Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình thì hay nghe nhạc tạp, nhưng mà lại thik nghe bass nhiều tí... Cái dạng mà đánh thế nào mà cảm giác cái tai nó phê phê luôn ấy =)) 😁 Không biết trong tầm 5-6tr có em inear nào bass nhiều có thể tham khảo vậy các bạn? Mình k chuyện nghe nhạc gì cả, nhưng là muốn mua 1 e cho đáng đồng tiền, và cũng cần có mic xài đc cho đt android luôn :D
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cifer Nếu muốn nghe bass hay mình nghĩ nên mua loại over ear, ví dụ như v moda m100 hay sony MDR-1R hay sennheiser momentum over ear. Còn in ear vì màng loa k lớn nên có thể bass k đã

Sent from my iPhone using Tapatalk
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn vào trang Loa.com.vn tham khảo thử bạn ha , bạn cần tìm tai nghe loại gì và thường nghe những thể loại nhạc thế nào
Nếu bạn thường xuyên nghe dance , EDM thì Momentum in ear rất phù hợp luôn bạn nha , em này có dải bass căng ,lực lại còn tích hợp mic và control điều chỉnh âm lượng cho 2 phiên bản IOS và Android, có thời gian mời bạn ghé showroom bên mình nghe thử xem sao ha
Tầm này vs nhu cầu của bạn thì tham khảo MM80i xem sao bạn nha , em này 3 dải cân bằng có tích hợp mic cho bạn tiện việc nghe gọi lại còn đang đc khuyến mãi khá tốt đấy bạn , nếu thích nghe thử bạn có thể đến trực tiếp bên mình trải nghiệm thực tế ha.
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
Giữa hai em trên thì T10 sẽ tốt hơn nhé bạn, nhưng gu của bạn thì Sony A3 sẽ hợp hơn. Hoặc bạn tham khảo Radius NHR11.

Nếu vậy lấy Sony A3 là hợp rồi bạn.
[QUOTE="azaudio.vn, post: 46681379, member: 1761669"Nếu vậy lấy Sony A3 là hợp rồi bạn.[/QUOTE]
Mình chỉ đc test wa con A1 từ thằng bạn và cảm thấy nó chán như thế nào ấy? K biết A3 thì sao, bên bạn có hàng để trải nghiệm k? Mình thik nghe nhạc tạp nhưng kiểu mays bài như The way i are, same old love thì thik khi đánh beat phải rõ cảm giác bass tí, nó phải ấm rền rã và sâu chứ đừng có bị hụt hơi. Rồi cũng các bài trên mà nghe tai bass nhiều mình lại thấy bị u tối, và khô vô cùng. Nên chả biết con nào phù hợp, có thằng bạn giới thiệu ME05 nhưng mình xem review bên soundguy thấy bảo nếu muốn kiểu heavy bass đừng hi vọng ở me05... đau hết cả đầu. Budget thì <6tr k hơn đc, sợ gấu chém.
Có mic hỗ trợ android tí. Là ổn
chesterlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cifer Mình chỉ đc test wa con A1 từ thằng bạn và cảm thấy nó chán như thế nào ấy? K biết A3 thì sao, bên bạn có hàng để trải nghiệm k? Mình thik nghe nhạc tạp nhưng kiểu mays bài như The way i are, same old love thì thik khi đánh beat phải rõ cảm giác bass tí, nó phải ấm rền rã và sâu chứ đừng có bị hụt hơi. Rồi cũng các bài trên mà nghe tai bass nhiều mình lại thấy bị u tối, và khô vô cùng. Nên chả biết con nào phù hợp, có thằng bạn giới thiệu ME05 nhưng mình xem review bên soundguy thấy bảo nếu muốn kiểu heavy bass đừng hi vọng ở me05... đau hết cả đầu. Budget thì <6tr k hơn đc, sợ gấu chém.
Có mic hỗ trợ android tí. Là ổn[/QUOTE]
bạn thử 1 vài em tầm trung như momentum in ear nếu muốn tiếng sáng tí thì nghe em Nocs Ns500 hai em này có phiên bản cho Android , cho hỏi bạn dùng điện thoại gì.
@chesterlam bạn thử 1 vài em tầm trung như momentum in ear nếu muốn tiếng sáng tí thì nghe em Nocs Ns500 hai em này có phiên bản cho Android , cho hỏi bạn dùng điện thoại gì.[/QUOTE]
Mình dùng samsung note 3 bạn ơi.
chesterlam
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cifer Mình dùng samsung note 3 bạn ơi.[/QUOTE]
okie đc nhé bạn !
azaudio.vn
TÍCH CỰC
8 năm
@Cifer Em A3 tiếng sẽ tốt hơn A1, bass và âm trường cũng khá ổn, nhưng sound sign đại khái khá giống nhau. Nếu bạn không thích thì có thể không hợp A3.

