Topic tư vấn tai nghe thích hợp dành cho từng thành viên

idoaudio
31/7/2014 12:51Phản hồi: 14.776
14.776 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trong khoảng từ 1tr5 - 2tr có tai nghe nào tốt vậy ^^, mình chủ yếu nghe nhạc nhẹ + coi phim thôi ^^, mình cảm ơn. À, mình ở hà nội nhé.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
bạn đang dùng nguồn phát là gì vậy ?
tham khảo sony ex650 xem sao bạn
bạn tính dùng với điện thoại ah ?
bạn có thể tham khảo fiio X1,ko thì kiếm x3 2hand nhé
bạn cần fullsize hay inear vậy ?
aimhere
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3kshop mình tính dùng với ip6s hoặc laptop
À, mình inear, quên ghi mất ^^
Em đang muốn mua 1 cặp inear trong tầm giá 1t-2t. Mua về chuyên trị các thể loại EDM, mà cụ thể là trap, deep, tropical house, vinahou... =)) Em đang để ý đến vài con Nuforce, ví dụ như NE750M, 730M. Trước khi đi thử thì em muốn hỏi dòng NuForce này ổn không ? Ngoài ra trong tầm giá như vậy thì còn những sự lựa chọn nào ? Em muốn nghe thử hết trước khi ra quyết định cuối cùng.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
inear 2tr tầm này nghe nhạc xem phim các kiểu bạn tham khảo thử sony ex750 xem sao
vậy thì lên em E18 này cũng cải thiện bass đó bạn
gu của bạn thì tham khảo radius NHR11 hoặc sony XB70 là bao phê luôn
quangngo8800
ĐẠI BÀNG
8 năm
con e10 nghe tạp có tốt ko A.e dùng nguồn laptop.Tại qua tết có tí lì xì nên mua cho tai đỡ trâu
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@quangngo8800 em này thì nghe tạp tốt, dc nhiều ae đánh giá rồi nên cứ đi nghe thử thôi 😃
kazarian
ĐẠI BÀNG
8 năm
bạn giúp mình với. minh đang phân vân giữa đống này
sony MDR-XB50AP
senheiser mm70i
soundmagic e10m
mình nghe tạp nhưng nhiều EDM hơn chút, với nữa là mình cũng muốn chọn tai nào bền chút ít khi đứt ngầm.
cảm ơn các bạn trước
Đang phân vân 3 con
Sen cx213
Piston 3.0
Soundmagic e10
ko biết con nào bass ngon hơn các bác cho em ý kiến với
3kshop
CAO CẤP
8 năm
edm nhiều thì cứ sony xb50 thôi bạn ,dây dẹp cung bền nưa
nghe tạp thì piston 3 ngon đó bạn
kazarian
ĐẠI BÀNG
8 năm
@3kshop Cảm ơn bạn
con sony xba a3 nghe cho máy pc ngon không ai tư vấn giúp em với
Mình đang quan tâm đến nocs ns400 kg biết nghe nhac vàng và trữ tình có ổn kg ạ. Nguồn phát là bb Q10, thì tương thích vs mẫu nào ạ vì ns400 chỉ có bản cho ios và adroid nhờ các bác tư vấn giúp ạ. Hôm rồi mình có ship bên loa.com con cx 213 nghe kg ưng lắm, mọi ng giúp ạ.
3kshop
CAO CẤP
8 năm
bạn nghe nhạc gì nhiều vậy ?
nếu nghe nhạc vàng thì tầm này bạn tham khảo ath ckb50 xem sao nhé
Em cần mua tai nghe dưới 500k cho laptop. Em hay chơi game fifa vs pes và hay nghe nhạc vs xem phim. Mong các bác tư vấn giùm em
mình nghe tạp lắm nhạc gì cũng nghe nên mua sony xba a3 đc ko
Nhu cầu của e chủ yếu là nghe Jazz, Pop và không lời. Nguồn phát chủ yếu là Laptop. Em thấy trên SVHouse hiện có combo uDAC 3 với Sen HD518, các bác thấy combo này có ổn ko ạ ? Nếu không thì các bác tư vấn giúp e 1 con fullsize khác với. Thank các bác.
bsan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tdt17693 Mình k rành để hướng dẫn bạn loại nào khác nhưng ý kiến cá nhân thì con senhd518 này nghe hay dễ chịu nhưng về chất liệu khung tai nghe thì có vẻ hơi ọp ẹp, cảm giác k chắc chắc lắm, nên hồi trước mình loại con này ra vì lý do đó.

Sent from my iPhone using Tapatalk
3kshop
CAO CẤP
8 năm
nghe tạp thì em này chiến tốt, ko thì bạn có thể tham khảo qua campfire audio orion
bạn nên để tiền lên hẳn luôn chứ mua udac về kéo em này cũng chẳng hay hơn dc bn đâu, gu của bạn thì có thể tham khảo thử tham khảo qua ATH AD900x nhé
@3kshop Ngoài con này thì còn con nào nữa ko bác ? Tầm 3tr5 - 4tr thôi ạ.
chào bạn! cho mình hỏi mình muốn mua tai nghe từ 700k đổ xuống thì nên mua loại nào là đáng tiền nhất và mua ở đâu ok nhất bạn?? mình đam mê sony có xem qua thấy mh1c và sth30!! bạn tư vấn "kỹ kỹ" cho mình nha!!tks bạn trước
Bác nào tư vấn e 1 tai nghe dành cho nhac EDM, nhac pop
Mình chỉ có khỏang 400k thì nghe tai j đượ ạ. Mình nghe nhạc phổ thông thôi 😔(
@kiwieatmosquito Tầm giá này có bladoor e100, xiaomi pis 3.0, soundmagic pl11,... bên mình có nhiều bạn nhé
3kshop
CAO CẤP
8 năm
nếu tầm 3-4tr thì bạn tham khảo ath AD700x, còn không có thể tham khảo marshall major 2
bạn tham khảo em sony ex150 mới ra xem sao nhé
bạn cần inear hay earbud vậy ?
xuân vũ đó bạn
@3kshop inear nha bác mà cái ex150 với mh1c cái nào dc hơn bác?? đang phân vân ạ
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@logitecj mình không có cái MH1c để so sánh thành ra cũng không rõ lắm 😃
@3kshop vậy bác phân tích cho em về con ex150 đi!! em hơi ít tìm hiểu về nó ạ
3kshop
CAO CẤP
8 năm
@logitecj em này thì tiếng đặc trưng của sony, tiếng ấm tối và bass tốt, nghe tạp ổn bạn nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019