Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tầm này vs nhu cầu của bạn thì tham khảo thử HD 598 xem sao bạn ha .
Em này bass xuống sâu và gọn , độ chi tiết của em này cũng khá tốt đấy bạn
3kshop
CAO CẤP
8 năm
đúng rồi, K545, mình ghi nhầm 😁
Lên M50x rồi sau này tính DAC sau bạn ah
bạn cần mua gì vậy
cứ nghe ở mức âm lượng vừa phải tầm 100h là ok
uhdungroi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3kshop Tức là k cần nghe liên tục mà có thể nghe chơi nghe thư giãn lúc nào cũng được và nghe âm vừa là đc phải k ạ ? Chứ nếu để máy ở nhà cho chạy nhạc thì tốn điện quá. E có đọc vài bài burn ng ta nói k nên nghe bằng laptop nhiều trong lúc burn in mà chỉ nên nghe bằng điện thoại và máy nghe nhạc điều này có đúng k ?
File nhạc có hạn chế dòng nhạc k bác ví dụ metal hay edm có nghe đc trong lúc burn in k ? Nếu mà nghe vừa mà nghe 2 dòng kia thì k đc phê lắm.
Vns001
ĐẠI BÀNG
8 năm
@uhdungroi Bác tìm trên youtube "burn in track", bật để đó đừng nghe, âm lượng 70%. Lúc nào rảnh thì bật, lap ok
uhdungroi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Vns001 Phải là "nghe cũng được nhưng mà k cần phải làm thế " mới đúng phải k ạ ? Cái này là bật cho rút ngắn thời gian 100h còn e ít khi dùng lắm, tối đi làm về rảnh xem phim học tiếng anh chừng 45p rồi đi ngủ, tuần 3 buổi gym, 1-2 buổi chạy bộ, thời gian tầm 45p mỗi buổi e copy death metal hoặc edm electro nghe cho có động lực.
Nếu e nghe những bản nhạc e thích như death metal hoặc edm electro thì có đc k ạ ? Mấy bản burn in track e đang trên cty nên k có tai nghe nghe xem có thích k.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@uhdungroi mở nhạc thôi bạn ah,ko cần thiết phải mở mấy track kia đâu
uhdungroi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3kshop Ng bán ở chỗ e mua cái tai nghe sony walkman nói là chỉ cần burn in 24h thôi. 100h dành cho tai nghe xịn hơn còn tai nghe e mua có 350k. Nếu vậy đỡ quá chứ 100h lâu quá.
abccvbnm
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có shop nào bán ol uy tín nhỉ? mình định mua con sony mh750
Các bạn tư vấn giúp mình tai nghe fullsize không dây giá <1 triệu nha (nhu cầu nghe nhạc, chơi game...).Cám ơn nhiều.
@lomcombaby bạn đi nghe thử em HD202II nhe em này bas đánh khá tốt game nhạc trẻ sôi động khá phú hợp giá em nó đang sale
mình đang tìm over ear headphone dao động trong tầm 2 củ, sử dụng ở nhà, cố định không xách đi xách lại, mục đích đa dạng nhưng chủ yếu là xem phim + nghe (pop + acoustic, btw, nghe cả mấy bài listening ielts + toefl XD XD XD)
mình muốn hỏi luôn là dac có thật sự cần thiết không hay cứ plug'n'play là ổn vì mình sử dụng lap (soundcard phò). mình đang tính đầu tư thêm chút sắm luôn combo nuforce udac 3 với sennheiser hd 518
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@foreverloveya gu bạn thì làm em ATH M20x ok rồi, nếu có thêm thì lấy mấy em WS550is nhé, mấy em này dễ kéo ko cần amp
3kshop
CAO CẤP
8 năm
em này thì mình chịu, thấy hàng hóa tùm lum
vậy thì bạn cứ nghe thôi 😃
uhdungroi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3kshop Cho mình hỏi làm sao biết chính xác đc mức nghe là 70% khi burn in. Hay là tự cảm nhận cảm thấy nghe vừa đủ thôi.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@uhdungroi thông thường mình để 50% của thiết bị phát
uhdungroi
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3kshop Mình để như hình. Nếu nghe bằng WMP thì để 22 là tiếng cũng vừa còn nếu tăng lên 40-50 thì hơi to.
khim1152012
ĐẠI BÀNG
8 năm
Giữa soundmagic e10 e50 với RHA MA350 thì loại nào tốt hơn mn. Mình nghe đủ thể loại. Chỉ cần ngoại hình đẹp dây bền là được. Thích con RHA MA350 mà nghe nói lỗi đứt chỗ gần jack tai
Với lại CH nào có 2 loại trên giá tốt thì gt mình vs burin giúp nữa càng tốt. Mua onl nên k có dk test
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@khim1152012 tham khảo thêm radius nef 31 bạn nhé, RHA hay bị hư dây
khim1152012
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3kshop Mẫu RHA S500 thì sao b. Mình thấy toàn BH 3 năm. Mà dây lại dởm
balong2008
ĐẠI BÀNG
8 năm
mình tai trâu nghe tạp, muốn kiếm 1 em fullsize <2m
mình hay nghe nhạc hòa tấu cần âm mạnh, chi tiết tốt, tách biệt các loại nhạc cụ :oops: thỉnh thoảng nghe rock cỡ ít's my life hay Still loving you :oops::oops::oops: và quan trọng là không đau tai khi nghe lâu :oops::oops::oops::oops:
Nhạc hòa tấu thì yanni và kitaro, hay bài của adele, sultan of swing, watercolour :eek::eek::oops::oops::oops::oops:
không biết có làm khó bác quá không nữa ....
còn nếu tầm cao hơn tí mình nên chọn em nào ạ?
cám ơn bác ( ps cho mình xin cái địa chỉ để mình chạy qua ) Mình ở tphcm
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@balong2008 tham khảo ath M20x bạn nhé
kiseobum
TÍCH CỰC
8 năm
Mình nghe khá tạp, ballad hàn xẻng như on Rainy days, 1230.... Xong bay qua dân ca và Bolero với hương tóc mạ non, biển mặn... Rồi bay qua pop ballad Việt Nam như chưa bao giờ, trót yêu vài bài trung quân, bằng kiều. Lại qua EDM nữa, nên mua em nào trong 4 em này, senn hd449 HD461, ath m20x m30x. mình vừa cho ra đi em ath ax5 rồi h cần tư vấn hộ :oops: kamsahamita
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@kiseobum nghe tạp vậy thi mấy em ath M đi bạn
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
Với nhu cầu của bạn thì combo Udac3 + HD 518 rất phù hợp đấy , combo này lại đang đc giảm giá khá tốt nữa . Nếu có thời gian thì mời bạn đến showroom nghe trải nghiệm thử xem sao ha
Với gu nhạc của bạn thì tham khảo HD 439 hoặc nếu nhích qua 1 chút thì có em HD 518 , nếu bạn muốn trải nghiệm thực tế thì mời bạn ghé địa chỉ : 125 Trần Minh Quyền , P.10 , Q.10 .
Với dòng nhạc của bạn thì bạn lên hẳn em HD 471 có độ chi tiết tốt nhất hoặc HD 558 rất phù hợp bạn nha
balong2008
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm phiền 2 bác 3kshop với knightt271 tí
mình bị thuốc bởi 2 em sen hd 518 voi ath m30x ? không biết nên chọn em nào ?
với mình nghe vụ sen không nhận bh ở Vn nếu không phải của sv house phân phối:oops::oops: mình bối rối quá....
em nào phù hợp hơn thế bác + mình có thể ra chỗ bác nghe thử trước được ko?
ps mình thường nghe qua pc ipad iphone lg v10
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@balong2008 Thoải mái bạn nha , khi nào có thời gian bạn cứ ghé qua showroom nghe trải nghiệm thực tế , địa chỉ : 125 Trần Minh Quyền , Phường 10 , Quận 10 . Mà bên mình chỉ có HD 518 thôi bạn ơi , ATH M30X thì bạn có thể ghé 3kshop để nghe trải nghiệm nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Tầm đó bạn có thể tham khảo ATH M20x nhé, em này tiếng cân bằng, thiên bass một chút nên nghe tạp khá ổn.

