Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Còn mấy em plantronics ổn ko bạn
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@Yuris_96 plantronic thì chuyên bluetooth rồi ,nhưng mình đánh giá nghe nhạc lai ko hay 😁
Bác nào đã nghe qua M&D ME03 cho em nhận xét xem có đáng đồng tiền ko. Giá em tham khảo trên 3k là 3tr7. So với rha ma750 thì thế nào .
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@Thật là ngại bạn cứ ghé mình nghe thử ,em này thì bass tốt và tiếng ấm hơn MA750 bạn nhé
Mình định gom hết vốn đầu tư 1 combo ^_^. Mình chủ yếu nghe tạp,giữa mdr-1a, msr7 vs vmoda m100 thì em nào ok vậy. Còn dap thì fiio x5 gen 2 vs ibasso dx90 thì em nào ổn vậy
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Yuris_96 2 em 1a và msr7 thì mình chưa nghe qua còn em Vmoda M100 thì đánh tạp cực kỳ tốt luôn bạn nha
@Yuris_96 Nghe tạp lấy Fiio x5 gen 2 hợp hơn, tiếng sạc và màu sắc hơn.
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu để nghe chạy bộ thì mình nghĩ in ear vẫn thích hợp hơn, như dòng JBL Reflect BT, bạn tham khảo thử xem.

Chất âm của Me03 khá tương tự với RHA MA750, nhưng build và bass tốt hơn, giữa hai con thì me03 vẫn trội hơn đó bạn.
@azaudio.vn Em cũng đọc một số review là me03 ngon hơn ma750 nhưng mà sợ bị review "thuốc" quá, lúc nào em qua nghe thử coi sao 😃
À bác cho em thêm đánh giá con gr07 so với me03 thì con nào đáng giá hơn, tầm em có 3tr ko bit có đáng giá để cố lên me03 ko ?
@3kshop cho em ý kiến luôn ạ 😃
3kshop
CAO CẤP
8 năm
nghe tạp thì làm combo X2 với X5II là ổn bạn nhé,dx90 ngừng sx rồi
nghía được mấy em thì cứ đi thử thôi ,gr07 gần đây bên mình ko về nữa ,sau này vsonic làm chất lượng cable ko tốt như lúc đầu nữa
Sau khi tham khảo khá nhiều thì e rất phân vân giữa ex-600 và xba-a 1. Em xin hỏi nếu hay nghe edm house và nhạc trẻ thì nên chọn con nào ạ? Bass con nào xuống hơn và mid ngọt hơn
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Nghe tạp thì bạn tham khảo Fidelio X2 và Fiio X5 gen 2 cũng khá ổn rồi bạn, 1a mình thấy hợp với nhạc nhẹ, msr7 thì hợp với nhạc trữ tình còn vmoda thì hợp với dòng nhạc sôi động hơn.

Gr07 nó vẫn ở dưới tầm mấy em này rồi bạn, với dạo này build của nó cũng hơi xuống, không được ngon như hồi xưa.

Nếu dây mà bị đứt ngầm hoặc hư jack thì thay dễ mà bạn, nếu bị thì đem qua chỗ mình để kiểm tra xem sao.

Bass ex600 thì xuống không sâu bằng A1 đâu bạn, nhưng mid thì sẽ ngọt hơn A1 đó. Gu của bạn thì mình nghĩ A1 sẽ hợp hơn một chút.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
căn bản con MH1c ko bung ra dc,em JBL thì bung thoải mái nhé
mid thì ex600 ngọt hơn nhưng bass ko bằng A1 dc
Mình cần tư vấn Westone 4, em này phù hợp thể loại nhạc nào nhỉ. 😃
Em chủ yếu là nghe tạp. E có tầm 2 đến 3 tr. Anh có thể tư vấn cho e 1 con fullsize đc k ạ? E cảm ơn
3kshop
CAO CẤP
8 năm
tầm này bạn tham khảo akg N20 mới ra nghe ,nghe rất tốt 😃
em này tiếng fun ,nghe tạp tốt bạn nhé
tam khảo ath M40x bạn nhé
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
Noc NS600 tiếng khá tự nhiên và chi tiết , nghe vocal cực kỳ tốt luôn bạn nha , bên mình em này đang có chương trình khuyến mãi tặng kèm Sennheiser CX 2.00 , có thời gian mời bạn ghé nghe thử xem sao ha.
Trong tầm giá và gu nhạc của bạn có thể tham khảo Senn HD 518 hoặc Grado SR80 xem sao bạn nha
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu vậy bạn có thể tham khảo JBL S200i, em này tiếng sáng và hơi khô một chút, nghe rock khá ổn. Em này có cả mic và control cho iphone nhé bạn.

