Topic về fix cảm ứng của Nexus 7 2012 (ME370T-G) và Nexus 7 2013 (ME571) và các dòng MTB ASUS

hungnm1910
6/5/2014 14:5Phản hồi: 587
cancel repair
587 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhkhoajp
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bác tìm hiểu về lỗi sạc pin lâu trên Nexus 2012 rùi fix giúp ae tinh tế đi.!
@hungnm1910 Hungnm1910, chỉ giúp mình kiểm tra bảo hành còn bao lâu? các thông số kĩ thuật giùm mình nhé: 354993063161705. Tks
@nhacholon Model FE170CG-1A026A - Warranty End 2015/09/29 12:00 bạn nhé
@hungnm1910 Cam on ban hungnm1910 nhieu, con Asus imei nay test giup luon nghen. "355034060922549" thanks a lot
@nhacholon Alo tổng đài 1900555581 check imei: 355034060922549, alo nhiều lần trừ tiền mà hok kiem tra dc gì? Chán asus ghê.
peterh
CAO CẤP
10 năm
Ở trong Sài Gòn không có hả anh?
@peterh Chắc sắp có trong thời gian tới bạn à, bạn bị lỗi gì
peterh
CAO CẤP
10 năm
Dạ không, em tính mua mà nghe lỗi nhiều nên phân vân.
@peterh dòng asus cấu hình buil tốt mà bạn, cứ xúc đi ko hối hận đâu
peterh
CAO CẤP
10 năm
@hungnm1910 Nghe mấy lỗi cảm ứng gì đó, ớn ghê! Em thì khoái Android gốc lắm!
đoàn hải an
sdt 0935128818
máy nexus 7 2013 phiên bản android 4.4.2 KOT49H
@kinhkong99 ok nếu fix lh lại mình fix cho nhé
@kinhkong99 Phiền bạn cho review và bình chọn giúp mình nhé, của bạn là mình fix oline qua TW nên ko rõ kết quả như thế nào. Nếu từ hôm đấy vẫn ngon thì làm review giúp minh
Máy e trước up rom cook slim rom, e mới up về gốc 4.4.2 (nexus 7 2012 wifi). Giờ đang rom gốc bị lỗi cảm ứng : hình như lỗi đa điểm vì e cứ chạm liên tục >2 lần vào màn hình là màn bị phóng to ra như kiểu zoom lên ý ạ. Bác xem khắc phục được không ạ?
Thanks
@ngochoa1302 khắc phục được mà ko phải tháo máy fix xong bạn về tự up rom nào tùy thích (khuyến cáo rom gốc)
mozillaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh @hungnm1910 cho e hỏi chút?
Máy em bị lỗi này và còn BH thì mang ra asus Hà Nội địa điểm nào có thể fix đc ak?
Em ko ở HN nên ko rành lắm. Anh chỉ giúp em với..
@mozillaa còn Bh bạn mang qua 2 địa chỉ:
Số 30 ngõ 121 thái hà và số 21 ngõ 131 thái hà
Thời gian chờ máy bảo hành là 1 tuần bạn nhé
mozillaa
ĐẠI BÀNG
10 năm
1 tuần thì lâu nhỉ..chắc e mang qua anh fix cho nhanh thôi.
Em hỏi thêm chút.
Lỗi máy sạc lâu khi mang ra asus có được bảo hành không anh?
Nếu mang qua anh có fix được lỗi đó không ak?
@mozillaa đc bạn à, cần bạn cứ mang qua mình
Em có cái Nexus 7 2012 vỡ kính cảm ứng, màn vẫn bình thường. Bên bác có nhận ca này ko, chi phí thay là bao nhiêu?
@origami senshi kinhs con này bạn có thể ra ngoài thay cũng đc mà, rất nhiều nơi nhận thay kính cảm ứng dòng này giá tầm 5 - 700k
@hungnm1910 Bác cho em vài địa chỉ ở Hà Nội với, tại em tìm trên GG toàn thấy bắt phải thay cả màn giá tầm 1t8 😕. Em cảm ơn bác nhiều
@origami senshi http://muare.vn/threads/55/chuyen-thay-man-hinh-va-mat-kinh-cam-ung-nexus-7-iphone-ipad-macbook-bao-hanh-6-thang.2717225/
kiet_ac
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chào bạn, bạn fix online giùm mình nhé.
Mình ở TPHCM lận, máy của mình là Nexus 7 2013 4G LTE còn bảo hành đến cuối tháng 10/2014 lận nhưng mà ngại khoảng đem đi BH đợi 7-10 ngày lâu quá.
Fix online giùm mình, mình chuyển khoản cho bạn trước cũng được không sao cả!
Mình inbox số dt cho bạn nhé.
Thanks!
