Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Topic về nokia asha 311 - kinh nghiệm - hỏi đáp

taikhin
30/8/2012 13:25Phản hồi: 556
Đầu tiên là cảm nhận của minh về em này
-cảm ứng: rất nhạy 😃
-tốc độ : máy chạy nhanh, chip 1ghz nên chơ game ứng dụng mượt , có thể cà game nhiều mb
-camera: đc, nếu đủ độ sáng thì rất nét. Phía trc có camera phụ nhưng mình tiềm ko ra chổ chỉnh, mình chỉ biết nó là cái cảm biến khi ta đang gọi điện nếu đưa ngón tay wa chổ cái camera phụ thì màn hình tự động tắt tiết kiệm pin
-loa: loa nhỏ :-(
-nhắn tin: kiểu chat, menu nt tiện lợi, mổi tội nt = bàn phiếm qwrety ảo thì nên để đt ngang cho các phiếm rời ra dể bấm
-đc tặng 40 game từ EA :p. Còn lại do màn hình 240x400 nên hơi khó tiềm game tốt
-internet : vào mạng nhanh , 3g wifi tốt. Xem video youtube tốt
-chuyển đuôi video cho đt nên dùng Ultra 3gp video converter, chọn định dạng H264(mp4 avc) với các thông số : super,164best,400x240. Xem như hd nhé
-pin: xài nhiều thì chỉ đc 1ngày thôi. Bt thì 2ngày

với giá 2tr7 thì mình rất hài lòng mổi tội s40 và 311 mới ra nên chưa hack phone đc

Từ Điển 12Mb cho em ý : http://www.tinhte.vn/threads/1481682/page-5#post-25145912
Tắt âm thanh Camera: http://www.tinhte.vn/threads/topic-vè-nokia-asha-311-kinh-nghiẹm-hỏi-dáp.1481682/page-23#post-38562208
Firmware v7.36 đã xoá game, video, nhạc, ứng dụng... dung lượng máy trống 141mb: http://www.tinhte.vn/threads/topic-vè-nokia-asha-311-kinh-nghiẹm-hỏi-dáp.1481682/page-23#post-38562078
556 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hthmobile
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã dùng thử và nhận thấy con này ko thể bằng Samsung S5300 chỉ có 1900k, cảm ứng ko mượt bằng, ko hỗ trợ đa nhiệm, phần mềm ko cập nhật liên tục, ko hỗ trợ gmail bằng S5300, bản đồ ko chi tiết bằng google map trên S5300 đc, ko có GPS mà chỉ là A-GPS nên độ chính xác ko cao, ko có bản đồ vệ tinh. Vào mạng đọc báo thì OK (cả 2 con như nhau thôi) nhưng nếu dùng 3G hoặc wifi vào youtube thì S5300 cho No 311 hít khói luôn.
@hthmobile mình thì thấy Nô van tot. Google map van dung ok. Nhung phaj mua . Taj cua gg thi k dung dc. Xem che do ve tinh tot. Sam sug pjn kem hon
buiducchi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hthmobile bạn nói là dùng thử nhưng có dùng hết chức năng ko mà phán bừa thế
1. e nó cảm ứng điện dung đa điểm, rất mượt (điện trở của nokia cũng đã mượt hơn điện trở hãng khác, cảm nhận)
2. bác hiểu thế nào là a-gps mà nói thế, nên nhớ máy hỗ trợ a-gps thì càng chính xác hơn nhiều nha
3. bạn nên xài kĩ chức năng bản đồ của 2 hãng nhé, mỗi hãng có 1 thế mạnh riêng, nếu cùng có gps mình thấy thích của nokia hơn, tìm chỉ đường rất hay (đang dùng c5)
4. đừng so sánh android với dòng phổ thông,
5. màn hình nokia rất nét, có chống xước, độ phân giải cao, s5300 hít khói, keke
6.7.8..... bạn so sánh tiếp nhé, sai thì mình ý kiến
Snake696
TÍCH CỰC
12 năm
@hthmobile A-GPS ko chính xác bằng GPS á, "thánh" phán hay quá ha 😁 hiểu gì về A-GPS mà nói thế :p
mrvanutc2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hthmobile có biết gì về điện ko mà cứ ăn nói xằng bậy, ai bảo GPS ko bằng A-GPS hả
lên GG seach rồi đọc kĩ hãy phát ngôn nhé
311 có phải chạy dc hdh đâu mà đa nhiệm dc , bản đồ thì dung ovisuite tải bản đồ về dùng offline ko tốn dung lượng, về bản đồ thì ggmap con phai hoc hoi nokia map nhé bạn
Bạn ơi, cho mình hỏi là asha 311 có tiếng trung quốc không? bạn gái mình học tiếng trung nên muốn dùng thử tiếng trung.
@cupidangel3112 có cả từ điển cài sẵn là ANH-TRUNG luôn đó bạn =))) nói thật chứ máy nokia tầm trung dạo giờ có cái nào không cài ngôn ngữ trung đâu ta =))))
máy tầm cao e chưa check :
Cách đồng bộ danh bạ Asha Nokia 311 với google như thế nào nhỉ? ai biết chỉ tui với
cảm ứng vậy mà ko mượt ! cảm ứng điện dung đa điểm mà !!
s5300 xấu hoắc ! mà đc cái có hđh vs bộ nhớ 3gb! gmail vẫn xài tốt mà

