PS3 dualshock lên e ZU này chưa? Mình đã test trên bản 510 nó cứ nhẩy loạn cả lên, ko hiểu tay cầm bị dính nút hay bản rom này lỗi?
@tmn Bạn ơi, mua cái tay cầm này ở đâu?
tmn
TÍCH CỰC
11 năm
@ivan_n8 Bạn qua nhattao vào box máy chơi game mà tìm mua, tay cũ ngon phải 500K, tay cũ hơn 90% tầm 250K.
Mua về nhớ tìm thêm cái cọng cab OTG, cắm cái tay vào ZU, vào Settings > Connection Xperia chọn PS3 Dualshock để nó nhận xong rút ra là chơi ngon qua kết nối Bluetooth
tea1981
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tmn Bạn cho hỏi. Có rung khi chơi không.
tmn
TÍCH CỰC
11 năm
@tea1981 Không thấy rung b ạ, hay tay của mình hỏng rung rồi 😃
Sao mấy bác không trả lời dùm e cái vậy 😔
Mà cái tay dual shock 3 mua ở đâu và thấy có mấy loại 123 là sao vậy các bác.?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019