Topic Hỏi Về Cách Sử Dụng Galaxy Y S5360

nhocpro_1210
26/11/2011 0:54Phản hồi: 22
Tình hình là em mới được tặng cái galaxy s5360, trước giờ em chưa xài máy cảm ứng và hệ điều hành bao giờ nên giờ em có rất nhiều thắc mắc mong được mọi người giúp đỡ.
- những ứng dụng trên Market em tải về thì nó lưu ở đâu...., em muốn tìm để sao chép mà không thấy đâu.
- làm sao em có thể kết nối điện thoại với wife của máy tính cấ nhân được?
- có cách nào khác để tải các ứng dụng về mà không cần vào Market từ điện thoại ko, vì nó dùng rất tốn tiền 😔
- em đã thử cài đặt ứng dụng shake2playnext tải trực tiếp về từ market mà nó bào lỗi phải đóng...., có ai dùng được thì giúp em với.
- với lại trong máy em có thấy cái samsung apps nhưng em ko biết làm sao để sử dụng nó?
Lần đầu post bài có gì mod sửa giúp em 😃
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cả nhà sao ko ai giúp đỡ em hết vậy nhỉ?
* Vào Market:
Tìm chỗ nào có Wifi, bật chức năng Wifi lên mà vào Market, chắc là không mất tiền!
* Kết nối máy tính:
Cài phần mềm Sasmung Kies, vào đây tìm hiểu thêm: _http://www.samsung.com/vn/support/detail/supportPrdDetail.do?menu=SP01&prd_mdl_cd=GT-S5360HAAXXV&srchword=Galaxy+Y
vip009
ĐẠI BÀNG
12 năm

Trả lời từng thắc méc :

1 . tất cả ứng dụng tải về nằm trong thẻ nhớ ở mục download.
2. Bạn dùng ứng dụng connectfly
3 ko có cách nào hết trừ khi có kết nối wi fi
4. cái này bạn khởi động lại rùi vào .. cái này là bị lỗi force
5. Đang ký 1 acc rùi dùng tương tự Market.

The end

théc méc nữa thì pm yahú nhé ... ^^
Tải trực tiếp file đuôi apk rùi chép vào thẻ nhớ là được rùi bạn. bạn vào Tinhte mà tải mấy cái ứng dụng, rất dễ bạn ah` copy->past->install là ok. Không thì bạn cứ vào google rùi đánh tên ứng dụng file apk mình cần thì sẽ có rất nhiều trang web cho bạn download thoải mái
huanpl
ĐẠI BÀNG
12 năm
Galaxy Y chưa root đc thì fải....

Sent from my GT-I9100 using Tinh tế
Mình đâu có root gì đâu bạn, cứ file apk thì máy android nào mà chả chạy dc ....?
root đc ròi bác ơi rất đơn giản ......... thử xem trên mí topic tinh te ko bác coi trực tiếp trang x da
mấy bạn cho mình hỏi thêm là có mấy cái ứng dụng của android ấy, gmail, nhạc hay yh mình đã thoát hết mà nó cứ tự động chạy là sao nhỉ
mấy cái này chạy tốn pin lăm. máy mới mà pin có hơn 1 ngày ah 😔
vip009
ĐẠI BÀNG
12 năm
^^ ko phải chạy ngầm đâu , nó tự động đồng bộ hóa dữ liệu đó .BẠn tắt đi là dc ah ...
uhm, cũng mò ra rồi 😃
android đúng quá đã luôn, giờ cũng dùng wifi của laptop được rồi, ko lo tốn tiền
mà cái xem clip online ấy, xem trên youtobe thì ok, còn mấy trang thường thì mình có cài flash player 10.3 rồi mà vẫn không có xem onl được
@nhocpro_1210 mấy pồ ơi cho hỏi làm sao để thoát mấy cái ứng dụng như Gmail đó vậy. Mình tìm hoài ko thấy chỗ nào thoát ra hết. bữa giờ ko biết làm sao, hình như tốn tiền nữa thì phải. Mong mấy pác giúp cho. Xin chân thành cám ơn nhiều.
vinhquy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác này chém kinh thế. Máy bác download ứng dụng từ market về nó save vào folder download ah? 😁. Em toàn phải dùng ứng dụng để save nó ra mới được:D
vip009
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng Adroid GIo nó lưu trong thẻ nhớ phần download ...
Có bác nào dính lổi như em chưa nhỉ, giúp em với. máy mình tự nhiên vào market báo không có mạng, trong khi đó các ứng dụng khác điều vào được. zing, youtube hay internet điều vào được.
không có MOD nào hết ak. giúp em với
@english cái này mình ko rõ 100% nha, chỉ là kinh nghiệm sử dụng nên mình chia sẻ thôi. bạn nên tham khảo thêm ở chỗ khác nha
mình thấy mọi thông tin trong điện thoại đêu được đk qua mail...các ứng dụng đều đk mail rồi mới sử dụng được...ngay cả khi bạn reset máy lại nó cũng yêu cầu bạn nhập mail...vậy nên mình nghĩ ko thể logout hết được....

mà hình như bạn đang sự tốn tiền đúng ko? nếu mà mắc vấn đề này thì đk gói 40k/1thang đi, dùng thả ga luôn, mà nhà mạng nào cũng có hết ah
máy mình tự reset mìh mới mua máy. tại sao vậy. júp mình với
bạn vào cài đặt-thông tin đt-cập nhật phần mềm và cập nhật thì sẽ hết thôi
các bác cho em hỏi em muốn sign oout khỏi cái ứng dụng gmail trong galaxy Y thì phải làm sao, em loay hoay mãi mà chưa biết cách.
Các bác giúp em với. Lúc trước điện thoại em vẫn kết nối được wifi, chỉ cần tìm thấy mạng là kết nối được nhưng không hiểu sao dạo này khi đã tìm thấy mạng rồi mà click vào kết nối thì máy cứ báo " Đang kết nối " rồi " Ngắt kết nối ". Cứ vậy thôi trong khi sóng wifi lúc nào cũng full và lap vẫn kết nối đc bình thường. tks nhìu lắm ạ
cho mình hỏi sao mình dùng mấy cái apps free lại tốn tiền thế?
Theo mình để đơn giản cách sử dụng trước tiên bạn nên Root máy. Sau đó bạn lên XDA tìm rom evo 3x +CWM rồi tải về SD rồi up rom(thao tác cũng đơn giản khó bị die máy nên khỏi lo chết tốt nhất vào CWM rồi Backup lại trước).Sau khi up rom thành công bạn nên tìm cách phân vùng thẻ nhớ,trên mạng có rất nhiều,sau đó dùng link2sd. xong tải thêm root explore cho tiện các công đoạn liên quan đến systerm nữa.và cuối cùng là chọn 1 laucher cho mìh...còn lại bạn tự ngiên cứu thêm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019