Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic cho K-touch H888 và H889!

thanhnhut
7/12/2009 18:2Phản hồi: 755
755 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

her her, mình dùng con h888 cày xong phim đại chiến chó mèo 2, the suite life of zack and cody (coi phụ đề đàng hoàng), ai cũng có tết, camera công sở (Đang coi đến tập 230), những phóng viên vui nhộn (đang coi đến tập 110), bộ tứ 10a8 (Coi đến tập 60 thì bỏ), Tam quốc diễn nghĩa (bộ cũ, đang coi đến tập 25), Bạn tôi là marsupilami (Đã xong), Vịt donnal (5dvd đã xong), pucca (50 tập đã xong) với mấy cái video hài hoài linh, hướng dẫn tùm lum nữa 😁, coi định dạng .mp4 nên nét chỉ có điều khi coi phim hành động thì lag lag thôi (Số phận máy yếu đành phải chịu). Các bạn muốn converte thì dùng chương trình Allok video to mp4 converter. Chương trình này chạy rất nhanh, đặc biệt với máy có chip lõi kép vì trong mục tùy chọn của máy các bạn có thể chọn số lõi cpu ctrinh có thể sử dụng. Còn thông số các bác có thể chỉnh như sau: Output Format: mp4-mpeg-4 video format (*.mp4) Video quality: Good (nếu phim phụ đề thì High hoặc Superb nhá) Audio quality: 120 kbps là ok video size 216x176 (chỉnh trong chỗ custom nhá) xong thì nhấn convert thôi, các bác có thể cho vô 1 list 20 file video đợi nó converte từng file 1 đỡ mất công add từng file. Đây là vài file cho các bác xem chất lượng (chất lượng video qualty chưa phải là superb nhá vì thuyết minh mà) :D Marsupilami
Tập 1: http://www.megaupload.com/?d=5E5KA38E
Tập 2: http://www.megaupload.com/?d=SB28JUMT
tập 3:http://www.megaupload.com/?d=5LO4DFPT
Tập 4-5-6:Dow về giải nén ra nha: http://www.megaupload.com/?d=Z0E5RX7V
Gila
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình mới mua con H877, về vọc thế nào giờ mỗi lần gọi là hiện ra "lỗi kết nối", nhận cuộc gọi thì bị "kết nối thất bại". Đã thử sim Mobi vs Vina, ko biết bạn nào có kinh nghiệm lỗi này giúp đỡ mình với! Cám ơn nhìu!
b1win
TÍCH CỰC
13 năm
ghi am h888

