Tool download truyện từ vnthuquan và convert sang định dạng PRC

haison8x
4/1/2011 2:49Phản hồi: 44
Chào các bạn.
Như các bạn cũng biết truyện tiếng Việt trên vnthuquan khá là phong phú, trong khi truyện mà đọc đươc trên kindle thì không nhiều. Do đó tôi đã làm một tool để download truyện từ vnthuquan và convert nó qua Kindle. Tôi muốn chia sẻ tool này cho những người đã mua kindle.

Link hướng dẫn và download
http://chomuaban68.vn/EBooks/Help/
44 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iebook
ĐẠI BÀNG
13 năm
The system cannot find the path specified.
sotak
ĐẠI BÀNG
13 năm
Link nè bác: http://chomuaban68.vn/EBooks/Help/Image/VNThuQuanPrc.1.0.zip
Tks bác chủ nhé, đã down rồi, chừng nào có thời gian sẽ thử 😁
cái vnthuquan.net chết nhăn răng từ lâu nay rồi, có vào được đâu
iebook
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đổi qua DNS của google để vào nhé
bác hướng dẫn cụ thể hơn tí đi
cách đây khoảng 1-2 tháng mình vào bình thường, giờ chẳng vào đc ở cả 2 nơi (office và ở nhà) nên cứ tưởng host nó bị die do hết tiền
iebook
ĐẠI BÀNG
13 năm
từ hồi facebook chặn mình chuyển qua GG DNS, rồi sau phải chỉnh cả file host
http://code.google.com/speed/public-dns/
tks iebook, mình làm đc rồi

nhưng ko hiểu sao facebook vẫn ko vào được
có cách nào để cảm ơn bác haison8x không nhỉ? trước giờ toàn hì hục copy paste truyện vào doc rồi convert sang prc để đọc thôi. Giờ có được tool này thì còn gì bằng nữa. :X:X
Không biết làm gì hơn ngoài cách ngả mũ cám ơn bạn vì chương trình này 😃
Tình cờ bên em cũng phát triển công cụ này 😁.
Sao a không cho download toàn bộ :D
ke970
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao em bấm convert thì lại thu được file htm nhỉ!
Liệu em không muốn convert sang prc thì có lấy được nội dung dữ liệu tải về dạng khác không ạ?
haison8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chào các bạn!

Mình rất vui khi được các bạn ủng hộ. Nhân đây mình cũng bật mí một chuyện mình làm lén, nhưng hi vọng các bạn không giận. Mỗi lần các bạn convert một truyện xong thì chương trình tự upload file prc lên trang www.chomuaban68.vn. Nếu bạn vào địa chỉ http://chomuaban68.vn/EBooks/ bạn sẽ thấy danh sách các truyện dã được up lên. Nếu có rồi thì bạn chỉ cần download

@kenshin1101 : Down toàn bộ là sao hả bạn. Down toàn bộ vnthuquan hả. Mình nghĩ là việc này không cần thiết vì có nhiều truyện bạn đâu có thích đâu. Có thể phiên bản sau mình sẽ hỗ trợ down nhiều truyện một lúc. Bạn nghĩ sao.
@kenshin1101 : Ah, mình hiểu rồi, các bạn muốn tạo thật nhiều file kindle prc để có gì chép cho khách đúng không? Mục đích mình tạo tool này để thoải mái đọc sách thôi, và cũng muốn chia sẻ với mọi người.
@ke970 : Uh đầu tiên mình down về một file html sau đó dùng kindlegen convert file html này qua prc. Có lẽ file html này có vấn đề gì nên nó convert không được. Bạn đang down truyện gì thế?
ke970
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em down truyện Biểu tượng thất truyền bác ạ. Kết quả chỉ cho ra file htm, sau đó em dùng trình Mobipocket Creator để chuyển qua prc.
Sau khi biết bí mật của bác thì em vào http://chomuaban68.vn/EBooks/ để tải prc về phải không ạ?
Cái này bạn nên nói rõ ra trên chương trình, hqua mình dùng thử thấy tường lửa báo động nên mình cũng thấy lạ, nghĩ là có cái gì đó đằng sau chương trình này.
Tuyệt vời, đã thử chạy rất tốt. Cảm ơn rất nhiều. Kiến nghị bổ sung tính năng chọn nhiều truyện để download cùng lúc.
Nếu lấy được cả cover và Table of Content nữa thì trên cả tuyệt vời
@ haison8x: trước tiên tks bác vì đã phát triển và chia sẻ 1 phần mềm "hữu ích", tuy nhiên có mấy ý kiến như sau:

- Cái dzụ upload kia là ko fair tí nào, bác cần nói rõ và cho phép người dùng chọn Yes/No để đồng ý/ko đồng ý (sử dụng chương trình hoặc upload/ko upload). Nếu ko thì nhìn theo 1 cách nào đó, phần mềm của bác có thể bị xem là spy/worm/trojan...

