Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mn tư vấn giúp mình nên chọn RHA MA350 hay loại nào khác trong cùng tầm giá, mình nghe nhạc trữ tình, nhạc nhẹ, âm chi tiết, bass vừa phải.
Se7enkute
TÍCH CỰC
9 năm
Sau mấy ngày nghiên cứu mới chọn ra đc 2 em: Senn ie60 với Nocs ns800.
So sánh 2 con này để nghe tạp như Pop, Female vocal, RnB (ko nghe Rock) thì nên lấy em nào vậy các bác.
Mid con nào ngọt để nghe vocal, dãy treb và bass vừa đủ để chơi rnb là ngon lành rồi.
knightt271
ĐẠI BÀNG
9 năm
cùng tầm giá bạn tham khảo em CX 280,281 đang đc giảm giá rất phù hợp vs gu nhạc của bạn đấy
So với gu nhạc và yêu cầu của bạn thì em IE60 sẽ thể hiện tốt hơn , em này có dải mid cực kỳ hay , có thời gian mời bạn ghé showroom lấy 2 em này cho bạn nghe thử thực tế nhé
@knightt271 Giá bnhiu vậy ạ? E ở tphcm
Thanks a
knightt271
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ltp1411 Giá em nó là 1.078.000 đang nằm trong chương trình khuyến mãi tháng giảm còn 749.000 thôi bạn nhé , mời bạn ghé showroom bên mình nghe thử em nó xem hợp gu bạn ko ha
sirachi963
ĐẠI BÀNG
9 năm
En tính mua con inhead ath im50 thấy bác kia bán với giá tốt nhưng k biết em này chất âm ra sau mấy bác về khoảng âm trường em này rộng k nghe con này âm có giống xba 450k( . Em hay nghe edm dance pop... thích thiên bass âm trường khá khá tí.
3kshop
CAO CẤP
9 năm
tips RHA thì có bán lẻ đó bạn
thêm chút có soundmagic PL30 đó bạn

nghe vocal nhiều thì bạn tham khảo thử master dynamic ME03 hoặc rha 750 xem sao
tầm này thì có soundmagic pl30 đó bạn
vậy thì bạn cứ chọn em nó ,em này hợp gu nhạc của bạn đó 😃
ga_tan
TÍCH CỰC
9 năm
@3kshop cho mình hỏi tip RHA đó có xài được cho soundmagic pl11 ko ạ ?
py11906
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cần tư vấn so sánh giữa ma350 và ma450.
Chấm âm có khác nhau không. Hay ma450 chỉ là nâng cấp thêm mic ?
3kshop
CAO CẤP
9 năm
dùng bt bạn nhé
khác nhau bạn nhé,450i bass tốt hơn
ga_tan
TÍCH CỰC
9 năm
@3kshop
bạn cho mình xin link tip tai nghe rha được ko, mình tìm trên webshop chỉ có tip foam bộ 400k/500k
Đặt dép hóng khuyến mãi mấy con bass giá 1tr nhìn ngầu tí.Em ở tphcm,quận 8.Các bác để lại địa chỉ với web cho em đc ko,ăn nằm chờ vì cũng chưa cần gấp,trong khoảng 2 tháng đổ lại.Em qua test thử thì có sao ko,vì sợ ko ưng phiền mấy bác ?
knightt271
ĐẠI BÀNG
9 năm
@alikutepro1 Bên mình có showroom cho bạn ghé nghe thử nhé sản phẩm ha , trong tầm giá thì có em NE650M, CX215 hoặc nhích qua 1 chút có em CX 300 II đúng chất bạn thích bass luôn
Đ/c : 116 Trần Minh Quyền ,P.11,Q.10
@knightt271 Em có post bài trước đây mà =.= full size,thiên về mid,bass cho những bài nightcore,anime.Có gì em ghé qua thử,mà chetprophet là ai vậy? Em newbie nên chỉ giáo giùm :3 xài lâu dài nên cần cứng cáp tí
- Tình hình là sau khi tham khảo ý kiến của các bác và tìm hiểu thêm ở google. Mình tìm được 1 số mẫu như sau, nhờ các bác có kinh nghiệm 1 lần nữa tư vấn giúp nhe.
1. E-blue Cobra 707 EHS016BK
2. Somic G9 Plus
3. Somic SH55
4. Somic G938
5. Senheiser HD201
6. Senheiser HD202
7. PC 3 chat
- Xin cám ơn các bác nhiều nhe.
knightt271
ĐẠI BÀNG
9 năm
@yuffiecya Gu của bạn là xem phim , nghe nhạc , đàm thoại luôn hay sao bạn
@knightt271 - Cũng không hẳn, mình thì không nghe nhạc nhiều, gu âm thanh không thật sự chú trọng lắm. Chú trọng vào cái thoải mái, mang đỡ đau tai.
- Các mẫu mình chọn chủ yếu là vì kiểu dáng phù hợp với chơi game, giá tiền cũng vừa phải, review thấy đánh giá cũng tốt.
3kshop
CAO CẤP
9 năm
mấy bộ này mình ko up web bạn nhé
thích bas nhiều thì có sony xb50 đó bạn ,giá mới giảm còn 890k 😃
Mình nghẹ nhạc đủ thể loại, mà chủ yếu là pop, hiophop, r&b và 1 ít rock, thỉnh thoảng country. Mình thì khá thích âm bass, hiện mình đang xài soundmagic pl11, mình định mua xiaomi piston 3.0, mọi người thấy con xiaomi này có so với con pl11 mình đang xài có đáng để nâng câps ko, và nó có hợp với thể loại nhạc mình nghe ko ạ ?

