Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Top Phần mềm hữu ích dành cho 8700 (links down )

Boycali
22/3/2009 13:45Phản hồi: 966
Top Phần mềm hữu ích dành cho 8700 (links down )
---------------------------​
Em đã tham khảo một vài bài của các bác bro trên diễn đàn và cảm thấy những phần mềm nhất thiết phải có trong bb 87 của em. các bác tham khảo nhé:​

01- BB Dict:
Đây là 1 chương trình rất hay và rất hữu ích trên Blackberry (BB),từ khi dùng BB đến giờ thì BBDict vẫn luôn theo mình,dữ liệu rất lớn và khổng lồ của nó luôn đáp ứng được mọi nhu cầu của bạn....!
Tải về tại đây=>http://www.mediafire.com/file/arheqe6aclh/BBdict_mrboss.rar
Nguồn: Thangthinh2011
ảnh minh họa:​

02- Ghi âm:
VR+:VoiceRecorder - một phần mềm phí bổ sung chức năng ghi âm cho BlackBerry. Tập tin ghi âm được lưu lại dạng MP3 và có thể gửi qua email nếu bạn chấp nhận trả phí mua bản quyền sử dụng.
Giao diện dễ sử dụng, thao tác nhanh gọn và bạn có thể ghi âm và phát lại không giới hạn độ dài với chương trình này.

ảnh minh họa:

PAPERIQ DIGITAL DICTATION là một phần mềm ghi âm cũng khá hay và giao diện đẹp.
Giao diện của phần mềm:

03- Black & White list
Bạn đã bao giờ bị một người lạ dội bom điện thoại lúc nửa đêm chưa? Hoặc để chế độ chuông im lặng, trong khi người yêu, hay sếp gọi đến mà không hay biết. Phần mềm ngăn chặn cuộc gọi Black & Whitelist sẽ giúp bạn giải quyết những vấn đề trên.
ảnh minh họa:

Quảng cáo

04- Lunar Calendar (phần mềm Âm lịch giao diện cực đẹp)
Xem lịch âm trên bb và đặc biệt có chỉ dẫn giờ hoàng đạo cho các bác nào thích mê tín nữa.
ảnh minh họa:

05- Mobilepocket reader
Phần mềm đọc sách E- Book định dạng PRC

06- Game:
- Đào vàng full:
Đăng kí theo hướng dẫn vào setting chọn mục cuối cùng bên dưới dòng main menu
nhập thông tin như sau:

Quảng cáo

REGISTRATION NAME: Veronica Anne Sarno
REGISTRATION CODE: MPEPZMWBBM
sau khi đăng kí là chơi tẹt:laugh8kb:
- Next
- Đặt Bom
ảnh minh họa:

Hãy bấm thanks cho bài viết của tất cả các thành viên mà bạn thấy hữu ích nhé ^^

Danh sách các phần mềm
update hàng ngày - Trang tham khảo, tải về

I. Ứng dụng, tiện ích:

1. berrybuzz - Trang 1
Báonhỡ các loại như cuộc gọi, SMS... bằng LED rất đẹp nhiều màu sắc
2. everyhour - Trang 1
Đổ chuông theo từng giờ, chuông rất giống đồng hồ quả lắc.
3. KeyMaster Trang 1
Gán phím tắt cho các application.
4. QW (QuickWhell) - Trang 1
gán phím giữa cho phím Enter (thay cho nhấn trackwell).
5. worldmagic -Trang 1
Xem giờ gần như tất cả các thành phố trên thế giới.
6. Xplayer Trang 1
Nghe nhạc rất pro, quản lý bài hát theo playjist...
7. Giả lập cuộc gọi phoney call -Trang 2
8. Ringz:- Trang 3
PM rung khi gọi điện đến 1 số nào đó và khi họ bắt máy chỉ cần cầm máy khi nào người bên kia bắt máy thì đt của bạn sẽ rung 1 lên báo hiệu
9-Document To Go v1.006 và PDF To Go 1.003(full)- Trang 3
Document To Go ngoài các tính năng như Document To Go có sẵn trong bản OS(đọc các file office) pm nâng cấp này còn cho phép bạn tạo file office ngay trên dt.
PDF To go cho phép bạn đọc các file .pdf (cái tên của nó cũng đủ nói lên rùi 😁:D:D)- Trang 3
10- Chụp ảnh màn hình bbscreen . Trang 5
11- Ứng dụng cho bb kết nối gprs: - Trang 2
chát, lướt web, xem thời tiết...
12.bluetooth transfer file:- Trang 8
truy cập vs máy khác qua bluetouth
13.EQO: - Trang 8
chat với nhiều account
14.eSMS_2.00_Full- Trang 8
: ký tự vui cho SMS
15.Fun4BB: - Trang 8
pm giả tiếng Oánh Rắm trêu ng khác rất hay ^^
16.samples_device_stopwatch- Trang 8
17. ReQall- Trang 10
-Phần mềm nhắc nhở công việc trực tuyến có thể dùng ở dạng text hoặc voice
18. Push mail cho BB bằng google mail
Bạn chỉ cần có 1 tài khoản googlemail là ok!- Trang 14
19. Document to go 1006 - Trang 13
Phiên bản mới nhất tính tới thời điểm này
- Phần mềm chuyển dụng cho OS 4.5 trở nên để đọc file word ,excel,PowerPoint.
- Sau khi cài bạn action để có thể tạo chỉnh sửa ngay trên BB
20. Check mail yahoo: Mới cứng cựa Shang mail V1.00- Trang 14
21. phần mềm đặt pass cho bb 8700 với giao diện đẹp và rất hay Trang 31

