Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai cho e ý kiến về ATH CKS55X với PL50, E50 hay mấy em CX 200, 2.00i... tầm 1 triệu ấy
chả là e có cái CKS55X, chất âm e rất ưng nhưng mà do hay phải chạy xe, tai nghe thì nặng, đeo 1 lúc rất là đau tai, khó chịu 😔(
giờ muốn đổi 1 cái khác nhẹ hơn mà chất âm cũng kiểu kiểu như thế thì có e nào ko?
E thì cũng nghe tạp, nhưng thích cái nào mid ngọt, bass chắc, treble ko chói 😁
Thank ạ!
ai cho e ý kiến về ATH CKS55X với PL50, E50 hay mấy em CX 200, 2.00i... tầm 1 triệu ấy
chả là e có cái CKS55X, chất âm e rất ưng nhưng mà do hay phải chạy xe, tai nghe thì nặng, đeo 1 lúc rất là đau tai, khó chịu 😔(
giờ muốn đổi 1 cái khác nhẹ hơn mà chất âm cũng kiểu kiểu như thế thì có e nào ko?
E thì cũng nghe tạp, nhưng thích cái nào mid ngọt, bass chắc, treble ko chói 😁
Thank ạ!
3kshop
CAO CẤP
9 năm
ex600 thì ko cần amp gì thêm đâu bạn ah
thích bass mạnh thì tầm này bạn có thể tham khảo sony Xb50 nhé 😃
Mình có 2 triệu muốn mua con headphone bass IN EAR hay ON EAR gì cũng dc, miễn sao nó hay
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@RazorNguyen onear bass tốt thì có sony xb450 ,còn in ear thì có sony xb70 hoặc thêm chút có JBL s100 đó bạn
Em cần mua 1 Head Phone giá tầm khoảng 200k -> 800k
Chuyên : Chơi Game
Thể loại : MMO FPS ( CF , .v.v )
Màu mè : Màu tối ,( thích đỏ đen hơn )
Kích thước - kích cỡ : 2 bên tai vuông vuông 1 tí , loại vừa tai hoặc to cũng được ạ
Ngầu ngầu là ok 😁
( Ngoài ra nếu chất luwọng tốt , dây có lưới không bị xoăn hay bên thì các bạn tư vấn giúp em ạ )
Em cảm ơn ạ
Cho em cái list hoặc hình ảnh hoặc nơi bán phải chăng được không ạ .
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@Tech Gaming tham khảo somic g927 xem sao bạn
@3kshop Em gọi tới họ bảo không còn hàng anh ơi -_-
927 Pro
Tuananhxv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Các bác cho e cái review về ath ckr5 vs ak
Cùng tầm ma450i k biết r nào hơn ạ
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@Tuananhxv ckr5 thì bas tốt hơn ,còn ma450i thì tiếng cân bằng dễ nghe hơn 😃
azaudio.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Tầm đó bạn tham khảo em Sound Magic E50 xem.

Em RHA tiếng trong hơn và lạnh hơn đó bạn. Chủ quan mình thấy em jbl đẹp hơn đó chứ :D

Bạn thích bass vậy tham khảo em on ear Sony MDR-XB450ap.

Tầm đó bạn tham khảo em Somic G938 xem.
Em này đều có bán rộng rãi ở HCM lẫn HN đó bạn.

Em CKR5 thiên về bass hơn đó bạn, tiếng ấm hơn em RHA. Em RHA tiếng khô, lạnh và trong hơn.
Mình đánh giá em RHA MA450 vẫn tốt hơn đó bạn.
Dr.Jesu
ĐẠI BÀNG
9 năm
On-ear nghe đa dạng bạn tham khảo Ns700 của Nocs, bass tốt thì có momentum on-ear của Sennheiser. Bên Svhouse đang có Km mua tai nghe bluetooth VMX200 đc tặng luôn em Momentum On-ear đó bạn, e này đang rất Hot mấy tuần nay 😁

như yêu cầu của bạn thì e Logitech G230 quá hợp luôn ;))
Tình hình là e muốn mua một con earphone in-ear hay dạng ear-pod chơi nhạc trên nguồn phát la sony walkman. Cái tai nghe gốc của sony nghe riết h hơi ngán, e muốn đổi gió một tí.;))
Hiện tích lúa khoảng 2 tr, bác nào tư vấn giúp e trong tầm này có con nào ngon ko? Gu của e là nghe vocal với hoà tấu cực nhiều nên muốn âm chi tiết vs tách bạch một tí! Còn bass thì vừa đủ, ko quá thọt, cũng ko quá dồn dập là ok😆
E có nghía thử qua audio - technical, bác nào hay nghe hãng này có thấy con nào ngon ko😃)
azaudio.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@Airhead Em ATH tầm dưới này có em CKB50 đó bạn, em này tiếng khá ngọt, chi tiết nghe hợp vocal.
Còn nếu bạn thích tiếng trung tính, trong trẻo thì tham khảo em Re400 xem.
3kshop
CAO CẤP
9 năm
ah ,vậy thì lấy g938 đi bạn
tầm này nếu thích ath thì có ATH CKB50 ,tầm 2tr thì có fiio EX1 nghe cũng tốt
Em đang định mua con beats mixr em chủ yếu nghe edm chơi game với thỉnh thoảng mix nghịch ae thấy con này đc k ạ 😆)
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@Hongquang9x nghe edm thì beats ok bạn ah
Em đang dùng mx-950bt nhưng thấy chưa hài lòng về em nó.
Em nghe qua điện thoại với laptop thôi, chứ không có amplier hay ADC ạ.
Nên em đang có nhu cầu mua 1 chiếc tai nghe khác.
Giá khoảng 3tr-4tr ạ.
Nhạc thì em nghe hơi tạp. Loại nào cũng chơi(pop ,ballad, dance...) (ngoại trừ nhạc đỏ, vàng, dân ca bắc bộ...)

