[Tool jailbreak untethered 5.1.1 cho chip A4+5] Redsn0w 0.9.12b2 [updated]

character_boy
4/6/2012 17:57Phản hồi: 60
[Tool jailbreak untethered 5.1.1 cho chip A4+5] Redsn0w 0.9.12b2 [updated]
Hôm nay dev-team phát hành tool jailbreak iOS 5.1.1 redsn0w 0.9.12b1. Anh em down ở đây:

Các bác chú ý !
Mặc dù họ nói là không theo phương pháp DFU truyền thống nhưng mình cứ đưa máy về DFU để jailbreak untethered và ổn định cho cả máy actived và chưa active nhé.
Thân !

Hướng dẫn: (với cách không đưa về DFU - cách này nhiều người phản hồi lại bị lỗi, nhưng các bác cứ thử nhé).

Chúc anh em vui ! Thân.
Mọi câu hỏi xin để lại để có thể được giải đáp 😃
60 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái này có khác gì Jailbreak bằng Absinthe k nhỉ?
karltkkg
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Spellsinger413 Chỉ dùng 1 trong 2 thôi bạn nhé. giống nhau cả thôi quan trọng là bạn thích cái nào hơn và dễ dùng.
Thân
hay.em thjk jb = redsn0w cái này máy lock dùng đc k vậy
@ducthanhdbp Dùng được bác àh!!
Step 3: Click Jailbreak và đợi đến khi thiết bị restores sau đó resprings và logo Cydia xuất hiện trên Home Screen???
@VICKEY333 Mình dịch từ tiếng anh sang. Và lúc đó trên máy nó cũng hiện ra cái chữ restore đó 😃
Thế là cứ kích là nó tự chạy nư abthesin. Thế khác các phiên bản trước nhể??????
Có lẽ khác nhau về cách thức hoạt động và cách sử dụng tùy người
bản redsnow này đã jb unte chưa bác
@menofdark Bác đọc tiêu đề kia. Đã untethered nhé
với lại ip lock jb có cần phải active trc như cái absinthe kia ko , bác nào test rồi cho em ý kiến với :d
@menofdark Bác làm đi. Redsn0w hỗ trợ nhé bác
nhocjojo
ĐẠI BÀNG
12 năm
nói chung là redsn0w có nhiều chức năng hơn Absinthe chút ví dụ như tạo NO BB FW cho iPhone 4. Và chắc JB iPhone ko cần active iPhone. Chưa có máy để thử...bác nào test dùm cái nha
cái này có cần phải active máy trước khi jailbread không máy bác
merrouge
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này giống asinthe rồi. Phải active trước mới jb được nhé các bạn
nhocjojo
ĐẠI BÀNG
12 năm
@merrouge bạn test rồi hả? thường thì redsn0w ko cần active vẫn JB đc. nếu bạn test rồi thì thằng này ko khác gì Absinthe
merrouge
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhocjojo Đã test rồi bạn à
phải active trước mới JB dc à 😔
chuoi1437
TÍCH CỰC
12 năm
JU được cho 4S 5.1.1 không bác?
@chuoi1437 - bác thử thì biết ngay mà, nếu ko đc thì ta dùng absinthe cũng đc,
- 2 cái này 1 khác nhau là mấy nhuưng redsnow thì làm đc nhiều việc hơn.absinthe chỉ dùng để jb thôi. còn redsnow thì làm được hầu hết mọi việc. cái mình thích nhất ở bản 09.12b1 này là chức năng backup Unlock bằng Sam với những máy đã unlock = SAM trước đó. ko cần quá nhiều thao tác, chỉ bấm nút thôi và dợi. bạn nào quan tâm có thể tìm hiểu kỹ ở đây.
http://heaveniphone.com/threads/92267-huong-dan-unlock-bang-sam-voi-redsn0w-0-9-12b1.html?p=611604#post611604
tu4n
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhưng bản này thì có hackactive được cho các máy lock ko hả bác??? Chẳng lẽ với 4s thì cứ phải active xong mới được jb ư??
Máy mình đã nâng bb 4.12 có làm đươc k ban
mix6197
ĐẠI BÀNG
12 năm
thêm 1 cơ hội để anh em dọc
Thanks
đấy chính là cái hay của redsnow í, restore xong có thể jb để hackactive luôn, tất nhiên là đối với nhưng bác ko có sim nhà mạng để actice ;)
jb thì không liên quan đến BB của máy, bb nào cũng dc.
@cuongpolomo Thử chưa bạn . Nó cũng cần phải active trước khi JB nhé bạn . JB ko đưa về DFU theo cách truyền thống thì chả bao giờ hackative dc cả .

quoctin2610
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản này chỉ làm được cho ip4 thôi chứ 4s đâu có được đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019