Mình cảm ơn nhiều !

Sent from my iPhone using Tapatalk
@gocogymy mấy bác tư vấn giúp e phát, nhân tiện cho e hỏi trang xiaomiviet bán hàng có uy tín ko ạ, có chính hãng xiaomi ko, e định pin dự phòng vs tai nghe ở đó
Cuối cùng là nên mua M30X hay hd-335S đây mọi người.. Phân vân quá :'(... Thấy có chỗ bán 335S khuyến mai bộ loa hoặc tai nghe nữa :3
knightt271
ĐẠI BÀNG
9 năm
@hoangvanman93 Đúng rồi bạn bên mình đang có chương trình khuyến mãi em HD 335s , bạn nên đi nghe thử 2 em để có sự so sanh thực tế bạn nhé . Còn nếu bạn quyết định mua HD 335s thì inbox thông tin cho mình ha
Sẵn tiện,em có xem (ngoại hình) 1 số em trong tainghe.com.vn trong tầm giá.Anh xem giùm em con nào đc với
Sony MDR-V700DJ
XB500 -SONY
Philips SHL3300
Sennheiser HD202 II
ATH-AX1is
Superlux HD668B
Cho em hỏi thêm có bài
http://gamehub.vn/hub/18-thuong-hieu-tai-nghe-pho-bien-toan-cau-theo-do-time-xep-hang.96087/
Sao bác đánh giá thấp hãng Sony vậy ?
3kshop
CAO CẤP
9 năm
piston bass tốt ,nghe mấy thể loa của bạn ok,từ pl11 thì chuyển lên em này cũng tốt
bạn cứ đi nghe thử xem sao ,mấy em này h cung phổ biến mà
gu của bạn nếu dc thì lấy philips shl3300 ,nghe ngon hơn mấy e trên
mình thấy nhiều ban cũng mua trên đó ,chắc ko vấn đề j đâu
mà sao trang xiaomiviet bán piston rẻ vậy nhỉ, chỉ có 360k
Em đang tính tậu 1 em nào ngon ngon dưới 1tr cho sinh nhật ahihi
E nghe nhiều thể loại, nhưng chủ yếu là nhạc sôi động
Y/cầu: mọi thứ vừa phải, bass tạm mà ko lấn, trường rộng. Treb này kia e ko rành :p
E có thấy 2 con này: sony mdr xb50ap và xiaomi piston 3.0. Giá chênh lệch, và thiết kế cũng khác. Con xb50ap e nghe thử r thấy khá ok mà nghe nói con TQ cũng ok lắm. Mà lại nghe nói là xiaomi lúc đầu nghe đc mà sau đó ý ẹ. Em ko biết nên chọn ntn ạ. Và dưới 1tr(dưới 800k càng tốt vì e là hs xin Ba Má thôi 😁) thì có lựa chọn nào hay ho hấp dẫn ko ạ? Em cám ơn trước nhé!
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@You know who i am xb50 thì bass tốt hơn nhiều so với xiaomi ,nếu đã nghe và ưng xb50 thì cứ chọn xb50 thôi bạn ah 😃
@3kshop Mà xiaomi thì có mau xuống chất lg âm thanh ko ạ? Tại bị giới hạn nên bất đắc dĩ mới sắm e xb50 😃
knightt271
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình ko biết nick ấy là của ai nữa bạn ơi , về tai nghe thì bạn nên đi nghe thử thực tế sẽ dễ dàng hơn , khi nào có thời gian thì cứ ghé bên mình nghe thử ha
à ko phải đánh gía thấp đâu bạn nha , mỗi hãng sản xuất tai nghe họ đều có 1 thiên hướng âm thanh khác nhau , nên ko thể đánh giá hãng này hơn hãng kia đc chỉ tùy vào gu nhạc và cảm nhận của mỗi người thôi à bạn ^^ ,Bạn tham khảo thử chương trình khuyến mãi bên website mình xem sao ( http://loa.com.vn/Khuyen_mai_sale.html ). Những mẫu bạn đã chọn lựa bên trên thì bạn nên đi nghe thử vì chất âm của những em ấy mỗi em mỗi vẽ nhé
à nếu bạn thích sự thoải mái và cần cả mid thì em PC 3 chat rất phù hợp , còn nếu bạn ko cần mid thì mình vote bạn 1 vé em HD 202 vì em này bass đánh lực hơn nhé .
Bạn tham khảo thêm em CX 215 nhé , đúng vs gu nhạc và yêu cầu của bạn luôn đấy
@knightt271 Em ý có tương thích với xperia Neo V ko ạ?

