TOPIC ĐIỆN THOẠI FUJISTU F02E

phungtrng1
4/10/2013 22:41Phản hồi: 136
Do m đi ca đêm .nên ban đêm m thang lang len xda xem thử thế nào.do tiengs anh m bị hạn chế nên cũng bực.
Hướng đản chi tiết NTTドコモ
nhưng m lượm được cái nào thì đem về cái đó.😁Trc giờ mình là fan của androi.và cũng xài rất nhiều máy.sau một thời gian tìm hiểu vê jmp thì thấy máy rất hay.và quyết định cưới 1 em jmp về.và mình quyết định cưới F02E.máy mua bên phongcach nhat.đầu tiên thì máy thiết kế rất ngầu và đẹp.nói về jmp thì thích nhất khoảng.chống nước và bụi.vì có những đt khác xài 1 time là bị bụi vô màn hình.nhìn rất khó chịu.nên bây giờ không còn lăn tăn vụ này nửa.mà ae chơi máy jmp thì chấp nhận khoảng pin nha.theo tìm hiểu thấy jmp pin ko tốt bằng những phone qte.nếu có gì nói sai sót mong ae đừng ném đá nha.vì theo cảm nhận đầu tiên thôi.
Và hôm nay m xin lập topic nầy rất mong đc sự ủng hộ tất cả các ý kiến của m.để phát huy hết sức mạnh cua f02e.
Ae co cài gì hay thì cmt lên cho tất cả ae học hỏi trao đổi kinh nghiệm.
Cuối cùng rất mong đc sự ủng hộ nhiệt tình.ACE vào chém gió nha.có gì sai sót mong ace bỏ qua:D
Driver http://spf.fmworld.net/oss/driver/f-.../download.html

http://www.mediafire.com/download/3o5bdwl64lz6r66
Đây là link kiểm tra máy đã unlock chưa nha các bro http://apicdn.viglink.com/api/click?key=6b9d67a3aa8f2f9576af843a7e82a055&out=http://nw-restriction.nttdocomo.co.jp/search.php&loc=http://www.tinhte.vn&subid=cfcd208495d565ef66e7dff9f98764da
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con này chỉ chuối khi pin xài liên tục, xài nhiều (xài ít thì pin k hề chuối mà tốt). Còn vấn đề lâu lâu reset (chủ yếu khi gọi) thì đợi update build hoặc OS lên fix lỗi là ok hết...còn lại thì trong tầm giá chả có con nào qua được 😆
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ok.con này giá trị rất chuẩn với tầm tiền.hiện tại m ko thấy reset.nếu các bro để only là ok thôi.hy vọng đc nâng cấp để fix đc các lỗi còn lại.thank b đã tham gia ;)

Sent from my F-02E using Tinhte.vn mobile app
Từ lúc mua xài tới giờ chưa biết reset là gì lun vẫn để autu 3g với gms và bật cả gps định vị lun có điều máy nóng như cục than chín vậy. Con này root chưa full nên ko thể gỡ sạch app hệ thống đc hic chỉ cho đóng băng thui. Đúng là xài liên tục máy nóng nên pin sụt thảm thương lun nhưng xài khoản 30' rùi lát xài lại khoản thời gian như vậy thì pin tốt hơn các dòng sky nhe các bro. Chụp ảnh thì nếu đủ sáng thì rất đẹp còn thiếu sáng thì như là xem phim nhựa thời xưa vậy còn chụp tối thì phải nói 1 từ cũng tạm và cuối cùng giá cả cho 1 em có thiết kế manly như vậy thì quá hời cho 1 cuộc tình.
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo như bên pc nhật hình như root full rồi đó bạn.m rướt wed bằng opera nên máy chỉ ấm thôi ko nóng nhiều.m cũng chưa dùng thử mặc định ra sau nửa.nghe các bro bên kia nói đang rướt thì bị out nên chưa thự.trc giờ m thích opera hơn mặc định.từ khi mặc định chạy 2 màn hình thì xài đc

Máy mình chỉ bị reset khi bật GPS thui, à kg hiểu sao máy minh kg sại dc browser mặc định. Vào la cứ out ra. Đành fải sài opera mini
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trivietvalues M clear data đc ko mấy bro😁

có bạn nào biết tắt cái nfc osai fu ko, clean hoài mà cứ thấy nó chạy ngầm, vô tắt nó hỏi mã mà biết gì đâu, help vs mấy bro😆)))
@mucongnghe199x bác cài ultimate backup là giải quyết dc mọi vấn đề
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mucongnghe199x Máy mình đâu thấy gì đâu bạn.stop thử xem sao.coi nó có mất ko.ko dis nó
Theo ý m như vaahj tại mới mò sang jmp nên đang khám phá thêm;)
Mình đc cho 1 em này mà lúc mua bác k để ý chưa unlock. H về dùng để chơi game thôi hic hic . Buồn tê tái T____T

Gửi từ Blackberry 9700 của tôi sử dụng Tinhte.vn
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ljnhnjl Để lại cho m đi😁

@ljnhnjl
có ai làm tăng tốc độ mạng 3g của con này ko.hồi trước mjh xài hết 500mb lưu lượng miễn phí của viettel là mạng yếu vô cùng.nhưng bật chuyển sang chế độ 2g rồi bật lại chế độ 3g là mạng mạnh lại như lúc đầu còn lưu lượng miễn phí.Nhưng h ko còn làm dc nữa....Hiện tại con sh06d vẫn còn làm dc...
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dungsythanhtroy Ko đc đâu bạn ơi.vì nhà mạng quản lí hết kiểm soát đc hết.m cũng đang có con 06d nè có đc đâu😁