]ai biết cài đặt ghi âm cuộc gọi của H888 ở đâu ko chỉ mình voi? cảm ơn
uhm de ma trong luc dang goi ban nhan vao option rui chon ghi am la dc ah
chua ban thanh cong
Các bác có vẻ hơi đề cao chiếc điện thoại này rồi thì phài
Sự thật thì sau một thời gian sứ dụng
Nhận xét
Máy bền, tiền nào của đó, nghe nhac, nt thi nhanh het pin, pin 1100 nên xài lâu sao được. Lỗi ola trắng màn hình ko khắc phúc được
Chụp hình và quay phim thì cứ coi là vứt đi, để làm cảnh thôi
xem phim ko dep cho lắm. Còn các bác conver chuẩn cho nó, thì điện thoại nào chả thế, conver chuẩn cho điện thoại nào, điện thoại đó không coi good mới lạ
Cài ứng dụng nặng sẽ bị dựt, nhất là từ điển, tốt nhất là đừng cài, cài vô vào sử dụng, đợi dài cổ . Tiêu biểu cái operamini, lướt web giật, ấn nút -> mà 1, 2 s sau mới thấy màn hình nó qua. bí lắm cần kiếm thông tin nào mới xài opera, chứ lướt web giải trí thì xì trét thêm thôi, Ola mà cài mấy cái phiên bản mới nhất, phải nói là siêu giật, chỉ xài đựoc phiên bản ola cũ,thi không giật
nghe nhạc bình thường,
Điện thoại cũng bình thường, ko chê cũng ko khen, tiền nào của nấy
Ây chà, ai biểu bác xài ola làm chi, xài shmessenger năm thì mười họa mới trắng màn hình 1 lần, còn cái ola màn hình trắng thì sao không khắc phục được, bác cứ để đèn màn hình sáng hoài thì chả bao giờ trắng màn hình cả, không thì nhấn nút OK ngay chỗ nhập văn bản để hiện ra màn hình màu bạc rồi đèn màn hình có tắt thì cũng chả sao. Còn lướt web bác xài opera mini làm chi, bác xài UC web vừa giao diện tiếng việt lại chạy khá nhanh. Còn từ điển, e đảm bảo với bác là không, chậm, dò từ vựng mất 15-20s là có, 124000 từ, giải nghĩa đầy đủ, nếu bác không tin e cho link bác download về mà test:1copy file .jar vào thẻ nhớ rồi tiến hành cài đặt. Vì dung lượng file lớn nên thời gian cài đặt khá lâu ( 5 phút đến 15 phút ) nên bác kiên nhẫn chờ đợi nha! Tiến
trình cài đặt dừng lại ở mức 58% khá lâu nên bác đừng tưởng đứng máy mà tắt đi đấy!
ĐỌC KĨ HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG TRƯỚC KHI DÙNG: Sau khi chạy chương trình bác nhấn nút giữa ( nút hình vuông màu den nằm giữa 4 phím điều hướng ) 1 lần sau đó nhập từ cần tìm sau đó nhấn tiếp phím đó 2 lần nữa là trở về màn hình như lúc mới đăng nhập rồi nhấn phím hình ngôi nhà ( phím để vào menu ) đợi khoảng 15-30 giây sẽ có nghĩa từ bạn cần tìm nếu không có từ cần tìm nó sẽ đưa ra những từ gần với từ đó nhất để bác lựa chọn
Download: http://share.megaplus.vn/dl.php/2881093
Nói túm lại là bác góp ý là đúng nhưng tại bác chưa chịu tìm tòi soft cho nó thôi :giggle:
Bác nói cũng đúng. Mình thích xài Ola vì cái mạng xã hội của nó, quan trọng hơn là ola có cái từ điển,Còn cài từ điển mà tra từ đợi 15 20s, thi em đợi ko nổi, học av mà đợi như thế, chịu hok nổi
để em cái cái Uc web vô xem nó thế nào, thích nhất lướt web mà cái opera chơi ko đc, đâm ra buồn với cái điện thoại này hẳn,
Túm lại mình ko nên chê bài cái đt này nhiều, đang cố mà khắc phục, xài triệt để nó
Cái đt mua 830k phải ráng xài cho hết 1 triệu =))

---------- Post added at 01:30 AM ---------- Previous post was at 01:27 AM ----------

Ah, còn việc nữa. Bác nào mò được cái phần mềm nào nghe nhạc cho cái điện thoại này không, nghe hay nha, ko lag cho lắm, chứ cù chuối quá thì nghe cái mặc định của nó cho rồi
Các anh có câu hỏi thì hỏi em jup đở cho nhé mạc ju em kôg dùng máy này nhưng em cg hiểu chút it! Nhé nếu có câu hỏi cứ hỏi em nhé chác chắn la em piêt

---------- Post added at 01:00 PM ---------- Previous post was at 12:51 PM ----------

Các anh có câu hỏi thì hỏi em jup đở cho nhé mạc ju em kôg dùng máy này nhưng em cg hiểu chút it! Nhé nếu có câu hỏi cứ hỏi em nhé chác chắn la em piêt! Vì em dùg con qmobile m55 cg có chức năng jóng con ktouch vấy nếu có thác mác cứ hỏi em đây nhé

---------- Post added at 01:01 PM ---------- Previous post was at 01:00 PM ----------

