Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrlam
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cảm ơn thông tin của bạn.

Mình cũng ghé qua shop của bạn trên web, và tìm jbl s200i, nhưng không thấy đề là tương thích cho dòng điện thoại nào ^^
Cho mình hỏi con Sony MDR-ZX600AP trong tầm giá dưới 2tr thì con này nghe tạp ok không?
binvua925
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi con Sony 1Rmk2 ghép với ipod nano gen 7 có cần thêm amp ko?
Với cả ghép với Sony A15 có ổn ko?
tks!
3kshop
CAO CẤP
9 năm
i là dành cho iphone đó bạn
tầm này có em AKG K452 nghe cũng tốt lắm,em này bên mình cbi 2 ngày nhân dịp computer audio show giá rất tốt đó bạn
kéo tốt rồi bạn ,ko cần amp j đâu
binvua925
ĐẠI BÀNG
9 năm
@3kshop Nếu chơi A15 thì chất âm có tốt hơn không bạn?
M muốn mua 1 tai nghe in ear tầm dưới 1 triệu. Chủ yếu nghe nhạc nhẹ thôi, cần cái nào mid ngọt, âm trong trẻo, bass không nặng nhưng chắc gọn. Đại khái là âm ấm, trong trẻo nghe nhạc vàng cho hay :v
E thích cái Monter iBeats nhưng nghe nói bass nặng hợp nhạc dance hơn nên đắn đo 😁
A/c nào có thể tư vấn giúp đc ko ạ?
Chân thành cảm ơn 😃
Mình hay nghe nhạc dance, EDM
Mình đang phân vân giữa 3 con ATH-CKS77X, Sony MDR-XB70AP và Sony MDR-EX650AP
Trước mình được nghe thử con ATH-CKS55 rồi và nghe thấy bass hay lắm nên rất phân vân
Mong bạn tư vấn giúp mình !
Mình cảm ơn bạn nhiều 😃
binvua925
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Rémy Martin Bạn chọn EX650 không cần suy nghĩ. Con XB70AP sao lại đi so với con này. Bạn lên what hifi và cnet đọc review con này nhé. Được khen lên mây luôn, giải thưởng vô số.
3kshop
CAO CẤP
9 năm
Ráng thêm 50k làm em Soundmagic pl50 chuyên trị nhạc nhẹ luôn. Tiếng trong trẻo và chi tiết
Làm em xb70 đi bạn. Baá ko phải nghĩ luôn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Nếu bạn thích inear thì làm con RHA MA450i là hết bài, còn fullsize thì có con ATH TAD300 rất ngon đó.

Tầm dưới 3tr nghe pop, dance thì con JBL S200 này đánh ngon, con này có cả phiên bản cho iOS và Android nhé, cả 2 đều có tăng giảm âm lượng

1RMK2 thì cũng dễ kéo, ghép nguồn nào cũng ok, sony A15 thì power khá khỏe rồi, tiếng cũng rất ổn.

Nghe dance thì XB70ap thôi bạn, mấy con CKS cũng hay nhưng mà tiếng hơi chói một chút, nghe lâu dễ mệt đầu. Còn con EX650ap là dòng chuyên vocal ko hợp với dance đâu.

EX650ap bass ít. mid dày, ko đánh dance đc đâu bạn.
Chào các bác ! Tư vấn hộ em với. Em đang sài tai nghe mdr-ex600 và máy sony nwz-a15.e nghe pop ballad trữ tình nói chung là nghe tạp.ko biết e có cần lên amp nữa không.nếu cần mấy bác tư vấn dùm e nên lên loại nào.thank
binvua925
ĐẠI BÀNG
9 năm
@xxdongianxx A15 power khoẻ lắm kéo một số cái fullsize vẫn ok. Nếu thích thì bạn lên tai nghe nhé
@binvua925 ok thank bác
BigShix
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bạn tư vấn cho mình em nào nghe bass ngon. Mình rát thích nhạc có bass mạnh mẽ, mình thường dùng nhất là khi chạy tập thể dục. Nếu chịu được nước chuẩn IPX gì thì tốt vì dễ bị dính mồ hôi. À mình cần có điều chỉnh âm thanh lớn bé trên tai nghe lun nhé. Giá thì tầm 1tr đổ xuống ạ.
kdsvht2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@BigShix bác thích dòng tai nghe in ear hay ear bud hay là on ear , nếu tập thể dục mình khuyên bạn nên dùng dòng in ear sẽ khó rơi ra ngoài hơn nếu bạn dùng tip vừa tai , dòng in ear này thì dưới 1tr hơi khó có con nào chỉnh âm , có em cx1.00 bass mạnh mẽ uy lực , gọn , kiểm soát tốt , jack chữ L chống gãy , nhưng k có mic , ảnh em ý cho bác tham khảo thêm 😁