II. Games:

1. Game picachu- Trang 5
2. Link nhiều game hay 8700- Trang 5
3. CStrike mobile - Trang 11
Game này hay lắm, lúc bắt đầu có đoạn nhạc giống hệt haft life 1.1 luôn, chơi không dễ lắm đâu. he, em mới qua được có chục bài thui. Hic....
4. Game NEXT Pack 2 đã update. Tải tại trang 14 nhé

III. Thems:
1. Theme Sliver 8700- Trang 14
Cực manly, mang đậm phong cách của Bb 87 OS 4.5
966 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kuongkurt
TÍCH CỰC
15 năm
Xin thêm 1 phần không nên thiếu của 87 nhé
Bản đồ Emap 2.0.2
PS:Quên cung cấp luôn pass giải nén games Đào Vànglife2good2live mà bác Boycali quên k post cho anh em 😁
đào vàng cài vào nó ko chơi đựoc
bác đăng kí theo hướng dẫn là được mà. Bác vào setting chọn mục cuối cùng bên dưới dòng main menu
nhập thông tin như sau:
REGISTRATION NAME: Veronica Anne Sarno

REGISTRATION CODE: MPEPZMWBBM
sau khi đăng kí là chơi tẹt:laugh8kb:
Chơi ngon bác ạ. Đã thanks 😁
balanba
TÍCH CỰC
15 năm
Tôi xin gửi ké thêm vài phần mền nữa bác chủ 2pic nhá.
1. berrybuzz Báonhỡ các loại như cuộc gọi, SMS... bằng LED rất đẹp nhiều màu sắc.
2. everyhour Đổ chuông theo từng giờ, chuông rất giống đồng hồ quả lắc.
3. KeyMaster Gán phím tắt cho các application.
4. QW (QuickWhell) gán phím giữa cho phím Enter (thay cho nhấn trackwell).
5. worldmagic Xem giờ gần như tất cả các thành phố trên thế giới.
6. Xplayer Nghe nhạc rất pro, quản lý bài hát theo playjist...
Updet xPlayer 1.4: nghe ngọt ngào hơn, chạy nhiều định dạng hơn...
Lưu ý các bác khi cài berrybuzz, worldmagic phải đổi date/time.
Các cái còn lại đều miễn phí.
berrybuzz baonhocacloai.zip
everyhour-hen gio do chuong 0.92.rar
KeyMaster_V1_0_2.rar
QW.zip
worldmagic.zip
xplayer1.3.3.rar
xplayer_4.2 1.4.rar
mình đã làm giống bác này sao không đc nhỉ....? hay máy mình là 0s4.1 không sài đc?
Giờ m mới biết có pm QW (QuickWhell) đó, rất hữu ích. thank bạn.
@kuongkurt đúng cái mình cần, thank nha
fangzert
ĐẠI BÀNG
11 năm
@balanba bác ơi 😔( cho e key của worldmagic với... PIN: 203a1da7
Topic hay, đánh dấu phát 😁 .
topic hay lắm đề nghị pác mod dán lên luôn
anh em bỏ quên vi-chat roài 😁 tuy hơi tốn pin nhưng nói chung là ok
cái keymaster thấy cũng ko cần lắm vì BB có sẵn chức năng đó rồi :D
kaitokid205
ĐẠI BÀNG
12 năm
@linhsonnguyen E ấn phím q rồi,vào đấy gán ứng dụng cho từng phím rồi nhưng ấn phím ứng dụng nào cũng không được
datafire
TÍCH CỰC
12 năm
@kaitokid205 Bạn Allow hết trong Permission của nó chưa
@balanba Cái này quá tuyệt, để hum nào tét coi, nuôi ý định làm quả màn hình trống chỉ có hình nền hok thôi, ng` ra hok có ji sất, tất cả xài phim tắt 😁

