Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vậy so sánh giứu akg420, koss pỏtar và superlux evo thì sao bạn.
À nếu cần 1 con fullsiZe ổn trong tầm 1 triệu mà có thể gập lại xếp được như tụi portable thì có con nào ko bạn

Sent from my iPhone using Tapatalk
À với lại mình đang xài con ma100. Con này thấy nghe vocal cũng tạm ổn. Nhưng mà con này ko gấp lại gọn để cho vào balo được nên mình muốn mua con khác. Như akg chẳng hạn. Akg420 so với con này thì sao bác, về chất âm lẫn khả năng cách âm với môi trg bên ngoài ( tại mình muốn đem theo đến trg, nghe giữa giờ nghỉ )

Sent from my iPad using Tapatalk
3kshop
CAO CẤP
9 năm
fullsize gập dc thì có philips shl 3300 đó bạn .evo thì ko gập dc ,em này bass tốt ,tiêng fun ,nghe tạp ổn trong tầm giá ,còn k420 tiếng sáng chi tiết ,bas vừa phải .porta tiếng tối hơn ,bas tốt ,tiếng dầy hơn nhưng treb ko ngon bằng k420 .nếu bạn thích k420 mà vẫn muốn gâp gọn với cách âm dc thì nên tham khảo qua k430 nhé
azaudio.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@gocogymy On ear thông thường cách âm không thể tốt bằng mấy con fullsize được, cái đó bạn phải chấp nhận thôi.

Tầm đó có thể bạn lên một chút tham khảo mấy em over ear xem, có thể gấp lại được và cách âm tốt hơn on ear đó, như ATH M20x chẳng hạn.
@azaudio.vn thank bác ạ, mà akg430 chỉ hơn 420 cái mic thôi hả bác
azaudio.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@gocogymy AKG K430 khác K420 ở chỗ nó có bộ tăng giảm âm lượng trên dây, cặp pad của K430 được bọc da thay vì bằng mút xốp, ngoài ra K430 được tặng thêm một hộp cứng để đựng tai nghe.

Chất âm thì mình thấy hai con giống y hệt nhau.
@azaudio.vn Chắc mình phải hi sinh cái gập lại để chọn cái cách âm, có lẽ mình chọn fullsize, bạn thấy evo 681 có phù hợp với nhu cầu nghe nhạc của mình ko bác : MÌnh nghe nhạc nhẹ du dương,( ví dụ như của bằng kiều) vocal và 1 số bài nhạc r&b, hiphop, pop,ballad ( nhạc trẻ )
À mà evo 681 hơn 668B nhiều ko bác, thấy giá ko khác mấy
3kshop
CAO CẤP
9 năm
K430 nó close với cái Pad kín hơn nên cách âm tốt hơn chút. Còn nếu như fullsize thì nên chọn mấy em close như evo hoặc philips shl3300
@3kshop bac ơi, e đã quyết định làm con superlux rồi, vậy mà lang thang trên mạng lại kiếm ra được cái bài trên voz bảo con này phải mod mới nghe ổn, giờ lại phân vân quá, mod các kiểu thì e chịu á 😔
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@gocogymy đó là mấy em superlux đời đầu thôi ,681b hay 681 evo thì cứ thế mà chiến bạn ah
@3kshop Mà con 681b so vơi 681 evo thì sao bác, thấy con 681b thiét kế đẹp quá 😁
azaudio.vn
TÍCH CỰC
9 năm
@gocogymy Mình thấy con đó nghe zin cũng khá ổn rồi bạn. Đừng tập tành mod nhiều trường hợp lại mất bảo hành đó.
Đã sở hữu vmoda m100 có nên mua thêm cái in ear sony xba-a3 không mọi người. Cái đó có j nổi trội hay khuyết điểm j ko? Mình chủ yếu nghe tạp và cắm chay vs laptop hay lg g3
3kshop
CAO CẤP
9 năm
evo ra sau này ,âm ngon hơn 681b bạn nhé
em này bas tốt ,nếu có M100 thì mình nghĩ nên mua em nào âm khác chút để đổi gió sẽ hay hơn
@3kshop Bạn có thể cho mình vài gợi ý được không. Thanks
ga_tan
TÍCH CỰC
9 năm
cho mình hỏi trang tainghegiaitri.com bán hàng có tốt ko ạ, mình thấy bên đó đang sale mấy tai nghe giá tốt ghê
ga_tan
TÍCH CỰC
9 năm
Cho mình hỏi trong tầm giá 3triệu dể mua fullsize thì nên mua con gì ạ, có nên mua con ath m40x ko ạ, mình thì nghe tạp, nhưng mà thích thể loại pop ballad, r&B, và nhạc trẻ hiện giờ ( ko nghe nhạc dance, ít nghe nhạc edm )
knightt271
ĐẠI BÀNG
9 năm
@ga_tan Tầm này bạn tham khảo em HD 518 xem sao rất phù hợp vs gu nhạc của bạn đấy
@ga_tan Nghe tạp bác cứ M40X chiến nhé, tầm giá đó cũng khó có em hay hơn được.
@ga_tan Bác nên đi nghe thử HD 558 của sennheiser bác nhé , nó gần như best choice với tầm giá 3 củ
3kshop
CAO CẤP
9 năm
nghe tạp thì M40x nghe tốt đó bạn
vd như tầm này bạn có thể tham khảo westone um30 có chất tiếng cân bằng tự nhiên hoặc ath ckr10 tiếng mượt mà tình cảm nhưng bass vẫn tốt
azaudio.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Nghe tạp thì ATH M40x khá ổn bạn nhé, dây có thể tháo rời, có thể gập lại mang đi rất tiện.

