[TOPIC] Hỗ Trợ Backup Save Game Cho Anh Em ZenFone

3/10/2014 13:20Phản hồi: 807
[TOPIC] Hỗ Trợ Backup Save Game Cho Anh Em ZenFone
Topic này mình tạo để hỗ trợ anh em xài ZenFone có thế chơi game với Save Full Tiền,Sao,v.v.v.v.
Lưu ý: những game nào có file APK Mod thì mình Backup được còn nếu APK Mod không có thì mình thử Cheat = mấy APP Cheat và Freedom được thì mình Backup rồi up.Tạm thời đang có sẵn Asphalt 8 v1.5.0h - Asphalt 8 v1.6.0e Asphalt 8 v1.7.0k Asphalt 8 v1.8.0i - Modern Command v1.6.0 - Dungeon Hunter 4 v1.8.0k,v1.9.0i - Wild Blood v1.12 - Sky Gamblers: Air Supremacy 1.0.1 - Plants vs Zombie 2 v3.1.1 v.v.v.v tự kéo xuống xem dùm🆒
Asus Backup(Sao Lưu) v1.1.0.150205:
Cập nhật Ngày 16 tháng 2 năm 2015:

• Improvement and bug fixes】
    - Adopt to Android L's change for messenger permission level
    - Bug Fix
Link AsusBackup v1.1.0.150205: Mediafire
Hướng Dẫn Chung đối với AsusBackup *.Abu:
Tải file *.abu về thì vứt ngoài thư mục gốc của SDcard của Máy hoặc Thẻ Nhớ Ngoài không được bỏ vào thư mục con nhé.

Mở AsusBackup (Sao Lưu) lên nhấn vào Backup List ở phía trên bên trái Chọn Restore List rồi chọn file *.abu rồi nhấn Restore rồi Nhập Mật Khẩu của mình đăng vào để Restore.
asusmenubackup.jpg asusmenurestore.jpg

Asphalt 8 Airborne 1.5.0h Và v1.6.0e

Asphalt 8 1.5.0h
Asphalt 8 1.6.0e
Cần full xe thì tải file .abu full xe link ở dưới của mình về nhé chỉ full xe thôi nha vào thì phải đua từ đầu nhưng mình đối với bản 1.5.0h thì nâng cấp full + mua full xe có thể mua được rồi còn mấy chiếc mua thông qua Thanh Toán CHPlay thì chịu (Bản v1.6.0e thì đã mua full 79 xe rồi nhé).
Lưu Ý:
Khi Restore xong vào game chỉ được chơi Offline tắt 3g/Wiffi nhé (bật mạng bị kiểm tra Game sẽ Banned nên chỉ được chơi offline thôi nhé) ai lỡ bị Baned thì vào AsusBackup >> Restore lại rồi vào lại nhé.
Ghi Chú: Ai muốn có tiền để mua NITRO thì vào Garage >> Collections nhận Tiền + NITRO + Extra Tanks.
---------------------------------------------

Asphalt 8 v1.6.0e Cách Thủ Công (Cần Root)
Cái này dành cho ai không xài Restore của AsusBackup được mà máy đã Root thì tải về Unzip xong dùng trình quản lý file copy nguyên tất cả file đã unzip vào data/data/com.gameloft.android.ANMP.GloftA8HM đường dẫn gốc không phải bộ nhớ máy hay thẻ nhớ
Link tải: Data-Asphalt 8-1.6.0e

Cách này thì Bật Mạng chơi vô tư khỏi lo bị Banned :p

Asphalt 8 1.6.0e APK Mod FreeShopping: Mediafire
Save
Asphalt 8 1.5.0h Full 66 xe: Mediafire - AsusWebstorage
Save Asphalt 8 1.6.0e Full 79 xe: Mediafire - AsusWebstorage
Mật khẩu File Khi Restore cho Asphalt 8 1.5.0h là:
1234
Mật khẩu File Khi Restore cho Asphalt 8 1.6.0e là: 14051992
Nếu Chưa có Dữ Liệu Obb thì cài APK xong bật wifi vào treo chút cho nó tự tải Obb về nhé
Asphalt 8 1.7.0k Mod FreeShopping (Map đã unlock hết nhưng chưa có * nào :p) Mod Có tác dụng Trên Zenfone:
Screenshot_2015-01-01-16-37-31.jpg Screenshot_2015-01-01-16-37-47.jpg
Trong Bản 1.7.0k này thì APK đã có tác dụng nên mấy bác tải về cài là full hết nhé xe thì tự nâng cấp còn lười thì xài AsusBackup Restore cái file của mình full 90 xe.
Lưu ý: bản mình tìm được là OpenGL-3.0 còn OpenGL trên Zenfone 5 2gb của mình là 2.0 nên không biết phải tại nó không mà chơi thì giật giật bản 1.6.0e thì bình thường không sao cả mỗi tội phải xài AsusBackup =]] nên ai test thì cho ý kiến cái có bị giống không nhé.