Sent from my ASUS_T00J using Tapatalk
azaudio.vn
TÍCH CỰC
9 năm
In ear tầm đó bạn tham khảo Gavio Zinic xem sao.

Mã Zx110ap là có mic đó bạn. Con này thiết kế kiểu portable nên khá gọn, đeo nhẹ, nghe tạp tốt.

Tips bọt biển (hay còn gọi là comply foam) đúng là không bền bằng tips cao su, nhưng bù lại nó sẽ cách âm tốt hơn, fit hơn. Các loại comply foam hầu hết đều bằng size với nhau, có nhiều loại là do mỗi loại có thể gắn vào một số loại tai nghe nhất định.

Các shop đều có bán từng cặp đó bạn, có gì bạn cứ ghé để tham khảo nhé.

Tầm đó thì em RHA Ma350 khá ổn đó bạn.

Em ie60 hơi thiên về bass. Mình nghĩ con đó nghe vocal nữ không hợp lắm

Nếu bạn thích bass thì ATH IM50 khá ngon, nhưng âm trường hơi hẹp một chút. Có gì bạn nên đi nghe thử xem.

Khác nhau chứ bạn, tiếng RHA MA450 trong hơn, nhiều bass hơn. Nếu bạn lên được MA450 thì tốt hơn.

Nhu cầu của bạn nếu không đặt nặng nghe nhạc, thiên về chơi game xem phim thì Somic G938 là ngon nhất đó. Con này có tích hợp sẵn sound card usb trên dây tai nghe nên chơi game, xem phim sẽ ngon hơn. Thiết kế cũng khá bắt mắt, to đeo thoải mái.

Theo mình thì nếu xét về lượng bass, con xiaomi piston 3.0 vẫn không bằng pl11 đâu bạn. Bass của con Xiaomi chỉ ít lấn hơn con pl11 thôi. Nếu bạn muốn nâng cấp, nên để tiền lên Sound Magic E50 sẽ tốt hơn đó.

Sony trước giờ mảng tai nghe rất tốt, nhưng dạo gần đây một vài mẫu chất lượng hơi xuống đó bạn. Nhưng tổng thể chất lượng tai nghe của Sony vẫn khá ổn, thiết kế tốt, thương hiệu mạnh.
Trong mấy em kể trên, thì chất âm của Philips SHL-3300 là tốt nhất theo ý mình.

Nếu bạn thử con Sony rồi mà thấy ổn thì lấy thôi bạn, con xiaomi là ở phân khúc dưới mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019