Các bác tư vấn cho em cả in ear và over ear nhé. Nên mua loại nào hơn ạ. Tại em cũng hay ra ngoài ạ.
friendfriend
ĐẠI BÀNG
9 năm
các bác có ai dùng tai nghe inear của NOCS lâu không, bạn mình dùng 2 con NOCS NS400, mà con nào cũng vừa hết bảo hành là...tạch, mỗi ngày nó nghe tầm 3 tiếng.@@. Hoang mang quá.
chesterlam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@friendfriend bị tạch như thế nào bác ,bác có thể mang wa SVHouse để họ xem hỗ trợ cho bác nhé
friendfriend
ĐẠI BÀNG
9 năm
@chesterlam Mình ko hỏi kĩ nó, cho mình hỏi bên bạn có phải thuờng xuyên bảo hành nocs hơn những lọai khác ko? Và nếu con nocs NS400 bị đưt dây ngầm thì giá thay là bao nhiêu? Thay lọai dây khác hay của nocs luôn? Sau khi thay xong thì âm thanh có bị thay đổi ko?
chesterlam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@friendfriend bạn mua con nnó này bên SVHouse hay sao .nếu mua bên họ thì mang qua đó họ sẽ hỗ trợ nối dây lại nếu TH là đứt dây ,về chất lượng âm thanh thì không bị thay đổi
kenkuken
ĐẠI BÀNG
9 năm
xin chào mọi người ! em có nhu cầu mua 1 tai nghe in-ear tầm giá <400k, sở thích của em là nghe nhạc ballad, pop, có hỗ trợ âm bass tốt. vì còn là sinh viên và ví tiền hạn hẹp nên hi vọng các anh biết cửa hàng nào uy tín, giá vừa phải ở HCM thì chỉ em với. em chân thành cám ơn 😁
p/s: bạn em bảo nên mua con xiaomi piston 2.0 nhưng em ko tìm thấy chỗ nào bán ở HCM hết.
chesterlam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kenkuken bác tham khảo thêm em Sennheiser CX213 ,em này đang KM tặng Senn MX400 II nhé
3kshop
CAO CẤP
9 năm
cũng kiếm tai nghe bluetooth hả bạn
pop mà thích bas tốt thì tham khảo gavio new gazz đí bạn 😃
@3kshop Bluetôoth nghe không hay bằng có dây phải ko bác. Cùng tầm giá ấy ạ. Chắc loại có dây cung đc ạ.
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@199 cũng tuỳ tai ,tầm 5tr có em pendulumic ,em này tai nghe bluetooth nhưng nghe rất tốt ,pin dùng 30h ,bạn tham khảo thử xem sao
kenkuken
ĐẠI BÀNG
9 năm
@3kshop với tầm giá này thì shop có thể tư vấn thêm vài mẫu cho em lựa chọn được không ạ. và em có thể tìm mua ở những địa điểm nào.
@3kshop cảm ơn bác. em này 200$ mất rồi bác ạ. vậy tầm giá 4tr$ có em nào in-ear không ạ.
Mà sony tầm giá này không có em nào bằng pendulumic ạ.
Chào ad và các bác ! Em đang dự định mua 1 cái phone để chơi game . Các bác tư vấn giúp e còn nào tầm giá 300k hơn xíu cũng được , em thì cần âm thanh tốt tí chứ trâu bò hông cần vì chỉ 1 mình em xài thôi . Em đang lăn tăn với các mẫu sau : Each G2000, Somic sh55, Somic G7 killer, Nowbo 5000 ... Các bác chọn giúp em và thêm cho em lựa chọn thì càng tốt . Cảm ơn ad và các bác rất nhiều .
3kshop
CAO CẤP
9 năm
nếu lên dc sh55 thì ngon bạn ah ,game và nghe nhạc cũng ok
thêm chút thì có gavio zin ,soundmagic E10 ,bạn ở hcm thì có thể ghé mình nghe thử thoải mái nha
@3kshop Cái sh55 vượt quá tầm giá rồi ạ , em mới search lại . cho em thêm ý kiến với ạ !
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@zimkenx1 Vậy thì tham khảo somic g100 xem sao bạn
kaka321
ĐẠI BÀNG
9 năm
chủ pic tư vấn giúp mình tai nghe giá dưới 200k nhé
1 - Mình chủ yếu dùng học tiếng anh và nghe nhạc (nhạc nào cũng nghe =D)
2 - Loại nhét tai, có thể in-ear hoặc earbud
3 - Hãng nào cũng được, cái nào tốt thì chiến thôi =)))
chesterlam
ĐẠI BÀNG
9 năm
@kaka321 bạn nghe thử Sennheiser MX 170 nhé ,ngon bổ rẻ trong tầm giá .
kaka321
ĐẠI BÀNG
9 năm
loại này ko có mic hả bạn. Tại mình thình thoảng muốn ghi âm nữa. Bạn xem còn loại nào khác ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019