- Cơ mà vẫn có 1 vấn đề là 8700 hok ẩn đc cái setting và cột sóng 😔, ẩn nốt đc 2 cái đó thì quá tuyệt :D, màn hình kiểu win 7 show hình nền :D.....Bác nào bít cách ẩn 2 ứng dụng đó thì chỉ e với :D
@balanba Bac cho em hoi.sao em cai keymaster vao roi ma khi vao chuong trinh ma minh ko an dc phim tat ma muon chay chuog trinh nao em pai nhan TW roi nhan "Run" moi chay dc
UPDATE thêm phần mềm dành cho BB kết nối GPRS

01. Opera Mini
Phần mềm hỗ trợ bb duyệt web rất nhanh và ổn định. giao diện đẹp, bắt mát và dễ sử dụng.
ảnh minh họa:

02. Vichat

Phầm mềm chát chít thông dụng và tiện lợi nhất trên Bb
ảnh minh họa:

03. YMtiny
Với YMiny, các bạn có thể thoải mái chát với bạn bè mà không phải lo nghĩ nhiều về pin và đặc biệt rất tiết kiệm gprs. giao diện đẹp và hỗ trợ sủ dụng nhiều tính năng mới lạ
ảnh minh họa:

04. BB Weather
Phần mềm dự báo thời tiết chính xác và chi tiết nhất cho nhiều tỉnh thành trong cả nước:
ảnh minh họa:

Hà nội: VMXX0006
Huế: VMXX0009
Hồ Chí Minh city: VMXX0007
Đà Nẵng: VMXX0028
Cần thơ: VMXX0004
Nha Trang: VMXX0029
Quy Nhơn: VMXX0013
Thái Nguyên: VMXX0015
Việt trì: VMXX0017
Lạng sơn: VMXX0023
Thanh hóa: VMXX0025
Vinh: VMXX0026
Trên đây là một số tỉnh thành mà mình đã tìm được. Các bạn có thể tìm thêm tại địa chỉ:
http://www.aspnetresources.com/tools/locid.aspx

Hãy bấm thanks cho bài viết của tất cả các thành viên mà bạn thấy hữu ích nhé ^^
Soft Vichat.zip
BBWeather_0.83.rar
opera-mini-4.2.13918-advanced-vi.zip
ymtiny(2).rar
cái này em chưa hiểu cách sử dụng lắm bác có thể hướng dẫn bằng hình được không những dòng description và shortcut key có ý nghĩa gì điền Location ID rồi nhưng không ok được em ở HN và chỉnh thế nào để nó chuyển sang hiện độ C
@Boycali làm sao chuyển đc sang độ C thế bác
@Boycali thế nào mà e cài cái
bibau
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vote cho pác này.

Topic này rất hữu ích, anh em nào có soft hoặc ứng dụng mới thì chia sẻ nhé.

thanks
bài viết hữu ích..................................
Có bro nào chỉ e cách xài cái phần mềm Track Wheel với, e cài vồ mà hem có được hjx
@cornered_90 ui cái này trên diễn đàn nói nhiều rồi mà bạn vào google cũng có mà bạn
PM giả lập cuộc gọi(ghi là dành cho pearl và curve nhưng em test trên 87 rất ok)
Cài đặt như các soft bình thường thôi sau đó bác chọn call 1 rồi chỉnh các thông số bên dưới:
Time:là thời gian bác muốn tạo cuộc gọi đến
Phone:số gọi đến.Nếu chọn ở ô thì là 1 số bất kì gọi đến còn chọn hình người bên cạnh là số trong danh bạ của bác
Ring:chuông reo khi có cuộc gọi đến(nếu chỉnh khác trong profile thì nó sẽ kêu khác)
Speech:cái này em chưa thử nên ko biết
Sau đo là cất điện thoại đi rồi làm việc khác đến đúng h đã định chuông đt sẽ reo
Chú ý là đừng out khỏi chương trình nhé nếu ko nó ko kêu đâu ^^!