Em này thì khá đều ở 3 dãy, mình thấy nghe gì cũng tương đối ổn.

Tầm đó bạn có thể tham khảo ATH M30x nhé.
E muốn hỏi thêm là e có đọc review con kíngston hyperx cloud 2 thấy đc đánh giá khá cao. Không biết chất lượng có đúng như vậy khôg? À với mấy a cho e hỏi tai nghe bluetooth thì có phải chất lượng sẽ kém hơn tai nghe dây bt phải k ạ? E cảm ơn
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@zZzKenVinzZz em Hyper X mình thấy tốt đó bạn ,tai nghe blutooth thì thường sẽ có chất lượng ko tốt bằng mấy em có dây cùng tầm 😁
các bác tư vấn cho e 1 em in ear giá tầm 3 - 5 triệu. Em hay nghe nhạc K-pop, electro, âu-mĩ.
e đang ngắm 2 em là xba-a2 lại ATH-CKR9.
Cho e hỏi them có bác nào nghe qua dòng heaven iv, v chưa ạ, cho e nhận xét với
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@hth01 mấy em heaven thì thiên mid ,nghe nhạc nhẹ ok chứ electro không ổn ,2 em bạn đưa ra em nào cũng ổn ,ckr9 thì chi tiết và mid ngọt hơn ,còn sony tiếng tối và bass tốt hơn chút ,mình thì thiên về ckr9 hơn 😃
@hth01 bạn cần có micro hok bạn tầm này bạn nghe thử em IE 60 nhé em này đang sale giá tốt ,có mic thì momentum in ear cũng là 1 lực chọn để nghe thử
@3kshop tks shop ạ 😃, shop có thể cho e nhận xét về 2 tai nghe ath-ckr10 vs im02 được ko ạ...
@SVHouse106Namky tks shop đã tư vấn 😃
các bạn tư vấn giúp mình vài cai IEM, mình dang mun mua con khoang 4 triệu, mình chu yeu nghe nhac classic cua guitar va piano, noi chung la cac loai nhac cu. neu duoc tu van gium minh la co nen dung amp lun khong 😁 thanks
@quoccuong042009 bản thân những mẫu inear thì không nhất thiết là phải dúng amp đâu bạn cứ đầu thư 1 cái tai nghe ổn trước đã rồi sau này như cầu thêm thì mua 1 chiếc amp protable .tầm mức giá này thì mẫu CX985 và IE 60 là hai mẫu đáng để bạn tham khảo .
link tham khảo cho bác lun
http://loa.com.vn/image/sennheiser/professionalmonitoringLine/Tainghe-Sennheiser-Monitor-IE60/tai_nghe_sennheiser_headphone_IE60.htm

http://loa.com.vn/image/sennheiser/portable/TaingheSennheiserCX985/Tai_nghe_SENNHEISER_Headphone_CX985.htm
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quoccuong042009 Với nhu cầu của bạn thì em IE60 rất phù hợp bạn nhé , em này có dải mid cực kỳ tốt , bạn nên đi nghe thử xem sao
@SVHouse106Namky cam on ban, vay ban thay ATH IM02 thi sao? Neu ma tam gia cao hon nua thi minh nen chon IEM nao.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
ckr10 thì tiếng ấm và đầy đặn ,IM02 tiếng sáng và khô hơn so với ckr10 bạn nhé
gu bạn thì tham khảo thử mẫu akg N20 nhé,em này rất thích hợp để nghe nhạc cụ luôn ,bóc tách lớp lang rất tốt
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Em Cloud 2 mình thấy khá ổn cho nhu cầu nghe tạp, từ chơi game xem phim hay nghe nhạc đều khá. Tai nghe bluetooth không hẳn chất lượng sẽ kém hơn, nhưng vẫn có nhược điểm là giá cao hơn một chút, cũng như ít lựa chọn hơn tai nghe có dây đó bạn.

Mình nghĩ ATH CKR9 hoặc Master & Dynamic Me03 sẽ hợp hơn đó bạn, dòng Final Audio thì vẫn ít người dùng ở VN, chắc bạn tham khảo ở mấy trang web nước ngoài như headfi xem.

Tầm đó bạn có thể tham khảo ATH CK100 hoặc ATH IM03 nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019