- Nên cho phép người dùng nhận được file HTML hoặc DOC thay vì chỉ PRC. Từ 2 file này convert ra PRC thì chỉ là chuyện nhỏ (dùng Mobipocket Reader, chưa đến 15s, kể cả những ebook vài MB). Tốt nhất là nhận được file DOC. Với những lý do như sau:

* Có thể chỉnh sửa, định dạng lại theo ý muốn
* Có thể thêm hình ảnh nếu cần (cái file HTML do phần mềm của bác tạo ra tự động cắt hết các hình ảnh trong ebook)
* Và quan trọng nhất, nhiều ebook dùng bảng mã Unicode tổ hợp (chẳng hạn như ebook "Những ô cửa màu xanh"), nếu ko convert sang Unicode dựng sẵn thì chép vào Kindle chắc chắn là ko đọc được, mà convert từ PRC thì rất là mất công nên tốt nhất là để ở dạng DOC

Vài ý kiến, hi vọng là bác cũng sẽ không giận:skip:
haison8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
@maihuu2001 : Chân thành cám ơn góp ý của bạn 😃. Mình sẽ chinh sửa lại
@vndnguyen : Theo ý kiến của mình, chức năng chính của chương trình là download truyện từ vnthuquan và chuyển qua dạng kindle prc.
Còn những vấn đề phát sinh khác:
- Bạn muốn download từ một nguồn khác như etruyen.com, mvatoi.com hay lauxanh.us ..... :smug::smug::smug:
- Bạn muốn định dạng khác như doc html ....:hot::hot:
- Bạn muốn make up cho cái file prc của bạn💣💣
- Bạn muốn đọc sách trên nokia, iphone, ....:running::running:
......... Và nhiều vấn đề nữa 😃

Nói chung nhu cầu của con người ta thì nhiều nhiều lắm, mỗi người mỗi ý, hihi có khi bạn cũng không vừa ý chính sản phẩm bạn làm ra. Nếu bạn có khả năng, mình sẽ share source code cho bạn, bạn sẽ phát triển lên 😃:devil::devil::devil:

Bản thân mình thì chỉ nghĩ mình làm cái gì có thể làm được, và tạm thỏa mãn nhu cầu

@all : Sắp tới chắc mình sẽ chỉnh sửa chương trình lại thêm 2 chức năng sau
1. Kiếm tra xem trên chomuaban68.vn đã có truyện bạn cần hay chưa. Nếu có rồi thì down thẳng trên đó
2. Hỏi xem bạn có muốn upload truyện lên chomuaban68.vn hay không
ke970
ĐẠI BÀNG
13 năm
Có lẽ bác nên thêm tính năng xuất ra *.doc bác ạ.
Cảm ơn bác!
vấn đề ko phải là "nhu cầu của con người ta thì nhiều nhiều lắm", mà là mình đang bám sát những nội dung như đề bài của bác đưa ra 😁

như đề bài của bác thì là file PRC dùng để đọc trên Kindle, nếu nó ko đọc được (do sai bảng mã) hoặc đọc được nhưng thiếu nội dung (bị cắt mất hình ảnh) thì cũng như ko, đúng ko ah? :D

Nếu như chương trình của bác tự động thực hiện đc những vấn đề này (đảm bảo rằng bảng mã luôn là Unicode dựng sẵn, và ko bị mất hình) thì file xuất ra là PRC thì quá tốt, người dùng cũng ko mong muốn phải thao tác thêm gì nữa cho nhọc thân, và khi đó file DOC cũng sẽ ko còn cần thiết:happy:
haison8x
ĐẠI BÀNG
13 năm

[MENTION=36504]vndnguyen[/MENTION]: Rất cám ơn bạn. Bạn vui lòng cho biết bạn convert truyện nào mà bị lỗi bảng mã?

@ke970: Mình thử down và convert truyện Biểu Tượng Thất Truyền và thấy mọi thứ đều ngon lành hết mà ;). Link down truyện ở đây http://chomuaban68.vn/EBooks/Uploads/Files/634298226624375000BieuTuongThatTruyen.zip
mình đã nói ở post trước rồi đấy, có lẽ bác chưa đọc kỹ, ebook "Những ô cửa màu xanh"

ebook này ko phải do mình convert mà thấy có sẵn trên http://chomuaban68.vn/EBooks/ của bác
Mình góp ý thêm tác giả là khi quét, đừng dùng multi-thread mà vnthuquan bị overload, cứ chạy từng single thread, làm quá thằng vnthuquan có cách chống đấy, kiểu như chống DDos
vietchovui
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cảm ơn bạn thật nhiều vì công cụ hữu ích!
Mình đang lo làm kiểu này mà bên vnthuquan biết được liệu họ có chặn tải bằng công cụ này không đây!
Mình xài Win XP SP3 cứ bấm vào nút tải truyện mới là báo lỗi Don't send, không biết là bị gì nữa?
haison8x
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn vui lòng chụp hình lại và gửi lên nha. Rất cám ơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019