Topic chia sẻ kinh nghiệm cho 7130 !

reevemax
10/11/2007 10:7Phản hồi: 160
160 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các bac cho e hỏi .làm sao có thể cài font tiếng trung quốc cho 7130v đc ?
Chào cả nhà! Mình dùng em 7130g hàng T-mobile đã gần 2 năm nay rồi. Mà giờ mới biết về em nó một chút đấy. Mình còn không biết máy mình đang cài rom gì nữa. Mà vào đây đọc bài của các bác mới biết 7130g cũng nghe được mp3 bằng loa ngoài đấy. hix . Có bác nào nhiệt tình xem hộ và cài giúp mình không ? Thanks các bác nhiều!
ps: Máy mình dùng không bị làm sao cả, chất lượng rất ok, sóng khỏe, pin trâu, nhắn tin ko bị nhẩy phím nhé!
kute9x
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn ơi muốn biết rom thì vào about trong option í,thường khi mua về nó sẽ là rom 4.1,còn bạn muốn nge nhạc thì phải up lên 4.2 cơ vì 4.1 ko hỗ trợ media dâu bạn ạ:yes4lo:
cyanure111
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mới tham gia 7130G vào đây điểm danh phát nào.
Tình hình là sau khi dùng 7130G này xong ko còn ý nghĩ nào cho việc đi tìm máy chống cháy nào khác nữa cả. Thực sự quá ngon, nhiều ae cứ lăn tăn 1 vài lỗi của máy ko dùng là sao nhỉ mà những lỗi đó cũng không đáng kể, vì thử hỏi những máy đời cao có lỗi ko hay là hoàn hảo cả
phuc2lai
ĐẠI BÀNG
15 năm
tình hình là mới chia tay em 8700g chơi với em 7130c! bên 87 khi muốn chọn nhiều mục thì bấm num+scroll! sao em 7130 ko thấy phím num? muốn chọn nhiều file thì sao! muốn xoá bơt mấy tin nhắn cuộc gọi ko wan trọng chẳng lẽ phải thủ công xoá từ cái!
Thủ công đi bác ơi!
Sao bác lại xuống đời vậy? đang xài 87 mà lại chuyển qua 7130. Bàn phím đâu bằng con 87 đâu?
E cũng muốn mó máy BB 7130 nhưng không biết tìm ở đâu?
Từ Hà Đông nhà E ra đến chỗ nào bán BB 7130 uy tín nhất ạ?
Tks.
bạn hãy dùng phần mềm convert jetaudio Plus này nhé có thể chép được khoảng hơn 10 bài hát đấy
doilucbuon
ĐẠI BÀNG
15 năm
Em cũng mới tậu 1 con 7130G hôm qua đang dùng rom 4.2 . trước đó nghe mọi người phàn nàn vì nó nhảy phím quá. Thế là mới mua về phát em giành cho nó đúng 1 buổi chiều để luyện suretype cho nó. Gõ 3 trang của một cuốn sách vào. Sau đúng một ngày thì việc nhắn tin chát chít trở nên khá đơn giản nếu không muốn nói là nhanh!

Các bác cứ thử đi thì biết, không lẽ gì mà nó thiết kế suretype để làm khó mình?
toilatoik1
ĐẠI BÀNG
15 năm
Tăng dung lượng bộ nhớ cho 7130 lên 512mb

Có ai có ý tưởng chế tạo thẻ nhớ cho 7130 qua simcard không 😁
boy2men05
ĐẠI BÀNG
15 năm
mission impossible:rolleyes5cz::shocked7fl:
cái vụ này căng à nha, chừng nào chế tạo xong bác pm cái, em qua chụp hình lăng xê cho bác nè
hungmci
ĐẠI BÀNG
15 năm
mình có 7290 ,có ai có 7130 muốn đổi 7290 thì pm mình nha , mình sẽ bù thêm tiền . máy mình mới mua 1tháng còn cứng lắm. số phone :01695.222.070
thanks trước nhen
bạn nào mua Bb7130g thì alo cho mình, đủ phị kiện, pin 3 ngày, phần mềm mình biếu tặng ( nhwos mang USB) đi , hoặc mình sẽ ghi đĩa CD cho anh em tinh tế!
fix: 850k cho 1 con máy chất
call: 01688772668
mấy bác cho em hỏi chut!
em cug đag xài con 7130. nếu em dùng os 4.1 thi chẳng sao, nhưng khi dùng os 4.2 thì nó hay bị reset máy. bác nào có cách khắc fục thì chỉ cho em với. thanks
Bác thử up bản ROM 4.2 khác xem thế nào. Em khuyên nên up đúng bản ROM của hãng điện thoại mình đang sử dụng thế là tốt nhất.
Cho mình hỏi!

Có bác nào biết cách ẩn tin nhắn của bb 7130g ko?chi giúp em với. Trước đây em cũng làm rồi,mỗi lần vào hộp tin phải ấn ALT+S thì mới hiện tin nhắn,như thế tiện lắm
Bác nào biết chỉ em với nhe,Thanks!
Cac bac oi cho em hoi. Em vao options-->securityopsions--> certificates roj em xoa het nhung muc trog do dj. Theo cac bac lam nhu the co anh huong gj khong ah. Em dag dung 7130g
ai mua 7130cingular hàng xịn. pin+ sóng tuyệt vời miẽn chê. ah vỏ còn rất đẹp. giá 900k ai cần pm 0934. 685668.anhsangdoitoi312003@yahoo.com
7230 -> 8700g -> 8100 -> 8320 enter
các anh cho em hỏi tí
con 7130v của em lam sao mà khi nhận tin nhắn có số +84 o đầu là nó lại ko hiện tên.
Anh nào biết chỉ cho em cách sửa với
Thanks các bác nhé!
cảm ơn các bác nhiều lắm. em mới dùng đc một tuần rùi . thấy củng hay hay
các pác cho e hỏi cài reader trên 7130 thế nào thế? Tiện e cũng hỏi thêm e đăng ký GPRS cho BB7130 mà không xài được.bác nào xài GPRS rùi chỉ bảo e với.e dùng mạng VIETTEL.thanks các pác nhìu
GPRS:
Options/ Advanced Options/ TCP.
Dòng APN: v-internet
còn lại bỏ trống.
===> save. Restart.
Cài opera để vào web nhé.:yes4lo:
mag. Viettel thì vào http://www.vietteltelecom.vn/mobile/gprs/2008/07/2086/ đăng ký 1 cái nick , kích hoạt - đăng nhập : bọn nó có hướng dẫn cụ thể luôn, có cả thông tin giá cước ...dễ mà
Options/ Advanced Options/ TCP.
Dòng APN: v-internet
còn lại bỏ trống.
===> save. Restart
khi nào mà cột sóng trên máy có chữ Edge là được
em tải nhạc qua blu bi nhầm nhạc có đuôi .vma mà giờ ko biết làm thế nào để xóa nó đi đc. Bác nào biết chỉ em cái nha ....!
Vào media/ringtones ấn Trackwhel chọn explore thì sẽ thấy thôi.
Hoặc cắm vào máy tính, bật BDM mà xóa đi :laugh8kb:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019