Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn đang dùng điện thoại nào nhỉ, với thường nghe nhạc gì?

Tầm đó thì có AKG K374 đó bạn, nhưng không có control cho ios.
Còn hơn một chút thì có JBL S100i đó bạn, thêm nữa thì S200i.

Bạn tìm tai nghe để đàm thoại trên đường hay để nghe nhạc nhỉ?
anhnho06
ĐẠI BÀNG
8 năm
@azaudio.vn Mình tìm tai nghe 80% để đàm thoại và 20% để nghe nhạc... mình thiên về độ thoải mái khi đeo và
mic nhạy để đàm thoại
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
@anhnho06 Nếu vậy bạn tham khảo mấy em Plantronics vậy, như dòng cao nhất của plantronics là Voyager Edge, mic có chức năng lọc ồn khá hiệu quả, tiếng trong và rất rõ.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@anhnho06 vậy thì cứ mấy em chuyên như plantronic với Jabra là ổn
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@anhnho06 vậy thì cứ mấy em chuyên như plantronic với Jabra là ổn
@azaudio.vn Chào a. E dùng iphone. E nghe khá nhiều thể loại nhạc, phụ thuộc vào tâm trạng mỗi lúc đi đường mà e chọn thể loại để nghe. Nhưng thể loại yêu thích là Rock. Những lúc tâm trạng như thế nào đó mà có thể chọn hiphop, ballad, pop để nghe dọc đường. E cần có mic control nữa. E đang thiên về Nocs NS600. Xin a cho ý kiến.
anhnho06
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác cho e ý kiến về con platronic BackBeat FIT với.... e thấy con đó review đeo có vẻ êm. nhưng cũng có review bảo mic như nói chuyện đường dài (rè và có tạp âm)....
E có 1 con Voyager Legend nhưng mic ko rõ cho lắm... 😔
e đang phân vân giữa 4 con này:
Power beats 2.
bluebuds X2
jabra sport pace/ pulse/ coach.
platronic blackbeat fit.
Nếu là các bác. các bác sẽ chọn con nào? nghiêng về đàm thoại và sự thoải mái nhiều hơn?
e thì nghiêng về blackbeat fit nhiều hơn... sẵn tiện có bác nào xài qua con này rồi cho e hỏi mic đàm thoại nó có bị rè hay trễ ko?
Định mua sony xba-a1 các bác cho mi hf hỏi chất âm con này nghe mấy thể loại nhạc trẻ và house đc ko nhỉ
anhnho06
ĐẠI BÀNG
8 năm
@langtuhoakimtuoc đánh giá của e nó ^^ bạn tham khảo 😃
Price: Not Cheap. Should be the high end for casual listeners.
Frequency Range: Good bass range. Solid upper pitch range.
Sensitivity: Medium sensitivity range. No amp required.
Recommended Music: EDM or Pop
http://headphones.specout.com/l/2938/Sony-XBA-1
ndquang191
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bác cho e hỏi. H e đang dùng pl11 n muốn đổi vì k có mic. Định mua xiaomi pis 3 vì cx đang sales. Thấy bảo cx ngon.
Bác cho hỏi liệu có nên đổi k hay cố đầu tư mua con khác
E nghe nhạc tạp. Chủ yếu là pop và nhạc nhẹ
Hiện h đang học tiếng nên cx muốn tai nghe có âm trong vs rõ

Mà e dùng lg g3 thì control piston 3 ảnh hưởng j k??
Con backbeat git mic không thật sự rõ lắm, đặc biệt ở những chỗ ồn ào. Tầm giá này bạn nên lấy power beats 2 wireless hoặc jaybird sẽ tốt hơn, mic nó lock tạp âm tốt vs nghe nhạc khá.
Xiaomi pis 3 tương thích tốt androi, âm cân bằng vs khá sạch, nghe nhạc nhẹ trữ tình bass vừa vừa rất hay
anhnho06
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Songlongmedia.com Black Friday rối quá nên mình liều lấy luôn 2 con vậy...
beats để đàm thoại...
backbeat fit để nghe nhạc khi đi ngoài đường ^^
Thanks các bác đã giúp đỡ ^^
New Bitmap Image.jpg
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Lạ nhỉ, mình test thử Legend thì mic khá ổn đó bạn, chắc bạn đàm thoại lúc chạy xe tốc độ cao ở ngoài đường à?

Mấy em kia thì chủ yếu thuộc dòng sport, dùng để tập thể dục thì ổn chứ đàm thoại khi đi đường thì có vẻ không ngon lắm.

Em này thiên bass, nghe dance, edm hoặc pop cũng khá tốt đó bạn.

Piston 3.0 sẽ ít bass hơn pl11 nhé bạn, build cũng đẹp và cứng cáp hơn. Mình nghĩ gu bạn thì Piston 3.0 sẽ ổn hơn, hoặc lên một chút có Gavio Metallon Zinc khá ngon.