mình vẫn thích Nô hơn

có bạn
hi, thế bác mua bao nhiu thía? để mai em đi mua cho gấu. 😁
hthmobile. fansam thi bien' nha! "k co gps ma chi co a-gps nen do chinh xac k cao" >> thang dien
@hthmobile tào lao quá!máy này làm gì có định vị a-gps chỉ có định vị wa wifi và wa tram BTS của nhà mạng thui nếu không biết thì đừng có nói bậy
hthmobile
TÍCH CỰC
11 năm
@Người Tình Một Đêm Lên google tìm hiểu thông tin nhé! :p
@hthmobile tìm hiểu j nửa,9xac roi,đừng nên dựa dẫm vao google wa!
@hthmobile có A-GPS thì vãi rồi, dùng được bao lâu rồi, test máy được mấy phút mà phán như thánh
hcttq15
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác test thử xem youtube trên băng thông 2g chưa vậy chất lượng có tốt không,mà thấy tốc độ 3g cao lắm chỗ của bác down với tốc độ bnhieu?
Cho mình hỏi chút: m mới mua máy chiều nay, dùng cũng ok so vs giá máy..có 1 vấn đề là mình phát wifi bằng lap (m dùng conectify ) nhưng mà máy k kết nột được, nó hiện thông báo lỗi 606... gì đó..ai biết vấn đề này k chỉ m với, m cảm ơn...:*..
kakavn119
ĐẠI BÀNG
12 năm
Loa thoại có nghe to và rõ ko các bác?
cko m hỏi làm thế nào để tắt tiếg ở camera v?.?
mìh vào chỗ cài đặt r nhưg k có >"<
@ChanieYJ không tắt được đâu @@ bản cập nhật v03.90 mới đây cũng không khá khẩm hơn là bao =.= chỉ có thể cải thiện tiếng chụp bằng cách tắt chế độ Fun Sounds trong cài đặt camera 🆒
Bác hthmobile cho cái rì viu đi để em quyết.
hthmobile
TÍCH CỰC
12 năm
@cupidangel3112 Chưa hiểu ý bạn?
@hthmobile hì, em lăn tăn cái hệ điều hành ý. có cài đc từ điển không bác?
hthmobile
TÍCH CỰC
12 năm
@cupidangel3112 có, cài đc từ điển dành cho hệ điều hành s40 của nokia. Tất nhiên ko thể lựa chọn nhiều loại phần mềm từ điển như của androi đc.
Loyaltyth09
ĐẠI BÀNG
12 năm
Sao fan cuồng của sám-sịt say sẩm nhiều thế...........
mua 2tr7 bạn

loa thì ko to đc như mí em chi na rùi ! tóm lại loa ko to lắm
chắc ko cài hđh đc hihi
mình chưa test 2G ! vì lúc mua đt thấy cho cái thẻ KM 3G mobi 5 tháng nên toàn xài 3G ! nhưng sóng 3g mobi chổ mình hơi lag! mình xài 3g viettel thì dùng UCbrowser down tốc độ 450kb/s
hệ điều hành s40 mà bác?
@cupidangel3112 s40 ko phải hdh ! gi cho oai thôi chứ s60 mới là hdh symbian
@taikhin S40 là HĐH đó nhưng..là HĐH đơn nhiệm..cũng như Windows 98 còn HĐH đa Nhiệm là WinXP
@hoaiphiung Vãi bác này chắc chưa bao giờ được nhìn thấy máy tính chạy win 98 chứ đùng nói sài 😁 Từ windows 95 đã là đa nhiệm hết rồi nhé
lúc em mua bên Fpt khoảng 2 tr 550 😃 ( cỡ đó em không nhớ chính xác 😁 ) nói chung bên Fpt rẻ hơn :D