Chú ý khi các bạn dùng PM này thì bra.ạn ko đc thoát ra
Mấy cái ảnh này em vừa test trên máy em xong ^^!
[​IMG] [​IMG]
PhoneyCallCurveFull.rar
em chỉnh âm thanh mà nó chẳng kêu gì hết. chỉ có cuộc gọi đến ko rung, ko kêu đã chỉnh cả chế độ kêu hoặc rung ở profile mà vẫn im lặng như thường. mong các bro chỉ giáo
Bạn ơi sao mình cài vào và cài đặt y như trong hình nhưng nó vẫn im re bà rè...trong mục chon nhạc chuông bạn hướng dẫn kỹ hơn một chút được không...mục chọn các số trong danh bạ cũng không thấy cái gì cả..thanks..
Mình vẫn dùng mà, bạn nhớ khi dùng PM này thì không được tắt nó đi, chỉ để ẩn thôi nhé, những thứ còn kại setup bình thường .
Mình cài được cuộc gọi nhưng khi có "gọi đến" thì nó im tr bà rè...khong rung cũng chả có chuông...Trogn mục cài đặt Ring thì bấm vào thì nó ra cái tùy chọn đuôi nhạc mp3,midi.....nhưng làm sao để chọn đường dẫn đến kho chứa Media của máy...Bầm vào chỉ thấy nó cứ hiện ra Store/store..càng bấm TW thì nó càng /store/store/../ mong thỉnh giáo
ere6083
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lenguyentung bạn ơi cho mình hỏi sao mình cài rồi lúc có ng gọi đến chẵng thấy rung hay chuông j hết mà chỉ thấy hiện thông báo có cuộc gọi đến trên màn hình thôi
có phải khi đi gặp mặt em nào "xinh" khủng khiếp thì mình dùng cái này để tạo 1 cuộc gọi đến đã định trước hỗ trợ cho kế chuồn hok bác?
Chuẩn ko cần chỉnh bác ah ^^!
Tạo 1 cuộc gọi lấy số của mama hay papa ý lấy cớ chuồn ^^!
chí phải luôn.e cũng thick cái công dụng này lém.thanks bác nha
quá hay, quá tuyệt. em mới zô nghề vớ được cái này còn quý hơn vàng😁. Thank bác chủ 2pic nhìu nhìu:angry6wn:
Nút thanks ở góc bên phải, phía dưới đó bác :angry6wn:^^
toppic quá hay, rất hữu ích cho những anh em mới như em, cảm ơn các bác.có phần mền giả lập âm thanh không các bác cao thử? em đang dùng symbian có cái này hỗ trợ rất đắc lực, chuyển sang BB thấy thiếu thiếu.
PM này ở đâu thế bác? e search nhưng ko thấy dùng với BB.😕
phần mềm này không dành cho bb bạn ạ. Rất tiếc:sad9cd:
vâng ạ, em đang dùng nó với Hệ điều hành Symbian S60 có tên là callcheater, khi chuyển sang dùng BB thì thấy ko an tâm lắm vì ko có nó hỗ trợ. mong các bác cao thủ tìm hộ . Thanks!
Tiếc thật!!! phần mềm hay thế mà ko được sử dụng!:sad9cd:
Supporters
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thank bác nhìu! Rất hữu ích cho em. Mấy bữa đi kiếm soft đỏ cả mắt!
Thêm mấy pm em hay dùng cũng thấy có ích
1-Ringz:pM rung khi gọi điện đến 1 số nào đó và khi họ bắt máy chỉ cần cầm máy khi nào người bên kia bắt máy thì đt của bạn sẽ rung 1 lên báo hiệu
Rất tiện khi ở chỗ đông người ko cần phải và giảm rủi do ung thư do đỡ phải ghé tai sát vào đt😁:D:D
2-Document To Go v1.006 và PDF To Go 1.003(full)
Document To Go ngoài các tính năng như Document To Go có sẵn trong bản OS(đọc các file office) pm nâng cấp này còn cho phép bạn tạo file office ngay trên dt.
PDF To go cho phép bạn đọc các file .pdf(cái tên của nó cũng đủ nói lên rùi :D:D:D)

PDF To Go.rar
Documents To Go.zip
RingZ.zip
KEY Docvuments2 Go 1.006.doc.zip
=========================================================
có licene của PDF to go không bác ơ! nó cứ bắt mình register?thank you
dr_khoa
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy em là 8700 cài OS 4.5
Em cài Document to go xong, mở ra ko được, nó thông báo là NOT FOUND DocToGoCommon. Ai giúp em với. Trong khi đó bản Document to go 1000 mặc định của BB thì hoạt động bình thường (nhưng chỉ đọc được word và slideshow)
bạn bật BDM lên remove cái Doccument to go phiên bản cũ ra rồi chờ máy khởi động lại.Khi máy đã khởi đọng xong cài lại Document to go phiên bản mới nhất vào ok thôi.
e xài rom 4.2, e cài document to go nhưng ko chạy được. e chọn excel to go nó báo là: error staring sheet togo: class 'javax.microedition.content.requestlistener' not found
mấy a giúp e với!
quá hay. phần mềm của bác Lenguyentung đã test qua 87 rồi thì anh em mình cũng thử xem sao. ko bít có yêu cầu thêm về bản rom ko nữa nhưng công dụng của nó thì thật tuyệt trong những tình huống nguy nan. thanks bác nhìu nhìu
Một bài viết rất có ích, em dùng 87x đã được mấy tháng rồi mà vẫn còn cài đi cài lại mấy cái phần mềm, ko biết nên dùng cái nào và nên bỏ cái nào. Đọc được bào viết này chắc sẽ có được định hướng dùng phần mềm hơn. Tks😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019