LG G3 thì yên tâm, control của piston 3 dùng trên androi khá ổn đó.
anhnho06
ĐẠI BÀNG
8 năm
@azaudio.vn Công nhận Platronic Legend thì mic khỏi chê... Tính ra thì mic e rất nhạy khi mình đàm thoại.
Chỉ việc đi xe máy thì phải nói to và hơi rè... và đó cũng là lần cuối mình đc sử dụng e ấy....
Cởi mũ bảo hiểm nên rớt mất tiêu ^^
Và đó cũng là lý do mình chuyển qua mấy dòng 2 bên tai...
Mình thấy power beats 2 cũng ok... chỉ có nhược điểm là dễ hư, bảo hành khó... còn về âm thanh thì các bác cho ý kiến với ạ?
@azaudio.vn Bác biết chỗ bán em nó ship lên đăk lăk ko ạ
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@langtuhoakimtuoc bận cần ship thì mình ship lên tận nơi cho nhé 😃
3kshop
CAO CẤP
8 năm
em blackbeat thì đợt mình dùng thấy nghe ko hay lắm 😁
nghe tạp ổn bạn nhé
Em đang cần tư vấn tai dưới 1tr, để nghe EDM. Đang không biết chọn mẫu nào. E thấy có 3 mẫu này có vẻ ổn, nhưng ko biết chất âm thể nào? Nhờ các a pro tư vấn giúp:
Philips SHL3210BK
Audio Technica ATH-AX1iS
SkullCandy Hesh 2 (tiki đang sale còn 899k)
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@publicrelation tầm 1tr thì bạn tham khảo superlux evo hoặc ráng thêm chút làm em philips shl3300 dành cho DJ nghe tốt hơn nhiều đó bạn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu bạn xét về chất âm thì Beats trước giờ chủ yếu thiên bass, hợp nghe với các thể loại nhạc trẻ, sôi động.

Bạn liên lạc với mình nhé, bên mình có nhận ship lên Dak Lak đó.

Tầm đó bạn tham khảo thêm Superlux HD681 evo hoặc hơn một chút có Philips SHL-3300 đó.
@azaudio.vn Mua mới mắc quá, mình tìm mua 2nd thôi bác
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
@langtuhoakimtuoc Nếu vậy bác tham khảo mấy chợ tai nghe 2nd trên facebook xem, hoặc qua f80 của voz rao cũng được.
Các bro ơi tư vấn cho e 1 tai nghe (chụp đầu thì tốt) thiên bass gọn nhẹ để chạy bộ và có bộ điều khiển iphone thì càng tốt ạ, giá khoảng tầm 2tr đổ xuống. tks các bro nhiều
@nguyentung2209 nếu co bộ điều khiển và thiên bass thì in ear đc không bạn Sennheiser MM70i là 1 sự lựa chọn đáng để nghe thử
Mình muốn mua 1 cái tai nghe bluetooth dùng để vừa chạy bộ vừa nghe, mong mọi người gợi ý giúp mình vài sự lựa chọn vs. Thanks. Với cho mình hỏi chất âm akg k430 thế nào vậy? Mình chủ yếu nghe tạp
@Yuris_96 Akgk430 chất âm trung tính, cân bằng, bạn chơi thể thao nên dùng loại inear bluetooth. Tầm giá rủng rỉnh còn coa em jaybird x hoặc powerbeats 2 wireless chống mồ hôi tốt.
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
Với nhu cầu trong tầm giá của bạn thì tham khảo em Noc NS700 rất phù hợp bạn nhé , đáp ứng đủ những yêu cầu của bạn bên trên đấy
bạn tính tìm kiểu bluetooth đeo 1 bên hay 2 bên ha
Tầm này tham khảo thêm em CX 215 rất phù hợp vs dòng nhạc của bạn nhé
Mình muốn loại đeo cả 2
bên ak, quan trọng là chống dc mồ hôi vs chất lượng âm thanh tốt tí
@Yuris_96 bạn cứ đi thử qua chất âm xem sao
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Tai nghe để chạy bộ thường là in ear chứ ít khi có loại fullsize lắm bạn, tầm đó in ear bạn có thể tham khảo mẫu JBL Reflect nhé, có mút cao su dành riêng cho việc vận động nên bám tai khá chắc, cũng như có control cho iphone luôn.

Còn loại chụp đầu mình nghĩ bạn tham khảo các mẫu như clip on sẽ tiện hơn do bám vào đầu chắc hơn, cũng như gọn nhẹ hơn khá nhiều. Tầm đó thì có Koss porta pro khá ổn, chỉ tiếc là em này không có control cho iphone.

Bạn định kiếm trong tầm khoảng bao nhiêu nhỉ? AKG K430 chất âm khá giống K420, tiếng nhẹ nhàng, trung tính nhé bạn.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
bạn tham khảo sony XB450ap xem sao nhé
k430 tiếng na ná 420 nhưng bass tốt hơn ,nghe tạp ổn .nếu thích ko dây bạn có thể tham khảo mấy em tai nghe JBL reflect bt nhé
Cỡ dưới 4 củ ak

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019