Với tai nghe tầm này thì theo mình bạn cứ cắm máy tính nghe trước, thấy thiếu mới nên nâng cấp thêm.

RHA tỷ lệ bảo hành cao, bạn lại ở xa nên bọn mình không khuyến khích lắm vì thời gian gửi bảo hành khá bất tiện. E10-E50 cả hai đều khá ổn nhưng tiếng hơi khác nhau. E50 thì thiên bass tiếng ấm, E10 tiếng sáng hơn và hơi khô. Tầm đó bạn có thể tham khảo thêm Radius NEF31 nhé.

Với gu bạn thì mình nghĩ lên một chút có em ATH M30x - M40x khá hợp đó bạn. Em này dòng Monitor nên tiếng sáng, chi tiết, 3 dãy đều nhau, bóc tách khá tốt. Cần thì bên mình có mẫu nghe thử luôn.

Nghe tạp như bạn thì mình dòng Soild Bass của ATH sẽ hợp hơn, và dễ nghe hơn so với M30x. Tầm đó có con WS550IS nghe rất tốt đó bạn. Bass tốt, tiếng trong, pad to đeo rất dễ chịu.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
nghe bằng dt các kiểu thì M30x dễ kéo hơn, bạn có thể ghé mình để nghe thử nhé
uhm bạn,mấy em RHA build hơi tệ
Mình mới tập tanh nghe nên mua loại nào với giá 250k đổ lại. Thank các bác
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@039182270 bạn cần earbud hay inear ?
Các bác tư vấn giúp mình nhé: over ears, hòa tấu, giao hưởng, nhạc nhẹ, truyện Nguyễn Ngọc Ngạn, EDM thì khi cuối tuần cũng có và quan trọng nhất là Tiếng Anh ( có mic để thu âm) vì nó mà em quyết đi mua vs để giải trí 😁
Hôm rồi có qua coi HD581 mà chưa ưng vì cái vòm tai thấy chán quá. V-Moda M80 thì ngon lành vs có KM tùm lum mà lại chuyên cho EDM ko hà.
Mình phân vân em Urbanite XL ( thấy có MIC ) thì ko hiểu mấy loại mà ghi Tai nghe cao cấp dành cho điện thoại di động thì dùng laptop hay mua máy nghe nhạc thì âm thanh có gì khác ko.
kinh phí thì từ 3.7tr thôi 😃 lens vs camera nó ngốn sạch của em rồi ạ.
h0tb0y123
TÍCH CỰC
8 năm
Nhờ các bác tư vấn giúp, loại Fullsize dưới 1tr, chủ yếu dùng để xem phim, nghe nhạc ít. Không dây thì càng tốt.Trước đây đã từng xài
Tai nghe Sony ZX110.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
tầm này gu của bạn thì nên tham khảo akg K545 nhé, đang có km giá rất tốt đó bạn
bạn tham khảo superlux evo nhé
Để mình tìm hiểu thêm con này, ngoài shop bác là 3.7tr. trong Mainguyen la 5.7tr luôn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019