TOPIC ĐIỆN THOẠI NHẬT SOFTBANK 102P (PANASONIC ELUGA)

badboy_hippy
4/11/2012 4:50Phản hồi: 1.537
TOPIC ĐIỆN THOẠI NHẬT  SOFTBANK 102P (PANASONIC ELUGA)
Tình hình là thấy người dùng con này ít quá!
nên em lập toppi này! hy vọng những ai đang dùng nó
vào giúp đỡ chia sẻ kinh nghiệm cho những anh em mới dùng 😁

một vài thông tin em nó
  • Thiết kế dạng chữ "D"
  • Kích thước: 123mm x 62mm x 7,8mm
  • Camera 8MP
  • Màn hình OLED 960 x 540 điểm ảnh
  • Chứng chỉ chống nước và bụi IP57
  • Chống nước được ở độ sâu 1m trong 30 phút
  • CPU 1Ghz hai nhân của Texas Instruments
  • Android 2.3.5 cài sẵn

Lúc mới mua về cũng lên mạng lúc tung tìm cách cài 3G viettel cho nó​
thấy nhiều anh em cũng vướng phải chỗ cài APN 🤔​
1 hôm đang ngồi mò mẫm thì mới bít​
Cách cài 3G
anh em cứ điền vào là 3G vietel vù vù!​
...các mạng khác chắc cũng tương tự! :-?​
Em bị mất máy! đem con bỏ chợ mong các bác thông cảm 😔
Hy Vọng các bác vào xây dựng và phát triển cộng đồng 😃
1.537 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cukuise
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe đồn con này free sim, thực hư thế nào có anh em nào biết ko :eek:
@cukuise em bỏ sim vietel xài bình thường 🤔
nếu phải điền user và pass mới truy cập được internet thì em này không phải freesim.
@sim-minhu nghiên cứu đã ạ 😁
Bạn vui lòng test giúp: vào network chuyển sang 3G. Lấy máy khác gọi vào xem có nhận cuộc gọi không. Cảm ơn bạn.
@sim-minhu hoàn toàn bình thường ạ 😁em bật 3G cả ngày 😃
@sim-minhu bác nào thử ném em nó vào nước chưa! @@!
em thấy run tay quá! chưa dám thử 😁
ghost1234
ĐẠI BÀNG
11 năm
có ai đọc được tiếng nhật xem nó lên được 4 chưa nhỉ vì hiện tại ở 2.3 thấy cùi quá, pin thì siêu yếu 😔
@ghost1234 :< up giúp đỡ 😁

bác ném nó vào nước chưa ạ :D em run quá hì
@badboy_hippy mình vừa mua cái máy tối qua, đã thả xuống nước rồi ok lắm. bác ở đâu? ở hà nội thì đi cafe mình hỏi cách sử dụng máy với.mình thấy cái máy hơi khó sử dụng 😔
ghost1234
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thấy bản eluga lên 4.0 rồi đó ko biết bạn nào làm thử vụ lấy bản của eluga xài cho em này ko nhỉ ?😃
Bạn có thể chụp tấm hình cột sóng Em nó khi có 3G giúp không... thanks.
giống các máy android bình thường mà bác ^^!
hy vọng có người làm 😁

sr bác em chưa chụp đc! nhưng cột sóng căng tràn khi bật 3G ạ 😃
từ lúc sử dụng e chưa thấy hiện tượng mất sóng hay gì hết T.T
đây là cái máy android đầu tiên mình dùng mà.Bạn cho mình hỏi muốn tắt các ứng dụng đang chạy thì làm thế nào?Mình bấm và giữu nút Home thì nó chỉ hiện lên các chương trình Recent mà không cho tắt đi.
soncan83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@acmilan forever Mình đang dùng con này thấy hay bị sut nguồn hoặc tự khởi động lại, sóng cũng không ổn đinh.
Bạn muỗn xoá thì down chương trình Go Task manager về hoặc vào setting - Applications - manage applications để tắt.
tuyengv.92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@soncan83 máy bác là hiện tuong cu dung sim gép
ghost1234
ĐẠI BÀNG
11 năm
up len duoc 4.0 thi ngon 😃..thay con cung panasonic ma ten hieu la eluga da duoc up len 4.0 😔..hiz hiz..cho bac sòft bank nay ko biet den khi neo :(
soncan83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ghost1234 Eluga và con này là 1 thôi. Eluga la dành cho thị trường châu âu nên đã được lên v4. Mình đã thử down phần mềm Eluga ICS update về nhưng không down được. Con 102P này có khả năng là sẽ không được update lên V4 đâu.
@soncan83 Eluga đã được lên ICS từ 30/10, con 102P mà không được lên theo thì buồn quá 😔
Bác lục cái đống icon có cái task viewer đấy 😃