@phungtrng1 sh06d của mjh làm tăng tốc độ mạng viettel là :mở 3g rùi chuyển sang 2g thật lẹ rồi chuyển sang 3g lại....sợ còn mạnh hơn lúc đầu đó :p.thử làm nha pan ^^.mà đừng để nó hiện lên chế độ 2g nha.vừa mất sóng là chuyển sang 3g liền.có thể pan chưa quen nên hay làm thử vài lần.bảo đảm sẽ dc.còn mạng mobi thì bó tay
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dungsythanhtroy Ok để m thử😁

Mọi người làm hẳn một cái List những Apps nào có thể Freeze đi nhỉ? Vì nếu anh em nào mù mờ hoặc nhầm lẫn cái thì dễ cho em nó hồi hương lắm :3
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đa phần bây giờ ae m dis đi lở tay xóa nhầm chết.để m nghiên cứu những app ko cần thiết để xóa cho nhẹ máy.khuyến cáo ae xài opera máy cải thiện pin và ko bị out khi lướt wed nha😁

Kut0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng e này chủ yếu nghe gọi, chán chơi game nên k cài bất cứ game nào hết. Mạng thì toàn dùng wifi, chưa dùng 3G bao giờ. Cảm thấy tạm thời hài long về e này ngoài khoản bị auto shutdown khi dùng các phần mềm liên quan đến GPS 😆
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kut0 Máy m bật gps lên chạy bình thường đâu co reset gì đâu.hầu như mỏi máy bị 1 bệnh hay sao đó😁

Sent from my SH-06D using Tinhte.vn mobile app
Kut0
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phungtrng1 Bật GPS thì k sao bác ợ, nhưng vào bất cứ phần mềm nào liên quan như maps, GPS status hay kế cả fb (nếu đang để GPS) thì máy sẽ bị auto shutdown luôn :3
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Kut0 Ok để chút m test thử xem sao.có vấn đề gì ko.m sẽ báo cáo kết quả cho mấy bro

các bác giúp với máy em vào wifi nó báo enter 5 or 13 charcters for password roi ko dang nhap vo dc wifi chan 😔 em la new bie vua mua f02 xong
rất may là máy em hầu như chỉ có lỗi reset thỉnh thoảng khi nhận cuộc gọi, 1 tháng có khi 2-3 lần, có tháng k bị lần nào 😆, dạo này chưa hề bị 😃) không có lỗi GPS hay out ra browser gì hết, định vị bật cả dùng GSP và sóng moblie đều k bị mà còn chuẩn 😁. Con bị con không hên xui cả thôi :D
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@skullofanh Như các bác đã nói mở gps bị lỗi.nên m đã quyết định test xem sao kq ko bị reset nha.chắc hen xui thôi đo các bro ơi:D

phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy m bị lỗi sreen out ko chỉnh đc.chỉnh lên 2phút nhưng khoang 30giây là nó out.ko hiểu tại sao.gps lại ko bị😔

mỗi con 1 lỗi. Như con của mình chỉ bị mỗi cái vụ nghe nhạc. Loa ngoài ko sao. Cắm tai nghe vào kể cả tai nghe bluetooth là nhạc cà giựt, mình thử cầm dt để nhiều tư thế thì thấy mỗi khi quay đầu nó xuống nhiều khi nhạc nó bị im luôn, cứ như tai phone mất tín hiệu. Chắc phải đem lên pcn kiểm tra lại quá
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lhtrieu653 Mays b còn bảo hành ko.con lên pcn xem lại đi.đúng mổi còn mỏi kiểu.điên luôn với nó😁

e này mình chỉ nghe gọi thôi, cài vào đơ luôn

các bác tải phần mềm morelocale2 về sử dụng cho e nó đi. tiếng việt trong máy ko nhiều nhưng cũng đỡ hơn ko có.một số cái cài đặt cũng có tiếng việt.
phungtrng1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Dungsythanhtroy Locale đc đó bạn.cài vô máy cũng có 1 ít tiếng việt😁

sao mà gửi sms con này nó không cho gửi tin dài, đánh chiều chút xíu là báo maximum characters, hồi trước xài con no cùi gửi tin bao dài😔((Có ai biết chỉnh sao ko😆)
Bữa vọc cái lenovo p870 có cái super camera chụp chỉnh chọt từa lưa, lừa tình khủng, mà nghe nói có thể cài được trên đt android hãng khác nữa, bác nào "chuột bạch" rùi cho biết cảm tưởng đi;);)
http://www.tinhte.vn/threads/cai-dat-super-camera-cua-k900-tren-cac-dien-thoai-khac.2160659/
@mucongnghe199x Mấy cái nài thử hết rùi..chình chọt thì nhiều nhưng k hợp với con f-02e đâu...nó tự lấy nét tùm lum hết ah...nhiu lúc lấy nét xong nó vẫn giữ lun trang thái lấy nét đó, giơ sang đối tượng hay cảnh khác chụp cũng k lấy net dc, phải tắt đi mở lại ứng dụng mới dc 😃) chốt lai là nhìn cho đỡ giền thôi =]]

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019