Tất cả đều khiến em hài lòng( nhắn tin nghe nhạc, duyệt web,1 vài game đơn giản ( em k hảo game cho lắm nên down bên EA về chơi mệt mỏi rồi 😃) ), ngoại trừ Loa thoại là cái em hơi lăn tăn 1 tý 😃 nói chung phải chỗ nào vắng thì nghe mới rõ, không là phải bật loa ngoài 😃, còn nếu để nghe nhạc đại loại thì loa to, tuỳ theo mình điều chỉnh âm thanh, để max nhưng k rè(với máy em). Với em vậy là ok rồi 😃
Mới mua tối hôm trước, sáng chạy ra trả, đổi cái LG E400 lun! wifi phát kế bên mà vào inter hôk được, xài 3g được 1 trang, trang sau quay hoài >"<, giao diện dễ dùng nhưng lại không có ứng dụng gì nổi bật, nói thật chụp hình xấu hơn cái qmobile p5 của mình
hthmobile
TÍCH CỰC
12 năm
@zubjkute Mình đã nói rồi, wifi và 3G con này hơi yếu. Không Thể so với samsung s5300 có mức giá rẻ hơn đc. Cứ vào youtube mà thử độ load trang của nó là biết ngay. Đc cái máy hợp với các bạn nam hơn. Nói chung nếu mua máy đời cao bây giờ và yêu các công nghệ tiện ích mới thì ko nên chọn Nokia.
buiducchi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hthmobile Windows phone 8 có phải là công nghệ mới không bạn nhi?
luvfanful
ĐẠI BÀNG
12 năm
@zubjkute trình duyệt nokia cùi bắp!
Bạn cài Opera mini 7 hay Uc mà xài!
Mình mua hôm 28/8 xài tới giờ!
Thấy rất ngon!
Chỉ có cái là đang đời hack phone được con này thôi!
hthmobile
TÍCH CỰC
12 năm
Một tín đồ của Nokia. Có lẽ Stephen Elop sẽ sớm mua vé máy bay sang Việt Nam để bắt tay bạn vì đâu đó vẫn còn những người yêu Nokia. Thực tình mà nói máy No cũng có thế mạnh của nó, nếu kết hợp các thế mạnh của các hãng lại với nhau thì tuyệt, mà điều này thì khó quá. Nhược điểm của máy No là tốc độ chậm, hãng chậm đổi mới, công nghệ hiện tại luôn đi sau đối thủ, giá bán thì trên trời (vì cậy mình là thương hiệu tên tuổi). Đơn cử hãng vừa ra Lumina 920 và 820 thì cổ phiếu đã lao dốc tụt mất 13% chỉ sau một đêm.
buiducchi
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hthmobile sorry bạn, mình không phải là tín đồ gì cả, mình có sở thích không dùng 1 máy cố định, cũng như hãng sản xuất, mình đã dùng nhiều và cũng hay đi thử nghiệm máy mới của các hãng nên có những nhận xét khách quan.
hình như bạn là chủ bán dt thì phải nhưng không phải cứ như thế là biết nhiều.....
meyeu14
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hthmobile vậy mà vẫn nhiều người dùng nokia đó bạn. đơn giản vì nó quá hợp với người dùng.
luvfanful
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hthmobile Ta thì ta ghét nhất cái kiểu ''cờ hó'' này,... Đầu tư chứng khoáng à!
hthmobile
TÍCH CỰC
12 năm
Khách đã dùng và thấy không hài lòng. Mừng cho bạn zubjkute đã đổi đc máy khác chứ nếu bạn mua chỗ mình thì ko đổi đc đâu nhé.
Android chỉ phù hợp vs đt cấu hình mạnh như S1, S2, S3, Note ..., những đt tầm trung chạy android, màn hình cảm ứng, hiển thị, HĐH, đa nhiệm độ mượt khá tệ. 311 là Đt tầm trung chạy nền S40 là nền tảng nhẹ, tối ưu hóa và nén dữ liệu nên chạy mượt và nhanh hơn. mình đang dùng Ip4 khả năng định vị tốt, nhưng chính xác ko cao do đại loại là mấy cái định vị này ko có mạnh ở VN (Sam, Apple j cũng vậy cả, mấy nước phát triển hơn thì sử dụng tốt hơn nhất là ở Mỹ) nên cái Sam j j đó cũng ko hơn j Nô đâu.
Còn đa nhiệm, noái thật vs cấu hình đt android giá rẻ thì thà ko chạy đa nhiệm còn hơn
Tóm lại các bạn ko nên đòi hỏi quá cao cho đt tầm trung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019