Theo mình nghĩ thì không, vì Sony A3 cũng là một in ear thiên về bass trong khi bass của Vmoda M100 cũng rất tốt rồi. Trừ phi bạn muốn tìm một in ear có chất âm giống Vmoda để tiện việc nghe trên đường thì mới nên cân nhắc.
Tư vấn em tai nghe này với, thích hợp cho dòng nhạc nào ạ
anchorman
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình có 1 triệu, muốn dùng loại in-ear, hay nghe nhạc trẻ, thích bass lớn, sâu, thì nên dùng loại nào?
@anchorman Nhiều lựa chọn bạn ạ.
Hàng full box có rha ma350, sony mh1c.
Hàng tray có urbeats 2013 hoặc audiotechnica cks55x.
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@anchorman tầm này bạn tham khảo sony xb50 nhé
@anchorman tầm 1 triệu thì có con CX 213 mới ra nghe bass sâu, mid cải thiện rất tốt, treble nghe trong và chi tiêt đấy bạn.
kdsvht2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@anchorman tầm 1 tr bác cố tí lên em cx300 II , bass sâu và có lực , hoặc em cx3.00 mới ra của sen , bass sâu , treb lên vừa đủ thích hợp nghe dòng nhạc của bác 😁
Có ai xài con panasonic rp-tcm 125 rồi ko? Thấy trên the verge khen 😃
kdsvht2
ĐẠI BÀNG
9 năm
trong tầm giá đó thì bạn ngeh con MX 880 của Shennheiser nhé, nghe tốt dòng nhạc nhẹ nhàng, êm ái, nhạc không lời thể hiện tiếng trong trẻo 😃
Em đang phân vân giữa 2 con không biết nên mua con nào? Các bác cho e ý kiến nha
Sennheiser Momentum in-ear M2IEG và
Sony XBA-A1
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@xuantung910 A1 thì 2 driver 1 Ba 1 dynamic. Nghe tạp tốt trong tầm 3tr. Bạn nghe nhạc j nhiều vậy ?
@3kshop Mình nghe nhạc pop, jazz là chủ yếu bạn. Ah cho mình hỏi thêm beats tour thì thế nào?
@xuantung910 Tầm giá này bạn có thể lựa chọn Beats Tour 2013 hoặc Harmankadon AES nhé.
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@xuantung910 pop jazz thì beats ko ngon đâu ,A1 nghe pop tốt ,nghe jazz hơi thiếu tình cảm chút ,nếu thêm dc chút lấy rha 750 hoặc máster dynamic me01 nghe tốt hơn đó bạn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
9 năm
Tầm đó bạn tham khảo Sony xb50ap xem sao.

Con Sony A1 mình đánh giá nghe tạp tốt, nhưng nghe jazz có thể hơi khô một chút, tầm đó mình nghĩ bạn tham khảo thử Re400 xem. Còn beats thì tiếng rất dễ nghe, bass tốt, đẹp và thời trang nhưng hiện giờ ở VN chỉ có hàng xách tay, vì vậy khi mua bạn nên kiểm tra kỹ. Về chất âm thì mình thấy Beats hợp với các loại nhạc sôi động như dance, edm, pop hơn.
Rất xin lỗi vì mình đã post sai chỗ.
- Mình vừa mua Headphone Somic G938 về dùng thử, âm thanh rất tốt, đeo hơi đau tai 1 chút vì đó giờ chỉ xài Loa ngoài và loại On-ear,nhưng ko sao,từ từ quen.
- Giờ mình chỉ gặp 1 vấn đề là khi cắm Headphone (cổng ÚSB) vào thì loa và Headphone không cùng lúc phát tiếng được, chỉ có thiết bị nào đc Set Deafault mới phát. Điều này mình không gặp phải khi dùng Headphone cũ với Jack cắm 3.5.
- Xin hỏi mọi người có cách nào khắc phục không
3kshop
CAO CẤP
9 năm
@yuffiecya nguyên nhân là do cái 938 nó có cái soundcard để chỉnh vụ 7.1 cho nên phải set default để máy hiểu là muốn dùng sound nào ,cái này phải chấp nhận thôi bạn
thể loại nhạc bạn hay nghe là gì?
thể loại nhạc bạn hay nghe là gì? Sony thì mình ko rõ nhưng con M2IEG bass tốt nghe được nhiều thể loại nhac, mid khá cân bằng và cải thiện, treble trong trẻo 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019