Topic giành riêng cho Sh12c, - Các vđ về pin, sóng, app, game

lion_heart012
28/9/2011 3:53Phản hồi: 258
258 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vô setting sao thấy ram sh12c chỉ có 256mb vậy các bro ơi
cho em hỏi, tình hình em mới mua được vài tháng, chạy cũng ổn lắm, tự dưng mấy ngày gần đây hay bị lỗi, cứ gọi đi được khoảng 20 giây là nó tự ngắt đi ak, đã reset máy lại rồi, nhưng vẫn bị như thế! ko biết sao nữa..ai giúp mình với!
@thienphuocpro bạn mang qua bên mình updata nên bản mới nhất 1.1.3 cho bạn , dùng sẽ ổn định hơn it hao pin , và fix đc các lỗi bạn đang gặp phải
Các cao thủ cho em hỏi: lỡ tay update bằng wifi thất bại, giờ mở máy lên hiện thông báo "software update failed,please visit to shop near you!".Giờ có cách nào cứu ko các bác?
@theduan.psjp bạn mang qua bên mình updata trực tiếp xem có okei không , nếu không se tư vấn cho bạn phương án gửi đi bản hành giúp bạn bên nhà mạng NTTdocomo ,mất thời gian 1 đến 2 tuần nếu phải gửi đi bảo hành .
Em ờ sài gòn bác nào bít nơi nào lock bằng code uy tín chỉ giúp em ạ! Mua code giá thành có đắt lắm 0 ah?
Bạn ghé bên mình
33 trần bình trọng p1 q5
0908888611
@pippothinh Cho hỏi lock bằng code bên anh xong thì máy em sẽ free sim lun chứ ah? 3G hay các vấn đề về sóng gió ok hết chứ ah
@rongtphong ok hết bạn
@pippothinh bạn cho mình hỏi tí .mình có con sh 12c xài rất ổn nhưng có điều là bỏ sim 3g vào thì không có sóng 3g chỉ có sóng điện thoai thôi .cài đặt hoai không dc .vào reset lai thì bị hỏi pass .hiện mình chỉ xài sim k có đăng ký 3g thôi . tình hình vậy là sao bạn .mình ở quận 6 tp.cám ơn bạn
@Tuongquoc72 bạn phải đăng kí 3g , bạn lên google search đang kí 3g cho android và làm theo là duoc . pass mặc dịnh cũa docomo là 0000 đó bạn
@pippothinh cám ơn bạn nhiều nhé mình làm được rồi
Mya may duoc 2 ngay.hix..sao nhanh het pin wa,chi hon 15h la pin iu.hic...

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
@khuonganhdung1512 có bài hướng dẫn sử dụng tiết kiệm pin cho Sh-12c đó bác google tìm đọc và làm theo nhé, và kiểm tra xem bản build của máy là 1.0.04 không nhé, bản Build mới nhất của SH-12C là 1.01.03 ,bản này dùng tốt nhất , fix hầu như hết các lỗi của bản cũ, như không reset máy , dùng mượt hơn , và cải thiện rất nhiều vấn đề hao pin cho máy
chúc bác sớm làm được 😃
@boy_herovn build là như thế nào ! có bài viết nào hướng dẫn ko vậy !mình ko rành lắm mong mọi người chỉ giúp
taycoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@vuhoang116 build là thông số về hdh bạn đang sử dụng, ví dụ là bản build 01.01.02 đc build ngày x tháng y năm z
http://gsm.vn/f259/update-firmware-root-hack-cho-docomo-android-softbank-android-260607/
đây là hướng dẫn update firmware của sh-12c (do it with your own risk) ko khuyến khích tự làm. nên mang ra cửa hàng.
P/s: những thông tin thế này bạn có thể tự kiếm trên net. nên hỏi những gì mình tìm ko thấy hoặc quá khó
Lam sao de cai game mini cho no ha cac bac? vidu ai la trieu phu.......
@hoangtuchanbo Bạn đăng nhập acc gmail trong phần accout . rồi lên google play có sẵn trong máy search game và down về thôi
De minh xem sao.cam on ban(xin loi vi minh online bang diem thoai nen viet khong dau)

Sent from my SH-12C using Tinhte.vn
safa08
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khuonganhdung1512 Bác nên cài bàn phím tiếng việt cho dt đi!
May minh dang o build 1.01.02, vay lam cach nao len 1.01.03 vay ban?

Build 1.01.02 chắc bác up qua wifi rùi, như bản này cũng đã fix hết lỗi rùi, dùng cũng rất ổn định , bác muốn nên 1.01.03 thi phải up qua máy tính bác ah
Ah,ban co the cho minh hoi sao minh dung con nay de phat wifi cho laptop ko duoc vay ban.minh mo diem phat wifi la no bao error.ban co cach nao fix loi nay thi giup minh nhe.thanks!

jinsun906
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình vừa reset all lại máy, nhưng giờ bật 3G ko dc. Có ai hướng dẫn mình cách chỉnh 3G cho máy lạ ko 😔 Mình sài viettel 😃
bạn vào Settings / Wireless & networks / Mobile networks ; rồi chọn Access Point Names; nhấn phím Menu, chọn New APN:
- Name: bạn tự đặt tên gì cùng được
- APN: v-internet
- Username: (để trống)
- Password: (để trống)

xong rồi nhấn phím Menu, chọn Save
nhấn vào chấm tròn chọn nó rồi nhấn phím back
bạn thấy dòng Network Mode, rồi chọn nó, có 3 dòng :
3G/GSM(Auto)
3G (chọn dòng này)
GSM
còn dòng trên cùng Data tranmission (chọn nó khi bạn muốn vào 3G còn không thì tắt nó)
Khi đó chữ 3G sẽ hiện lên kế bên cột sóng.
crazyboy007
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy này chụp 8 chấm chất lượng ảnh so với arc thế nào các bác hỉ
taycoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@crazyboy007 Kém hơn bạn ạ. Chỉ đc cái là có chụp và quay phim 3d

taycoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
các bạn biết root máy này thế nào ko? À còn vụ thông tin trên mạng về máy là 512mb ram, nhưng đọc trên máy chỉ là 330mb thì như vậy là thế nào?
Mới lấy về đang vọc. Hi hi.
Hơi khó dùng chút. Vả lại mình mới dùng Androi nên không có rành lắm.
Hy vọng có nhiều bài chia sẻ ở đây. Tuy nhiên nếu mà chia nhỏ cái thư mụ thì có nhiều điều để bàn và trao đổi hơn, dể theo dõi hơn
Cảm ơn chủ topic nhiều.
Con vu phim 3d cho em nay thi sao nhi? Chua thay pro nao ban vu nay ta!

Phim 3D coi bình thường có sao đâu.
Đang tìm cái soft connect, quản lí file của SH12C trên Windows mà chưa ra. Ai có kinh nghiệm hem ?
Co ai chia se it phim 3d cho e nay up len cho a e cung huong thu di.hihi

taycoi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khuonganhdung1512 Bạn sang bên trang hdvietnam.vn cũng có kha khá phim đấy. Nhớ phải vào phần 3d cho di động và định dạng half sbs nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019