máy e ko có hiện tượng gì lun hì. Chắc tùy máy ạ. 😃

Em cũng mong thế. Đang đợi pro nào đấy giúp đỡ 😁

Sent from my 102P using Tinhte.vn
Lạ nhỉ? Hì

mình định ship em này bên nhật về > máy có phải unlock hay dùng được ngay hả bạn !!!
@phamhung2k Cái này e ko rõ nữa. Khi mua đã dùng đc lun rồi 😃 chắc un lock

@badboy_hippy bạn dùng chiếc này thấy ổn ko !! trước bạn mua là bao nhiêu vậy!!!
các bạn cho mình hỏi làm thế nào để hiển thị % pin trên thanh status vậy?
Trong máy có nhiều soft tiếng Nhật, mình muốn gỡ đi làm thế nào?
soncan83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@acmilan forever Các soft tiếng nhật là mặc định rồi không xoá được. Còn % pin thì bật cái econavi lên là được.
mình không hiểu sao phím Home của máy chỉ có chức năng chuyển đổi themes, ngoài ra không có chức năng gì khác!!!!?Khi đang sử dụng ứng dụng muốn thoát nhanh ra ngoài màn hình Home screen không được, cứ phải bấm Back liên tục, lúc máy treo do ứng dụng nào đó bị Force Close không biết bấm vào đâu để thoát nữa.haizz!Không biết khi nào mới có thể lên ICS đây.😔
soncan83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhấn phím Home vẫn ra Home screen bình thường mà bạn. Khi dùng bạn nên dùng phần mềm Go task manage tắt những chương trình không cần thiết để giải phóng ram. Trong máy có nhiều phần mềm tiếng nhật hay tự động chạy gây tốn ram làm chậm máy.
@soncan83 bạn nói mình mới nhớ, máy mình lúc mới mua đúng là có rung khi bật nguồn và khi mở khóa, nhưng giờ nó chẳng rung chút nào luôn, có khi tại mình cài mấy cái soft trên playstore không nhỉ? Muốn reset về mặc định mà run quá, bạn đã làm thế bao giờ chưa?😃 cho mình hỏi thêm là khi có cuộc gọi đến mà không muốn nhấc máy, mình muốn tắt nhac chuông đi thì làm thế nào?trước mình dùng wave S8500 chỉ cần úp máy xuống là xong mà hình như 102P ko có tính năng tiện lợi này.😔
soncan83
ĐẠI BÀNG
11 năm
@acmilan forever Mình reset 1 lần rồi. Chỉ mất công cài đặt lại mọi thứ thôi. Bạn vào setting kéo xuống mục accessibility rồi đánh dấu vào power button end call là được. Khi có cuộc gọi đến nhấn power là tắt tiếng luôn.
@acmilan forever bác thử 9999 xem nhé
@acmilan forever mình làm theo hướng dẫn của phongcachnhat nhấn 9999 hai lần là được 😃
mọi người cho mình hỏi !! chiếc 102p này dùng có ổn định ko !!!mình đag định mua 1 chiếc !!!
@acmilan forever cảm ơn bạn nha !!!nhưng sim của mình có phải cắt ko hay cứ sim bt cho vào thôi !!!
@phamhung2k máy dùng micro sim nên phải cắt.Bạn mang cái sim bt ra cửa hàng điện thoại nào đó họ cắt sim cho, cạch 1 cái là xong liền à
@acmilan forever vậy mà mình gọi đến mấy của hàng unlock >> có chỗ kêu unlock 3 triệu 1 chỗ lương tâm hơn 250k !!! ghê thật
@phamhung2k Bạn cho hỏi chỗ nào unlock 250K thế.
mình có sách hướng dẫn sử dụng file pdf bằng tiếng anh bạn nào cần pm yahoo duchung1211 nha !!
soncan83
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mi
Mình cũng mới dùng thôi, vẫn đăng mày mò. Có phát hiện ra cái gì mới sẽ chia sẻ với mọi người.
@soncan83 bạn cho mình hỏi máy bạn có rung? khi có cuộc gọi, tin nhắn, hay khi bật haptic feetback máy có rung ko bạn?.Máy mình hiện không có rung chút nào mặc dù mình đã để vibrate là always.😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019