------------------------------------------------------------------
Em đang có 1tr5 đang cần tìm con headphones bass, fullsize hay onear gì cũng dc
Mình đang tham khảo thử con NS500 của NOCS với Degauss Dual Driver, không viết ai từng thử qua cho mình vài nhận xét được ko, tìm khắp nơi không thấy review cho 2 con này.
Với cả trong tầm giá đó thì mình còn lựa chọn nào nữa, mình hay nghe các thể loại US-UK, POP, Hoà tấu, Cổ Điển. Với mình chuộng loại có dây dẹt. Cám ơn trước ạ.
3kshop
CAO CẤP
9 năm
Em ex600 kéo cũng dễ ,ko cần amp j nữa đâu bạn
Tầm này có sony sth30 đó bạn
3kshop
CAO CẤP
9 năm
Thích bass thì tầm này chọn sony xb450 là chuẩn cơm mẹ nấu nhé
Tầm này bạn có thể tham khảo rha750 hoặc Master dynamic me03 nhé
Cannon_Ars
TÍCH CỰC
9 năm
Mình giờ muốn có 1 e in-ear tầm từ 500-1tr để xem film với nghe nhạc (cái nhạc thì hơi bị tạp nhưng chủ yếu là thiên về nghe bass ợ.) thì nên mua loại nào nhỉ?
nghtri
TÍCH CỰC
9 năm
Mình hay nghe nhạc trẻ, có tai nghe fullsize nào tầm 500k đổ lại nghe hay k bạn!?
Thanks
Em đang phân vân giữa RHA ma450, Sennheiser CX 3.00 và ATH CKR5.
Em hay nghe pop, rap và electro nên muốn tai nghe có bass gọn và sâu. Nhưng đôi khi em cũng nghe country và acoustic nên muốn dải mid cũng ổn chứ không bị bass lấn quá nhiều.
Các bác tư vấn giúp em xem con nào phù hợp với em hơn!
Nguồn phát là htc one m7 ạ!
Thank's
Cho em hỏi là nghe tạp thì nên chọn XBA-H1 hay Sennheiser CX 980? (Hoặc nếu ai có gợi ý khác thì cũng cho em xin để tham khảo)
Thêm một vấn đề nữa là em ở Đà Nẵng nên nếu mua online thì nên mua ở đâu cho uy tín ạ?

Em cám ơn.
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác tư vấn e vs, e hay nghe dòng nhạc pop, ballad trữ tình giàu chi tiết,cho máy ss cùi mía,nên lấy em nào hợp gu hơn,tầm 800k thấy có sth 30,e10s,Rha ma350, nghe mọi người ca ngợi ma350 dữ mà có nên đánh đổi bộ điều khiển lấy ma350 k, phân vân quá
3kshop
CAO CẤP
9 năm
tầm này thiên bass thì có sony xb50 bạn nhé
500k thì ko có em nào ngon rồi ,thêm chút có superlux 681b hoặc elecom ós100 nhé
gu bạn tầm này thì rha450ok ,ngoài ra có em jvc fr301 nghe cũng tốt lăm
nên lấy H1 bạn ah,2driver tiếng chi tiết bóc tách tốt ,thêm chút thì có em máster dynamic me01 bạn nhé
nếu ko quá cần cái control thì nên lấy 350 bạn ah
@3kshop Mình ở Đà Nẵng thì không biết mua ở đâu?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019