Các anh có câu hỏi thì hỏi em jup đở cho nhé mạc ju em kôg dùng máy này nhưng em cg hiểu chút it! Nhé nếu có câu hỏi cứ hỏi em nhé chác chắn la em piêt! Vì em dùg con qmobile m55 cg có chức năng jóng con ktouch vấy nếu có thác mác cứ hỏi em đây nhé
bác nào cho mình hỏi làm sao để xóa mấy cái ứng dụng java của h888 cái, mình ko dùng mấy cái ứng dụng đó nên mỗi khi cài mấy game nó lại bảo "số lượng cài đặt vượt quá cho phép" h ko biết làm sao xóa
Hehe, thì bác cứ dùng thử đi, 15s-20s là quá đát, bác cứ dùng thử đi là biết.
@chovansin: Để xóa thì bác chọn Java cần xóa ròi nhấn Option -> Delete. CÒn bác muốn xóa hết thì vô Menu -> settings -> Restore factory settings rồi nhập mật khẩu (mặc định là 1122 nhá) rồi để nó reset máy là cái soft bay tóc ;)
Có được đâu bác ơi. vào java bấm ok chỉ hiện ra khởi động, cài đặt, thông tin, chế độ mạng, chứ làm gì có xóa đâu. còn vô cài đặt khôi phục cài đặt khốc cũng đâu có được đâu, khôi phục cài đặt gốc xong, nó vẫn giữ nguyên mấy trò đó àk
may caj nhu !bolt , opera , xep gach ,ola 3 ! thj xoa k dc roi caj do la mac djnh roi ! reset lai thj chi xoa dc may caj ma ong tai ve thoi ! da~ reset roi thj reset vai lan di ,chu 1lan co khj chi caj dc 2.3 caj jar nua ah !luc moi mua tui caj dc gan 20 caj tu tu giam xuong reset lien mien luon ! riet bjo chan roi !chj tai 1vai caj thick de danh luon !
nghe noi caj UC wed cung hay ma lam bjeng reset lai wa moi lan reset phaj setting lai du thu met lam !
xóa ko đc hả tks, khôi phục cài đặt gốc h cài đặt file .jar đc nhưng mà nó lạ bảo Mạng/ bộ nhớ thao tác lỗi, là sao. với lại 1 cái cài đặt được nhưng vào tối đen màn hình ak
Chết cha rồi. Cái Ucweb xài không đựoc bác ơi, chả biết máy nó bị gì, cài cái phiên bản 430kb thì nó tự động tắt nguồn, cái phiên bản 120kb zoo thì không sao, nhưng cái phiên bản này cùi lắm, chả có con trỏ chuột, lứot như wap ấy
Em format máy rồi, vấn ko thể nào sử dụng cái phiên bản 7. của ucweb đựoc
Mình xài Total Video Converted 3.7. Định dạng mp4, kích thước 220x176, chất lượng 384kb/s, FPS bí mật. Hehe. Nhớ chọn chế độ full màn hình. Âm thanh thì chọn loại tốt nhất vì nó ko ảnh hưởng gì đến Video.
Moi nguoi cho em hoi cach pha pass cua k touch H888, may dua ban e quen mat pass, h phai lam the nao a?
con k-touch h888 cua em no bi lam sao do, hoi do em vao ola chat tai game ve duoc, ma bay gio em tai ung dung java ve la may bao "bo nho may khong du" bay gio cai dat java ve la khong dc ak! mong cac bac giup em, sdt cua em la 01697274989
hoangdhkt
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em dung H899 ma khi vao Ola nhan to hop phim alt+phim nao do la no hien ra vo so ki tu giong nhau luon vi du atl+s la ra :::::: hoai vay luon.bac nao co cao kien gi giup em voi.
h888 sau 1 năm sử dụng là: cắm phone ko nhận, pin chỉ cắm sạc mới chịu họat động, loa ngoài rè rè, phím w bị liệt, viền mạ kim loại trầy xước, giờ nhìn em nó thảm quá, hix
Mình cũng bị như bạn, cố gắng giữ gìn lắm rùi. Xài cũng gần 1 năm rưỡi rồi.
Giờ cắm phone ko nhận. (Hình như bị lỏng phía trong, nếu ấn mạnh thì được, nhưng bỏ tay ra thì ko nhận, chắc phải đem sửa)
Lúc trước lâu lâu liệt phím a, mà giờ hết rùi.
Rớt sơ sơ mấy chục lần ko đếm được, trầy thảm khốc luôn.
Mà may loa, pin, và các chức năng khác vẫn ổn định.
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
13 năm
[MENTION=544878]haypet[/MENTION]:

1. Sao tình cảnh của bác nó giống y chang e thế, ko khác 1 ly 😆, bác làm e giật mình đấy 😃)
2. Máy e bắt đầu có hiện tượng bị liệt phím kể từ khi ... e để vô nước mưa, giờ thỉnh thoảng vẫn xảy ra hiện tượng này (dù đã sấy khô máy)
3. Cả 4 tính năng nghe - gọi - đập - chọi đều đã dùng qua 😃) => thật sự rất hài lòng với H8xx
Hjz. E taj? cac game hay soft cho no' thj no' pao? la: Mang/bo nho thao tac loj?. hjz hjz. Bac' nao pro xu? lj' jum
zeroman_ltk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic...tối hum wa dìa nhà, sơ ý làm nứt màn hình con H899, xót đứt cả ruột 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019