Mật Khẩu Restore: 14051992
Asphalt 8 1.8.0i (Full 95 Xe -Decal xe nhé vì lười quá)

Lưu Ý: Chỉ Chơi Offline lần này không được bật mạng nhé nó Ban thẳng đấy.
Khi Restore xong mà vào game nó kêu bật Wifi thì cứ bật nhé nhớ phải nhanh tay: khi thấy game nó Check Obb xong thì nhanh tay vuốt thanh Settings xuống tắt Wifi liền để không bị ăn Ban nhé.
Ai đang chơi Asphat 8 1.8.0i Gốc tải từ CHPlay thì chỉ cần tải file Backup ở trên về rồi Restore theo hướng dẫn ở dưới là được ai chưa cài game thì mới tải thêm 2 cái apk + obb gốc thôi.
Hướng Dẫn:

Phần APK Mod
Link APK Mod 1.8.0i: (Khuyến Cáo chỉ để mua xe + decal không chơi được trên Zenfone) : Mediafire
Obb Mod (1,49gb Unzip ~1,51gb): Upfile.vn

Modern Command v1.2.4 - v1.5.0 - v1.6.0 (Mode Mới)

Link Từ GooglePlay: Modern Command.
Game Này hình như chưa thấy có mod nên mình Cheat từ cái Asus ME180A rồi Backup lại 😁.
đã hướng dẫn ở trên cho
Asphalt 8 rồi nên nếu game nào chơi Online bị Banned hay chơi được thì mình sẽ ghi chú nên những game sau này mình có up thì sẽ chỉ file .ABU thôi nhé.
Dungeon Hunter 4 v1.8.0k
Dungeon Hunter 4 v1.9.0i
Wild Blood v1.1.2 Mod
Tải Wild Blood v1.1.2 Mod+Obb.zip từ Link Google Drive về rồi Unzip đc Wild Blood v1.1.2 MOD.apk và thư mục com.gameloft.android.ANMP.GloftWBHM chứa Obb mấy bác chép thư mục "com.gameloft.android.ANMP.GloftWBHM" vào Android/Obb rồi cài APK vào chơi thôi nếu lần đầu vào mà nó báo lỗi gì đó thì vào lại lần 2 đợi cho nó Bung Data ra xong thì chơi bình thường.Mod có tác dụng nên mình không backup file .abu nhé :D
Lưu ý: Sau Khi Bung Data thì sẽ tăng thêm ~1,6gb nữa nhé.

Plants Vs Zombie 2 v2.7.1 Mod
Tải APK về cài đặt bình thường nếu đã có cài đặt nhưng khác bản này thì gỡ cài đặt rồi hả cài APK Mod này nha.còn Obb thì mấy bác unzip com.ea.game.pvz2_row.zip được thư mục "com.ea.game.pvz2_row" xong copy vào Android/obb dùm.
Xong hết thì bật mạng lần đầu để cho game nó check data xong thì chơi bình thường những lần sau không cần bật mạng đã test ổn trên Zenfone 5 của mình rồi nha.
Plant Vs Zombie 2 v2.9.1 Mod:
Hướng Dẫn:
vì mình đã thử 2 bản rồi vẫn bị Check Lic nên chỉ còn cách Restore = Asus Backup để game nó bỏ qua phần Check Lic.
Giải Nén "Plant vs Zombie 2v2.9.1mod+obb.zip" Xong Cài APK + chép Obb "com.ea.game.pvz2_row" vào Android/obb xong thì vào AsusBackup Restore lại dùm mình rồi mới được vào chơi nhé.
Plants Vs Zombie 2 v3.1.1 Mod Gems/Gold/Key:
Nếu đã có cài đặt bản thường trước đó rồi thì Gỡ cài đặt xong rồi mới cài bản Mod này nhé.
Mod Có tác dụng Gems/Gold/Key và không bị check lic như bản 2.9.1 nhé.