ME05 cũng là một lựa chọn tốt về bass. Nếu thích có thể ghé bên mình để nghe thử nhé, chi nhánh Minh KHai có sẵn hàng đó.
@azaudio.vn Mình có đc cho nghe thử me05 rồi, thấy bass hừa ổn, tạm thời nghe tầm 2 3' tjif ok, k biết nghe lâu có thấy mệt hay k nữa...
Ngoài ra thật tình vẫn cảm thấy bass của me05 vẫn thiếu 1 ít. Chỉ sợ tầm <6tr quá khí để mua 1 e tốt hơn me05 quá...
Anw, thấy có cho ra đời me05 bản bọc Platinum thì phải. Không biết khi nào ở VN có.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
t10 có thể thay filter nên tuỳ biến chất âm được, tầm này bạn có thể tham khảo master dynamic me05 bass cũng tốt mà tiếng trong trẻo chi tiết hơn
tham khảo master dynamic me05 đi bạn, thêm chút thì lên RHA T20i
@3kshop Vâng, cá nhân mình k thik dạng đeo vòng tai như T20i. Để wa tết sẽ ghé trải nghiệm
em có 500k muốn tìm 1 cái tai nghe inear nghe nhạc, thể loai em hay nghe là edm, rap, rock nên cần bass nhiều em nên mua tai nào vậy các bác thanks
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr.A69 Trong tầm giá và gu nhạc của bạn thì có em CX 213 hoàn toàn phù hợp mà lại còn đang đc sale còn 350k thôi đấy bạn
Em định mua tai nghe Awei ES500Ni bán với giá 300k ở TGDĐ,mọi người tư vấn giúp em có nên mua nó không ạ?
Mình cần mua tai nghe có kèm mic, giá tầm trên dưới 1tr. Mọi người tư vấn giúp ạ
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Alice_Cullen92 Bạn cần tìm tai nghe loại nào ha ( inear hay fullsize-onear ) và bạn sử dụng trên nguồn phát gì bạn ha
3kshop
CAO CẤP
8 năm
tầm này bạn thử tham khảo xiaomi piston 3.0 với radius nef11 nhé
cần inear ah bạn, nghe nhạc gì nhiều vậy ?
cái này thì bạn nghe thử thôi, mình chưa nghe e này bao h nên ko rõ, bạn tính kiếm tai nghe nghe nhạc gì vậy ?
đúng là tầm 6tr kiếm em hơn me05 hơi khó, bản platinum mới ra, qua tết mới đặt hàng,chắc tháng 3 sẽ có hàng đó bạn
quangngo8800
ĐẠI BÀNG
8 năm
chào Bác,em muốn mua tai nghe dưới 1 củ,ko cần mic để nghe nhạc ạ.em ưu tiên cái nào bass tốt 1 tí
knightt271
ĐẠI BÀNG
8 năm
@quangngo8800 Bạn tìm tai nghe loại nào ha , inear hay fullsize-onear
quangngo8800
ĐẠI BÀNG
8 năm
@knightt271 inear or earbud đều được bạn
quangngo8800
ĐẠI BÀNG
8 năm
@knightt271 mình phân vân mấy con sennheiser với piston và e10
Cho e hỏi thêm là Marshall Mode EQ có ngang ngửa bass với momentum in ear k ạ ? E cảm ơn.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
bạn tham khảo sony xb50 xem sao
momentum bass nhiều hơn,EQ bass kiểm soát tốt hơn, speed bass ngon hơn bạn nhé
các bác cho e hỏi tai nghe theo điện thoại nào có chất lượng âm thanh tốt nhất ạ.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@big. bang tai của sony bạn nhé
@3kshop
aimhere
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho mình hỏi m50x nghe với dac nào hay ạ, mình hay nghe dance 😁
max1611
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bạn thớt tư vấn giúp mình 1 tai nghe full size ( có bluetooth or ko ) trong tầm giá <1tr nha . Mình chuyên nghe nhạc EDM . Tks mn đã đọc
ntl2309
ĐẠI BÀNG
8 năm
cho em hỏi giữa Notes Audio NT100 MK-II, Audio Technica ATH-CK323M và JBL T280A thì con nào nghe tạp hay hơn ạ??

hoặc trong tầm giá mấy con trên thì còn con nào nghe tạp tốt hơn ạ??

thể loại: tạp, pop, rock, metal, ballad, soul, R&B, instrumental, ost, soundtrack,....etc

nguồn phát là zenfone 4.5, SS GLX Note 5, Ip 6s và Sony NWZ-S544 ạ

em cám ơn
3kshop
CAO CẤP
8 năm
bạn tính đầu tư khoảng bn ?
V10 tiếng sáng, chi tiết, bass vừa phải, nói chung nghe nhạc khá ổn
fullsize thì bạn tham khảo superlux 681evo hoặc thêm chút có philips SHP3300 nhé

T280 nghe tạp ok nhất bạn nhé,có gì bạn cứ đi nghe thử xem sao
aimhere
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3kshop khoảng 4tr. mình đang nhắm fiio e18
ath-m50x có cần ampli không nhỉ . chắc không .
các bác cho e hỏi. trong các tai nghe in ear của sony với tầm giá <2tr thì chiếc nào sẽ thích hợp để nghe nhạc trữ tình ạ. e cảm ơn các bác trc.
Em đang có tai in ear fidelio s2 muốn cải thiện bass và tiếng sáng hơn tí thì chọn áy nghe nhạc nào dưỡi 3tr ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019