Topic chính thức Mobell S98(Review,Root,Rom,App..)

togo1
9/8/2013 13:42Phản hồi: 115
Topic chính thức Mobell S98(Review,Root,Rom,App..)
Tình hình mình mới tậu em này đc hơn 1 tuần cảm thấy rất hài lòng,nên muốn lập top này để anh em ai dùng con nào vào chia sẻ để nó tốt hơn
Theo mình biết con này cùng nhà với cơn Qmart pad(micromax a110)còn S98 nhà mình là (micromax a111) và còn 1 tên gọi nữa là Mito A355..Sao đây mình làm bài review trước

Bộ sản phẩm gồm: Thân máy, Pin, sạc, tai nghe, Flip cover, Sạc dự phòng, sách hướng Sở hữu thiết kế đẹp với màn hình lớn 5.3 inch cộng với vi xử lí 4 nhân mạnh mẽ và

camera HD 8MP BSI, Mobell Grand Pad S98 là sự lựa chọn không thể bỏ qua nếu bạn đang muốn chọn một chiếc Galaxy Note nhưng chưa có khả năng tài chính. Hiệu năng hoạt động và camera chụp ảnh là 2 yếu tố chắc chắn sẽ làm hài lòng bạn so với số tiền bạn bỏ ra, với đặc điểm nổi bật:

Màn hình:
FWVGA, 5.3", 480 x 854 Pixels
CPU:
Quad-core 1.2 GHz, RAM: 512 MB
Hệ điều hành:
Android 4.1.2 (Jelly Bean)
SIM:
2 SIM 2 sóng
Camera:
8.0 MP, Quay phim HD 720p@30fps
Bộ nhớ trong:
4 GB
Thẻ nhớ ngoài đến:
32 GB
Dung lượng pin:
2100 mAh

Thiết kế tinh tế

Mặt trước chiếc Mobell Grand Pad S98 nổi bật với màn hình cảm ứng rộng đến 5.3 inch chiếm gần hết không gian máy. Viền màn hình máy rất mỏng khiến máy nhìn rất đẹp và sang trọng không kém những smartphone cao cấp khác. Những nét bo tròn tinh tế ở các góc máy khiến cảm giác cầm máy trên tay rất thoái mái, điều này đặc biệt có ý nghĩa đối với một chiếc phablet màn hình lớn như Mobell Grand Pad S98.

Thiết kế đẹp Pin ổn mình mở Wifi 24/24 lên mạng lước fb thường xuyên,nhưng vẫn tới khuya mới hết pin,còn nghe gọi nhắn tin lướt web ít chút thì đc 1ngày rưỡiMobell Grand Pad S98 được trang bị bộ vi xử lí Qualcomm 4 nhân xung nhịp 1.2Ghz, 512MB RAM và 4GB bộ nhớ trong (có hỗ trợ thẻ nhớ ngoài lên đến 32GB). Chạy trên nền Android 4.1.2, máy cho khả năng xử lí rất mượt mà, nên khi lước web chơi game rất mượt đã test game MC 4 ,Asphalt 7 và read football 2013 tuy vào hơi chậm nhưng chơi rất ngon3G mình ít xài những thấy cũng ổn định còn Wifi theo mình bắt sóng rất mạnh và nhanh

Thích nhất là chức năng ảnh ọt của em nó,Camera 8MP BSI Autofocus cùng đèn Flash LED kép,Camera cảm biến BSI (Backside illumination – cảm biến tương tự như camera của Galaxy S4),Chụp rất đẹp kể cả ban đêm,2 đèn flash sáng,và nhiều chế độn chụp ảnh rất thú vị,tự động chụp macro nếu để cự li gần.và có khả năng quay phim HD 720p. Camera trước của máy có độ phân giải lên đến 3MP, thuộc hàng cao nhất trong làng smartphone hiện nay

Quảng cáo

Quảng cáo

Mình ko có time nên rất ít chụp anh nhưng rất hài lòng về em nó
Rom hiện tai thì cộng đồng chưa nhiều nên rất ít rom
mình chỉ biết bên trang nước ngoài có 3 bản Rom cho em nó nhưng chưa thử
các bạn tham khảo tại đây nhé
http://www.moulnisky.com/index.php?dir=Micromax/A111/
Có gì mình update thêm sau nhé,mỏi tay quá rồi 😃
115 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

togo1
ĐẠI BÀNG
11 năm
anh em ai nói xem phim ol hơi mờ thì mình xin giải thích chỉ xem trên youtube là bị hơi nhòe màu thôi,còn xem trên các web phim thì rất ngon nhé,mình đã có cách khắc phục con net trên yb là các bạn tải app tubemate về khi xem có cho bạn chọn định dạng video nên xem rất net nhé.mình đã thử và thấy rẩ hiệu quả
@togo1 mong bạn hướng dẩn cụ thể hơn mình làm mãi không được
togo1
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://www.4shared.com/zip/UEM4sEWR/S98_V19_Root.html?
rom v18 ko có tiếng việt up xong tải framaroot 1.6 về root oki
@togo1
mong bạn hướng dẩn cụ thể , chi tiết hơn mình làm hoài không được

thank nha
- chê 1 điểm Ram 512M, chịu thật.Bạn thử chạy Opera Mobile mở tầm 5 tab dạng Desktop, rồi dùng phím Home thoát ra, vào Game nặng cỡ Fifa 2012, iron man 3 xem nó xử lý ra sao ?

Sent from my Mobiistar Touch S01 using Tinhte.vn
togo1
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng chrome thôi cũng mở nhiều tab rồi vào asphalt 7 chơi cũng ngin lành
Có mem nào biết cách tắt âm chụp ảnh và cài máy chỉ ở chế độ 3G không? Chỉ cho mình với.Cảm ơn nhiều..........
togo1
ĐẠI BÀNG
11 năm
tắt âm chụp ko đc đâu bạn dùng camera360 hau siêu camera đi ngon lắm ko có tiến chụp
còn chỉ chế độ 3g bạn vào chỗ cài đặt sim chỗ sim 1 chọn only 3g hay umts la đc
làm sao để gở bản V3 và up bản V18 đây các bạn .... ????
togo1
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản tải rom này về http://www.4shared.com/zip/UEM4sEWR/S98_V19_Root.html?
chép vô thẻ nhớ,xóa bỏ bản v3 trong thẻ nhé
rồi up như bình thường
volume + và nguồn đợi 5 phút xong
jandc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@togo1 Bạn có thể chi tiết hơn cách up cái rom này không mình tải về rồi nhưng chưa up rom bao giờ nên không biết làm thế nào cả. Bạn nào kinh nghiệm up rom rồi chỉ với lần đầu dùng Smart phone nên chưa "khôn" được ^_^.
togo1
ĐẠI BÀNG
11 năm
xong tải framaroot về root nữa là oki
framaroot mình tìm trên play.google.com thì hok thấy, chỉ thấy es file va titanium thui ah
mình thấy bản này giống với V3 nhỉ
togo1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tìm trên gg cho nhanh.khác ở chỗ nó root đc..cảm nhận mượt hơn chút
hình như theo mình biet' dc có thể tăng ram cho micromax ... mình có app mà hok bik làm @@
togo1
ĐẠI BÀNG
11 năm
có nhưng ko khả quan lắm,bik cách use cũnng sẽ đủ dùng thôi
ram máy bạn nó để là bao nhiu
giang27t1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cố lên tí nữa paladin chất hơn :d
togo1
ĐẠI BÀNG
11 năm