Samurai vs Zombie Defense 2 v2.1.0

Gỡ Svz Defense 2 hiện tại trên máy ra.rồi cài APK mod ở trên vào xong unzip com.glu.samuzombie2.zip đc thư mục com.glu.samuzombie2 copy nó vào Android/Obb xong vào chơi 1 lần trước qua màn đầu rồi thoát game.Xong thì tắt Wifi/3G đi rồi cài cái Glu Patch Coin 2.0 vào rồi mở lên nhấn vào cái nút màu xanh chữ Tàu rồi đợi nó hiện thông báo rồi thoát ra gỡ cài đặt nó luôn cũng đc rồi vào Svz Defense 2 lại là có 3tr Gold nhớ không đc bật mạng khi chơi nhé.
Sky Gamblers: Air Supremacy
Screenshot_2014-10-10-09-53-07.jpg Screenshot_2014-10-10-09-53-55.jpg Screenshot_2014-10-10-09-54-51.jpg Screenshot_2014-10-10-09-59-50.jpg Screenshot_2014-10-10-10-06-17.jpg

Game Không Chiến hay cho anh em đã test trên em A500 của mình mượt ngon :D tuy cũ nhưng hay.APK đã mở khóa hết máy bay.ai thấy lái chế độ bằng Cảm biến khó thì vào cài đặt đổi lại Pad nhé.
Hướng Dẫn:
Tải về xong hết thì Unzip Obb-com.namcobandaigames.sgas.zip được thư mục "com.namcobandaigames.sgas" copy nó vào Android/Obb rồi cài APK vào chơi thôi :D.
̶G̶̶u̶̶n̶̶S̶̶h̶̶i̶̶p̶ ̶B̶̶a̶̶t̶̶t̶̶l̶̶e̶ ̶H̶̶e̶̶l̶̶i̶̶c̶̶o̶̶p̶̶t̶̶e̶̶r̶ ̶3̶̶D̶ ̶v̶̶1̶̶.̶̶2̶̶.̶̶1̶

Drone: Shadow Strike v1.1.59 - v1.1.62
Screenshot_2014-10-21-07-52-09.jpg Screenshot_2014-10-19-13-18-18.jpg Screenshot_2014-10-19-13-10-14.jpg
Link GooglePlay:
GooglePlay
Game thể loại Không kích bằng UAV chơi giải trí cũng ổn :D.
Hướng Dẫn:
Tải trực tiếp từ GooglePlay về xong vào chơi màn hướng dẫn đầu + xong tới lúc nó bắt tải thêm data về ~ 120mb.Sau khi tải xong báo ok hết thì thoát game hoàn toàn rồi vào AsusBackup Restore thôi.
Đối với bản v1.1.62 vui lòng vào game chơi thường cho nó load data mới xong hết thì mới được Restore nha.
Lưu ý: chỉ chơi offline bật mạng hình như bị load lại thông tin nhé @@

My Talking Tom v1.9.3 - v2.0.1 - v2.1.1
Lv: 114 Coin Dư Xài + Full Đồ Trừ 2 Cái Thuốc Biến Nhỏ Và Lớn Cho Mèo
Mật Khẩu Restore Chung: 14051992
My Talking Angela v1.1
Ai cần gì thì cứ yêu cầu mình rảnh và làm được thì mình sẽ up lên ngay khi có thể.
Lưu ý: Khi yêu cầu thì với nội dụng như sau cho mình dễ tìm:

Nhấn nút "Thích" để mình có tinh thần giúp anh em nhé mấy bác :p
807 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon đấy bác ạ, bác backup trò zombie tsunami đi bác
@Cường Cao Đây nhé bạn ;) : http://goo.gl/MhzIey
Của bác đây. v1.6.46 nhé bác
@LÊ Nhựt Thành Thanks bác nhé, he he
Mình dùng apk tải từ CH play rồi bỏ data full xe có dc ko bạn?
@mrthanhvip95 tải từ đâu cũng đc.nhưng chỉ chơi off không đc bật mạng 😁.ver mình backup là 1.5.0h không biết ver cao hơn thì sao bạn cứ thử xem
Bạn có file full xe với full sao của asphal8 kô, cho mình xin đi
@NaJaLa backup chỉ đc full xe 66 chiếc thôi có ở trên rồi đó bác.còn sao thì tự đua dùm mình tại file APK Mod nó set Sao 9xx trên APK nên không có backup đc.nên tự đua đi mấy map đầu xe nâng cấp cũng nhanh rồi bác.từ từ cũng full map thôi :p
up top cho anh em nào cần
Wua hay up up
@pegana1990 bác có cần backup game nào không 😁
Co bac giup em full tien hay ca map dc ko.game hungry shark evolution .
@pegana1990 version bác đang chơi là ver nhiêu để còn biết mà tìm bản mới nhất có mod rồi backup lại mới đc.mới tìm đc ver 2.5.0 ???
Hi hen bac vai bua nua di baxa em cam dt em ve que mat tieu roi.ko co dt choi game buon qua
@pegana1990 cái game hungry shark evolution xài apk mod trên zenfone đc mà bác mới thử xong đâu cần backup .abu rồi restore đâu 😁
up top cho mấy bác đang xài zenfone mà cần backup data game full tiền khi xài apk không tác dụng nhé 😁
Có hack được clash of clans ko
@Duy197 để xem sao đã bác rồi mình nói sau.cái máy HD8 đang sạc rồi không thử bên đó đc 😁
@Duy197 công cụ có đầy đủ hết rồi đợi cái HD8 nó sạc xong mình thử mà không biết backup qua zenfone nó nhận không đây vì cách cheat này có chép file libg.so vào data/data của COC có gì mình thông báo cho 😁
@Duy197 mà bác thử tự hack trên zenfone chưa ???
@Duy197 đã test rồi bác ạ.cái hack cheat scan = libg.so thì bị fix rồi nên không đc bác ạ.chịu rồi
mjracle
ĐẠI BÀNG
10 năm
nếu dc bác cho em xin file save Dungeon Hunter 4 với ạ
Game : Dungeon Hunter 4
Yêu cầu backup : gem và gold ạ
@mjracle bác cho hỏi là phiên bản của bác đang chơi là bao nhiêu ???.mà game nó có đòi wifi khi chơi không thế @@
mjracle
ĐẠI BÀNG
10 năm
không bác ơi,chi đòi wifi khi chơi thông qua chế độ mutipplayer thôi à
mấy ngày trước em down bản 1.7.0 mod trên kho appstorevn
nhưng giờ vào toàn bị bắt ''Buy Game'' không à
thế nên bác có bản nào ngon ngon cho em xin với nhé
thanks ạ
@mjracle vậy bác thử cái này xem đc không.http://www.jogos-para-android.com/2013/11/dungeon-hunter-4-apk.html không đc nữa thì kêu mình backup rồi vứt qua zenfone restore thử ;)
@LÊ Nhựt Thành đã thử trên zen 5 rồi kết quả không có mod để asus hd8 nó đầy rồi mình chép qua rồi backup 😁
@mjracle mà bác xài zenfone phải không rồi chọn nhân vật nào trong 4 thằng đó đây để còn biết mà backup bác
mjracle
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LÊ Nhựt Thành Bác cho em xin con thích khách nhé
@mjracle con đầu là cầm kiếm vậy là con thứ 2 hả
T k dung cung phai ko ta
@pegana1990 game bác kêu thì có mod mà test trên zenfone 5 của mình thì ok có tác dụng nên bác cứ search google 2.5.0 mod là ra ý mà còn muốn thì up link cho là xong 😁
Cho minh xin
Game :little command 2
Yêu cầ backup: tiền và kim cương
@kunka1106 của bác để chiều về mình xem sao nhé 😁
có hàng cho bác rồi đây test trên zenfone ổn 😁
cái little command 2 này mình chỉ kiếm đc bản 1.0.2 mod thôi bác thử restore xem sao nhé không đc thì cài thêm cái apk 1.0.2mod này.tắt mạng hết rồi vào chơi nhé bác bật mạng không được @@.mà cái Modern Command ở đầu bài viết của mình thấy hay hơn cái little command này đấy bác:p
@LÊ Nhựt Thành Hi thank
@kunka1106 ;)
update thêm file Backup Asphalt 8 v1.6.0e Full 79 Xe đây :p lên đầu bài viết nhé anh em 😁
mjracle
ĐẠI BÀNG
10 năm
cập nhật thêm Will Blood nếu có thể nha bác...
Game này em tìm trên AppstoreVN hoàn toàn không có bản mod
Game này đồ họa cực đẹp nhưng nếu không mod đố ai chạy nổi tới màn 3
Tên Game : Will Blodd
Back up : Gem and god
ủng hộ bác nhiệt tình luôn ạ,vì vấn đề game của dòng zenfone ít dc để ý quan tâm
;)
@mjracle Cái Wild Blood trên zenfone chơi có mod mà bác @@ sao lại không có.để mình xem lại đã.
mjracle
ĐẠI BÀNG
10 năm
@LÊ Nhựt Thành em lên AppstoreVN thấy có mấy bản proper thôi à
không có mod ạ
à thường bác tìm game ở đâu mà hay vậy...
có thể chia sẽ cho em được không,em biết mỗi cái kho Appstorevn thôi à
@mjracle đang tải cái Wild Blood 1.1.2 mod về = data về chắc hơi lâu mà ngặt nổi cái HD8 mình bộ nhớ máy gần full rồi Wild Blood thì nó cần bung Obb qua Android/data thêm ~ 1gb nữa @@ không biết tính sao đây để thử luôn trực tiếp trên z5 mình xem sao rồi mình nói sau :rolleyes:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019