Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic về BlackBerry 8820

Mr.Saclo
13/1/2008 13:39Phản hồi: 840
840 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mấy bác này khéo đùa, 4 chai mà mấy bác cứ đem ra so sánh với 10 chai. làm sao mà bằng được với Iphone chứ, so về thiết bị, hình ảnh, màu sắc, thì BB 8820 của chúng ta thua xa. em nói ra không fải là chê bai BB, but mấy bác xài thì mấy bác cũng đã nghiên cứu, tham khảo, nên mới chọn BB chứ, đúng không. vả lại, BB 8820 of chúng ta ra đời hồi nào, IP ra lúc nào, các bác cũng biết rồi đấy. but nếu như đem so sánh IP với mấy chú BB sau này như 9000, 9500 thì có thể sẽ khác ah.
nonumber
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình dùng 8820, nói nó xài wifi cũng thường thôi nhưng mấy bác không tin nên mình phải dẫn chứng cụ thể. Thích thì thích thật đấy nhưng có thế nào nói thế đấy, không thể tâng bốc 8820 chạy wifi vù vù được.
Em cũng mới mua con 8820 nhưng khi kết nối qua GPRS ma down 1 file nào đó.
Máy toàn bắt phải kết nối qua WIFI thôi
Bác nào biết cách down thì chỉ em với😃
Nhờ các bác chỉ dùm. em có con 8820 dolly vài wifi thi ok, nhưng sử dụng GPS thì dò muốn nổ con mắt mà chả thấy nó hiện cái vệ tinh nào, mặc dù em đã leo lên đến tầng 15 của một tòa nhà mà do chả thấy jì hết. có bác nào chỉ cách kiểm tra GPS không
nonumber
ĐẠI BÀNG
15 năm
Nếu bác dò vệ tinh bằng cách refresh GPS thì ko thấy đâu, chưa lần nào em làm bằng cách này lại thấy vệ tinh. Em toàn bật Treckbuddy lên rồi dò bằng phần mềm mới ra vệ tinh thôi.
obix
TÍCH CỰC
15 năm
1 em 8820 AT&T new 100% bi h giá bao nhiêu vậy anh em. Hàng xịn nhé.
hàng Dolly, GPS hay bị lổi lắm. lúc lấy bác kiểm tra kỹ nha, mình bị như vậy 7 chú rồi.hiiiiiii. khổng phải trời, hay vệ tinh đâu. chỉ cần ra sân, trời bình thường, mây vẫn vô tư nếu GPS dùng dc!
thấ chứ bác. refresh GPS phải thấy mới Treckbuddy dùng dc. vì Treckbuddy củng lấy từ đó mà ra
sao hết hứng. Smartphone mà. biết bao tính năng hay trong BB. xem lại đi
obix
TÍCH CỰC
15 năm
Vậy thì nên mua 8820 hay 8800 vậy mấy bác. Giá 2 em này lệch nhau 1tr5 lận.
obix
TÍCH CỰC
15 năm
Cho mình hỏi: tai nghe dành cho 88xx, tai nghe của BB hay của Motorola tốt hơn vậy ?
Em cũng là người mới sài BB 8820 và cung lần đâu tiên dùng smatphone nên cần các bác chia sẻ kinh nghiệm cho em.Em muốn kích hoạt EDGE của 8820 ,em đang sài mạng mobifone.Mong các bác giúp em cụ thể nhé!Em cám ơn các bác!
Bạn phải đăng ký GPRS trước đã. Còn 8820 hỗ trợ EDGE thì tự động hiển thị EDGE thay vì GPRS như các đời máy thấp hơn. Cài đặt trong BB:
Options / Advanced Options / TCP
APN: m-wap
Username for APN: mms
Pass: mms
Tôi mới dùng 8820 được 10 ngày (trước dùng 7290, xí xớn lên đời). Trước đã từng dùng qua Symbian, Windows Mobile, giờ thấy 8820 quá tuyệt vời. Cho các bạn xem danh sách các phần mềm mình đang sử dụng nhé:
1. BBDict 2.11
2. BBFileScout 0.6.6
3. BBWeather 0.83
4. Documents To Go 1.007.036
5. GMail 2.0.6
6. Google Maps 3.0.2
7. iBerry Black & Whitelist 1.26
8. Mobipocket Reader 6.0.0.076
9. Nimbuzz 1.1.0
10. Opera Mini
Máy Orange, xài OS 4.5.0.139 T-Mobile, mạng Mobi, chạy ổn định, chẳng gặp vấn đề gì với EDGE, Wifi, Browser, hay GPS.
Chỗ nào có tín hiệu Wifi thì tự động vào internet theo đường wifi, không có thì lấy qua đường GPRS. Chỉ có Opera Mini là phải vào Setting, check vào ô Wifi nếu muốn dùng Wifi.
Hy vọng có thể giúp gì được các bạn nếu có bạn nào muốn hỏi.
Dùng 8820 là pro nhất, kè kè ....................
đúng 8820 tính năng nhiều hơn 8800 nên pro hơn. kiểu dáng thì giống nhau. nhưng 8820 có Wifi.
obix
TÍCH CỰC
15 năm
Hơn mỗi wifi thôi mà.😕😕😕
hơn wifi đã là quá nhiều. cafe lúc nào củng online mà free
obix
TÍCH CỰC
15 năm
Được thời gian đầu thôi ah. Hồi đó dùng E61i wifi hơn 8820 chắc mà được có 1 tuần là chán.😔
nonumber
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hãn hữu lắm mình mới xài wifi của 8820, chậm.
các bác giúp e với con 8820 của e tự nhien không nhận sim e up rom lại cũng không nhận sim và gps, wifi luôn 😔
GPS, và Wifi thì kg cần SIM vẫn test dc. nên bac thu Up lai xem. doi khi loi ban ROM hoac Up bi loi.
e làm mấy lần rùi cung vẫn vậy:no6xn:
thường thì bb ko nhận sim đa số là do phần cứng chứ mình ít thấy bị phần mềm.nếu đổi sim vẫn ko đc và uprom xong vẫn ko đc thì đành phải sửa thôi bạn à.nếu bạn ở hcm cần mình giúp j thì cứ sms trực tiếp với mình mình sẻ giúp tận tình nha
Nhờ các bác chỉ dùm. em có con 8820 dolly vài wifi thi ok, nhưng sử dụng GPS thì dò muốn nổ con mắt mà chả thấy nó hiện cái vệ tinh nào, mặc dù em đã leo lên đến tầng 15 của một tòa nhà mà do chả thấy jì hết. có bác nào chỉ cách kiểm tra GPS không
----
GPS tủy con có con tốt có con trung bình, có con tịt. Muốn kiểm tra ra chỗ thoáng đãng, VD ở HN ra Hồ Hoàng Cầu, Hồ Thuyền Quang... refres GPS là biết ngay, cùng lắm hết 2 phút sẽ có kq, nếu GPS tốt, trời quang mây tạnh chỉ cần 2 s là lên hết.
bác UP rom bình thường a. Nếu Dolly bác nên test 42 trước xem đã rồi lên 4.5 nha. Chúc bác mau chóng up tốt
e đang dùng 8820
hok hiểu sao up lên rom 4.5.0.124 bàn phím nó sáng mãi không tắt
bác nào biết chỉ e với
thanks bác nhiều( e up lại ron này thì nó không nhận Pin, cắm cáp vào thì chỉ có đèn bàn phím chớp thôi ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019