@kiet_ac tối mình mới làm đc bạn nhé, fix oline máy tính bạn phải cài sẵn win 7 hay 8 và bạn phải biết 1 chút kiến thức về up rom nhé vì mình chỉ fix cảm ứng cho bạn thôi còn rom thì bạn tự up đấy, hôm qua mình vừa fix cho bạn kingkong99 thông tin
đoàn hải an
sdt 0935128818
máy nexus 7 2013 phiên bản android 4.4.2 KOT49H
Bạn có thể gọi điện tham khảo nhé bạn ý cũng trong Tp HCM đó, của bạn ý là bị loạn cảm ứng
OK thì tối alo mình

Em bị lỗi này khi cắm n7 2012 vô pc, giờ khởi động hay ấn tổ hợp phím gì cũng không lên, cái này có sửa được không anh?
@thekid1089 Cái này bạn quên ai ngoàin àyt hì gửi ra mình làm cho nhé, bị harh brick máy bạn là n7 2012 phải ko,
@hungnm1910 vâng
vậy để cuối tháng em lên rồi qua chỗ anh
@thekid1089 uh ok
@hungnm1910 em chào anh
lúc tối em có gọi cho anh nhờ sửa em N7 bệnh trên, nhưng anh lại kêu là bệnh này không sửa được. Trong khi em đã mất công lên đến HN rồi. Lần sau anh rút kinh nghiệm khi trả lời khách nhé.
@thekid1089 Trước còn usb của nvida thì làm đc, bây giờ mất rồi thì ko làm đc, trước khi lên HN em ko gọi trước chỉ pm trên này anh biết sao được, 1 ngày anh trả lời bao nhiêu cuộc điện thoại, usb dongle nvidia ngoài này cả asus mới có 1 cái thôi nên chịu ko cứu đc, hôm qua em gọi anh nói luôn cho em khỏi mất công đến còn ntn nữa.
!!!!!!!!!!!!!!
Máy em bị lỗi sạc lâu đầy.Trước thì khoảng 10 tiếng mới đầy. Gần đây thì sạc gần như ko vào nữa. A xem giúp đc ko? Máy e hết BH rồi. em cảm ơn.
@changtruong Rảnh mang qua mình kiểm tra cho nhé
@hungnm1910 em ở Hải Dương n e có thể chuyển máy lên đó. em muốn hỏi là có cần fai mang sạc theo ko.a sửa lấy ngay đc ko hay máy fai nằm ở đó. và 1 điều nữa là anh có thể chuẩn đoán bệnh của nó đc ko để e biết đc tình hình.
@changtruong nhẹ thì do cáp AIO USB + AIO USB nhé vs đi là ok, cái này bạn tự tháo ra làm là được mà, nặng thì lỗi 1 trong 2 cái đó mang qua mình thì mang cả sạc đi cho chắc nhé
@hungnm1910 anh ơi. tháo ra vệ sinh lại là đc ạ. nếu fai thay thì cái cáp đó khoảng bn.
@changtruong AIO USB VS là đc ko cần thay
OMG OMG.400k mặn thế. hi vọng m ở TH1. thế này để e kiểm tra có j e liên lạc qua đt.cảm ơn anh.
@changtruong uh ^^ giá hãng bao giờ cũng đắt mà
bác cho hỏi nếu con Nexus 7 2013 của mình trước giờ sạc cỡ 3h là đầy, tự nhiên dạo gần đây từ 10% lên 100% phải sạc có khi 4h đến 6h mới đầy? vậy lỗi do đâu?
@luutuandung nếu về rom gốc mà vẫn bị thì tháo ra vệ sinh chân usb và small board nhé dòng này chỉ có 2 board là main và small board (gồm cảm ứng, âm thanh, sạc ....)
@hungnm1910 bác cho hỏi vệ sinh chân USB tức là cái lổ cắm sạc hả, vậy tại sao ko lấy gì thọt vào chùi lun tại sao phải tháo máy chi cho nguy hiểm? còn small board là cả miếng màu xanh lá dính với cổng USB à? Vệ sinh = dụng cụ gì và bằng cách nào là an toàn?
hhhh1111
TÍCH CỰC
10 năm
chân sạc của nexus 7 bị hỏng, bác có thay đc ko, máy hết BH, ra hãng thấy kêu thay cả main
@hhhh1111 N7 2012 thay aio usb board là ok, N7 2013 phải thay small board nhé
bác ơi! máy e lỗi lâu lâu lại ko nhận cảm ứng ở các góc khi đặt trên mặt phẳng, thế cũng fix bằng PM được hả bác?
@hungnm1910 Bác nói làm sao,máy e dùng rom gốc nhảy tùm lum điên quá root máy cài room cook CM11 hết luôn
@namcuong1985 Cứ dùng 1 thời gian lâu lâu nữa rồi hãy nhận xét bạn nhé
@hungnm1910 Mình đã dùng được một năm joi ban nhe 'cứ về rom gốc thì ko thể nào dùng dc chuyển sang rom cook thì ok ,trả hiểu sao cả .hôm nọ mình chuyển sang rom gốc 4.4.3 cũng loạn nên ko dùng dc thế mà chuyển sang cm 11 m7 ko lỗi lầm ji hết
@namcuong1985 vậy bạn chia sẻ link bản rom đấy để mọi người up fix và test nhé, nếu bản rom đó ok thì cứu đc rất nhiều máy loạn cảm ứng đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019